น้องใหม่ กระบะ 1000 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ - หน้า 25

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 39 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: น้องใหม่ กระบะ 1000 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Senior Member Uckero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไม่เล่นfbไม่เป็นไรแต่อย่าทิ้งพี่น้องมาสด้านะครับบบ บบบบบบบบบบบบบบบบบบบบพี่กระเฉด

ป้าผักฯเค้าวางแผนจะทิ้ง.........นะจิคร๊าบบบบบบบบบ กึ๊ยยยยยยยยยย!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Uckero อ่านข้อความ
    ป้าผักฯเค้าวางแผนจะทิ้ง.........นะจิคร๊าบบบบบบบบบ กึ๊ยยยยยยยยยย!!

ชาวมาสด้า น่าร๊าก น่ารัก ใครจะไปทิ้งได้หระคะคุณวี...

แต่สำหรับบางคน......ก็ทำตัวดี ๆ ซิ จะได้ไม่ทิ้งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง.....

Senior Member markky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Uckero อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับคุณวีมากครับที่ชวน

มันหยุดงานไม่ตรงกันน่ะซิครับ ช่วงนี้ผมหยุดงานยาว(ร่วมสามเดือนน่ะครับ)
    เนื่องจากปัญหาทางด้านสุขภาพ ต้องพักผ่อน ฟิตร่างกายน่ะครับ หลายโรคเริ่มรุมเร้า
    อยู่ในช่วงเลิกสูบบุหรี่ด้วยน่ะครับ สูบมา 21 ปี ตอนนี้หักดิบเอาดื้อๆ ได้เดือนนึงแล้ว

พอดีช่วงนี้ป้าผักแกงานเยอะ กลับบ้านดึกๆทุกวันเลย
    หยุดพักวันอาทิตย์วันเดียว ซักผ้า(กองเน่า)ก็หมดวันแล้วล่ะครับ
    อิอิ(เด๋วเข้ามาอ่านเจอ คงได้กีสสสสสสส)

ของที่รบกวน ช่วยดูให้หน่อยนะครับ อยากได้จริงๆครับ
    ขอให้สุขภาพร่างกายดีขึ้นน่ะครับพี่กบ ...

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ขอบคุณครับคุณวีมากครับที่ชวน

มันหยุดงานไม่ตรงกันน่ะซิครับ ช่วงนี้ผมหยุดงานยาว(ร่วมสามเดือนน่ะครับ)
    เนื่องจากปัญหาทางด้านสุขภาพ ต้องพักผ่อน ฟิตร่างกายน่ะครับ หลายโรคเริ่มรุมเร้า
    อยู่ในช่วงเลิกสูบบุหรี่ด้วยน่ะครับ สูบมา 21 ปี ตอนนี้หักดิบเอาดื้อๆ ได้เดือนนึงแล้ว

พอดีช่วงนี้ป้าผักแกงานเยอะ กลับบ้านดึกๆทุกวันเลย
    หยุดพักวันอาทิตย์วันเดียว ซักผ้า(กองเน่า)ก็หมดวันแล้วล่ะครับ
    อิอิ(เด๋วเข้ามาอ่านเจอ คงได้กีสสสสสสส)

ของที่รบกวน ช่วยดูให้หน่อยนะครับ อยากได้จริงๆครับ

หายไวไวนะครับพี่กบ....พี่กบก็ขออนุญาติพี่กระเฉดมาส ูดอากาศ+ปั่นจักรยานริมทะเลสิครับ..เด๋ยวให้พี่ซิกแซ กจัดพยาบาลรัสเซียช่วยดูแลอีกแรงคร้าบ(ด้วยความเคารพ ครับพี่ทั้ง2)

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    หายไวไวนะครับพี่กบ....พี่กบก็ขออนุญาติพี่กระเฉดมาส ูดอากาศ+ปั่นจักรยานริมทะเลสิครับ..เด๋ยวให้พี่ซิกแซ กจัดพยาบาลรัสเซียช่วยดูแลอีกแรงคร้าบ(ด้วยความเคารพ ครับพี่ทั้ง2)

งืมมมมมมมมมมม คลานกลับรัสเซีย....เอ๊ย...รังสิต แน่ๆ

งืมมมมมมมมมมม คลานกลับรัสเซีย....เอ๊ย...รังสิต แน่ๆ
    5555555555555 ไม่เป็นไรเด๋วเค้าเรียกรถพยาบาลจอดรอ จะได้ไม่ต้องคลาน

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ผักกะเฉด อ่านข้อความ

5555555555555 ไม่เป็นไรเด๋วเค้าเรียกรถพยาบาลจอดรอ จะได้ไม่ต้องคลาน

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เข้ามาอ่านกระทู้ของพี่กบกับพี่กระเฉดตาสว่างตอนตีสี ่เลยครับ แฮ่ๆ รักษาสุขภาพอยู่กับบ้านน่าจะปลอดภัยที่สุดครับพี่กบ อิอิ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เข้ามาอ่านกระทู้ของพี่กบกับพี่กระเฉดตาสว่างตอนตีสี ่เลยครับ แฮ่ๆ รักษาสุขภาพอยู่กับบ้านน่าจะปลอดภัยที่สุดครับพี่กบ อิอิ

อยู่่บ้านก็เบื่อๆ น่ะครับ

อยู่่บ้านก็เบื่อๆ น่ะครับ
    อย่านอนดึกนะ รีีบนอนพักผ่อนเยอะ ๆ โอเค๊ะ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ผักกะเฉด อ่านข้อความ
    อย่านอนดึกนะ รีีบนอนพักผ่อนเยอะ ๆ โอเค๊ะ

ไม่โอเคย่ะ
    ช่วงนี้กิงเจ ผักฯแพง ระวังเค้าจับลงกระทะเด้อค่า

นอนดึก+ตื่นเช้า
    ครายอ่ะชอบว่าแก่???

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

น้องวีเข้ามาอ่านกระทู้นี้ทีไรเหมือนได้เข้ามานั่งอย ู่ในบ้านพี่กบแล้วฟังพี่กระเฉดสนทนาอยู่ในบ้าน เหมือนเราจะนั่งอยู่ตรงกลางฟังบทสนทนาข้ามหัวไป-มา 5555 ด้วยความเคารพพี่ชายและพี่สาวทั้งสอง รักษาสุขภาพด้วยกันทั้งคู่นะครับ ^ ^

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

แหมๆ..แซวกันอบอุ่นเชียว....น่ารักจัง มากันเป็นคู่...ผมว่ามีที่บ้านมาสด้าที่เดียว เท่าที่เคยเห็น

[QUOTE=Uckero;7061966]ไม่โอเคย่ะ
    ช่วงนี้กิงเจ ผักฯแพง ระวังเค้าจับลงกระทะเด้อค่า

นอนดึก+ตื่นเช้า
    ครายอ่ะชอบว่าแก่???

เหรอยะ.........วันนี้จะทำงานจนถึงเที่ยงคืนเลยย่ะ

ขอบคุณ
    0

น้องวีเข้ามาอ่านกระทู้นี้ทีไรเหมือนได้เข้ามานั่งอย ู่ในบ้านพี่กบแล้วฟังพี่กระเฉดสนทนาอยู่ในบ้าน เหมือนเราจะนั่งอยู่ตรงกลางฟังบทสนทนาข้ามหัวไป-มา 5555 ด้วยความเคารพพี่ชายและพี่สาวทั้งสอง รักษาสุขภาพด้วยกันทั้งคู่นะครับ ^ ^

อิอิ โดนป้าผักฯว่าอยู่เรื่อยว่า"ขี้บ่น"
    จริงๆจะว่าเราแก่ว่างั้นเห๊อะ ตื่นเช้า ก็ว่าแก่ ย้ำซะเหลือเกิ้นนนนนน -*-

ช่วงนี้สุขภาพดีขึ้นมากแล้วล่ะครับ หลังจากหักดิบบุหรี่ผ่านไปกว่าหนึ่งเดือนแล้ว
    น้ำตาลกับไขมันในเลือดลดลงอยู่ในระดับที่ดีแล้วล่ะคร ับ
    ไม่ปั่นจักรยานวันละยี่สิบกิโลขึ้นไป ผมก็วิ่งเหยาะๆในหมู่บ้านได้ครึ่งชั่วโมงทุกวันแล้วค รับ
    ชีวิตที่ผ่านมา ผมใช้ร่างกายเปลืองไปหน่อยน่ะครับ ทั้งดื่มสูบ กินเที่ยวเมาเละ ฯลฯ
    ทำงานก็หักโหม อดหลับอดนอนประจำ
    พอถึงจุดนึง เริ่มแล้วครับ เริ่มทรุดโทรมเกินจะรับได้ เลยต้องลดละเลิกซะบ้าง
    ใครจะรู้บ้างว่าาวันทริปเเขาใหญ่น่ะ วันศุกร์ที่ 19 เป็นวันที่ผมเริ่มหยุดสูบบุหรี่วันแรก
    ผมโยนไฟแช๊คทิ้งที่ปั๊ม ปตท.ที่ชัยบาดาล ตอนเช้านั้น แล้วจนถึงวันนี้ ผมก้ไม่ได้สูบอีกเลย
    หลังจากสูบมายี่สิบกว่าปี วันละซองกว่าถึงสองซองต่อวัน

ยังงงๆกับตัวเองอยุ่เหมือนกันว่าหยุดมาได้อย่างไร ตอนแรกคิดว่าจะทำไม่ได้ซะอีก
    เช้ามากินกาแฟ มือไม้คันยิบๆ สายๆถึงหาย ค่ำๆก็เป็นอีก บางคืนถึงกับเอาไปฝันว่าแอบสูบบุหรี่ 555+

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 39 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks