ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 34

หน้าที่ 34 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 84 134 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ถ้าหนังฝรั่งหรืออินเดียก็น่าจะได้ครับถ้าไทยเราก็mv ละครับพี่นงแกแนะนำตัวนี้ก่อนครับ
    ผมชอบที่บังโคลนเหลี่ยมนี่ละครับ ใครรู้บ้างครับผมอยากได้ยางสีส้ม26นอกจากคุณโจ้แล้วไ ม่รู้ใครมีแบ่งขายบ้างจะได้เก็บไว้สำหรับม้านำ้ตัวเม ียครับ
    ยางตัวนี้ผมขอชี้แจงนิดนึงว่า เป็นยาง650b หรือ ยาง26/112/158 ไม่ใช่ยางปกติที่เป็นยาง590 นะครับ สำหรับล้อ 26/138 ล้อก็ต้องเป็นล้อทับเดียวกัน ไม่งั้นใส่กันไม่ลงนะ และยางชนิดนี้ กับล้อชนิดนี้คือล้อฝรั่งเศสครับ ไม่ใช่ล้ออังกฤษ ทีนี้ถ้าจะใส่ต้องมีล้อ มีล้อแล้วก็หายาง ยางขนาดนี้และสีนี้บ้านเราไม่มีที่คาเมลผลิต มีขอบขาว แต่ไม่ได้มีขายทั่วๆไป เพราะเป็นชนิดส่งนอก (จะหลุดมาบ้างแต่น้อยมาก) ต้องหาจากประเทศเพื่อนบ้านครับ

ใครมีบ้างและใครแบ่งขายให้ได้ต้องถามพี่นงครับ เพื่อนพี่นงที่สุพรรณมีอยู่จำนวนนึง ลองถามแกดู ว่ายังขายให้ได้มั้ย
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ครับ พี่นงก็บอกอย่างนั้นแกบอกจะดูเพื่อนแกให้ครับ
    วันนี้ผมแวะไปร้านbook circle แถวสะพานควายมาได้หนังสือของคุณวัธนา บุญยัง10เล่ม เกือบครบที่แกเขียนมาทั้งชีวิต ประมาณ40เรื่อง อ่านเรื่องป่ากับเรื่องผีของแกแล้วสนุกมากครับ ได้อารมณ์แถบป่าตะวันออกฉะเชิงเทราครับ คืนนี้มีอ่านกันตาตั้งฮ่าๆ

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

พี่ๆครับ รถ HERCULES เยอรมันนี่มันเป็นรถแบรนด์เดียวกับของอังกฤษรึเปล่าค รับ หรือว่าบังเอิญชื่อไปพ้องกันเฉยๆ ???

(กินข้าวอร่อยๆกันเน้อ)
    -----------------------

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Intrepid อ่านข้อความ
    พี่ๆครับ รถ HERCULES เยอรมันนี่มันเป็นรถแบรนด์เดียวกับของอังกฤษรึเปล่าค รับ หรือว่าบังเอิญชื่อไปพ้องกันเฉยๆ ???

(กินข้าวอร่อยๆกันเน้อ)
    -ขออนุญาต แก้ไขหน่อยครับ จริงแล้วหลังจากกลับไปดูข้อมูลอีกครั้งเพื่อความแน่น อนและแน่ใจ มีแค่ชื่อครับที่เหมือนกัน Hercules Werke AG .Nurnberg เปิดตั้งแต่ 1903 เริ่มต้นจากผลิตมอเตอร์ไซค์ เครื่องยนต์ รถปั่น(moped) และรถยนต์ครับ ไม่มีความเกี่ยวข้องกับโรงงานที่อังกฤษ รูปแบบของจักรยานมีความแตกต่างกันอย่างชัดเจน และยังมี อีกยี่ห้อนึงคือ Triumph หรือ TWN Triumph Werke Nurnberg หรือจะรู้จักกันในชื่อไทรอัมพ์เยอรมัน อันนี้ก็ลองไปค้นดูนะครับว่า มีความเป็นมายังไง จั่วหัวไว้เพราะไหนๆก็พูดถึงรถที่มีชื่อพ้องกันแล้ว อังกฤษและเยอรมนี
    .................................................. ...................
    คุณไก่ อีกคนที่คิดว่าน่าจะมียางสีแดง(หรือจะส้ม) คือ อาสุพล 081-8125641ลองติดต่อแกดูนะครับ จะบอกว่าผม(พุฒ งามวงศ์วาน)แนะนำไปก็ได้ ไม่แน่ใจว่าแกจะยังจำได้หรือเปล่า หวังว่าน่าจะได้รับข่าวดีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย crank : 22-09-2009 เมื่อ 11:39

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

ขอบคุณคุณcrankนะครับผมจะโทรไปครับ ข้อมูลแน่นน่าจะเรียกว่ากูรูเลยดีกว่าฮ่าฮ่า
    2วันนี้เหมือนคนกินใบกระท่อมเลย ตากแดดปลูกต้นไม้ที่บ้านลงกระถางหลายต้น มีที่กันมั๊ยครับ เอาอากาเว่ไปปลูกกัน
    ปลูกกระบองเพชรลงกระถางหลายต้นด้วยครับเอามาจากข้างถ นนที่ปราณ ครับ
    อย่างน้อยก็หล่อเลี้ยงให้ใจมันนิ่งซะบ้าง กำลังเบื่อเพลียงาน

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ขอบคุณคุณcrankนะครับผมจะโทรไปครับ ข้อมูลแน่นน่าจะเรียกว่ากูรูเลยดีกว่าฮ่าฮ่า
    2วันนี้เหมือนคนกินใบกระท่อมเลย ตากแดดปลูกต้นไม้ที่บ้านลงกระถางหลายต้น มีที่กันมั๊ยครับ เอาอากาเว่ไปปลูกกัน
    ปลูกกระบองเพชรลงกระถางหลายต้นด้วยครับเอามาจากข้างถ นนที่ปราณ ครับ
    อย่างน้อยก็หล่อเลี้ยงให้ใจมันนิ่งซะบ้าง กำลังเบื่อเพลียงาน
    กระบองเพชรที่ว่า นี่ใช่ต้นสลัดไดหรือเปล่าครับ ไม้สงวนนะเนี่ย 555 อย่าเรียกกูรูเลย เพราะบางทีกูก็ไม่รู้เหมือนกันครับ 555 อ่านข้อมูลหลายตัวบางทีก้ไม่ตรง ต้องใช้หลายแหล่งข้อมูลช่วย บางทีก็จำพลาด แปลพลาด ก็ต้องทบทวนซ้ำครับ เพื่อความจำที่ถูกต้องและ ความบันเทิงใจของหมู่คณะ
    เปรียบเทียบให้ดูรถHercules เยอรมนีและ อังกฤษ ใครเป็นใคร ลองเปรียบเทียบกันดุครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย crank : 22-09-2009 เมื่อ 11:53

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

เปรียบเทียบให้ดูรถHercules เยอรมนีและ อังกฤษ ใครเป็นใคร ลองเปรียบเทียบกันดุครับ[/quote]

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

Cool

ไม่แน่ใจว่าสลัดไดหรือเปล่าครับลงรูปให้ดู
    ภาพเบื้องหลังงานกล้องฟูจิที่ปราณครับ แต่ไหงกลายเป็นบรีสคัลเลอร์ครับฮ่าๆ

รูป รูป    

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

ไม่แน่ใจว่าสลัดไดหรือเปล่าครับลงรูปให้ดู
    ภาพเบื้องหลังงานกล้องฟูจิที่ปราณครับ แต่ไหงกลายเป็นบรีสคัลเลอร์ครับฮ่าๆ
    ผมแจ้งกรมป่าไม้ดีกว่า 5555
    สลัดไดครับ ถ้ามีโอกาสคิดว่าควรที่จะเพาะไว้เยอะๆครับ จะขอแบ่งด้วย แต่งบ้านเป็นแนวเมดิเตอร์เรเนียนเลย
    ผมก้ว่าน่าจะเป็นบรีสจริงๆด้วย เห็นมือขยันหลายมือเลยงานนี้

ขอบคุณ
    0

อย่าเอ็ดไปนะครับ ผมไม่รู้หรอก ดีกว่าทิ้งข้างถนนครับ เดี๋ยวเพาะเผื่อครับ
    นางแบบบราซิลครับสูงยาวเข่าดียิ้มสเน่ห์ครับ

ขอบคุณ
    0

ผมคุยกับพี่สุพลแล้วครับ แกให้คำแนะนำเหมือนคุณcrank เลยครับ ฝากความคิดถึงมาด้วยครับ
    ขอบคุณคุณcrank high voltageครับ

Intrepid's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

- ขอบคุณมากครับบบ อิอิอิ/\7

(ช่วงนี้บ้าแต่อีเบย์ เปิดๆดูเจอก็เลยสงสัยอะครับ ของเยอรมันก็มีรถแปลกๆสวยๆเพียบเลย บางคันเนี่ยพลิกแพลงโน่นนี่ดูแปลกน่าสนใจดีครับ ติดแต่ว่าอ่านภาษาเยอรมันไม่ค่อยรู้เรื่อง เลยงงๆ ฮ่าๆๆ)

*** แต่ว่า GAZELLE ฮอลแลนด์กับอังกฤษนี่มันสิคือๆกันบ่ครับ เพราะเห็นโลโก้ก็เป็นกวางเหมือนกันนน???
    -----------------------

สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

ผมคุยกับพี่สุพลแล้วครับ แกให้คำแนะนำเหมือนคุณcrank เลยครับ ฝากความคิดถึงมาด้วยครับ
    ขอบคุณคุณcrank high voltageครับ
    ไม่เป็นไรครับ สบายๆครับ อูยเรียกพี่เลยคุณอาแกคงดีใจนะครับ เดี๋ยวจะโทรหาแกบ้างครับ นานแล้วไม่ได้เจอกัน
    ..............................................
    หมวดแหม่ มาทีมาเป็นชุดพลปืนเล็กเลยนะครับ ไม่เกี่ยวกันนะครับ Gazelle Dieren ของโรงงานN.V gazelle Rijwielfabriek ฮอลแลนด์นี่เริ่มผลิตตั้งแต่ปี 1902 เป็นรถยอดนิยมของฮอลแลนด์เค้าเลยครับ คานไขว้ก็มีนะ ที่เป็นรูปกวางเหมือนกัน(หรือสัตว์ในตระกูลกวาง)นี่ก ็แปลตรงตัวครับ แต่รายละเอียดนี่คนละแบบกันเลยครับ กับอังกฤษ ของRaleigh industries

ขอบคุณ
    0

Cool

เพิ่งกลับมาจากดูห้าแพร่งครับ ไม่ได้เข้าโรงหนังนานมากแล้ว

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Intrepid อ่านข้อความ
    - ขอบคุณมากครับบบ อิอิอิ/\7

(ช่วงนี้บ้าแต่อีเบย์ เปิดๆดูเจอก็เลยสงสัยอะครับ ของเยอรมันก็มีรถแปลกๆสวยๆเพียบเลย บางคันเนี่ยพลิกแพลงโน่นนี่ดูแปลกน่าสนใจดีครับ ติดแต่ว่าอ่านภาษาเยอรมันไม่ค่อยรู้เรื่อง เลยงงๆ ฮ่าๆๆ)

*** แต่ว่า GAZELLE ฮอลแลนด์กับอังกฤษนี่มันสิคือๆกันบ่ครับ เพราะเห็นโลโก้ก็เป็นกวางเหมือนกันนน???
    ทักทายชาวนนท์ ช่วงนี้งานยุ่งมาก....เลยไม่ได้มาป่วนบอร์ด...

.................................................. .................................................. .........
    ถ้าโลโก้ Gazelle ของไทยมั้งครับ โลโก้เป็นรูปอะไร..........
    เป็นกวางเ**ยวหลังไหมหว่า

.................................................. ..................................

ยินดีด้วยครับ คุณไก่ที่ได้ม้าน้ำ...........

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

หน้าที่ 34 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 84 134 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks