ThaiScooter.Com Forums - Entries for มิถุนายน 2011 - Blogs

View RSS Feed

dindee

1. คุยกับลุงแดงเรื่อง gl

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    เป็นเพราะลูกมันใหญ่ขึ้นกดคันสตาร์ทย่อมแข็งเป็นธรรม ดา ผมว่าน่าจะไม่พอกินเสียละมากกว่า ลองเพิ่มนมหนูตัวใหญ่ขึ้นอีกหน่อยครับ
    ลุงแดงครับ ใล่นมหนูมาแล้วครับ ใช้เบอร์100 หัวเทียนสีน้ำตาลกำลังดีเลยครับ
    แต่อาการยังเหมือนเดิมเลย มีเพื่อนบอกว่า อาการนี้ ไฟลงกราวด์ แน่ๆๆๆๆ
    แต่มันก็ใล่ไม่เป็นเหมือนกัน5555+
    ลุงแดงว่าน่ะจะใช้หรือป่าวครับ
    ปล. รอบปลายถ้าได้ติดน่ะแรงครับ แต่อย่าให้ดับน่ะเหนื่อยเลยสตาร์อยู่นั้นล่ะ
    Categories
    Uncategorized
  2. คุยกับลุงแดงเรื่อง gl

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    เอางี้ ถอดหัวเทียนออกเอาหลอดกาแฟใส่ลงไปหมุนล้อแม่เหล็กให้ ลูกสูบขึ้นสุดดูมาร์คให้ตัวทีตรงมาร์ค แล้วดูที่จานทองขาวจะมีมาร์คลองตั้งให้ตรงกันดูก่อน แล้วเปิดหน้าทองขาวให้เปิดประมาณความหนาของบัตรเครดิ ตแล้วลองสตาร์ทดูว่าดีหรือไม่ ถ้าไม่ดีเท่าที่ควรก็ค่อยขยับจานไฟเดินหน้าถอยหลังโด ยการเคาะเบาๆ(ขยับที่ละนิด) แล้วสังเกตุเสียงเครื่องมันจะเร่งขึ้น เอาที่เร่งที่สุดเรียบที่สุดนั่นแหละครับ
    ทำตามลุงแดงบอกทุกอย่างครับ ผลที่ออกมาคือแจ๋วครับลุงแดง เครื่องกลับมาดีแล้วครับขอบคุณลุงแดงมากๆๆเลยครับ เดี๋ยวคราวหน้าจะเอาปัญหามาให้ลุงแดงช่วยแก้อีก ...
    Categories
    Uncategorized