ThaiScooter.Com Forums - artvespa - Blogs

View RSS Feed

artvespa

1. ช่วยทีคับ....รถคลัชมันไม่ จับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pomvespa อ่านข้อความ
    อาการนะคับ....คือว่าขี่รถมาเฉยๆ แล้วอยู่ดีๆรถก็มีค๊อกแครกๆก็นึกว่าสายคลัชมันขาด ก้อเลยจอดดูปรากฎว่าสายไม่ขาดเปลี่ยนสายใหม่ตั้งคลัช ใหม่มันก็ไม่จับอยู่ดี แต่รถสตาดติดปกติ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ แผ่นคลัชหมดรึป่าว ช่วยทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
    คลัชหมดแน่นอน
    Categories
    Uncategorized