ขอเข้าเป็นสมาชิกค่ะกำลังทำ mazda bongo f1000 ตัวกะบะ ขอคำแนะนำค่ะ - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ขอเข้าเป็นสมาชิกค่ะกำลังทำ mazda bongo f1000 ตัวกะบะ ขอคำแนะนำค่ะ

Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณจ๊าดนักเจ้าปี้วุฒ..ตี้ยังเก็บชิ้นส่วนอันนี้ไ ว้...น้องจะดูแลเขาอย่างดีเลย...
    ถ้าน้องบองวิ่งได้เมื่อใด.....บ่แม่น..ถ้าน้องบองวิ่ งขึ้นเขาได้เมื่อใด..จะพาไปแอ่วหาถึงบ้านเลยเจ้า....

ขอบคุณ
    0

ทุกคนค๊าาา.....ตอนนี้หาอู่สี อู่วางเครื่อง และอู่ทำช่วงล่างได้แล้ว
    และตัดสินใจว่าจะทำอู่ไกล้บ้านและจังหวัดไกล้เคียงที ่ฝีมือดี
    อู่สีเป็นเพื่อนหนิดกันคะ..ทำสีเนียนมากเพียงแต่มันไ ม่เคยทำรถคลาสสิค
    ส่งรูปให้มันดูมันบอกน่าจะพอได้ เพราะทรงของน้องบองยังดีอยู่(ไม่นับรอยบุบตรงหัวที่ล ูกมะพร้าวหล่นใส่)
    มีตรงซุ้มล้อที่ทรงเสียนิดนึง...มันบอกน้องบองรูปทรง มันเหลี่ยม..ไม่มีมุมโคงเว้าเหมือนพวกโฟล้ค..ไม่ยากเ ท่าไหร่...ว่างั้น
    ไอ้เราก็ประเภทเชื่อคนง่าย.....ก็เลยคล้อยตามมัน..แต ่ปัจจัยหลักคือราคาเพื่อนฝูงแต่คุณภาพ(สี)ถูกใจ
    อยากได้แบบไหน..อยากเพิ่ม อยากเปลี่ยนอะไรก็บอกได้...ยิ่งไปกว่านั้นอยู่ห่างจา กร้านเราแค่500เมตร สามารถแอบไปดูน้องบองได้ทุกวัน..

ส่วนอู่วางเครื่องและช่วงล่างเป็นอู่ฝีมือดี ที่ใช้บริการเป็นประจำ อดีตเคยอยู่อู่โฟล้คด้วย ตอนนี้ทำแต่รถแข่ง....เดี๋ยวจะพาน้องบองไปรื้อฟื้นคว ามหลังกะเค้านี่แหละ

ระหว่างนี้ก็ทำการหาอะไหล่กันต่อไป....พรุ่งนี้บางอย ่างคงเดินทางมาถึง
    ติดตามบองโก้ภาคปะผุเได้ในอาทิตย์หน้าคะ....

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ดีใจด้วยที่ได้อู่แล้ว เลือกอู่ใกล้ๆ บ้าน เราจะได้ไปดูบ่อยๆ ครับ ขอให้เสร็จไวๆ นะครับ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

Junior Member lekger_pd's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีคะ ชื่อเล็กนะคะ ไม่ใช่กูรู ไม่มีความรู้(เรื่องรถ) แต่ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ
    พรุ่งนี้กะเอาไอ้ตัวเล็กm1300ไปทำช่วงล่างสักที

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lekger_pd อ่านข้อความ
    หวัดดีคะ ชื่อเล็กนะคะ ไม่ใช่กูรู ไม่มีความรู้(เรื่องรถ) แต่ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ
    พรุ่งนี้กะเอาไอ้ตัวเล็กm1300ไปทำช่วงล่างสักที
    ยินดีที่ได้รู้จักคะคุณเล็ก และขอบคุณสำหรับกำลังใจ พวกผู้หญิงอย่างเราหัวอกเดียวกันคะ
    ต้องเรียกว่า ความรู้ไม่ให้แต่ใจมันร้ากกกกกกกกก.......

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ทุกคนค๊าาา.....ตอนนี้หาอู่สี อู่วางเครื่อง และอู่ทำช่วงล่างได้แล้ว
    และตัดสินใจว่าจะทำอู่ไกล้บ้านและจังหวัดไกล้เคียงที ่ฝีมือดี
    อู่สีเป็นเพื่อนหนิดกันคะ..ทำสีเนียนมากเพียงแต่มันไ ม่เคยทำรถคลาสสิค
    ส่งรูปให้มันดูมันบอกน่าจะพอได้ เพราะทรงของน้องบองยังดีอยู่(ไม่นับรอยบุบตรงหัวที่ล ูกมะพร้าวหล่นใส่)
    มีตรงซุ้มล้อที่ทรงเสียนิดนึง...มันบอกน้องบองรูปทรง มันเหลี่ยม..ไม่มีมุมโคงเว้าเหมือนพวกโฟล้ค..ไม่ยากเ ท่าไหร่...ว่างั้น
    ไอ้เราก็ประเภทเชื่อคนง่าย.....ก็เลยคล้อยตามมัน..แต ่ปัจจัยหลักคือราคาเพื่อนฝูงแต่คุณภาพ(สี)ถูกใจ
    อยากได้แบบไหน..อยากเพิ่ม อยากเปลี่ยนอะไรก็บอกได้...ยิ่งไปกว่านั้นอยู่ห่างจา กร้านเราแค่500เมตร สามารถแอบไปดูน้องบองได้ทุกวัน..

ส่วนอู่วางเครื่องและช่วงล่างเป็นอู่ฝีมือดี ที่ใช้บริการเป็นประจำ อดีตเคยอยู่อู่โฟล้คด้วย ตอนนี้ทำแต่รถแข่ง....เดี๋ยวจะพาน้องบองไปรื้อฟื้นคว ามหลังกะเค้านี่แหละ

ระหว่างนี้ก็ทำการหาอะไหล่กันต่อไป....พรุ่งนี้บางอย ่างคงเดินทางมาถึง
    ติดตามบองโก้ภาคปะผุเได้ในอาทิตย์หน้าคะ....
    เอาใจช่วย ออกมาต้องถูกใจเเน่นอน อยากเห็นเเล้วครับตั้งตารอ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

วันนี้ต้องวิ่งไปตามเอาตับใตไส้พุงและหัวใจน้องบองมี มือดีอุ้มไปจ.ลำปางตามล่าได้มาอยู่ที่บ้านเรียบร้อยแ ย้วจ้า

Name:  resized_DSCN3013.jpg
Views: 748
Size:  36.6 KBName:  resized_DSCN3016.jpg
Views: 670
Size:  36.0 KBName:  resized_DSCN3011.jpg
Views: 640
Size:  35.3 KB

8. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : wuttdy สำหรับกระทู้นี้ :

MAZUDA (03-03-2014)

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    วันนี้ต้องวิ่งไปตามเอาตับใตไส้พุงและหัวใจน้องบองมี มือดีอุ้มไปจ.ลำปางตามล่าได้มาอยู่ที่บ้านเรียบร้อยแ ย้วจ้า

Size:  36.6 KBName:  resized_DSCN3016.jpg
Size:  36.0 KBName:  resized_DSCN3011.jpg
    เดินทัพเลยพี่วุฒิและท่านกระแต เป็นกำลัวใจให้ครับ อยากเห็นบองโก้กระบะแบบเทพๆครับ จะได้ก๊อปให้หมดจดเลย อิอิ

ปล. กาแฟแห่ระเบิดนี่มันเป๋นจะไดปี้?????

10. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : jodeci สำหรับกระทู้นี้ :

MAZUDA (03-03-2014)

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ

ขอบคุณปี้วู๊ดดี้จ๊าดนักเจ้า..อุตส่าขับคุณลุงเภาไปเ อาเครื่องน้องบองให้ แถมมีโปรโมชั่นล้างให้ด้วย
    (ล้างแล้วแอบดูดีนะเนี่ย...) ใจดีจริงๆเลย
    คืนนี้จะส่งเมลเอกสารไปให้นะคะ..ขอบคุณค่า..

ขอบคุณ
    0

มาแว้ววววว.....

ตามมาติดๆ...
    อันนี้แอบชอบกล่อง...คลาสสิคมาก..

ของข้างในก็หน้าตาเยี่ยงนี้..

เอ๊ะ..เอ่อ........อ่า.....พี่แก้วส่งมาผิดหรือของหน ูมันแปลงมาคะเนี่ย???

เท่าที่ลองหาข้อมูลรู้สึกของเราจะแปลงมาจริงๆล่วย... .แถมขนาดก็ใหญ่กว่า
    งานเข้าอีกแล้วคับพี่น้องงงงง...

preeda99's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ

ตามมาติดๆ...
    อันนี้แอบชอบกล่อง...คลาสสิคมาก..

ของข้างในก็หน้าตาเยี่ยงนี้..

เอ๊ะ..เอ่อ........อ่า.....พี่แก้วส่งมาผิดหรือของหน ูมันแปลงมาคะเนี่ย???

เท่าที่ลองหาข้อมูลรู้สึกของเราจะแปลงมาจริงๆล่วย... .แถมขนาดก็ใหญ่กว่า
    งานเข้าอีกแล้วคับพี่น้องงงงง...
    สวัสดีครับพี่กระแต ของผมก็ได้มาเช่นกันเมื่อตอนแรก มันเป็นไฟไดฮัทสุ f40 ครับ แต่ผมก็ใช้อยู่ ส่วนที่ได้มาจากพี่แก้วใหม่ น่าจะถูกแล้วครับ ส่วนเรื่องน้องลายเซ็นได้แต่ใดมาของผมหายไปข้างหนึ่ง ครับ อยากได้จังเลยขอความอนุเคราะห์สุดสวยหน่อยคร๊าปปปปปป ...........
    บางท่านเคยบอกผมว่าทุกข์หรือสุขนั้นอยู่ที่ใจ
    แต่สำหรับผมนั้น ทุกข์หรือสุข อยู่ที่ลมหายใจ

preeda99's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แฮ้มอย่างครับ

พี่วุ้ดครับ หรือพี่กระแต ขอความเมตตาอีกอย่างได้ก่ ยางแท่นเกียร์ที่ติดอยู่กับชุดเกียร์ถ้ามีเหลือ อนุเคระห์ไอ้หนุ่มที่ลุยเจอแต่ตอตลอด โดนมาเยอะแล้วครับ ที่ผมวงสีแดงไว้ ตอนแรกช่างเข้าบอกว่ายางไม่ค่อยดีแหละ พี่เข้าจัด อีสูสุให้เลยก้อน บักเป้กเลย ชุดเกียร์ตกเลยพี่น้อง ขำไม่ออกบอกไม่ถูกเลยครับ.......

รูป รูป  
    บางท่านเคยบอกผมว่าทุกข์หรือสุขนั้นอยู่ที่ใจ
    แต่สำหรับผมนั้น ทุกข์หรือสุข อยู่ที่ลมหายใจ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ preeda99 อ่านข้อความ
    พี่วุ้ดครับ หรือพี่กระแต ขอความเมตตาอีกอย่างได้ก่ ยางแท่นเกียร์ที่ติดอยู่กับชุดเกียร์ถ้ามีเหลือ อนุเคระห์ไอ้หนุ่มที่ลุยเจอแต่ตอตลอด โดนมาเยอะแล้วครับ ที่ผมวงสีแดงไว้ ตอนแรกช่างเข้าบอกว่ายางไม่ค่อยดีแหละ พี่เข้าจัด อีสูสุให้เลยก้อน บักเป้กเลย ชุดเกียร์ตกเลยพี่น้อง ขำไม่ออกบอกไม่ถูกเลยครับ.......
    น้องตุ่นคะ ลายเซ็นลองถามพี่แก้วดูคะได้ข่าวว่ายังเหลือ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เดินทัพเลยพี่วุฒิและท่านกระแต เป็นกำลัวใจให้ครับ อยากเห็นบองโก้กระบะแบบเทพๆครับ จะได้ก๊อปให้หมดจดเลย อิอิ

ปล. กาแฟแห่ระเบิดนี่มันเป๋นจะไดปี้?????
    5555 อย่าบอกน่ะท่านวี ว่าท่านวีจะหั่นน้องแวนเนสซ่า ให้เป็นบองโก้กระบะอีกคัน........

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    5555 อย่าบอกน่ะท่านวี ว่าท่านวีจะหั่นน้องแวนเนสซ่า ให้เป็นบองโก้กระบะอีกคัน........
    ไม่ไหวแล้วครับ ไม่มีพละกำลังขนาดนั้น เขาว่าภาคสามมักจะไม่สนุกนะ อิอิ

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 29 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks