กระทู้สำหรับแจ้งข่าวสารทั่วๆไปของกลุ่มและเพื่อนพัน ธมิตร - หน้า 10

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: กระทู้สำหรับแจ้งข่าวสารทั่วๆไปของกลุ่มและเพื่อนพัน ธมิตร

- พอเพียง's Avatar
    สถานที่
    รักความถูกต้อง ไม่มากมายกับวงการ
    ขอบคุณ
    0

Red face

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lamda อ่านข้อความ
    กระทู้นี้โดนใจมากเลย
    แต่โทรไปหาตุ้ยทีไรไม่รับสายเลย

สงสัย ติดงานมั้งพี่ 5555+

pOrtUi's Aholic por108's Avatar
    สถานที่
    KE 20
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lamda อ่านข้อความ
    กระทู้นี้โดนใจมากเลย
    แต่โทรไปหาตุ้ยทีไรไม่รับสายเลย

ป่อย....เอาซะคิด
    ยังไงวะนี่คนที่บ้าน

มามะ...โทรหานู๋ปอแทนก็ได้พี่เอ้ย
    จะได้เจรจากันสักทีเน้อ
    em97

Senior Member วงการน่าเบื่อ's Avatar
    สถานที่
    indepandent
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ por108 อ่านข้อความ
    มัวแต่มาแซว...ลืมเรื่องงานบุญซะนั่น

พี่ปุ๊...พี่ตั๋มเจ้าขา
    พวกเราจะแวะทำบุญกันอีกไหมพี่จ๋า
    พอดี...ที่บริษัทฯ คุณน้อง
    กำลังแจกหนังสือดีๆ มากมาย
    แต่อันนี้แค่คนวงในนะคะ (เด๋วพวกหน้าใหญ่มาแอบอ้าง)
    เด๋วเราไว้คุยกันหลังไมค์
    โทรหาพี่ตุ้ยหรือปอก็ได้นะเจ้าคะ
    เอาหนังสือไปติดอาวุธทางปัญญาให้เด็กๆ กันดีก่า
    จะได้ไม่โดนคนที่แก่กว่าเรา...มาปั้นหน้าหลอก
    นู๋ปอ ..... พี่ตั๋มอยากได้แนวทางการพิมพ์จดหมายหน่อย นะ หมายถึงว่าจะอ้างถึงว่าอย่างไร ผู้บริหารเขาถามพี่มาว่ารู้ได้อย่างไรว่าเขาแจกฟรี มีที่มาที่ไปไหม เช่น เป็นโครงการของบริษัทที่จะแจกให้ทางโรงเรียนอย่างนี้ นะมีหรือเปล่า ตอนนี้ก็ใหโรงเรียนสาธิตในมหาวิทยาลัยไปทำเรื่องขออย ู่ แล้วว่าจะตามเรื่องให้นะ

โตซักT ชิหาย ebola_s's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Exclamation พี่ๆๆ ถ้ามีโครงการ....

ถ้ามีโครงการไปทำบุญที่ไหน หรือ ที่โรงเรียนไหนบอกกันบ้างนะ....

อยากไปๆ

ขาดเหลือเรื่องการเรียนการสอน โปรดแจ้ง เช่น อุปกรณ์ คอมพิวเตอร์ อะไรพวกนี้ เดี๋ยวผมจัดหาให้ได้ครับ em97

Senior Member gim115's Avatar
    สถานที่
    ไม่บอก
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ebola_s อ่านข้อความ
    ถ้ามีโครงการไปทำบุญที่ไหน หรือ ที่โรงเรียนไหนบอกกันบ้างนะ....

อยากไปๆ

ขาดเหลือเรื่องการเรียนการสอน โปรดแจ้ง เช่น อุปกรณ์ คอมพิวเตอร์ อะไรพวกนี้ เดี๋ยวผมจัดหาให้ได้ครับ em97

ทำกับผมก็ได้นะครับ ช่วงนี้ขาดเงิน 555+em97

(ดูนี่โปรเจคไหม่ครับพี่ๆ) อิอิอิ

รูป รูป  
    ความสำเร็จคือ คำตอบที่ต้องพิสูจน์

LoveAholic's Mamee Tui_C65's Avatar
    สถานที่
    โบราณลิซึ่ม Mc.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วงการน่าเบื่อ อ่านข้อความ
    นู๋ปอ ..... พี่ตั๋มอยากได้แนวทางการพิมพ์จดหมายหน่อย นะ หมายถึงว่าจะอ้างถึงว่าอย่างไร ผู้บริหารเขาถามพี่มาว่ารู้ได้อย่างไรว่าเขาแจกฟรี มีที่มาที่ไปไหม เช่น เป็นโครงการของบริษัทที่จะแจกให้ทางโรงเรียนอย่างนี้ นะมีหรือเปล่า ตอนนี้ก็ใหโรงเรียนสาธิตในมหาวิทยาลัยไปทำเรื่องขออย ู่ แล้วว่าจะตามเรื่องให้นะ
    แนวทางการพิมพ์จดหมาย เราต้องพิมพ์จากซ้ายไปขวา
    พิมพ์ให้เป็นแถวตรงถ้าพิมพ์ไปเรื่อยๆ จะอ่านม่ายรู้เรื่อง em97
    จะโดนหรือป่าวว่ะตรู

เด๋วให้นู๋ปอโทรหา ถ้าเค้าถามว่ารู้ได้งั้ยก็บอกว่าน้องทำงาน
    ที่ บ. ทีวีบรูพา มีเส้นครับเรามีเส้น
    สำหรับฉันคำว่า "โบราณ"

มันลิซึ่มเข้าไปในเส้นเลือดของชีวิตฉัน

"โบราณลิซึ่ม"

สำหรับคำว่า "คลาสสิค"

มันเป็นอาการติดที่เรื้อรังเกินจะรักษาได้

"Classic Aholic"

คลาสสิกไม่ได้อยู่ที่ใจ แต่มันอยู่ในสันดานของฉัน

อัลบั้มรวมภาพทริปต่างๆ http://picasaweb.google.co.th/por1081009

สดุดี เครดิต...ตุ้ย โบราณลิซึ่ม Mc. 085-8125900

LoveAholic's Mamee Tui_C65's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

พี่-น้องคร้าบ....
    ใครอยากรู้เรื่องราว
    งานพักผ่อนส่วนตัว+งานบุญสานฝัน
    ที่ผ่านมาที่เป็นประเด็นกันอยู่
    เชิญอ่านได้ที่อู่พี่ณุ+พี่ศักดิ์คร๊าบพี่น้อง

ปล.ข้อความทุกตัวอักษร
    ทุกคำพูดจะเป็นหลักฐานในชั้นศาลได้(ฮ่าๆๆๆ)
    ฮา-แตก-คร๊าบพี่-น้อง

แถม ปล. อีกสักหนึ่ง ปล.
    ตามไปอ่านเด็ดๆ ได้อีกในกระทู้อัปยศของเขาผู้นั้นได้นะครับ
    งานนี้กะผมกะนู๋ปอ จัดเต็มดอก เต็มข้อคร๊าบพี่-น้อง
    แหม...เล่นกะใครไม่เล่น...มาเล่นกะครอบครัวสุขสันต์
    เด็กผู้หญิงจะออกโรงแล้วคร๊าบพี่น้อง
    งิ้ว...จะฉายแล้ว

มันลิซึ่มเข้าไปในเส้นเลือดของชีวิตฉัน

มันเป็นอาการติดที่เรื้อรังเกินจะรักษาได้

คลาสสิกไม่ได้อยู่ที่ใจ แต่มันอยู่ในสันดานของฉัน

อัลบั้มรวมภาพทริปต่างๆ http://picasaweb.google.co.th/por1081009

สดุดี เครดิต...ตุ้ย โบราณลิซึ่ม Mc. 085-8125900

Member onepen987654's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โก๋อังกฤษ independent สู้ๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tui_c65 อ่านข้อความ
    พี่-น้องคร้าบ....

ใครอยากรู้เรื่องราว
    งานพักผ่อนส่วนตัว+งานบุญสานฝัน
    ที่ผ่านมาที่เป็นประเด็นกันอยู่
    เชิญอ่านได้ที่อู่พี่ณุ+พี่ศักดิ์คร๊าบพี่น้อง

ปล.ข้อความทุกตัวอักษร
    ทุกคำพูดจะเป็นหลักฐานในชั้นศาลได้(ฮ่าๆๆๆ)
    ฮา-แตก-คร๊าบพี่-น้อง

แถม ปล. อีกสักหนึ่ง ปล.
    ตามไปอ่านเด็ดๆ ได้อีกในกระทู้อัปยศของเขาผู้นั้นได้นะครับ
    งานนี้กะผมกะนู๋ปอ จัดเต็มดอก เต็มข้อคร๊าบพี่-น้อง
    แหม...เล่นกะใครไม่เล่น...มาเล่นกะครอบครัวสุขสันต์
    เด็กผู้หญิงจะออกโรงแล้วคร๊าบพี่น้อง
    งิ้ว...จะฉายแล้ว
    พี่ขอเป็นกำลังใจให้กับน้องปอของเราให้ผ่านอุปสักทางใจด ้วย มีอะไรว่านบอกนะเต็มที่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up อัพเดท...ความระยำตำบอน

ถือว่าจบปัญหาระหว่างคุณกับครอบครัวผม
    ในเมื่อคุณกล่าวขอโทษ โดยโทรมาหาผมโดยตรง
    ในสิ่งที่คุณเข้าใจผิด....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tui_C65 : 04-11-2009 เมื่อ 10:48

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กราบเรียนพี่น้อง

พี่น้องคร๊าบ
    กระผมกะนู๋ปอเห็นว่าไอ้กร๊วกแก่นั่นมันโคตะระสวะ กากเดนชัดๆ
    ฉะนั้น..ถ้ากระผมและนู๋ปอ โพสข้อความใดๆ ที่บอร์ดอัปยศของมัน
    กระผมขออนุญาติ copy ข้อความนั้นๆ เพื่อนำมาเก็บไว้เป็นหลักฐาน
    และเพื่อให้พี่น้องเราได้รู้ได้รับทราบเท่าๆ กัน
    กระผมขอใช้พื้นที่ในบอร์ดนี้ เพื่อรายงานความคืบหน้านะครับพี่น้อง

ปล. เตรียมเฮดังๆ ฮาแตกอีกครั้ง นังหนูปอมันพร้อมออกรบแล้วคร๊าบ

อย่ากวนตีนแฟนนู๋น่ะ ZheiiZe's Avatar
    สถานที่
    Pagasus Rider
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ebola_s อ่านข้อความ
    ถ้ามีโครงการไปทำบุญที่ไหน หรือ ที่โรงเรียนไหนบอกกันบ้างนะ.... Ts05

อยากไปๆ

พี่ขา หนูขาดทุนการศึกษาค่ะ พี่พอจะมีบ้างมั้ยค่ะ
    ร้อยคน ร้อยความคิด
    คงไม่ผิด ถ้าคิดไม่เหมือนใคร
    By..Pegasus Rider

pOrtUi's Aholic por108's Avatar
    สถานที่
    KE 20
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    เรื่องนี้ได้มีการพูดคุยกับเจ้าปุ๊จนเข้าใจกันดีแล้ว .. เจ้าดอน หรือเจ้าก๊อป.. เคลียร์กันจนเข้าใจทุกอย่าง.. แล้วคุณยังจะเอาอะไรอีก... ผมโทรหาคุณหลายรอบ.. เมียคุณผมก็โทร..แล้วทำไมไม่รับสายล่ะ.. อย่ามาทำอะไรหรือสร้างกระแสความรู้สึกอะไรในบอร์ดดีก ว่า.. คนอื่นที่ไม่รู้เรื่องเค้าไม่เข้าใจกับคุณหรอก.. ไอ้เรื่องที่คุณพิมพ์มาเนี่ย.. วันนี้ผมจะโทรหาคุณอีก.. รับสายหน่อยแล้วกันนะ.. อย่ามาอวดหรือแสดงอะไรต่อมิอะไรในบอร์ดเลย.. ดิสเครดิตอะไรผมไม่ได้หรอก.. ผมไม่ได้เป็นคนที่อวดตัวว่ายิ่งใหญ่หรือมีเครดิตอะไร กับวงการฯอยู่แล้ว.. แล้วเรื่องเมียคุณน่ะลองให้เค้าเปิดกระทู้ที่เค้าเคย โพสไว้ให้ดูสิ..
    แล้วที่ว่าเรื่องลบกระทู้น่ะ.. ถามปุ๊มันดีหรือยังว่าลบทำไม.. เพราะมันขอให้ลบ.. เพื่อทุกอย่างมันจะได้จบไปและไม่ต้องยุ่งกันอีก.. สงสัยอะไรก็เตรียมรับสายเลยได้นะ.. ไอ้นักเลงใหญ่..
    พอดีที่บ้านสั่งสอนมาดีและไม่ได้ให้เป็นนักเลงใหญ่
    เพียงแต่สอนให้เป็นคนจริงเท่านั้นเองค่ะ
    ที่สำคัญไม่ได้สอนให้ระรานสร้างปัญหาให้กับผู้อื่น

เรื่องโทรฯมาหาดิฉัน...
    ดิฉันเอาเวลาไปทำงานดีกว่ามาเสียเวลากะคุณมากมายนัก
    ฉะนั้น...ไม่มีใครได้ลบกระทู้ใดๆ และเรื่องหลายๆ เรื่องที่คุณเข้าใจผิด และโทรมาขอโทษผ่านสามีดิฉัน...ดิฉันจะถือว่าให้ทานคน แก่ค่ะ
    เพื่อความสบายใจของดิฉันเอง...(เป็นการส่วนตัว)
    ดิฉันขอให้คุณลงข้อความขอโทษดิฉันและครอบครัว
    พร้อมทั้งพี่-น้องกลุ่ม Independent
    ในบอร์ดของคุณเพื่อแก้ไขความเสื่อมเสียที่มาพาดพิงดิ ฉัน
    นั่นคือความต้องการของดิฉัน
    หากคิดหวังว่ามันจะจบได้จริง

สถานที่
    KE 20
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ปอจะเอาแบบนี้นะพี่น้อง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    คุยจบกันไปแล้วนะเรื่องนี้กับเจ้าตุ้ย
    แล้วที่ว่าพาดพิงน่ะ พี่พูดถึงเราด้วยวาจากับเจ้าปุ๊ ไม่ได้โพสชื่อใครเข้าไปในบอร์ดนี่ หากยังต้องการอะไรอีกก็จะตอบให้ด้วยวาจาเท่านั้น
    อย่าได้หาเอาความอะไรอีกเลย เพราะพี่โพสต่อว่าก็จริงแต่ก็ไม่ได้ด่าอะไรรุนแรงในบ อร์ดของตัวเองเลยนะ
    เป็นเพราะความเข้าใจผิดกันจึงนำมาสู่เรื่องราวในวันน ี้
    เรื่องนี้ไม่มีใครถูกใครผิด เพราะต่างเข้าใจกันไปในมุมของตัวเองทั้งนั้น
    พี่หยุดแล้วแค่นี้นะ หรือถ้าจะอะไรยังไงอีก มันคงไม่เสียเวลาเท่าไหร่หรอกที่จะพูดคุยกันด้วยวาจา ดีกว่ามาสาวไส้ให้กากินอย่างนี้ ไม่มีใครได้อะไรหรอก
    อันนี้ต้องขออนุญาตแรงให้สมพรปากที่คุณเที่ยวเอาไปพู ดกับคุณเพ้ง independent
    และในส่วนของดิฉัน...ผู้ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องในเรื ่องนี้ด้วยต้องชี้แจงในความเสื่อมเสียที่ได้รับการพา ดพิง
    ซึ่งจะแจงจากข้อความข้อคุณดังนี้

1. ที่บอกว่าคุยกันจบแล้วกับเจ้าตุ้ย
    นั่นคือคนในครอบครัวเป็นสามีดิฉันซึ่งคุณอาจจบกับพี่ ตุ้ยแต่สำหรับดิฉัน...คือ ไม่ใช่...เพราะคุณได้มีการมาพาดพิงโดยอุบาทว์และไม่ย อมรับความจริงปลิ้นไปทั่ว
    ดิฉันไม่รับการขอโทษผ่านบุคคลอื่น

2. แม้จะเป็นการพาดพิงทางวาจากับพี่ปุ๊ แต่คุณคงลืมว่าคุณโพสข้อความอันสร้างความเสื่อมเสียแ ก่พวกเราพี่น้อง Independent และไม่มีการแก้ไขในความเข้าใจผิดของตนเองกลับมาทำเป็ นเนียนลบกระทู้เพราะความหน้าบางที่ความจริงมันปรากฏ และป้ายขี้ให้คนผิดกับเด็กผู้หญิง...สมควรพิจารณาตนเ องว่าคุณมัน...ควรมีหน้าเช่น...เพศแม่หรือไม่... ฉะนั้น...หากไม่มีการแก้ไขในบอร์ดที่คุณได้สร้างความ เสื่อมเสียพาดพิงเอาไว้...ดิฉันจะนำข้อความที่คุณโพส ดำเนินการทางกฎหมาย

3.ในกรณีสาวไส้ให้กากิน...ควรย้อนกลับถามตนเองดีกว่า นะคะคุณเอ๊ย...ใครกันแน่ที่มันเริ่มสาวไส้ออกมาก่อน แล้วพอโดนคนที่จริงกว่า แรงกว่าอย่างที่เคยได้ยินกิตติศัพท์...ถึงกับคิดว่าค นอื่นๆต้อง Discredit โถ...หน้าอย่างคุณเพิ่งสะกดคำว่า Credit ได้เพราะอะไร..อย่าให้ถึงกับต้องสาวออกมาทุกเรื่องที ่แทงเอาไว้จะดีกว่า...ดิฉันจะเอาเรื่องที่คุณทำกะดิฉ ัน..และพี่น้อง Independent ให้ถึงที่สุดหากไม่มีการแสดง Spirit ด้วยการชี้แจงผ่านบอร์ดที่คุณมันแส่สร้างเรื่องขึ้นม าเอง

ปล.ถ้าจะเป็นทางวาจา...
    คาดว่า...หากคุณไม่นัด...
    ดิฉันจะจัดสถานการณ์นัดครั้งกระหึ่มให้เอ๊ง
    ไม่เท่าไหร่หร๊อกงานแบบนี้

Wife's On-Singha ฅ.โบราณลิซึ่ม's Avatar
    สถานที่
    Antique'lism โบราณลิซึ่ม MC.
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up Update ก่อนต่อยจริงไม่ใช้ตัวแสดงแทน

Copy มาเป็นหลักฐาน...และอัพเดทไว้ให้พี่-น้องเราอ่าน
    ถึงความไม่สำเหนียก...ของมันว่ะพี่-น้องคร๊าบ

ก่อนอื่นคงต้องขอถุยน้ำลายดังๆ ไว้ในบอร์ดอัปยศนี้ก่อน
    เพราะนอกจากความปลิ้นปล้อนกะล่อนตอแหล
    ที่คุณเดียวได้สร้างเอาไว้แล้ว
    ยังมีหน้าสาระแจ๋น..ปากยื่นปากยาว
    โทรเรียกร้องความสนใจจากคนอื่นๆได้อีก
    ช่างไม่ดู...ความผิดที่********ปิดไม่มิดซะจริงๆ
    ขอโทษ..คนเค้าถึงกันเว้ยคุณกร๊วก
    แล้วบัวใต้น้ำจำพวกคุณนี่
    นอกจากไร้สำนึกในสิ่งเลวที่กระทำแล้ว
    ยังมีน้ำหน้าโทรมารับปากรับคำว่าจะ "ลงขอโทษ"
    ที่ได้กระทำต่ำช้า กระทำกับลูกผู้หญิง
    เยี่ยงคำว่า "หน้าตัว...เพศแม่"
    แล้วยังไม่มีการลงขอโทษใดๆ
    มีหน้าสาระแจ๋นโทรไปเรียกร้องให้ดูความแรงของดิฉัน
    โทษทีว่ะ...คุณมันแส่แกว่ง Teen มาเจอตอเอง
    ใครแรงมาก่อน..ก็ต้องแรงกลับว่ะงานนี้
    และเนื่องจากดิฉันได้แสดงเจตจำนงค์ไปแล้ว
    ว่ากับอีเรื่องแค่คุณกร๊วกรู้สึกเสียหน้า
    จนต้องพาลปลิ้นมาป้ายขี้ใส่ให้ดิฉัน

หากไม่ลงขอโทษ..ในบอร์ดอัปยศนี้อย่างเป็นทางการ
    ดิฉัน...ไม่มีคำว่า "จบ"

เพราะ...คุณกร๊วกช่วยตักน้ำใส่กระโหลกแล้วชะโงกดูเงา หัวตัวเอง
    ซะด้วยนะว่า...ที่แส่สร้างเรื่อง...ขึ้นมาทั้งหมดน่ะ
    คุณรึเปล่าที่ทำเรื่องขึ้นมาเอง
    ถ้าหน้าบาง...จะจัดฉากจบให้
    และนี่...ไม่ใช่แค่คำขู่
    รบกับมวยถูกคู่แล้วว่ะไอ้คุณกร๊วก...

ปล.อ.ดุลก็สั่งแล้วนักหนาว่าห้ามลบ...
    แหม...หน้ามันบางยิ่งกว่า...
    จุดซ่อนเร้นที่ต้องใช่น้ำยาอนามัยล้างซะอีกนะนี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ยินดีด้วยนะไอ้ นู๋ปอ
    ที่ชื่อถูกแบน ตั้ง2 ชื่อ
    ดูหมิ่น เสียดสี กล่าวหา ทำให้ผู้อื่นเสียหาย
    ความจริงมันก็คือความจริง
    ปิดทองหลังพระไปเรื่อยๆ
    แล้ววันหนึ่งทองก็จะล้น
    มาถึงหน้าพระเอง

ขอน้อมนำพระราชดำรัสของพระเจ้าอยู่หัว

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 12 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks