Thaiscooter.com - สดวาเลนไทน์

• สดวาเลนไทน์ "สุดดินแดนตะวันตก" สู่อารยะรามัญ

"เบื่อความโสด เกลียดความเหงา กรู & SR 1 คน 1 เครื่องยนต์ Dive to freedom."
    มาแล้ว... หลังจากตกอยู่ในห้วงภวังค์ของกระแสมนุษย์อยู่พักใหญ่ เหมาะเจาะกับช่วง ตรุษจีน หรือวาเลนไทน์ แล้วแต่วัฒนธรรมใคร ก็ว่าไป
    แต่สำหรับผมแล้ว เป็นโอกาสที่จะหนีความวุ่นวายไปสู่เส้นทางสายอิสระขอ งตัวเอง มาติดตามชมกันดีกว่า.........

ปล. กล้องไม่ดี ฝีมือไม่เทพครับ ภาพดีบ้างไม่ดีบ้างก็ขออภัยไว้ละกัน

มาเริ่มเลย ทริปนี้ แพลนไว้คืนเดียว เลิกงานวันเสาร์ ก็ตรงดิ่งจากบางนาไปอ่างทอง เพื่อไปเซตเจ้าสูบโตซักหน่อย จอดทิ้งกันไว้นาน กว่าจะทำเสร็จปาเข้าไปบ่ายสองของอีกวัน
    เอาว่ะสังขละบุรี แค่นี้เอง ถึงก่อนค่ำอยู่แล้ว ลุยเลยขำๆ

ท้องถนน สายลม กับแสงแดดอ่อนๆยามบ่าย (แดดตอนบ่ายสามเนี่ยน่ะ)

ท้องไร่บ้านเรามันสวยดีจัง

แวะปล้นเงินกันหน่อย !!!! แหม่ล้อเล่น ลืมครับ มีเงินติดตัวมา 40 บาท เกือบไปแล้ว
    แถวนี้น่าจะพนมทวนน่ะ จำไม่ได้แล้ว

กดเงินเสร็จ หิวครับ กระเพรา 1 จาน น้ำ อีกนิดหน่อย เห่อๆๆ

สังเกตุครับ ไม่ร้อน ชิวๆ กรูมาทำไมฟ่ะเนี่ย ++++
    บทความนี้ เผยแพร่ครั้งแรกในกระทู้หัวข้อ สดวาเลนไทน์ "สุดดินแดนตะวันตก" สู่อารยะรามัญ started by ln-106 View original post
    Comments 21 Comments
    1. bbzaaaaaaaaa's Avatar
      :]
    1. โอSR500 W650's Avatar
      ดูต่อไงอ่ะ
    1. tomkwan2530's Avatar
      tomkwan2530 -
      มีทริปที่ไหนบอกบ้างนะคับจะได้ไปเป็นเพื่อนกาน
    1. ickQz-'s Avatar
      ickQz- -
      เบื่อความโสดเช่นกันครับ 5 5 5+
    1. thormx's Avatar
      thormx -
      เป็นกำลังใจให้คับพี่
    1. anonny's Avatar
      anonny -
    1. kangrafa's Avatar
      kangrafa -
      ***สาดดดดดดดเจมส์เป็นไงบ้างคุณทำงาน
    1. ln-106's Avatar
      ln-106 -
      โอ้ว อ้ายกั้ง เจ๊ดแม่ม ไม่ได้หล่บ ไปนครปฐมที
      ไปแลหญิงใน มอ ไหมคุณ อ้าวกุ้งแต่งงานแล้วม่ายว่ะ??
      kangrafa -
      อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ln-106 อ่านข้อความ
      โอ้ว อ้ายกั้ง เจ๊ดแม่ม ไม่ได้หล่บ ไปนครปฐมที
      ไปแลหญิงใน มอ ไหมคุณ อ้าวกุ้งแต่งงานแล้วม่ายว่ะ??
      เกือบแล้วมาดิกูอยู่เสาร์อาทิตว่างไปตกปลากัน
      kangrafa -
      อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kangrafa อ่านข้อความ
      เกือบแล้วมาดิกูอยู่เสาร์อาทิตว่างไปตกปลากัน
      ไปบางปะกงกัน
      คุณโทรมาดิ
    1. โอ้เอ้'s Avatar
      พี่คับ อยากถาม เรื่อง รถหน่อยคับ
      sr 400 ถ้ามีแต่ใบอินวอย และใบสรรพสามิต

ขับ บนท้องถนน ตำรวจ เรียก หรือเข้าด่าน

จะโดน จับ หรือ ยึดรถ รึเปล่า ครับ....
    1. ln-106's Avatar
      ln-106 -
      อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โอ้เอ้ อ่านข้อความ
      พี่คับ อยากถาม เรื่อง รถหน่อยคับ
      sr 400 ถ้ามีแต่ใบอินวอย และใบสรรพสามิต

ขับ บนท้องถนน ตำรวจ เรียก หรือเข้าด่าน

จะโดน จับ หรือ ยึดรถ รึเปล่า ครับ....
      ยึดไม่ยึด แล้วแต่ดุลพินิจ แต่ก็ไม่ควรขี่เข้าด่าน ครับ ควรขี่ให้ถูกที่และเวลาครับ
      เพราะยังไง รถที่ยังไม่มี ทบ. ก็ผิดกฎหมายถ้าหานำมาใช้บนท้องถนนครับ
    1. โอ้เอ้'s Avatar
      อย่างนี้ต้อง ขอหั้ย ตำรวจ ไทย มีดุลพินิจ ที่ดี

ต่อรถ คลาสสิค ด้วย เทอญ

ขอบคุน ที่หั้ยคำแนะนำ คับ

ผมเด็กใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย คับ...
    1. teykaploy's Avatar
      teykaploy -
      โดนมากๆ ผมหาซื้อรถ SR 400 อยู่เหมือนกันขอมีทะเบียนนะครับ

ชมรมรถ วังเก่า MC Classic อยุธยา
    1. chaonine's Avatar
      chaonine -
      อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ teykaploy อ่านข้อความ
      โดนมากๆ ผมหาซื้อรถ SR 400 อยู่เหมือนกันขอมีทะเบียนนะครับ

ชมรมรถ วังเก่า MC Classic อยุธยา
      ซื้อรถผมป่าวครับ ขายไม่แพง
      chaonine -
      chaonine -
    1. PANG AK 47's Avatar
      PANG AK 47 -
      รถคุน แต่ง แบบทะ********ยังไงไม่รู้ ขอติหน่อย นะ