โลตารี่เสียอ่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ชื่อกระทู้: โลตารี่เสียอ่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

<<< 69 >>> SPEEDO 150's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีอ่ะ กะลังหาอยู่
    ขอบคุณ
    0

Exclamation โลตารี่เสียอ่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

น้ำมันเยิ้มออกคาบู เต็มเลยอ่ะครับ
    ผมอยากทราบว่าทำไมเป็นเพราะเหตุใดโลตาลี่ถึงเสียได้
    แล้วตอนนี้ไม่มีตังค์ผ่าเครื่องอ่ะ
    ปล่อยทิ้งไว้นานจะเป็นไรหรือป่าว
    จะทำให้อย่างอื่นเสียตามไปด้วยไหม
    (รถใช้ขี่ทุกวัน)

ไม่ฆ่าน้อง
    ไม่ฟ้องนาย
    ไม่ขายเพื่อน
    ไอ้หนุ่มเวสป้า : : :

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SPEEDO 150 อ่านข้อความ
    น้ำมันเยิ้มออกคาบู เต็มเลยอ่ะครับ
    ผมอยากทราบว่าทำไมเป็นเพราะเหตุใดโลตาลี่ถึงเสียได้
    แล้วตอนนี้ไม่มีตังค์ผ่าเครื่องอ่ะ
    ปล่อยทิ้งไว้นานจะเป็นไรหรือป่าว
    จะทำให้อย่างอื่นเสียตามไปด้วยไหม

ไม่ฆ่าน้อง
    ไม่ฟ้องนาย
    อาการนี้เค้าเรียกหน้าโลเสียเหรอ........ไม่ทราบได้ใ ส่กรองอากาศปะถ้าไม่ใส่ก็สมควรที่น้ำมันมันทะลักครับ ...ได้ใส่ประเก็นระหว่างหน้าโลกะถ้วยใส่คาร์บูและปะเ ก็นระหว่างคาร์บูกะถ้วยใส่คาร์บูปะอย่าลืมใส่กาวทาปะ เก็นด้วยครับ...ถ้าให้ชัวใส่กรองวิ่งไม่มีน้ำมันออกม าที่คาร์บูแน่....รถป๋มก็เป็น.(ผิดพลาดปะการใดขออภัย ด้วยครับ):D
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aei007 : 05-12-2006 เมื่อ 15:43
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SPEEDO 150 อ่านข้อความ

ไม่ฆ่าน้อง
    ไม่ฟ้องนาย
    มีตังค์ก็รีบซ่อมเหอะครับ
    สภาพนี้ ก็ยังพอขี่ได้ แต่มันเดินเบาไม่ได้ใช่มะ

ที่จริง โรหลวม ใส่กรอง ซักพักมันก็ตัน เพราะน้ำมันพ่นออกมาเยอะ
    :)
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

<<< 69 >>> SPEEDO 150's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ใช่ครับ เวลาจอดไฟแดง จะดับทุกทีเลย ทั้งๆที่ตั้งให้เร็วขื้นแล้ว

*** รบกวนอีกอย่างครับ เวลาสตาร์ทไฟหน้าก็แจ่มดีนะครับ แต่พอขี่ไป มันหลี่ลงซะงั้น ไม่รู้เป็นอะไร รถผม spint ทำ cdi กับที่ชาร์ตแบทด้วยอ่ะครับ ***

ไม่ฆ่าน้อง
    ไม่ฟ้องนาย
    ไอ้หนุ่มเวสป้า : : : ( ขอคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SPEEDO 150 : 06-12-2006 เมื่อ 12:38

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ราคาค่าซ่อม

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    มีตังค์ก็รีบซ่อมเหอะครับ
    สภาพนี้ ก็ยังพอขี่ได้ แต่มันเดินเบาไม่ได้ใช่มะ

ที่จริง โรหลวม ใส่กรอง ซักพักมันก็ตัน เพราะน้ำมันพ่นออกมาเยอะ
    :)
    พอดีรถผม มันก็ประมาณอาการนี้คับ ราคาค่าซ่อมโดยประมาณเท่าไหร่
    จะได้ หมุนเงินถูกคับ...

Junior Member lam's Avatar
    สถานที่
    TLK .
    ขอบคุณ
    0

ถ้าหากเป็นที่หน้าโร ตอนย่ำสต๊าดมันจะค่อนข้างลื่นหน่อย รอบเครื่องเบาไม่ได้ น้ำมันจะพ่นมากผิดปรดติ ถ้าจะทำโร แนะนำว่าควรเปลี่ยนลูกปืนข้อเหวี่ยงทั้ง 2 ตัว และซีลทั้ง2 ข้างด้วยเลยน่ะครับไหนๆก็ผ่าแล้วทำให้ดีไปเลยจะได้ไม ่มีปัญหาตามมาอีก

13 GHOSTS 06

Vespa อยู่ในใจ
    Lambertta อยู่ในใส้
    แต่ความจังรัยมันอยู่ในสายเลือด!!

ALKAIDAH's Avatar
    สถานที่
    บังอาร์ตแลมแบร็ตต้า&เวสป้า
    ขอบคุณ
    0

หมุนข้อเหวี่ยงให้ปิดหน้าโร แล้วเอานํามันหยอด ถ้านํามันยังขังอยู่ก้อยังใช้ได้ แต่ถ้าหายวาบ
    เตรียมตังได้เลย ( ชุดใหญ่ )

/\/\/\โปรด...ดูและศึกษา กรุณา...วาจาอย่าเป็นเซียน /\ /\/\

รับซ่อม..ทําสี..ประกอบ...vespa&lambretta&HONDAตระก ูลC ( สุขาภิบาล2 ) และ..ละแวก
    ใกล้เคียง...084-0770493..คุยกันครับ
    e-mail : [email protected]

sure sleep - 70club - เครียร์

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตอนย่ำสต๊าทมันจะลื่นยังไง อ่ะครับ รบกวนอีกนิดนะครับ

ไม่ฆ่าน้อง
    ไม่ฟ้องนาย
    ไอ้หนุ่มเวสป้า ขอคุณทุกท่านครับ........

รถผมก็เป็นครับเครื่องเลอะน้ำมันหมดเลย ค่าทำเท่าไหร่ครับ ไหมไหวแล้วครับเปลืองน้ำมันมาก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เวส_สราญรมย์ อ่านข้อความ
    รถผมก็เป็นครับเครื่องเลอะน้ำมันหมดเลย ค่าทำเท่าไหร่ครับ ไหมไหวแล้วครับเปลืองน้ำมันมาก
    ทำที่กรุงเทพก็อยู่ประมาณพันหน่อยๆเฉพาะโรตารี่นะ
    "Freedom is nothing else but a chance to do better."

Bookmarks