ขาย 59 ปี 60 ทะเบียนโอน (ชื่อผมเอง) 80000 กรุงเทพ - Blogs - ThaiScooter.Com Forums

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
View RSS Feed

time time

ขาย 59 ปี 60 ทะเบียนโอน (ชื่อผมเอง) 80000 กรุงเทพ

Rate this Entry
อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Little MonkeY อ่านข้อความ
คุณพูดในโทรศัพท์ บอกดูรถไม่ค่อยเป็น ซื้อมาใช้งานขนของ ตอนนี้เลิกใช้เลยขาย ซื้อต่อมาจากคนแก่นานแล้ว ไม่รู้อะไรแท้ไม่แท้ รถแท้เลขชัวร์
แต่ ตอนที่ดูรถจริง ผมคุยกับคุณ คุณก็รู้เรื่องรถพอสมควรว่าอะไรแท้ไม่แท้ และคุณก็บอกว่าขายรถไปก่อนหน้านี้สองคันแล้ว คุณพูดไม่ตรงกับที่คุยโทรศัพท์
รถคุณเล่มทะเบียนเลขคอตรงในเล่ม เลขเครื่องไม่ชัด ฟร้อนเครื่องไม่ใช่ฟร้อนเก่า เพราะโดนย้ำมา คุณรู้จุดนี้แต่คุณไม่เปิดเผย
รูปใหม่นี่คุณก็เพิ่งจะถ่าย ก็ถ่ายรายละเอียดมาเยอะๆสิครับ และก็ถ่ายเลขเครื่องมาลงด้วยเลยครับ
คุณขายของก็ใส่รายละเอียดให้มันตามความจริง คุณจะได้ไม่ต้องคอยรับโทรศัพท์ และ ตอบคำถามเดิมๆ ซ้ำๆกับหลายๆคน ไม่ต้องปิดให้คนอื่นเสียเวลาไปดูรถคุณ และตัวคุณเองก็ไม่เสียเวลา
เพราะคนจะซื้อของเค้าก็ต้องการทราบรายละเอียด และความชัดเจน ใครรับได้เค้าก็ไปดูเอง
กระทู้เก่าที่คุณลงไปเมื่อไม่กี่วันก่อน บอกเพื่อนคุณลงให้ คุณก็ไม่ได้ใส่รายละเอียดอะไรเลย แบบประโยคตอนนี้ที่คุณโพสหนิครับ ให้โทรถามอย่างเดียว
แต่ผมโทรไปถามบอกไม่รู้ แต่ไปดูจริงคุณเหมือนรู้ทุกอย่างอยู่แล้วว่าอะไรแท้ไ ม่แท้ แต่คุณไม่พูด ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าคุณบริสุทธิ์ใจกับการขายรถแบ บไหน หรือ แค่รอจังหวะ
ผมนี่แหละคนที่ไปดูรถคุณวันพฤหัสตอนเย็น และเดินออกมาเฉยๆ
ผมรีบขับรถขึ้นทางด่วนเพื่อไปดูรถคุณก่อนมืด เพื่อซื้อครับ และผมก็ไม่ได้ว่างมาก เพื่อไปดูเล่นๆ
ใครกันแน่ครับที่ต้อง เสียเวลา เสียอารมณ์

Submit "ขาย 59 ปี 60 ทะเบียนโอน (ชื่อผมเอง) 80000 กรุงเทพ" to Digg Submit "ขาย 59 ปี 60 ทะเบียนโอน (ชื่อผมเอง) 80000 กรุงเทพ" to del.icio.us Submit "ขาย 59 ปี 60 ทะเบียนโอน (ชื่อผมเอง) 80000 กรุงเทพ" to StumbleUpon Submit "ขาย 59 ปี 60 ทะเบียนโอน (ชื่อผมเอง) 80000 กรุงเทพ" to Google

Tags: ไม่มี Add / Edit Tags
Categories
Uncategorized

Comments