ร่วมไว้อาลัยให้กับเพื่อนชาวสองล้อ

ชื่อกระทู้: ร่วมไว้อาลัยให้กับเพื่อนชาวสองล้อ

Senior Member [Kcc]fern's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร่วมไว้อาลัยให้กับเพื่อนชาวสองล้อ

ร่วมไว้อาลัย

เมื่อเวลา 03.00 น. วันที่ 24 ต.ค.2552 เกิดเหตุรถบรรทุก 6 ล้อบรรทุกมะละกอ พุ่งเข้าชน ขบวนคาราวานรถจักรยานยนต์ ซีฮอนด้าโบราณ ปี 1970 นับ 20 คน จาก จ. ชัยภูมิ ที่จอดเรียงรายพักรถอยู่ริมศาลาข้างทาง ถนนด่านขุนทด-ชัยภูมิ ต.บ้านแปลง อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา เพื่อเตรียมเดินทางไปร่วมงาน ที่ อ.แก่งคอย จ.สระบุรี ส่งผลให้มีเสียชีวิต 5 ราย เป็นหญิง 2 ราย และ ชายอีก 3 ราย และยังทำให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บ 7 ราย ถูกนำตัวส่ง รพ.ด่านขุนทด ในขณะที่กลุ่มคาราวานรถโบราณได้รับความเสียหาย 10 - 14 คัน โดยหลังเกิดเหตุรถบรรทุกคันที่ก่อเหตุ ได้ขับรถหลบหนีไปทันที
    ด้านผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์ เปิดเผยว่า ขณะที่กำลังจอดพักรถกันอยู่นั้น รถบรรทุกคันดังกล่าว ได้พุ่งเข้ามาชนอย่างเจตนา จนทำให้มีผู้เสียชีวิตและได้รับบาดเจ็บดังกล่าว โดยเบื้องต้นคาดว่าคนขับรถบรรทุกที่ก่อเหตุในครั้งนี ้ น่าจะเมายาหรือไม่ก็หลับใน

ขณะที่ผู้เสียชีวิต ทราบชื่อ 1.นส.นฬุวรรณท์ จันทรกุล อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 469 ถนนเมืองเก่า ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ชัยภูมิ 2.นายณัฐวุฒิ เพิ่มสุข อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 414 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ 3.นส.ศิริรัตน์ ​อามรเจริญกุล อายุ 19 ปี อยู่บ้านเลขที่ 138 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ ส่วนอีก 2 ราย ยังไม่ทราบชื่อ
    ส่วนผู้ได้รับบาดเจ็บทราบชื่อ 1.นายนันทกร พันธ์ุภิญญา อายุ 20 ปี 2.นายอรรถวุฒิ วรรณชาติ อายุ 15 ปี 3.นายวุฒิชัย เยี่ยมชัยภูมิ อายุ 23 ปี

พวกเราเสียเพื่อนร่วมเดินทางเพื่อนร่วมความฝัน
    ร่วมอาลัยให้เขาเหล่านั้นด้วย จากใจจริง

ชมรมรถโบราณเมืองขลุง
    จันทบุรี
    Khlung classic Club Chantaburi
    2006
    วิ่งไปเก็บมิตรภาพตามข้างทาง

Senior Member This's a new shit's Avatar
    สถานที่
    จับฉ่าย
    ขอบคุณ
    0

อายุยังน้อยกันทั้งนั้นเลย ร่วมแสดงความเสียใจด้วยครับ...
    เมื่อคืนก็นั่งคุยกับรุ่นพี่เรื่องนี้อยู่เหมือนกัน
    พี่แกบอกว่า ต่อไปนี้ถ้าจะจอดพักรถ ต้องที่ปั้มท์ที่เดียว...

Senior Member pek_mctrat's Avatar
    สถานที่
    Only kids and Smf.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ this's a new shit อ่านข้อความ
    อายุยังน้อยกันทั้งนั้นเลย ร่วมแสดงความเสียใจด้วยครับ...
    เมื่อคืนก็นั่งคุยกับรุ่นพี่เรื่องนี้อยู่เหมือนกัน
    พี่แกบอกว่า ต่อไปนี้ถ้าจะจอดพักรถ ต้องที่ปั้มท์ที่เดียว...
    เสีย ใจ ด้วย คับ ..คนที่ จากไป

คน ที่ อยู่ ก้อ ต้อง ระ วัง นะ ค้าบ...
    พี่น้องและผองเพื่อนem24

Senior Member This's a new shit's Avatar
    สถานที่
    จับฉ่าย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pek_mctrat อ่านข้อความ
    เสีย ใจ ด้วย คับ ..คนที่ จากไป

คน ที่ อยู่ ก้อ ต้อง ระ วัง นะ ค้าบ...
    คุณน้องเป็ก เว็ปบอร์ดOnly' เป็นอะไรหว่า เข้าไปโพสท์ไม่ได้อ่ะ

แสดงความเสียใจอีกรอบ....

ธนาคารกรุงเทพ สาขาขลุง ชื่อบัญชี นายจิรัฐติ์ เจริญศรีสุข

เลขที่บัญชี 380-0-42954-4

LINE ID: taluengz

คลิ๊ก >>>facebook<<< คลิ๊ก

Tel: 081-1007732 ต้อ

Member [Kcc]->สุ๑xaou's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แสดงความเสียใจด้วย
    ปัญญาแค่หางอึ่ง!...ผมไม่กล้าไปทะลึ่งคุยโม้ใครเขาหร อกคับเอิกส์ๆๆ
    กูรักษ์ SRจันทบุรี

ตัวของเรารถของเรา มิตรภาพของเรา
    เราเป็นคนกำหนดตัวเราเอง คนอื่นไม่สามารถบังคับตัวเราได้
    ^รถใคร ใครก็รักคับ เก่าแค่ไหนเค้าก็รัก^
    ^ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว^

Tel : 080-6360169

[KC]`Beer's Avatar
    สถานที่
    Chanthaburi,PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขอไว้อาลัย และแสดงความเสียใจด้วยครับ

พวกเราชาว2ล้อ ต้องระวังเรื่องความปลอดภัยให้มากขึ้น

Member patabongcity's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสียใจด้วยครับ รุ่น ๆ ผมเอง 19-20 ..
    สังเกตุอะไรกัน ไหม ว่า ป่า คืนความเป็ฯคนให้หลายๆ คนเสมอ

Senior Member [Kcc]fern's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ patabongcity อ่านข้อความ
    เสียใจด้วยครับ รุ่น ๆ ผมเอง 19-20 ..
    ช่วยกันระวังด้วยนะคับ
    เราคนจันด้วยกันต้องช่วยกัน
    ถ้าไม่อยากเจอแบบ....นี้
    เพราะที่รู้มาทีหลัง
    ผู้หญิงที่เสียชีวิต3คน
    ท้องอยู่2คนอ่ะ
    น่าเศร้าอ่ะคับ

ชมรมรถโบราณเมืองขลุง
    จันทบุรี
    Khlung classic Club Chantaburi
    2006
    วิ่งไปเก็บมิตรภาพตามข้างทาง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [kcc]fern อ่านข้อความ
    ช่วยกันระวังด้วยนะคับ
    เราคนจันด้วยกันต้องช่วยกัน
    ถ้าไม่อยากเจอแบบ....นี้
    เพราะที่รู้มาทีหลัง
    ผู้หญิงที่เสียชีวิต3คน
    ท้องอยู่2คนอ่ะ
    น่าเศร้าอ่ะคับ

*0* สงสารเด็กในท้องจัง ไม่รู้อิโหน่ อิเหน่ ด้วยเล้ย...- -*

ธนาคารกรุงเทพ สาขาขลุง ชื่อบัญชี นายจิรัฐติ์ เจริญศรีสุข

เลขที่บัญชี 380-0-42954-4

LINE ID: taluengz

คลิ๊ก >>>facebook<<< คลิ๊ก

Tel: 081-1007732 ต้อ

Senior Member sport4fan's Avatar
    สถานที่
    Only Kids Trat Classic Mc.
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

น่าเคร้ามากๆ

Bookmarks