Thaiscooter.com - กลุ่มคลับแมนไทยแลนด์จัดทริปจังหวัดนครนายก ไปเช้า-เย็นกลับ ในวันที่ 3 ก.พ.56 นี้ ติดต่อมาได้เลยนะครับ

• กลุ่มคลับแมนไทยแลนด์จัดทริปจังหวัดนครนายก ไปเช้า-เย็นกลับ ในวันที่ 3 ก.พ.56 นี้ ติดต่อมาได้เลยนะครับ

เจอกันที่ปั๊ม ปตท. คลอง 2 เส้น ถนนรังสิต - นครนายก นับทางฟิวเจอร์ถ้าขี่รถผ่านสะพานนับไปคลองที่ 1 ครับขี่เลยสะพานคลอง 2 มาไม่เกิน 300 เมตร จะเห็นป้ายปั๊ม ปตท. ครับ มีร้านเจ๊ทด้านในครับ มองไปด้านในจะเห็นป้ายของโรงแรมสุขใจ รีสอร์ทครับ (ที่สำคัญที่นี่มีเบนซิน 95 ให้ทุกคันได้เติมกันครับ อิอิอิ ลิตรล่ะ 46 ++ ครับ)

หมายกำหนดการคร่าวๆๆครับ เปลี่ยนแปลงได้ตามความเห็นส่วนใหญ่ครับ

06.00 น. นัดรวมพลรถที่ปั๊ม ปตท.คลอง 2
    06.30 น. ล้อหมุน (มาครบก่อน ออกเดินทางก่อนครับ)
    08.00 น. แวะรับประทานอาหารมือเช้า
    09.00 น. ทำบุญวัดหลวงพ่อปากแดงเพื่อความเป็นสิริมงคล (ขอหวย)
    10.00 น. เดินทางถ่ายรูปชมวิว ณ เขื่อนขุนด่านปราการชล
    12.00 น. ออกเดินทางไปยังที่รับประทานอาหาร นั่งทานอาหารริมน้ำ มีลำธารให้เล่นน้ำ (กรุณาเตรียมกางเกงขาสั้นมาให้พร้อมนะครับ เพราะมีที่ให้เล่นน้ำครับ)
    16.00 น. เตรียมตัวเดินทางกลับ แวะซื้อสินค้าเล็กน้อยที่ตลาดโรงเกลือ (นครนายก)
    17.00น. เดินทางออกจากนครนายก
    19.00น. รับประทานอาหารที่ร้าน โหงวโภชนา (ไม่บังคับนะครับว่าใครจะไปบ้าง ร้านนี้อยู่ตรงตลาดรังสิตครับ ทางผ่านๆครับ) ขอบอกว่าไก่ผัดเม็ดมัม่วง อร่อยมว๊าก 555

แยกย้ายกันกลับบ้านโดยสวัสดิภาพครับ

ค่าใช้จ่าย มีแค่ค่าอาหารนะครับ เช็คบิล แล้วค่อยมาหารกันครับผม จ่ายตามจริงครับ ปล. ค่าน้ำมัน เติมเองจร้า ส่วนในกรณีรถท่านไม่มีเอกสาร เราไปด้วยกัน ถ้ามีปัญหา พวกเราไม่ทิ้งกันครับ ไม่ต้องกลัวนะครับ จะร่วมด้วยช่วยกันเลียร์ให้ครับ

มีปัญหาสงสัย หรือสอบถามเส้นทางจุดนัดพบ กรุณาโทรสอบถามแอดมินได้ที่ เบอร์ โทร. 0858280112 ขอบคุณครับ

ปล. รบกวนกดลอ้งค์เข้าไปสมัครเป็นสมาชิกได้ใน เพจ นี้ครับ

กดเข้าไปตามลิ้งค์นี้เรยครับ

http://www.facebook.com/groups/277969182216709/
    บทความนี้ เผยแพร่ครั้งแรกในกระทู้หัวข้อ กลุ่มคลับแมนไทยแลนด์จัดทริปจังหวัดนครนายก ไปเช้า-เย็นกลับ ในวันที่ 3 ก.พ.56 นี้ ติดต่อมาได้เลยนะครับ started by SuperCup View original post