พัทยาพริบตาเดียว - หน้า 15

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 46 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: พัทยาพริบตาเดียว

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เก็งงานกับโปรซีดอยู่...เดี๋ยวหน้างานเค้ามีนักดนตรี ให้ครับไม่ต้องกลัว...แต่ผมฟังไม่ออกตั๊กเพลง...
    อย่างว่าลูกทุก ดันไปฟังเพลงสากล

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

รายงานความเคลื่อนไหว ครับ ภาพประกอบ เดินทางเข้าสู่พัทยาพริบตาเดียว จากทัพฝั่งพระนคร
    สู่ no school today pattaya

- ขาเข้าพัทยา หลุดจากไฟแดงตรงนี้ พี่ชาจะรอ ทัพใหญ๋ จากพระนคร ซ้ายมือครับ ''

- ต่อที่แหลมบาร์ฮายครับ ' เป็นคืนที่สอง .เราจะจอดรถกันตรงนี้ครับ
    และปาร์ตี้ ปิ้งย่าง เครื่องดื่มเย็นๆ

และอีกจุดหนึ่งที่สำคัญ Working street หากเราได้ที่แล้ว จุดนี้แหล่ะครับ แม่ทัพ jodeci กับโปรตุ่ย พร้อมกล้อง
    ถ่ายทำภาพยนตร์ โนสคูลทูเดย์ บ้านมาสด้าคลับ ... จึงเก็บภาพเรื่องาวต่างๆ ของราตรีที่ผ่านมามาบรรยาย
    ให้พี่น้องของผม รับทราบครับ ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย no school today pattaya : 20-09-2011 เมื่อ 13:02

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

จัดไป มารดา เอ๊ย มาดามที่บ้านพึ่งสแตมป์ตราผ่านวีซ่าให้ครับ เฮ้....................................

แต่

ท่านรองอาจจะมาคุมแทน กรรม

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    จัดไป มารดา เอ๊ย มาดามที่บ้านพึ่งสแตมป์ตราผ่านวีซ่าให้ครับ เฮ้....................................

แต่

ท่านรองอาจจะมาคุมแทน กรรม
    ยินดีด้วยครับ..555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    1

พี่ๆ ครับ เอารถน้ำไปเปิดที่พัืทยาได้ป่าวครับ มันส์ๆ บรรยากาศมันล่อใจมากเลย

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

แก๊งนี่ใช่รัสเซียที่เตรียมไว้ต้องรับหรือป่าวครับ 5555+

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

เก็บรวบรวม อัพเดทความเคลื่อนไหว และ สิ่งที่จัดเตรียมสำหรับงานพัทยา จากคำตอบต่างๆ ไว้สักนิดครับ
    ประมาณอาทิตย์หน้า ตั้งแต่วันที่ 26 เราจะเริ่มสรุปจำนวนรถ จำนวนคน และกฎกติกาบางประการ(ที่ทุกคนโดยส่วนใหญ่เห็นชอบ)
    ที่พวกพี่คงต้องขอความร่วมมือจากทุกท่าน เพื่อการสังสรรค์อย่างเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันและมีค วามสุขที่สุด
    เนื่องจากบ้านมาสด้าเราไปกันแบบครอบครัว มีพี่ๆมากหน้าหลายตา ผู้หลักผู้ใหญ่ หลายท่านมีครอบครัว มีเพื่อน มีเด็กๆลูกๆหลานๆ
    เพราะฉะนั้นจึงต้องมีกฎ กติกาและมารยาท ตามแบบฉบับของบ้านมาสด้า ซึ่งจะแจ้งในโอกาสต่อไป (ขอประชุมเพื่อสรุปความเห็นในขั้นต้นกับท่านแม่ทัพแล ะคณะ รวมทั้งทางโนสคูลทูเดย์ และจะขอความเห็นชอบ จากทุกท่านที่ไปร่วมงานอีกครั้ง) ..ขอบคุณครับ พี่อ๊อก
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    แจ้งทราบทัพหลวง...

เตรียมเสื้อมาทั้งสองแบบนะครับ ทั้งเสื้อโปโลและเสื้อยืดครับ ให้No School Today Pattayaเห็นความเป็นหนึ่งเดียวของเราหน่อยนะครับ ส่วนจะใส่เสื้อแบบใหนวันใหนผมขอตัดสินใจอีกทีแล้วจะแ จ้งทราบทีหลังครับ (ใครที่ไม่มีเสื้อมารับวันเดินทางครับ) ส่วนที่พักเดี๋ยวดูความเป็นไปได้ของเราก่อนนะครับ ส่วนตารางวันแรกยังไม่ชัดเจนมากนักครับ แต่วันที่สองชัดมากครับ 5555 เดี๋ยวให้พี่ซิกแซกมาสรุปให้ฟังครับ

ปล. ตกลงนี่นอกรอบหรือรอบใหญ่เนี่ย.... - -"
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    เมื่อสักครู่เรียนสาย กับท่านแม่ทัพ ได้ใจความคร่าว ๆว่า
    ท่านแม่ทัพสั่งจัด หนัก ตั้งแต่คืนแรกเลย หนักชนิดที่ว่า เมา มันส์ จนหัวทิ่มบ่อ5555
    กันเลยทีเดียว ได้เห็นตัวตนที่แท้จริงก็วันนี้แหล่ะ พี่น้องงงงง
    สว่นวันที่ สอง เห็นท่านแม่ทัพ บอกว่า ให้เบา ๆ ประมาณ นั่งเล่นชายทะเล
    สูดกลิ่นไอทะเล บาง บาง กับเครื่องดื่มเย็น ๆ นั่งมอง พี่อ๊อกเกยตื้น และพี่อุ้ยนอนอาบหนวด
    พี่ปุ๊ คอยเช็คความเคลื่อนไหวของแมงกะพรุน พี่วินพี่ตาล นั่งพรอดรักกันบนโขดหิน
    และพี่แตกับป๊าตั๋ง เล่นตีโป่งกับท่ามกลางเกลียวคลื่น ครูทรัพย์กับครูแอ๊ดโต้คลื่นกับ บานาน่าโบท
    พี่เสือและพี่กุ้ง คอยมองดูอยู่อย่างห่วง ๆ แต่ไม่ห่าง ๆ หมอโอ๊ก คอยเช็คความแรงของคลื่นอยู่ไม่ห่าง
    พี่เกริกที่คอยนั่งก่อปราสาทรายอยู่ข้าง ๆ พี่อ๊อก 5555 ส่วนพี่โอก็นั่งส่งสายตาให้ปูม้าปูทะเลที่ใส่บิกินี เดินไปเดินมา
    อยู่แถวนั้นส่วนน้องน้ำและน้องเพลงก็ เล่นน้ำกันอย่างเพลิดเพลิน และโปรตุ่ย ก็จะไปไหนไกลได้ ใส่กางเกงว่ายน้ำ
    ถ่ายทำ วี ดี โอ ส่วนพี่น้อง no school today ก็เมาหลับอยู่บนเตียงชายหาด เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
    และพี่วินัย คงจับกล้องโพสไปที่แหม่มนอนอาบแดด อย่างจริงจัง
    ส่วนท่านแม่ทัพ jodeci นั่งอยู่ริมหาด ทอดอารมณ์ มองไปสุดปลายฟ้า ยิ้มเล็ก ๆ ที่มุมปาก
    ไม่รู้ว่าในใจท่านแม่ทัพคิดอะไรอยู่ ทันใดนั้น ก็ตะโกนออกมาอย่างสุดเสียงว่า "กรูโคตรมีความสุขเลยโว้ยยยยย"
    ปล พี่น้องของผม พี่ปู่ พี่นันสุ บิ๊กไซ้ เต้ พี่เขียว 007 น้องน่น พี่ตั้ม ป๊าติ่ง พี่บอย น้องเจนจัด
    พี่น้องสายอีสาน น้องท๊อป และพี่ผักกะเฉด อยากพบเจอมาก ๆ จริง ๆ ถ้ามาได้ก็มานะครับ ความรักของเรารอท่านอยู่ครับ
    และอยากบอกว่า คิดถึงเหลือเกินครับ
    ''no school today pattaya''
    ขอบพระคุณครับท่านแม่ทัพซิกแซกกับแผนการต้อนรับที่ตร วจทานแล้วท่าทางจะหนักหน่วงสมศักดิ์ศรีทุกท่านครับ ขอชี้แจงนิดนึงนะครับ

• ทัพหลวงเดินทางเย็นวันที่ 1 รวมพลกันที่ปั้มเชลถนนพระรามเก้าฝั่งขาออกไปถนนศรีนค รินทร์
    • เวลารวมพลโดยประมาณไม่เกิน5โมงเย็น
    • เดินทางไปในพริบตาเดียวเมื่อพร้อมโดยใช้ทางด่วนยกระด ับในการเดินทางเป็นการเคลื่อนที่เร็วครับ
    • ให้แม่ทัพซิกแซกมารับเราตามจุดที่สมควรเพื่อนำทุกท่า นไปเข้าพบแม่ทัพkkตามกำหนดการ
    • เครื่องดื่มเราจะนำไปกันเองครับ
    • อาหารจากกรุงเทพฯถ้ามีอะไรให้เราเพิ่มเติม แจ้งทราบได้ทันที
    • ทัพหลวงจะมีทั้งสหายที่เดินทางกลับภายในวันอาทิตย์แล ะเดินทางกลับในวันจันทร์
    • เตรียมชุดเดินทางสำหรับ2คืน3วันไว้ก่อนและชุดเล่นน้ำ
    • บิกินี่ ผ้าถุง ขันอาบน้ำ ผ้าขาวม้า เตรียมให้พร้อม
    • ชุดทั้งกางเกงขาสั้นและกางเกงขายาว
    • เอาสบู่หรือครีมอาบน้ำไปด้วย(อุ้ย)
    • ที่พักจะหาเป็นลักษณะรายวันที่เดินทางสะดวกและปลอดภั ย
    • ทั้งนี้ทั้งนั้นจวนแม่ทัพซิกแซกรองรับแขกได้10คนโดยป ระมาณ
    • ที่พักต้องมาสรุปอีกที จะนอนรวมกันหรือจะนอนแยก เอ๊ย แยกนอน - -"
    • กำหนดการเห็นสมควรตามนั้น ใช้ความพึงพอใจของทุกท่านสูงสุดเป็นตัวกำหนด
    • อื่นๆจะมาเพิ่มเติมทีหลังครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    วันนี้นั่งคิดถึงเมนูอาหารปิ้งย่างที่พัทยาครับ..ผมก ะว่าจะเปิดซุ้ม"หมูกูรู"ขึ้นอีกครั้งนึง หลังจากประสบความสำเร็จในงานขึ้นปีใหม่ที่บ้านมาตลอด สามปี..555..อาจจะตั้งชื่อใหม่..แต่ยังคิดไม่ออก..รว มบรรดาสูตรหมูหมัก หมูปิ้ง หมูสะเต๊ะรวมทั้งลูกชิ้นหมูหลายๆแนว ไปตั้งเตาถ่านปิ้งย่างให้น้องๆทานกัน ปิ้งไปดื่มไป..ถ้าสามารถเสียบไฟได้ จะจัดเตาไฟฟ้าไปเผื่ออีกเตานึง(ต้องถามเจ้าของสถานที ่ก่อน)..แต่กะไม่ถูกว่าจะต้องใช้หมูกี่กิโลดีหว่า... เดี๋ยวน้อยไป ได้กินแค่คนละคำ เซงแย่เลย..55555 สงสัยต้องประมาณการณ์ว่าไปกี่สิบคน...สำหรับคนไม่ทาน หมู..ก็..หาอย่างอื่นมาปิ้งแทนได้นะ..หอย หมา แมว ปลา กุ้ง ไก่ เป็ด ห่าน ควาย แพะ แกะ ปลาวาฬ แจมๆกันไป5555555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    สำหรับอาหารการกิน ทางเราจัดเตรียมไว้ด้วยบางส่วน สำหรับพี่น้องอยากปิ้งย่าง
    เรามีเตาให้ครับ ใครอยากทานอะไรก็เตรียมมาสมทบกันครับ งานนี้ทานอะไรก็อร่อย
    ไปหมดอยู่แล้วครับ ทั้งบรรยากาศ ทั้งบทสนทนา ทั้งเครื่องดื่ม ทั้งพี่น้องรอบๆ กาย
    สวรรค์บนดินแท้ ๆ .....
    ปล. ส่วนเรื่องที่พัก ใครมาคู่หรือมาเดี่ยว ต้องการพักส่วนตัว
    เราอาจจะพูดคุยให้พี่น้องของเราได้ ครึ่งราคา ส่วนเท่าไร อย่างไร
    เราจะให้พี่ชาติดต่อให้อีกที่ ถ้าต้องการนอนแบบมันส์ ๆ ฮิป ๆ เบียดเสียด
    กันแบบอบอุ่น กอดกันทั้งคืน ก็เรียนเชิญที่กระท่อมหลังน้อยของ zigzag
    น่าจะได้ประมาณ 10 ชีวิตครับพี่น้องงงงง.... แล้วจะรายงานให้ทราบอีกครั้งครับ
    หรือท่านแม่ทัพมีความคิดเห็นอย่างไร โปรดชี้แนะ ด้วยครับ ด้วยความเคารพ
    เรียนพี่ชาช่วยถ่ายรูปมาให้เราดูหน่อยก็ได้ครับว่าที ่พักที่เหมาะสมและคู่ควรเด็กบ้านนอกอย่างพวกเราเป็นอ ย่างไรเพราะว่าทัพหลวงประกอบด้วยพี่น้องชาย-หญิงที่เดินทางไกล ที่ซุกหัวนอนไม่ได้กังวลเท่าสถานที่ปลอดภัยเพราะเอาร ถเก่ามากันครับ อยากจะมีโลกส่วนตัวที่ปลอดภัยเท่านั้นเองครับ และอีกอย่างผู้ติดตามคนหน้าเหมือนนายกก็หลายชีวิต ถ้านายกกำลังฮิปแต่พี่น้องไม่ฮิปแล้วเพราะง่วงมากก็ส ามารถไปกลับไปพักผ่อนก่อนได้ อะไรประมาณนั้นครับ 5555

ใจจริงก็อยากจะนอนรวมกันนั่นแหละครับ จะได้เบียดๆกันและตื่นพร้อมกัน แอบกอดกัน 555 ก็ฝากพิจารณาสถานที่ให้พวกเราด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพ
    วันที่2ตารางของมาสด้าทัพหลวงยังไม่นิ่งครับ เพราะว่าเราก็มีแผนการของเราที่จะสวมเข้าไปในแผนการข องพี่ซิกแซก ตอนนี้ให้ทางเลขาทางทิศบูรพาเร่งสรุปความเป็นไปได้เช ่นกันครับเพราะทัพหลวงเป็นครอบครัวใหญ่ เดินทางมากันเยอะและกลับกันเร็ว 555 เลยต้องเอาแบบที่ว่าทุกท่านสะดวกที่สุด ขออภัยที่ยังไม่สามารถสรุปได้ครับ รอเลขาธิการแจ้งให้ท่านแม่ทัพทราบก่อนครับ
    ไม่มีอะไรมากพี่ชาย แค่เป็นแผนงานที่จะแทรกเข้าไปเพื่อให้วุ่นวายไว้ก่อน ครับ 555++ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องเสนอกับขุนพลทั้งหลายก่อนครับ ว่าเราจะรับได้หรือเปล่าเพราะบางส่วนก็เดินทางกลับตอ นเย็น บางส่วนก็ฮิปๆต่อ เราเป็นครอบครัวใหญ่ครับ เราต้องให้เกียรติสหายของเราอย่างสูงสุดครับ
    .....รวมคำตอบ ความเคลื่อนไหว ไว้อ่านง่ายๆครับ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    .....รวมคำตอบ ความเคลื่อนไหว ไว้อ่านง่ายๆครับ
    รักลุงอ๊อกครับ5555555555ชอบรัสเซียอ่ะ.....^_^..

Senior Member mazdaproceed's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถามนะครับ ทัพมาสด้าที่ใช้เส้นทางมอเตอร์เวย์ จะผ่านจุดพักรถช่วง อ.บางปะกง แปดริ้ว ประมาณเวลากี่โมงครับ
    จะได้ไปร่วมเดินทัพครับกลัวหลงแสงสี เอ้ยหลงทางครับ

Senior Member RD-VINAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

สงสัยพี่ชาย ซิกแซกหน่อยครับ ว่าบรรยากาศมันน่าเดินกันจนเกือบเช้าเลยหรือครับ(ด้ว ยความเคารพครับ พี่ชาย)

วันก่อนว่าจะเดิน ใจยังไม่กล้าพอ แบบว่าตฃต้องหาเพื่อนผู้ชายที่มึนพอเดินเป็นเพื่อน.. ..ไฟสว่างมาก...

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อยากไปเด็กบ้านนอกแบบผมไม่เจอแสงสีมาน๊านนาน
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

สุดยอดครับพี่ชาย ...พัทยาพริบตาเดียว...รอการเดินทางของพี่น้องมาบอกร ักกัน....

รักกัน รักกัน ครับ พี่ น้อง มาสด้า
    Parn no school today pattaya

ขอบคุณ
    515

เก็บรวบรวม อัพเดทความเคลื่อนไหว และ สิ่งที่จัดเตรียมสำหรับงานพัทยา จากคำตอบต่างๆ ไว้สักนิดครับ
    ประมาณอาทิตย์หน้า ตั้งแต่วันที่ 26 เราจะเริ่มสรุปจำนวนรถ จำนวนคน และกฎกติกาบางประการ(ที่ทุกคนโดยส่วนใหญ่เห็นชอบ)
    ที่พวกพี่คงต้องขอความร่วมมือจากทุกท่าน เพื่อการสังสรรค์อย่างเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันและมีค วามสุขที่สุด
    เนื่องจากบ้านมาสด้าเราไปกันแบบครอบครัว มีพี่ๆมากหน้าหลายตา ผู้หลักผู้ใหญ่ หลายท่านมีครอบครัว มีเพื่อน มีเด็กๆลูกๆหลานๆ
    เพราะฉะนั้นจึงต้องมีกฎ กติกาและมารยาท ตามแบบฉบับของบ้านมาสด้า ซึ่งจะแจ้งในโอกาสต่อไป (ขอประชุมเพื่อสรุปความเห็นในขั้นต้นกับท่านแม่ทัพแล ะคณะ รวมทั้งทางโนสคูลทูเดย์ และจะขอความเห็นชอบ จากทุกท่านที่ไปร่วมงานอีกครั้ง) ..ขอบคุณครับ พี่อ๊อก
    เห้นว่าตามนั้นครับพี่อ๊อก ทุกสิ่งทุกอย่างต้องเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันครับ
    รอสรุปจากทางฝั่งพระนคร อีกทีครับ น่ารักจริง ๆ พี่ชายเรา ง่ะะะะะ......

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 46 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks