ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์ - หน้า 23

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 73 123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ว่าด้วยเรื่องจังหวัดนนท์

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong khuad อ่านข้อความ
    ซอยตลาดขวัญมีเลงด้วยน๊าพี่
    ...........................................ตอน ปวส ..ไปนั่งกินข้าวมีคนขี่มอไซมายิงเฉย555เรวดีก็มี...น นท์นี่เลงดุจิงๆระวังน๊านานๆมีทีตื่นเต้นเปนพักๆ

เค้าว่าดุจริงๆต้องเมืองเพชร ............อย่างงี้แหละชีวิตเด็กช่างกล

สมัยผมเรียนช่าง ปวช ตอนนี้ยอมรับเลยว่าโดนที่บ้านส่งไปดัดสันดานที่โรงเร ียน ช่างฝีมือทหาร เป็นนักเรียนประจำ....จากที่เป็นคุณหนู กินน้ำแก้วเดียวกับชาวบ้านไม่ได้ แหวะน้ำลาย กินอาหารจานเดียวต้องมีช้อนกลางเท่านั้น (ขนาดจนนะเนี่ยยังเรื่องมาก555) พอเรียนเป็นนักเรียนประจำสิ ทำอะไรต้องทำเหมือนกัน ไม่งั้นอด ฝึกหนักน้ำ กินน้าจากแท้ง ต้องกินน้ำใต้วสอก ต่ำๆ กัน เพราะเวลาพักแค่ 5 นาที จากที่เคยอาบน้ำ 15-20 นาที เป็นอาบน้ำ 2 นาที+ฟอกสบู่ได้ด้วย คิดแล้วขำ เปลี่ยนไปได้นะคนเรา

ชีวิตช่วงวัยรุ่นก็ ลองมาหมด เหล้า + บุหรี่ เนื้อ กระท่อม....(ขอสงวนแต่โชคดีไม่เห็นติดแบบชาวบ้านเลยส ักอย่าง) เหลืออย่างเดียวที่ไม่ได้ลองคือนารี เพราะมีแต่กระทิง ก่อนจบ จำได้เลย เพื่อนสนิท จากที่โหดๆ เก๋า เทอมสุดท้าย เเห้ย ทำไมมันทางแป้งที่หน้าฟ๋ะ พักหลัง กันคิ้ว พอจบมาปึ๊บ ใช้ทุนหลวงหมด เปิดร้านขายเครื่องสำอางเลย (คงจะเข้าใจตัวตนที่แท้จิงตอนเป็นนักเรียนช่างแหละ) ปัจจุบันเค้ากลายเป็นกระทิงเต็มตัวแล้ว

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ birdshow อ่านข้อความ
    อยากย้ายมาอยู่จังหวัดนนท์บ้างจัง อิอิอิจฉา
    ยินดีต้อนรับเข้าสู่ กระทู้เมืองนนท์อย่างแรงเลยครับคุณBirdShow ว่างลงรูปนกปรอทหัวจุกให้ดูหน่อยน้าเค้าว่าทางใต้เยอ ะ...

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    3จังหวัดภาคใต้ยังไม่เคยไปเลยครับ อยากไปมากๆ.............
    เดี๋ยวจะทำอัลบัมคั่นเวลาก่อนชุดที่4ครับ coverเพลงเก่าล้วน

ออกเทปแล้ว ถ้าขาดแดนซ์เซอร์บอกได้นะ เดี๊ยวจัดโคยายตี้ให้

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เมื่อคืนฝนตกอย่างแรงนำ้ท่วมเข้ามาในบ้าน รถถีบไม่ต้องสืบครับท่วมล้อสูง3นิ้ว นี่ก็มาที่ทำงานแล้วเป็นห่วงมันจังเลยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    เมื่อคืนฝนตกอย่างแรงนำ้ท่วมเข้ามาในบ้าน รถถีบไม่ต้องสืบครับท่วมล้อสูง3นิ้ว นี่ก็มาที่ทำงานแล้วเป็นห่วงมันจังเลยครับ
    วันนี้ว่างมากเค้ามาอ่านบ่อยๆ อิๆ

เรื่องรถกับแฟน.......หลายคนเคยสงสัยว่ารถกับแฟนผมเล ือกอะไร
    ผมเลยตอบว่า รถเสียซ่อมได้ แต่แฟนเสียความรู้สึกซ่อมไม่ได้ถึงซ่อมได้ก็ไม่เหมือ นเดิม /ปราชญ์ ปาล์ม

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    ออกเทปแล้ว ถ้าขาดแดนซ์เซอร์บอกได้นะ เดี๊ยวจัดโคยายตี้ให้
    ชุดที่แล้วมีแดนเซอร์เป็นหมอลำ ชุดนี้ถ้าเป็นโคยายตี้น่าจะสยิวครับhaha............
    ผมวัยเด็กเป็นเด็กมัธยมต้นธรรมดาๆ ที่เรียนเสร็จกลับบ้านช้อนลูกนำ้ลูกไรไอ้โม่งเลี้ยงป ลากัด เพาะเลี้ยงอยู่3ปี ชอบสีสันและรูปทรงของมันมากๆ เลี้ยงเป็นพันส่งขายพรานนกขี่bmxไปส่ง หญิงไม่มีเพราะเรียนชายล้วน ผมเด็กทวีธาครับ
    เคยเอาปลาไปกัดครั้งเดียวชนะด้วยครับ แต่สงสารมันมาก เห็นวงจรชีวิตของลูกนำ้และปรสิตในคลองแล้วสนุกกับมัน ในคลองมีสิ่งมีชีวิตที่ไม่เคยเห็นเยอะครับ เคยตกคลองครั้งนึง พอเรียนได้ท๊อปชีวิตก็เปลี่ยนไปเพราะจะเอาอะไรก็ได้พ ่อสนับสนุนดนตรีอยู่แล้วเลยจัดให้ ได้กีตาร์โปร่งsemic korea 1ตัว บัดนั้นก็ใช้เวลากับเพลงที่ห้องซ้อมที่ตาตั้มทุกอาทิ ตย์ นักร้องนำคือชัยวงพองพอง เริ่มจับเบสส์เพราะนิ้วใหญ่ขึ้นจับเฟร็ทกีตาร์แล้วเส ียงบอด ผมเล่นคนละวงกับพี่ชายครับปัจจุบันพี่ชายผมแต่งเพลงแ ละร้องนำวงป๊อบชื่อ superbakerครับ
    เรียนได้ท๊อป5อีกจึงได้เบสส์หลังกระทรวงสีแดงเจ็บยี่ ห้อkingston บัดนั้นการเรียนก็อยู่ระดับกลางแล้วhaha เล่นร็อค หินเหล็กไฟนี่แทบยกชุด motlry crueนี่ฮีโร่เลย แต่ก็ประคองมาจนเรียนบางมดปีนึงแล้วเรียนที่ลาดกระบั งแทน วงพราวกำลังดัง

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Talking

ชุดที่แล้วมีแดนเซอร์เป็นหมอลำ ชุดนี้ถ้าเป็นโคยายตี้น่าจะสยิวครับhaha............
    ผมวัยเด็กเป็นเด็กมัธยมต้นธรรมดาๆ ที่เรียนเสร็จกลับบ้านช้อนลูกนำ้ลูกไรไอ้โม่งเลี้ยงป ลากัด เพาะเลี้ยงอยู่3ปี ชอบสีสันและรูปทรงของมันมากๆ เลี้ยงเป็นพันส่งขายพรานนกขี่bmxไปส่ง หญิงไม่มีเพราะเรียนชายล้วน ผมเด็กทวีธาครับ
    เคยเอาปลาไปกัดครั้งเดียวชนะด้วยครับ แต่สงสารมันมาก เห็นวงจรชีวิตของลูกนำ้และปรสิตในคลองแล้วสนุกกับมัน ในคลองมีสิ่งมีชีวิตที่ไม่เคยเห็นเยอะครับ เคยตกคลองครั้งนึง พอเรียนได้ท๊อปชีวิตก็เปลี่ยนไปเพราะจะเอาอะไรก็ได้พ ่อสนับสนุนดนตรีอยู่แล้วเลยจัดให้ ได้กีตาร์โปร่งsemic korea 1ตัว บัดนั้นก็ใช้เวลากับเพลงที่ห้องซ้อมที่ตาตั้มทุกอาทิ ตย์ นักร้องนำคือชัยวงพองพอง เริ่มจับเบสส์เพราะนิ้วใหญ่ขึ้นจับเฟร็ทกีตาร์แล้วเส ียงบอด ผมเล่นคนละวงกับพี่ชายครับปัจจุบันพี่ชายผมแต่งเพลงแ ละร้องนำวงป๊อบชื่อ superbakerครับ
    เรียนได้ท๊อป5อีกจึงได้เบสส์หลังกระทรวงสีแดงเจ็บยี่ ห้อkingston บัดนั้นการเรียนก็อยู่ระดับกลางแล้วhaha เล่นร็อค หินเหล็กไฟนี่แทบยกชุด motlry crueนี่ฮีโร่เลย แต่ก็ประคองมาจนเรียนบางมดปีนึงแล้วเรียนที่ลาดกระบั งแทน วงพราวกำลังดัง
    ช่วงนั้นเข้าไปที่งาน ที่ลาดกระบัง ตอนนั้นอะไรๆก้ต้องพี่เล็ก ขนาดรองเท้านันยางเน่าๆๆมีนักศึกษามาวางขายบอกว่าเป็ นของพี่เล็ก ผมก็งง พี่เล็กแกใส่นันยางเหยียบส้นด้วยเหรอฟะ ก็ยิ้มกันไป
    .................................................. .................................................. ........
    อย่าลืมความสำคัญของวันเก่า .................

ท่าทางคนนท์จะเล่นแต่รถนอกนะช่วงนี้ 555 เพิ่งทราบ คุณไก่รุ่นน้อง ท่านเสรีพิศุทธิ์ นะเนี่ย รถ24Sparrenburgของคุณไก่นี่มีรูเพลตมาหรือเปล่าครับ หรือเป็นเพลตลายน้ำครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

birdshow's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณ
    ขอบคุณ
    0

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เสี่ยปาล์ม อ่านข้อความ
    วันนี้ว่างมากเค้ามาอ่านบ่อยๆ อิๆ

เรื่องรถกับแฟน.......หลายคนเคยสงสัยว่ารถกับแฟนผมเล ือกอะไร
    ผมเลยตอบว่า รถเสียซ่อมได้ แต่แฟนเสียความรู้สึกซ่อมไม่ได้ถึงซ่อมได้ก็ไม่เหมือ นเดิม /ปราชญ์ ปาล์ม
    เสี่ยปาล์มคารมดีจัง สงสัยสาวติดเยอะแน่เลย สงสัยต้องไปหัดวิชาที่นนท์บ้างละ
    นาย สันติภาพ ชัยเวทย์
    144/95 ถนนผังเมือง 4 ซอย 10 ตำบลสะเตง
    อำเภอเมือง จังหวัดยะลา 95000
    087-3943878-0849638080
    เลขที่บัญชีธ กรุงไทย 9321396489

em87รักจริง จริงใจ มีเวลาให้ แต่ไม่มีตังค์em87

ขอบคุณ
    0

เจ้าsparrenburgมีรูplateซ้ายขวาครับ เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูครับ เพิ่งประชุมงานวันนี้ ต้องไปถ่ายที่เกาะสีชัง กับมอหินขาวที่ชัยภูมิครับ คนละซีกเลย กลางเดือนหน้าเซปเทมเบอร์ ต้องขนของถ่ายหนังลงเรือข้ามเกาะไปทุลักทุเลแหงมๆ มีงานแล้วก็แสดงว่าเดือนหน้าไม่อดแล้วhaha

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ crank อ่านข้อความ
    ช่วงนั้นเข้าไปที่งาน ที่ลาดกระบัง ตอนนั้นอะไรๆก้ต้องพี่เล็ก ขนาดรองเท้านันยางเน่าๆๆมีนักศึกษามาวางขายบอกว่าเป็ นของพี่เล็ก ผมก็งง พี่เล็กแกใส่นันยางเหยียบส้นด้วยเหรอฟะ ก็ยิ้มกันไป
    .................................................. .................................................. ........
    อย่าลืมความสำคัญของวันเก่า .................

ท่าทางคนนท์จะเล่นแต่รถนอกนะช่วงนี้ 555 เพิ่งทราบ คุณไก่รุ่นน้อง ท่านเสรีพิศุทธิ์ นะเนี่ย รถ24sparrenburgของคุณไก่นี่มีรูเพลตมาหรือเปล่าครับ หรือเป็นเพลตลายน้ำครับ
    ของนอกช่วงนี้ คงคล้ายๆ ว่าเราอยากมีแฟนเป็นฝรั่งกะเค้าดูมั้งว่ามันจะเป็นอย ่างไร สมัยเรียนอยู่เทคโน โครตอยากมีแฟนเป็นญี่ปุ่น+ฝรั่งเลย ปัจจุบันทำให้รู้ว่า คนไทยดีสุดครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ birdshow อ่านข้อความ
    เสี่ยปาล์มคารมดีจัง สงสัยสาวติดเยอะแน่เลย สงสัยต้องไปหัดวิชาที่นนท์บ้างละ
    ยินดีจ้ามาเมืองนนท์เมืองนี้ เป็นแหล่งของคัมภีร์ผิดกฏหมาย ของชอบวัยเลยครับ
    กลัวมาแล้วไม่กลับอะดิครับคุณ Bird เดี๊ยวจะติดใจ..............

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พี่ Crank ตอนนี้อยู่จุดไหนของโลกครับ

ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับคนไทยดีที่สุดเสี่ย เท่าที่สังเกตคนในวงดีคนละแบบ เมียหรั่งเมียยุ่นเยอะนึกว่าจะโอเค ญี่ปุ่นบางคนสวยอย่างเดียวงานไม่ทำงานปาร์ตี้อย่างเด ียว ฝรั่งบ้างานสิทธิส่วนตัวสูง คนที่โชคดีคือลูกครับได้โอกาสสวัสดิการและภาษี ผู้หญิงนี่เหมือนกันหมดยิ่งต่างวัฒนธรรมเนี่ยปวดกบาล กว่าเดิมเพื่อนคอนเฟิร์ม ผมนี่รักเดียวใจเดียวเหมือนนกเงือก ว่าไปนั่น สรุปลูกครึ่งดีที่สุดครับhahaยังไงวะเนี่ย

ขอบคุณ
    0

คุณเบิร์ดขึ้นมากรุงเทพบ้างมั๊ยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้แซวน้องที่ทำงาน ว่า ขาดทุนหมุ่นเวียนใส่ชุดนักเรียนมาหาเรา (แซวขำๆ)
    และก็โดนเสียงตอบกลับว่าพี่ปาล์ม********หม้อหว่ะ....... ...........

เคยสังเกตุใหม่ทำไม หนุ่มๆ เมืองนนท์ มักโดนสาวๆ ด่าว่าหน้าหม้อ............

แล้วนี้ทำให้ผมพบคำตอบครับ

ชื่อสัญลักษณ์:
    - เป็นรูปหม้อน้ำลายวิจิตร
    ความหมาย:
    - จังหวัดนนทบุรีใช้ตราประจำจังหวัดเป็นภาพหม้อน้ำลายว ิจิตร ซึ่งมีความหมาย ว่าอาชีพทำเครื่องปั้นดินเผาชาวจังหวัดนนทบุรียึดถือ เป็นอาชีพและมีชื่อเสียงมาช้านานแล้ว
    อักษรย่อจังหวัด: นบ.

เค้าใจแล้ว งั้นที่เราโดนน้องด่า คือเค้าว่าเราเป็นคนนนท์ป่าวเนี่ย..........

รูป รูป  

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 145 หน้า แรกแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 73 123 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks