อัตราการส่งของ

ชื่อกระทู้: อัตราการส่งของ

มาตรฐาน อัตราการส่งของ

สวัสดีครับ เพื่อน พี่ น้อง

ผมเป็นมือใหม่ ที่เพิ่งมีเวลา และเจียดเงินมาหารถเก่า เพื่อใช้ หาเหลือก็ว่าจะแบ่งขาย หรือแลกเปลี่ยนกับเพื่อนๆ ที่คอเดียวกัน ในเวปนี่แหละครับ

แต่มีปัญหา...และก็อยากเก็บเป็นข้อมูล ไว้เปรียบเทียบ ภายในอนาคต เผื่อได้ใช้

คือ อยากทราบว่า

อัตราการส่งของทางไปรษณีย์ จากที่ต่างๆ ....เป็นอย่างไรบ้างครับ จากประสบการณ์จริง ของท่านทั้งหลาย

ช่วยแจ้งแบบว่า
    1. ส่งรถเป็นคัน หรือ ส่งอะไหล่เป็นชิ้น
    2. ขนาดรถ ซีซี, ขนาดของชิ้นส่วน
    3. ระยะทาง หรือ จากที่ไหน ไปที่ไหน
    4. รูปแบบการส่ง พัสดุ? Ems? ลงทะเบียน?
    5. ราคา...ค่าใช้จ่าย
    6. เวลาที่ถึงมือผู้รับ
    7. ปัญหาที่พบ ประสบเจอ หรือ ข้อแนะนำ เสนอแนะ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

สถานที่
    สันโดด
    ขอบคุณ
    2

คร่าวๆนะครับ ไปรษณีย์ส่งรถทั้งคันประมาณ 1200 ครับ
    ถ้าส่งพวกอะไหล่ก็คิดตามน้ำหนักครับ กิโลแรก20 บาทกิโลต่อไป15บาทสั่งได้ทุกอย่าง
    ครับถ้ามีข้อสังสัยไปถามที่ไปรษรีย์เลยครับจะได้ถามอ ะไรที่สงสัย
    ไปรณีย์ไม่รับส่งรถที่No-Bookนะครับ ถ้าจะส่งก็ต้องแยกส่งเอาเองแยกดครงกะเครื่องไรประมาณ นี้
    ต้องลองถึงจะรู้ ลุยเลย

rithisak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แล้วรถทั้งคันจะแพ็คอย่างไรครับ
    มันใส่กล่องหรือพันกระดาษไปครับ

Senior Member Manman699's Avatar
    สถานที่
    Kohchang classic club
    ขอบคุณ
    0

"กำลังหารถดีดีขี่สักคัน"

Member potaton's Avatar
    สถานที่
    สำนักงานpotaton
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rithisak อ่านข้อความ
    แล้วรถทั้งคันจะแพ็คอย่างไรครับ
    มันใส่กล่องหรือพันกระดาษไปครับ

รถทั้งคัน เขา ก็ ส่ง ไปทั้งคันเลยครับ (เข็นขึ้นรถบรรทุก) ไม่ได้ห่อกระดาษอะไรเลย เพียงแต่ว่า เขาจะให้เราดูดน้ำมันเบนซิลในรถออกให้หมดอย่างเดียว ระยะเวลาในการส่ง มันเป็นไปตามโซน แต่ จะไม่เกิน 7 วัน ละ แต่ต้องถ่ายสำเนาเล่มทะเบียนไปด้วยนะ

โชกุน's Avatar
    สถานที่
    Black Sheep Hatyai
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มีอีกทางเลือกครับ ผมเลือก พัสดุภัณฑ์ไทย

สะดวกดีคับ

เคยรับรถ จากไปรษณีย์ ช้ามาก รถมาถึงตั้ง 3 วันแล้ว ไม่ยอมเอามาส่งในเมือง ต้องนั่งรถ ไปเอาเอง
    ต้องคอยเช็คตลอดว่ารถมายัง ไม่มีการโทรแจ้งเหมือนเมื่อก่อน

อีกอย่าง ถ้ารถเสียหาย เช่น ไฟเลี้ยวหัก แตก เค้ารับผิดชอบนะ แต่ต้องทิ้งรถไว้ที่นั้นก่อน เพื่อรอการ สอบสวนว่า การเสียหาย เกิดจาก ที่ไหน ถ้ารอได้ ก้อรอไปคับ เพราะรถยังเอาออกไม่ได้ จนกว่าจะสอบสวนเรียบร้อย

หลังจากนั้นจะได้เงินชดเชย ตามความเสียหาย แล้ว ก้อเอารถออก

จบข่าว
    " เงินซื้อได้ทุกสิ่งไม่จริงหรอก.. แต่เงินมากๆซื้อได้หมดผมเชื่อ !! "

Bookmarks