จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 31

หน้าที่ 31 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 81 131 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    หนอย...ทำมาเรียกลุงตามหลาน...อย่ามาเนียนไอ้เฒ่า... แหม๋ๆๆ..น้องโออย่างโง้น น้องโออย่างงี้..55555
    โอ้โห!ลุงอ๊อกควันออกหู555ใจเย็นค่ะลุงอ๊อกใจเย็นๆทา น "นํ้า" ก่อนมั้ยค่ะ55555555555555(ด้วยความเคารพอย่างสูงสุด )

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    โอ้โห!ลุงอ๊อกควันออกหู555ใจเย็นค่ะลุงอ๊อกใจเย็นๆทา น "นํ้า" ก่อนมั้ยค่ะ55555555555555(ด้วยความเคารพอย่างสูงสุด )

555555555 เอาละโว้ย....เล่นกับปีลึกระวังนะ บีบไข่สู้เลยนะ 555

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    555555555 เอาละโว้ย....เล่นกับปีลึกระวังนะ บีบไข่สู้เลยนะ 555
    5555จริงแหล่ะครับท่านแม่ทัพ เจอหน้าผมปุ๊บพี่อ๊อกกระโดดจับ.....ปั๊บเลย555555555 55555

Senior Member mazdaproceed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น้องเพลงเก่งครับ ( ไม่รู้ว่าเก่งเหมือนพ่อหรือเหมือนแม่ดีน๊า ) ทำหน้าที่ให้เต็มที่นะครับ สู้โว้ย

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

ขอบคุณรัตติกาลของเมืองหลวงเมื่อคืนนี้
    ขอบคุณแม่ทัพใหญ่ jodeci พี่ชายที่แสนดี
    พี่อ๊อกพี่ชายที่น่ารัก พี่วินเบนซิล พี่อุ้ยหนวดฮิป
    พี่โอ๊ก พี่ปุ๊ น้องน้ำ น้องเต้ น้องนุ่น
    พี่ชายโอแห่งเมืองสุพรรณ
    พี่ชายนัน สุ มาลากอง
    ป๊าติ่ง พี่ปู่ พี่เสือ และพี่น้องผมทุกท่านที่ส่งกำลังใจมาแต่ท่านได้มาอยู่ ในวงสนทนาของพวกเราทุกผู้ทุกคนแล้วครับ
    ขอบคุณไก่ย่าง ขอบคูณน้ำแข๊ง ขอบคุณเบียร์เย็น ๆ ขอบคุณบรรยากาศข้างทาง ขอบคุณผู้คนที่เดินผ่านไปผ่านมาในเมืองใหญ่
    ผมรักพวกคุณว่ะ
    zigzag

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    พี่ตั้มอย่าไปหัวเราะพี่โอสิครับ พี่โอเขาเป็นเรโทรที่มุ่งหน้าเข้าคลาสสิคครับ น่าจะยืนอยู่หลังพี่ปู่ครับ 555+++

ดีนะครับที่ผมเข้ามาอ่านตอนทานข้าว-กาแฟ-และของว่างแล้ว555++++++++++++

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

โอ้ ต้องประท่านโทษด้วย น้องชายคนนี้ไม่สามารถตามอ่านกระทู้ในบอร์ด มาสด้า ได้ทันจริงๆพี่ชาย....
    เอาเป็นมีโอกาศจะโทรไปคุยเป็นระยะนะครับ

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RD-VINAI อ่านข้อความ
    โอ้ ต้องประท่านโทษด้วย น้องชายคนนี้ไม่สามารถตามอ่านกระทู้ในบอร์ด มาสด้า ได้ทันจริงๆพี่ชาย....
    เอาเป็นมีโอกาศจะโทรไปคุยเป็นระยะนะครับ
    เรื่องมันมากมาย ครับ พี่วินัย เดี๋ยวก็ชินครับ 5555
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    เก่งมากครับ....น้องเพลง สู้ๆน่ะครับ
    สู้ตายค๊าา .
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    เมื่อวานได้ยินจากปากคุณพ่อซิกแซก ...ชื่นชมสุดๆครับ..หลานลุงเก่งที่ซู้ดดดดดดดด..5555 5...ลุงอ๊อกกำลังจะเดินทางไปสัต**บวันนี้ละจ้า..พอเส ร็จงาน บิ๊กเบบี้จะไปรับลุงไปหาคุณพ่อ..เราอาจจะได้กอดกันอี กสักหลายๆรอบ..คิดถึงจัง
    หนูจะกอดลุงอ๊อกจนหายใจไม่ออกเลยค่ะ 555 คิดถึงลุงอ๊อกกับพี่น้ำมากมายค๊า .

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    เก่งมากๆครับน้องเพลง^_^ คุณพ่อคุณแม่คงดีใจสุดๆ การที่มีผู้ยอมรับตัวเรานั้นไม่ใช้เรื่องง่ายนัก
    1ในร้อย หรือ 1ในล้าน 1ในนั้นคือน้องเพลง1คน..^_^...ดีใจมากๆค่ะ...
    ....รักลุงอ๊อก....
    ลุงอ๊อกกับลุงวีเคยบอกว่าการที่จะได้เป็น อาจจะไม่ยากเท่าใรแต่การรักษามันไว้ ยากกว่า หนูไม่รุ้ว่าจะทำได้ดีหรือเปล่า ?
    ขอบคุณลุงโอ ที่ให้กำลังใจค่ะ ;'))

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    พี่อ๊อกกับพี่โอไม่ต้องแย่งกันค่ะ ได้เป็นปีลึกทั้งคู่ 55555ด้วยความเคารพค๊าาา...... ยินดีกับน้องเพลงด้วยค่ะ เก่งมากๆ คงต้องเหนื่อยกว่าเดิมแน่ๆเลย พยายามเข้านะค่ะ ป้าแตเอาใจช่วยค๊าาาา
    ต้องตื่นแต่เช้าไปก่อนน้องๆ หนูเข้าใจแล้วค่ะ การที่จะเป็นผู้นำต้องตื่นก่อนนอนทีหลัง เหมือนลุงวี เลยค่ะ .
    ป้าแตขาาาาาาาาา หนูขออณุญาติป้าแตแบ่งตุ๊กตาตัวเล็ก ให้น้องพรั่งพรู 2 ตัวน้ะค่ะ ^^ เพราะน้องชอบแย่งของหนูไปเล่น หนูเลยจะแบ่งให้เป็นสัดส่วนไป
    ป้าแตไม่ว่าน่ะค้ะ ?

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazdaproceed อ่านข้อความ
    น้องเพลงเก่งครับ ( ไม่รู้ว่าเก่งเหมือนพ่อหรือเหมือนแม่ดีน๊า ) ทำหน้าที่ให้เต็มที่นะครับ สู้โว้ย
    เก่งเหมือนพ่อ น่ารักเหมือนแม่ และจะเป็นพลเมืองดี ของชาติเหมือนคุณลุงคุณป้าในบ้านมาสด้าคลับค่ะ .. .. 555

# -ปล. ขอบคุณคุณลุงวี ที่ติดป้ายประกาสสีแดงตัวเบ่อเริ่มเลย .และขอบคุณคุณลุงคุณป้า ที่ให้กำลังใจ ค่ะวันนี้ รุ่นพี่ ม.3 บอกให้หนูแนะนำตัวเองในสภาอีกครั้ง
    กับตำแหน่งใหม่ รุ่นพี่บอกว่า หนูพูดเบาให้พูดดังๆ แต่หนูคิดว่า หนูพูดเบาแต่น้องได้ยิน กับการตะโกนเสียงดัง แล้วน้องตกใจ
    หนูเลือกที่จะพูดเบาๆ น้องก็เข้าใจแล้วค่ะ รักป้าๆและลุงๆ ทุกท่านค่ะคิดถึงจัง .. และจะเขียนมาเล่าใ้ห้ฟังอีกน่ะค้ะ :d,
    - น้องเพลง !

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

น้องเพลงทำได้ดีที่สุดแล้วครับ ลุงวีภูมิใจในตัวหนูมากๆครับ สมัยที่ลุงวีอายุเท่าน้องเพลง ลุงวีร้องเพลงลูกทุ่งครั้งแรกคือเพลง รอวันเธอว่างของ รังษี เสรีชัยน่าจะราวๆป.5ครับ พึ่งวางแผงเลยยุคนั้น 555 สักวันหนึ่งที่เราโตกว่านี้และเรายังคงสร้างเรื่องรา วยิ่งใหญ่ขนาดนี้ ลุงวีคงได้ดวลเพลงคู่กับน้องเพลงบ้างนะครับ 5555

เรื่องราวการเป็นผู้นำเป็นเรื่องที่ต้องใช้การเสียสล ะเป็นอย่างมาก หลายท่านก็เกิดมามีพรสวรรค์ในด้านนี้เลย ลุงวีว่าน้องเพลงก็เรียนรู้อยู่ตลอดเวลา การที่คนตั้ง50คนมาอยู่กันบนเขาค้อและฟังในสิ่งที่เร าพูด...เป็นเรื่องที่น่าอัศจรรย์ วันนั้นทำได้เท่านั้น วันนี้จะทำได้ขนาดใหน

วันนี้น้องเพลงทำได้เท่านี้ ด้วยวัยขนาดนี้ วันข้างหน้าที่หนูเติบใหญ่ แค่น้องเพลงไอแคกเดียว คนรักทั้งหลายหอบยาดม ยาอม ยาหม่อง น้ำอุ่น น้ำร้อนมาบริการพริบตาเดียว 555

ขอบคุณ
    515

น้องเพลงทำได้ดีที่สุดแล้วครับ ลุงวีภูมิใจในตัวหนูมากๆครับ สมัยที่ลุงวีอายุเท่าน้องเพลง ลุงวีร้องเพลงลูกทุ่งครั้งแรกคือเพลง รอวันเธอว่างของ รังษี เสรีชัยน่าจะราวๆป.5ครับ พึ่งวางแผงเลยยุคนั้น 555 สักวันหนึ่งที่เราโตกว่านี้และเรายังคงสร้างเรื่องรา วยิ่งใหญ่ขนาดนี้ ลุงวีคงได้ดวลเพลงคู่กับน้องเพลงบ้างนะครับ 5555

เรื่องราวการเป็นผู้นำเป็นเรื่องที่ต้องใช้การเสียสล ะเป็นอย่างมาก หลายท่านก็เกิดมามีพรสวรรค์ในด้านนี้เลย ลุงวีว่าน้องเพลงก็เรียนรู้อยู่ตลอดเวลา การที่คนตั้ง50คนมาอยู่กันบนเขาค้อและฟังในสิ่งที่เร าพูด...เป็นเรื่องที่น่าอัศจรรย์ วันนั้นทำได้เท่านั้น วันนี้จะทำได้ขนาดใหน

วันนี้น้องเพลงทำได้เท่านี้ ด้วยวัยขนาดนี้ วันข้างหน้าที่หนูเติบใหญ่ แค่น้องเพลงไอแคกเดียว คนรักทั้งหลายหอบยาดม ยาอม ยาหม่อง น้ำอุ่น น้ำร้อนมาบริการพริบตาเดียว 555
    ตอนนี้หนูอยู่ที่งานวันเกิดของน้าปุ่น (แฟนของอาโต้งโยคี) พ่อกับแม่และอาบิ๊กเบบี้กำลังคุยเรื่องลุงวีและสมาชิ กชาวมาสด้าที่เขาค้อกันอยู่ค่ะ
    ทุกคนดูมีความสุขที่ได้ฟังพ่อกับแม่เล่ากับเรื่องราว ที่เราไปเขาค้อมา พวกลุงๆป้าๆๆอาๆ กอดกัน และกล่าวคำขอโทษพ่อกับแม่ที่ไม่ได้ไปเขาค้อวันนั้น
    แม่น้ำตาซึมเล็กน้อยกับความประทับใจ ที่พ่อกับแม่และหนู ได้รับมาจากบ้านมาสด้าคลับ ..
    พวกเรากำลังแบ่งปันความรักที่ได้ีรับจากบ้านมาสด้ามา ให้ชาว โนสคูล
    ลุงอ๊อกกำลังเดินทางมากับลุงเสือค่ะ :') เรื่องดวลเพลง หนูพร้อมและคงมีความสุขมากที่ได้ร้องเพลงกับลุงวี (นัดกันก่อนนะค่ะว่าเราจะร้องเพลงอะไรดี ) รักลุงวีค่ะ ...

- น้องเพลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย no school today pattaya : 26-08-2011 เมื่อ 09:52

Member PARAMAN's Avatar
    สถานที่
    ลายไทย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    เมื่อวานเคลื่อนทีพจากพัทยา ไปสู่อ้อมกอดพี่น้องของผมที่เมืองใหญ่
    นานมากแล้วที่ผมไม่ได้เยื้องกายเข้าเมืองกรุง นั่นคงเป็นความต้องการของผมเอง
    ผมปฏิเสธการเข้าเมืองหลวงของผมนานแค่ไหนแล้วผมจำไม่ไ ด้ แต่การเข้าป่าคอนกรีต
    ของผมเมื่อวานทำให้ผมระลึกถึงเมื่อ20 ปีที่แล้ว เด็กหนุ่มจากบ้านนอก เดินทางเข้าเมืองไหญ่
    ด้วยหัวใจที่ทรนง และไร้จุดหมายปลายทาง ไม่มีไครมาคอยรับ ไม่มีสหายคอยถามไถ่ ใน
    ระหว่างการเดินทาง ผิดกับครั้งนี้ ผมเดินทางเข้าป่าคอนกรีตอีครั้ง ผมมีจุดมุ่งหมาย ผมมีปลายทาง
    และที่สำคัญผมมีพี่น้องผมรอคอย มีสหายคอยถามไถ่ตลอดเส้นทาง
    ในชีวิตลูกผู้ชายของผม ผมต่อสู้ในยุธทจักรในดินแดนเมืองใหญ่มาพอสมควร ช่วงชีวิต
    ที่เป็นอยู่นี้ผมได้เดินมาถูกทางแล้ว ฟ้าได้ส่งมิตรแท้มาให้ผม ท่ามกลางเมืองใหญ่ ที่แทบจะหาไม่ได้แล้วในความเป็นจริง
    นี่ผมฝันไปหรือเปล่าเนียะ ผมมีสหายที่อยู่ในเมืองไหญ่ แล้วต่อไปนี้ผมจะกลัวอะไรอีกเล่า
    ด้วยรักและผูกพันธ์
    no school today pattaya zigzag
    พี่ซิกแซกครับ ผมได้อ่านข้อความนี้มันโดนใจผมมากเลยครับนึกถึงตอนที ่ผมเข้าไปตามหาตัวเองและไล่ล่าความฝันมากพี่
    ขอกด love ไห้เลยครับ
    อย่าอยู่อย่างอิจฉาคนอื่น แต่จงใช้ชีวิตไห้คนอื่นอิจฉา

ถึง ชาว no school today ทุกท่านครับ

วันนี้ต้องขออภัยด้วยนะครับที่คอนเฟิร์มไว้ว่าจะไปร่ วมฉลองวันเกิดภรรยาของพี่โต้ง โยคี แต่ว่าไม่สามารถไปร่วมงานได้เพราะเนื่องจากสภาพอากาศ พายุเข้า ฟ้าฝนคะนอง ผมจึงไม่สามารถขับรถไปได้ ยังไงก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ก็ขออวยพรให้ภรรยาพี่โต้ง โยคีมีความสุขสดชื่นสมหวัง คิดสิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนาและประสบความสำเร็จในชีวิต ทุกด้านครับ

จากใจน้องรักชลบุรี

น้องเต้ งงซิ?สาด...

ขอบคุณ
    515

ผมแยกกับพี่อ๊อกและพี่เสือ น้องกุ้ง เวลาโดยประมาณ เที่ยงคืนของวันใหม่
    พวกเราพี่น้อง โนสคลู รู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้ต้อนรับสหายของบ้านมา สดา
    พี่อ๊อก พี่เสือ น้องกุ้ง น่ารักมาก ขาดตกบกพร่องประการได เรา โนสคูล ต้องขออภัยมาณ ที่นี้ด้วย
    ปอลอ ขอบคุณสายตรงจากท่านแม่ทัพ jodeci กับ การสนทนากับสหาย kk
    หวังไว้ลึก ๆ ว่าสักวันเราจะอยู่กันอย่าง พร้อมหน้าพร้อมตา กับสหายของผมโดยไม่ขาดใคร แม้แต่คนเดี๋ยว
    ด้วยความเครพรัก
    zigzag kk no school today pattaya

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ขอบคุณรัตติกาลของเมืองหลวงเมื่อคืนนี้
    ขอบคุณแม่ทัพใหญ่ jodeci พี่ชายที่แสนดี
    พี่อ๊อกพี่ชายที่น่ารัก พี่วินเบนซิล พี่อุ้ยหนวดฮิป
    พี่โอ๊ก พี่ปุ๊ น้องน้ำ น้องเต้ น้องนุ่น
    พี่ชายโอแห่งเมืองสุพรรณ
    พี่ชายนัน สุ มาลากอง
    ป๊าติ่ง พี่ปู่ พี่เสือ และพี่น้องผมทุกท่านที่ส่งกำลังใจมาแต่ท่านได้มาอยู่ ในวงสนทนาของพวกเราทุกผู้ทุกคนแล้วครับ
    ขอบคุณไก่ย่าง ขอบคูณน้ำแข๊ง ขอบคุณเบียร์เย็น ๆ ขอบคุณบรรยากาศข้างทาง ขอบคุณผู้คนที่เดินผ่านไปผ่านมาในเมืองใหญ่
    ผมรักพวกคุณว่ะ
    zigzag

555 ผมก้อรักพี่ๆ No school today Pattaya ทุกท่านจ้า

หน้าที่ 31 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 81 131 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks