เราคนไทยไม่ทิ้งกัน

ชื่อกระทู้: เราคนไทยไม่ทิ้งกัน

Senior Member nueng smf's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณหิน เหล็ก ไฟ บุรีรัมย์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เราคนไทยจะไม่ทิ้งกัน

ถึงพี่น้องชาว MC ทุกคนทุกกลุ่มพี่น้องชาวสองล้อทุกท่านถึงเวลาแล้วที่ เราจะออกมาแสดงสปิริตของเราที่มีให้สังคมอีกครั้งและ มีจิตสำนึกของความเป็นคนไทยด้วยกัน
    เชิญร่วมบริจาก ข้าวสาร,อาหารแห้ง,และปัจจัยในการดำรงชีวิตให้แก่พี่ น้องที่ประสบภัยน้ำท่วมทุกจังหวัดโดยผ่านทางหน่วยงาน ราชการอำเภอ
    หรือจังหวัดที่ท่านอยู่ใกล้เคียงด่วนครับ
    อยากประชาสัมพันธ์ถึงกลุ่มทุกกลุ่มที่จะ งานในอาทิตย์นี้และเดือนและต่อๆกรุณาแบ่งปันน้ำใจช่ว ยบริจาคให้พี่น้องที่ประสบภัยน้ำท่วมด้วยครับจะเป็นบ ุญและเป็นมหากุศลอย่างยิ่ง

ช่วยประชาสัมพันธ์ต่อถึงประธานกลุ่มทุกกลุ่มที่จัดงา นด้วยนะครับ

ปล.หวังว่าพี่น้องชาวสองล้อทุกท่านคงไม่แล้งน้ำใจนะค รับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nueng smf : 12-10-2011 เมื่อ 15:14

Senior Member กลุ่มบ้านแพงคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ประธานกลุ่ม M.C บ้านเเพงคลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

รับทำอาร์มกลุ่ม และ เสื้อปักโลโก้กลุ่ม,เสื้อสกรีนโลโก้กลุ่ม

15/5 หมู่ 13 ถ.ชอยหลังตาลาด อ.บ้านแพง จ.นครพนม 48140

พี่ มานะ Tel 082-1135310 (ผมใช้เบอร์นี้ เบอร์เดียวครับ) กลุ่ม M.C บ้านแพงคลาสสิกไบค์

ถ้า พี่ๆน้องๆท่านใดสนใจ ดูตัวอย่างผลงานตามลิงค์เลยครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=624875 -

ติดต่อทาง แฟนเพจ https://www.facebook.com/mcbanphang?ref=hl

E - mail [email protected]
    ผมค้าขายด้วยความจริงใจครับ

tle///'s Avatar
    สถานที่
    เฉิ่ม ณ โคราช
    ขอบคุณ
    0

Senior Member nueng smf's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณหิน เหล็ก ไฟ บุรีรัมย์
    ขอบคุณ
    0

ถึงพี่น้องชาว MC ทุกคนทุกกลุ่มพี่น้องชาวสองล้อทุกท่านถึงเวลาแล้วที่ เราจะออกมาแสดงสปิริตและน้ำใจของเราที่มีให้สังคมอีก ครั้งและครั้งนี้ก็มีความสำคัญมาก มาร่วมมีจิตสำนึกที่ดีของความเป็นคนไทยด้วยเถอะครับก ัน
    เชิญมาร่วมบริจาก ข้าวสาร,อาหารแห้ง,ฯลฯ และปัจจัยในการดำรงชีวิตให้แก่พี่น้องคนที่ประสบภัยน ้ำท่วมทุกจังหวัด โดยผ่านทางหน่วยงาน ราชการอำเภอ หรือจังหวัด ที่ท่านอยู่ใกล้เคียงด่วนครับ
    อยากประชาสัมพันธ์ถึงกลุ่มทุกกลุ่มที่จะ งานในอาทิตย์นี้และต่อต่อไป "กรุณาแบ่งปันน้ำใจ" ช่วยบริจาคแบ่งทุนที่ได้ในการจัดงานส่วนหนี่งให้พี่น ้องที่ประสบภัยน้ำท่วมด้วยครับจะเป็น "บุญและเป็นมหากุศลอย่างยิ่ง"

ช่วยประชาสัมพันธ์ต่อถึงประธานกลุ่มทุกกลุ่มที่จัดงา นด้วยนะครับ

ปล.หวังว่าพี่น้องชาวสองล้อทุกท่านคงไม่แล้งน้ำใจนะค รับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ถึงเวลาที่พวกเราชาวสองล้อจะออกมาแสดงออกถึงการมีจิต สำนึกที่ดีต่อสังคม

และสังคมจะได้เข้าใจสักทีว่า พวกเราไม่ใช่จิกโก๋สองล้อ พวกเราไม่ช่เด็กแว๊น
    แต่พวกเราคือกลุ่มคนที่มารวมตัวกันเพื่อกระทำแต่สิ่ง ที่ดีดี ละเลิกจากสิ่งที่สังคมเรียกว่าไม่ดี

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มาทำดีไม่ต้องอายใคร

เชิญร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยกันพี่น้อง

คนละไม้คนละมือร่วมด้วยช่วยกันครับ

Senior Member pod *_* 363's Avatar
    สถานที่
    The possible classic club Prachinburi 2009
    ขอบคุณ
    0

คนไทย...ไม่ทิ้งกันแนนอนครับ

"THE POSSIBLE CLASSIC CLUB
    NADEE PRACHINBURI 2009"

mcเนียนช่วยเต็มที่ครับเพราะเราเข้าใจคนไทยด้วยกันคร ับผม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ยังมีพี่น้องร่วมชาติที่ประสบภัยน้ำท่วมอีกหลายชีวิต รอคอยความหวังจากพวกเราคนไทยด้วยกัน

Senior Member suntipab's Avatar
    สถานที่
    suntipab ขอนแก่น
    ขอบคุณ
    0
    2

[QUOTE=nueng smf;7162580] ถึงพี่น้องชาว MC ทุกคนทุกกลุ่มพี่น้องชาวสองล้อทุกท่านถึงเวลาแล้วที่ เราจะออกมาแสดงสปิริตของเราที่มีให้สังคมอีกครั้งและ มีจิตสำนึกของความเป็นคนไทยด้วยกัน
    เชิญร่วมบริจาก ข้าวสาร,อาหารแห้ง,และปัจจัยในการดำรงชีวิตให้แก่พี่ น้องที่ประสบภัยน้ำท่วมทุกจังหวัดโดยผ่านทางหน่วยงาน ราชการอำเภอ
    หรือจังหวัดที่ท่านอยู่ใกล้เคียงด่วนครับ
    อยากประชาสัมพันธ์ถึงกลุ่มทุกกลุ่มที่จะ งานในอาทิตย์นี้และเดือนและต่อๆกรุณาแบ่งปันน้ำใจช่ว ยบริจาคให้พี่น้องที่ประสบภัยน้ำท่วมด้วยครับจะเป็นบ ุญและเป็นมหากุศลอย่างยิ่ง

ปล.หวังว่าพี่น้องชาวสองล้อทุกท่านคงไม่แล้งน้ำใจนะค รับ[/QUOTE

Senior Member suntipab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nueng smf อ่านข้อความ
    ถึงพี่น้องชาว MC ทุกคนทุกกลุ่มพี่น้องชาวสองล้อทุกท่านถึงเวลาแล้วที่ เราจะออกมาแสดงสปิริตและน้ำใจของเราที่มีให้สังคมอีก ครั้งและครั้งนี้ก็มีความสำคัญมาก มาร่วมมีจิตสำนึกที่ดีของความเป็นคนไทยด้วยเถอะครับก ัน
    เชิญมาร่วมบริจาก ข้าวสาร,อาหารแห้ง,ฯลฯ และปัจจัยในการดำรงชีวิตให้แก่พี่น้องคนที่ประสบภัยน ้ำท่วมทุกจังหวัด โดยผ่านทางหน่วยงาน ราชการอำเภอ หรือจังหวัด ที่ท่านอยู่ใกล้เคียงด่วนครับ
    อยากประชาสัมพันธ์ถึงกลุ่มทุกกลุ่มที่จะ งานในอาทิตย์นี้และต่อต่อไป "กรุณาแบ่งปันน้ำใจ" ช่วยบริจาคแบ่งทุนที่ได้ในการจัดงานส่วนหนี่งให้พี่น ้องที่ประสบภัยน้ำท่วมด้วยครับจะเป็น "บุญและเป็นมหากุศลอย่างยิ่ง"

ช่วยกันครับเราดีใจที่มีคนคิดเหมือนเรา

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    2

[QUOTE=nueng smf;7165180]เชิญร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยกันพี่น้อง

คนละไม้คนละมือร่วมด้วยช่วยกันครับ[/QUOTE]

พี่หนึ่งคะตอนนี้ทางกลุ่มเรากำลังทำอยู่ และตอนนี้พวกเรากำลังรวบรวมของบริจากและประชาสำพันให ้กับชาวบ้านที่เขาไม่เดือดร้อนและพอจะช่วยพวกเราได้อ ีกแรง

แต่หนูอยากให้พวกเราช่วยกันทุกคนทุกกลุ่มแล้วนำสิ่งข อง และเงินที่เราบิจากได้ทั้งหมดมารวมกันก่อนที่่เราจะน ำของไปบริจาก เพื่อให้ทุกคนได้รับรู้ว่าเราก็เป็น

คน ๆ หนึ่ง กลุ่ม ๆ หนึ่ง ถึงแม้ว่าจะมีคนมองเราในทางลบก็ตาม เรามาช่วยกัน ให้สังคมได้รับรู้ว่าพวกเราทำดีกันจริง ๆ

อยากให้ทุกคนรวมตัวกันไม่ต้องมี เวที ไม่ต้อง ดนตรี แต่กลุ่มไหนมีความสามารถ เล่นโฟกซอง ได้อยากให้ร่วมด้วยช่วยกัน มาเล่นเพื่ิ่อให้งานนี้สำเ็ร็จ

แต่จะเป็นไปตามวัตถุประสงค์ได้พวกเราต้องร่วมแรงร่วม ใจกัน เพื่อให้วงการรถเราได้คงอยู่ต่อไป และให้สังคมมองเราในทางที่่ดีบาง ไม่มากก็น้อย

หากเราทำได้ เราจะไม่ไปบริจากที่อำเภอ เราจะไปบริจากที่ ช่องสาม อย่างน้อยก็จะมีคนเห็นเราทำดีบ้าง หากพวกเราช่วยกันงานนี้ต้องดีแน่นอน

นัดเจอวันไหน ที่ไหน เมื่อไร่ อยากให้ทุกกลุ่มได้ออกความคิดเห็น ต้องด่วน และเร็ว เพราะมีพี่น้อง ที่รำบาก ต้องการความช้วยเหลือจากเราอยู่

การเป็นคนดีได้ไม่ใช่แค่ว่าเราเดินไปบอกใครว่าเราเป็ นคนดี เราต้องลงมือทำและต้องทำให้ได้

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน ดี ชั้ว อยู่ีที่ตัวทำ

โทรมาคุยกันก่อนก็ได้ สองล้อสันติภาพ 085-0143578

Senior Member
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณวานรสัญจร
    ขอบคุณ
    0

บ๊ํะ เยี่ยม

จัดไปยาวๆครับ

ชมรมรถโบราณวานรสัญจร

ร้าน บ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร เยื้องศูนย์คูโบต้า อ.โกสุมพิสัยครับ

085-6097759 เม วานรสัญจร

http://www.facebook.com/memoclassicclub
    FACKBOOK ของ เม วานรสัญจรครับ

https://www.facebook.com/memobbhkosum
    FACKBOOK ของร้านบ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร สินค้าเพียบ

นายศักดิ์พงศ์ เตชะอุไรวงศ์
    หมายเลขบัญชี 410-0-20851-0
    ธนาคารกรุงไทย
    สาขาโกสุมพิสัย (ออมทรัพย์)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0
    2

[QUOTE=nueng smf;7165180]เชิญร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยกันพี่น้อง

คนละไม้คนละมือร่วมด้วยช่วยกันครับ[/QUOTE]

พี่หนึ่งคะตอนนี้ทางกลุ่มเรากำลังทำอยู่ และตอนนี้พวกเรากำลังรวบรวมของบริจากและประชาสำพันให ้กับชาวบ้านที่เขาไม่เดือดร้อนและพอจะช่วยพวกเราได้อ ีกแรง

แต่หนูอยากให้พวกเราช่วยกันทุกคนทุกกลุ่มแล้วนำสิ่งข อง และเงินที่เราบิจากได้ทั้งหมดมารวมกันก่อนที่่เราจะน ำของไปบริจาก เพื่อให้ทุกคนได้รับรู้ว่าเราก็เป็น

คน ๆ หนึ่ง กลุ่ม ๆ หนึ่ง ถึงแม้ว่าจะมีคนมองเราในทางลบก็ตาม เรามาช่วยกัน ให้สังคมได้รับรู้ว่าพวกเราทำดีกันจริง ๆ

อยากให้ทุกคนรวมตัวกันไม่ต้องมี เวที ไม่ต้อง ดนตรี แต่กลุ่มไหนมีความสามารถ เล่นโฟกซอง ได้อยากให้ร่วมด้วยช่วยกัน มาเล่นเพื่ิ่อให้งานนี้สำเ็ร็จ

แต่จะเป็นไปตามวัตถุประสงค์ได้พวกเราต้องร่วมแรงร่วม ใจกัน เพื่อให้วงการรถเราได้คงอยู่ต่อไป และให้สังคมมองเราในทางที่่ดีบาง ไม่มากก็น้อย

หากเราทำได้ เราจะไม่ไปบริจากที่อำเภอ เราจะไปบริจากที่ ช่องสาม อย่างน้อยก็จะมีคนเห็นเราทำดีบ้าง หากพวกเราช่วยกันงานนี้ต้องดีแน่นอน

นัดเจอวันไหน ที่ไหน เมื่อไร่ อยากให้ทุกกลุ่มได้ออกความคิดเห็น ต้องด่วน และเร็ว เพราะมีพี่น้อง ที่รำบาก ต้องการความช้วยเหลือจากเราอยู๋

การเป็นคนดีได้ไม่ใช่แค่ว่าเราเดินไปบอกใครว่าเราเป็ นคนดี เราต้องลงมือทำและต้องทำให้ได้

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน ดี ชั้ว อยู่ีที่ตัวทำ

Bookmarks