Thaiscooter.com - Sr400 ขี่รถเสี่ยว เที่ยวเขมร

• Sr400 ขี่รถเสี่ยว เที่ยวเขมร

เรื่องราวการเดินทางของพี่ซูล พี่ชายไบค์เกอร์ชาวมาเลเซียคนนี้
    ได้ลงในหนังสือมอเตอร์ไซค์เล่มนึงในมาเลเซียฉบับเดือ นมิถุนาฯ2011ครับ
    เรื่องเล่าของการเดินทางจากมาเลเซียมาเที่ยวเมืองไทย และเขมรของนักบิดชาวมาเลเซีย
    ...7หน้าของเรื่องราวที่ถูกถ่ายทอดเป็นบทความลงในหนั งสือ...
    ขี้เกียจจะแปล...ขอเอารูปแปะๆไว้ละกันครับ ^^"

ผมชอบก็ตรงที่ มันมีรูปผม รูปSRของผม
    แถมยังรูปห้องนอนของผมเอง ลงหนังสือด้วยนี่สิ 555+

ไหนจะวัดพระแก้ว ตลาดรถไฟฯ กวางที่เขาใหญ่ ฯลฯ
    อาจจะแค่น้อยนิด แต่ก็เมืองไทยบ้านเราทั้งนั้น
    ...ดีใจครับ ที่เรื่องราวเหล่านี้ได้ถูกถ่ายทอดออกไป
    อาจจะไม่ได้ยิ่งใหญ่อะไรมากมาย แต่อย่างน้อยๆก็มีชาวมาเลเซียคนนึงล่ะ
    ที่ชื่นชอบ และหลงรักประเทศไทยของเรามากๆ ^^
    (มีรูปส้มตำร้านโปรดที่พาพี่เค้าไปชิมด้วย 55+)

พี่เค้าจบทริปนี้ที่เมืองกาญฯครับ
    แล้วก็เดินทางกลับมาเลเซียอย่างปลอดภัย
    กลับไปใช้ชีวิตตามปกติ...ทำงาน...เก็บเงิน...
    เพื่อรอซักวัน...รอโอกาสดีๆ ที่จะได้ออกเที่ยวแบบนี้อีกซักครั้ง ^^

อันนี้รูปปกหนังสือครับ... ^^

บทความนี้ เผยแพร่ครั้งแรกในกระทู้หัวข้อ Sr400 ขี่รถเสี่ยว เที่ยวเขมร started by ashira View original post
    Comments 1 Comment
    1. niyomthai_club's Avatar
      แจ่มคับยอดมาก