Thaiscooter.com - ณ. ลานพระบรมรูปทรงม้า

• ณ. ลานพระบรมรูปทรงม้า

เรื่องการจะนัดพบปะพูดคุยกันที่ลานพระบรมรูปฯ
    (คนมัฆวาน Return)

จากแนวความคิดร่วมกันของพี่มานิตย์(รุ่นพี่ในวงการที ่ผมนับถืออีกคน)กับผม

และจากน้องๆหลานๆหลายๆกลุ่มในก.ท.ม.และปริมณฑลที่เคย ได้พูดคุยกันไว้

เรามีความคิดเห็นที่คล้ายๆกันว่า.. จะเป็นไปได้มั๊ยที่จะมีการนัดพบปะรวมกันที่ลานพระบรม รูปฯให้กลับมาเป็นเหมือนเมื่อก่อน??.. โดยจะไม่มีการขายของ(ใครอยากซื้อของไปที่รัชดาฯ)

ในเบื้องต้น.. เพื่อให้คนที่ชอบและหลงใหลในรถมอเตอร์ไซค์คลาสสิค(จร ิงๆ)ได้พบปะพูดคุยเชื่อมความสัมพันธ์กันในแบบของความ เป็นชาวคลาสสิคตัวจริงด้วยกันล้วนๆ...

โดยจะมีการนัดมาพบเจอรวมกัน(ทุกเสาร์แรกของเดือน)เดื อนละครั้ง...ไม่ใช่ทุกวันเสาร์แบบแต่ก่อน

ซึ่งเบื้องต้นมีพี่ๆน้องๆหลานๆหลายกลุ่มสนใจที่จะมาพ บเจอกันในที่ตรงนี้ร่วมกันกับผม..

แต่เพื่อความสบายใจ..ของหลายๆฝ่ายหลายๆทาง ผมก็ยังอยากที่จะฟังความคิดเห็น มุมมอง ฯลฯ จากเพื่อนพ้องพี่น้องชาวคลาสสิคในเขตก.ท.ม.และปริมณฑ ลนี้อยู่ดี.. ซึ่งผมเองและแนวร่วมฯมีความมุ่งมั่นที่จะทำอย่างนั้น จริงๆเหมือนกับหลายๆท่านมานานแล้ว..

ซึ่งพวกเราอาจจะเริ่มดำเนินการให้มันเกิดขึ้นมาใหม่อ ย่างช้าๆไปเรื่อยๆก่อนตรงนี้..

ถ้าใครมีความคิดเห็นอย่างไรดีหรือไม่ดี?? ...ผมก็ขอเชิญให้แสดงความคิดเห็นร่วมกันได้ณ.ที่ตรงน ี้กันก่อนนะครับ.. /\7

เดียว Bike Hero.
    บทความนี้ เผยแพร่ครั้งแรกในกระทู้หัวข้อ ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้า. started by KM RD V3 View original post
    Comments 29 Comments
    1. hasma01's Avatar
      hasma01 -
      จัดเลยครับ
    1. iisj's Avatar
      iisj -
      ไปด้วยคนครับ
    1. B-MiCz's Avatar
      B-MiCz -
      น่าสนนะครับน้าเดียว
      ผมซึ่งยังไม่เคยไปเลยครับ

เห็นแต่มีคนพูดว่าน่าไป เหมือนกันครับ
    1. nook64's Avatar
      nook64 -
      ดีคับ
    1. rayum121's Avatar
      rayum121 -
      ผมว่าดีครับ เดือนละครั้ง จะได้ไม่ต้องเดือดร้อนคนอื่นด้วย !!~
    1. presley1960's Avatar
      presley1960 -
      ไม่มีกลุ่มไปได้มั้ยครับ 555 ติดตามข่าวนี้มานาแล้ว พอดีบ้านอยู่แถวสวนดุสิตพอดี อยากไปแลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับรถโบราณเหมือนกานค้ าบ
    1. Alumni uncle black's Avatar
      เยี่ยมไปเลยครับ คลับเค รออยู่
    1. SuperCup's Avatar
      SuperCup -
      สนใจมากครับผม
    1. sapanyuza's Avatar
      sapanyuza -
      ดีดีครับชอบๆ
    1. hhhhhhhhhh's Avatar
      hhhhhhhhhh -
      ทำเลยครับ เราควรจะมีแบบนี้ เพื่อการอนุรักษ์
    1. tui_nai's Avatar
      tui_nai -
      ดีครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
    1. rayum121's Avatar
      rayum121 -
      อยากให้มีของหรือ อะไล่ ขาย ถูกๆด้วยครับ !!~
    1. bOmzEr's Avatar
      bOmzEr -
      ดีมากๆเลยครับน้า
    1. classicthewes's Avatar
      ไปด้วยได้ไหมครับ.....
    1. oiupte's Avatar
      oiupte -
      ให้ไวเลยครับพี่
    1. mara_writer's Avatar
      mara_writer -
      เป็นสิ่งที่ดีครับ (ถูกใจในสิ่งนี้)
    1. hartigan's Avatar
      hartigan -
      ต้นเดือน 6 มีรวมเลยป่าวคับ
    1. otakaa's Avatar
      otakaa -
      ดีมากครับ วันวานที่เราเคยหวนคิดถึงอยู่บ่อยครั้งจะได้กลับมาอี กครั้ง
    1. RTN104's Avatar
      RTN104 -
      เริ่มเสาร์นี้เลยปะครับ 4 มิ.ย.
    1. rongPTB's Avatar
      rongPTB -
      แล้วพบกันครับ