สอบถามค่าใช้จ่ายในการทำช่วงล่าง มาด้า1000

ชื่อกระทู้: สอบถามค่าใช้จ่ายในการทำช่วงล่าง มาด้า1000

มาตรฐาน สอบถามค่าใช้จ่ายในการทำช่วงล่าง มาด้า1000

ท่านใดเคยนำรถไปทำช่วงล่างมาบ้างครับ มีค่าใช้จ่ายในการทำในแต่ส่วนเท่าไรบ้าง ช่วยๆกันแซร์หน่อยครับ ขอบคุณครับ

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ของผมให้ช่างเปลี่ยนลูกหมากปีกนก บนล่าง หมดไป 2,000
    และทำเองพวกลูกหมากคันชัก คันส่ง 1,000 (แต่ลูกหมากกลางไม่ได้เปลี่ยน เพราะยังดีอยู่ ที่เหลือเปลี่ยนทั้งหมด) เหลือโช๊ค รอดูอาการไปเรื่อย ๆก่อน
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ของผมที่ซื้อมาให้ช่างเปลี่ยนครับ (บิล 2 ลูกหมากกล้องยา 1 ตัว ราคา 910 บาท ลูกหมากขาไก่ 1 ตัว 690 บาท)

Name:  fgvg (Medium).jpg
Views: 1246
Size:  35.6 KBName:  fgvg (Medium).jpg
Size:  35.6 KB

Name:  nfhd (Medium).jpg
Views: 794
Size:  27.6 KB

Name:  tfjytfj (Medium).jpg
Views: 828
Size:  28.2 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ittipon1 : 11-01-2012 เมื่อ 11:41

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eakaaa อ่านข้อความ
    ท่านใดเคยนำรถไปทำช่วงล่างมาบ้างครับ มีค่าใช้จ่ายในการทำในแต่ส่วนเท่าไรบ้าง ช่วยๆกันแซร์หน่อยครับ ขอบคุณครับ
    .........แนะนำว่าซื้อของเองแล้วหาร้านที่ช่างเก่งๆใ ห้เขาเปลี่ยนให้ครับ...ของผมอะไหล่แท้ทุกชิ้นเบิกร้า นเจ็กแท้เมื่อ20ปีที่แล้วเลยครับประมาณว่าเก่าเก็บคร ับผมทำทุกอย่างที่เกี่ยวกับช่วงล่างนะครับไม่ว่าโช๊ค-เบรค-ครัช-ยางแหนบ-ลูกหมาก-กลอ้งยา-หม้อลมลูกปั๊มเบรคผ้าเบรคอื่นๆๆหมดไป3หมื่นนิดๆๆครับ ซื้อของเองทุกชิ้นครับ..ประมาณ27000-28000..ได้ครับค่าแรงอีก4000ทุกวันนี้ยังไม่มีปัญหาเ กี่ยวกับช่วงล่างเลยครับผมขับรถตีนหนักมากลุยแหลกครั บหลุมไม่เคยหลบโค้งไม่เคยเบรคคุ้มค่าเงินมากครับ...

Junior Member dc_mon's Avatar
    ขอบคุณ
    19

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    .........แนะนำว่าซื้อของเองแล้วหาร้านที่ช่างเก่งๆใ ห้เขาเปลี่ยนให้ครับ...ของผมอะไหล่แท้ทุกชิ้นเบิกร้า นเจ็กแท้เมื่อ20ปีที่แล้วเลยครับประมาณว่าเก่าเก็บคร ับผมทำทุกอย่างที่เกี่ยวกับช่วงล่างนะครับไม่ว่าโช๊ค-เบรค-ครัช-ยางแหนบ-ลูกหมาก-กลอ้งยา-หม้อลมลูกปั๊มเบรคผ้าเบรคอื่นๆๆหมดไป3หมื่นนิดๆๆครับ ซื้อของเองทุกชิ้นครับ..ประมาณ27000-28000..ได้ครับค่าแรงอีก4000ทุกวันนี้ยังไม่มีปัญหาเ กี่ยวกับช่วงล่างเลยครับผมขับรถตีนหนักมากลุยแหลกครั บหลุมไม่เคยหลบโค้งไม่เคยเบรคคุ้มค่าเงินมากครับ...
    ลองนั่งแล้วเข้าโค้งกับพี่ปุ๊ดูคะ : )
    realityClassic

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

ลองเอารถไปเช็คก่อนดีมั้ยครับ ว่าของเรามีอะไรเสียหายบ้าง แล้วไปหาซื้ออะไหล่เอง
    หลังจากนั้นก็ไปจ้างช่างแถวบ้านเปลี่ยนให้ ถ้าเปลี่ยนใหม่หมดคงจะหลายตังค์
    ค่อยๆทำไปครับ ของผมเองเปลี่ยนแค่ลูกหมาก คันชักคันส่ง ยางหนูแหนบ
    กับยางอื่นๆอีกนิดหน่อย ประมาณ 4xxx บาท แล้วขับต่ออีกประมาณ 6 เดือน
    ก็เปลี่ยนโช๊หน้าหลัง สปริง อีกประมาณ 3xxx บาท
    ปล ผมไม่ค่อยมีตังค์ครับ เลยค่อยๆ เปลี่ยน ถ้าทุนเหลือก็จัดเลยครับ 3xxxx บาท รับรองขับดีแน่นอน อย่าลืมทำเครื่องด้วยนะ เดี๋ยวไม่แรง
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อย่าไปซีเรียสลูกยงลูกยาง บูชต่างๆราคาหลัก10บาทขึ้นไปครับผมเปลี่ยนมาแล้วทั้ง คันต่าบูช+ลูกยางนะไม่ถึงพัน จริงๆ
    มีแพงหน่อยก็พวกลูกหมาก แต่มันก็ไม่กี่ร้อย โชคก็คู่ละพันนิดๆ ผมเปลี่ยนตัวที่เสียครับ อย่างโชคมันยังไม่เสียก็เปลี่ยนแค่บูชลูกยางหัวโชค
    ...สรุป..ของผมเสียเงินไม่ถึง3พัน แต่หนึบพอๆกับเสียเป็นหมืนแหละครับ (ทำเองนะ) .....เปลี่ยนที่เสีย....อ่ะหลั่ยไม่ถึงกับเเท้ตัวmคร ับหาซื้อร้านอ่ะหลั่ยทั่วไป
    พยายามถอดไปเทียบครับ....จะได้ไวขึ้น...ไม่กล้าเปลี่ ยนยกคันครับ...เงินทองไม่ค่อยมี...
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member weangsan's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

ทำเองก็ได้ครับ เหมือนพี่บอยบอก ไม่ยากครับ ถอดเทียบเอาดีที่สุดครับ ผมก็ให้น้องพาทำ มันเป็นช่างทำแป๊ปเดียวครับ ไม่ถึงชั่วโมง มันตั้งพวงมาลัยให้ด้วย มันบอกคราวหน้ามาไล่ระบบไฟกัน (สงกรานต์)
    "ผมขออยู่อย่างพอเพียง และเพียงพอกับสิ่งที่ผมมี"

นายเวียงสรรค์ ภูศรี (สรรค์ขอนแก่น)
    TEL: 089-4228263
    โอนเงินมาที่บัญชีนายเวียงสรรค์ ภูศรี เลขที่ 4250114252 ธนาคารกรุงไทย

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สงสัยว่าสลักปีกนกบนนี้ คือแหล็กตัวที่ยึดปีกนกบนกับตัวแคชชีหรือป่าวครับ ตัวที่มันเป็นเกลียวหัวท้ายอ่ะ ถ้าตัวนี้เสียอาการมันจะเป็นอย่างไรครับอยากรู้ ของผมมันดังอี๊ด ๆ พออัดจารบีก็เงียบไปละ ไม่รู้ว่าอาการเป็นยังไงถึงจะต้องเปลี่ยนใหม่
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kittisayam อ่านข้อความ
    สงสัยว่าสลักปีกนกบนนี้ คือแหล็กตัวที่ยึดปีกนกบนกับตัวแคชชีหรือป่าวครับ ตัวที่มันเป็นเกลียวหัวท้ายอ่ะ ถ้าตัวนี้เสียอาการมันจะเป็นอย่างไรครับอยากรู้ ของผมมันดังอี๊ด ๆ พออัดจารบีก็เงียบไปละ ไม่รู้ว่าอาการเป็นยังไงถึงจะต้องเปลี่ยนใหม่
    ใช่เเล้วครับส่วนอาการดังอี๊ด ๆรอท่านผู้รู้มาตอบครับ

Name:  DSCN6044 (Medium).jpg
Views: 614
Size:  29.2 KB

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kittisayam อ่านข้อความ
    ตัวนี้มันเสียกันยากมากครับพี่..มันอยู่เฉยๆส่วนมากท ี่สึกจะเป็นที่บูช..บูชจะเป็นยางแข็งมากๆลูกละ50บาทม ั้ง...ถอดเปลี่ยนก็หายครับอาการมันก็ล้อหน้าแบะน่ะคร ับ
    ส่วนที่ดังอิ๊ดๆๆของพี่น่าจะไม่ได้อัดจารบีพวกจุดหมุ นต่างๆมากกว่า..อัดแล้วก็หายครับ
    ป.ล. หรือจะไช้kyเจล อัดแล้วดัง อิคึๆๆ555+++
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member huahin-13's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    ตัวนี้มันเสียกันยากมากครับพี่..มันอยู่เฉยๆส่วนมากท ี่สึกจะเป็นที่บูช..บูชจะเป็นยางแข็งมากๆลูกละ50บาทม ั้ง...ถอดเปลี่ยนก็หายครับอาการมันก็ล้อหน้าแบะน่ะคร ับ
    ส่วนที่ดังอิ๊ดๆๆของพี่น่าจะไม่ได้อัดจารบีพวกจุดหมุ นต่างๆมากกว่า..อัดแล้วก็หายครับ
    ป.ล. หรือจะไช้kyเจล อัดแล้วดัง อิคึๆๆ555+++
    ฝากซื้อ2หลอดครับพี่บอย อยากอัดแล้วดังบ้างครับ 5555555555
    อย่าขับรถเร็วเกิน เดี๋ยวอะไหล่หลุด ต้องจอดเก็บ ............

ขายอะไหล่มาสด้า m1000 เหลือใช้ ตามlink นี้่ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ubvc2dio_Us
    สนใจ โทร... 088-941-9624 / 096-426-1425
    Line id : huahin-66
    โอนเงิน ธ.กรุงไทย สาขาหัวหินมาร์เกตวิลเลจ เลขที่ 489-0-07882-7
    ชื่อบัญชี นายสนิทพันธ์ พิพิธธนาบรรพ์ บัญชีนี้บัญชีเดียว เท่านั้นครับ
    เช็คพัสดุได้ที่นี่ http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ittipon1 อ่านข้อความ
    ของผมที่ซื้อมาให้ช่างเปลี่ยนครับ (บิล 2 ลูกหมากกล้องยา 1 ตัว ราคา 910 บาท ลูกหมากขาไก่ 1 ตัว 690 บาท)

Name:  fgvg (Medium).jpg
Size:  35.6 KBName:  fgvg (Medium).jpg
Size:  35.6 KB

Name:  nfhd (Medium).jpg
Views: 794
Size:  27.6 KB

Name:  tfjytfj (Medium).jpg
Views: 828
Size:  28.2 KB
    บิล 2 รายการที่ 1 และ 2 คืออะไรครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมก็ไม่ทราบแน่ชัดครับพี่โอเล่ เห็นเพื่อนผมถอดออกมาแล้วพูดภาษาช่างว่า เอาออกมาล้างเกลียวแล้วอัดเข้าไปใหม่ พอล้างออกมาเหมือนซื้อมาใหม่เลยครับ (ล้างในที่นี่ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเอาไปทำอะไร แต่เกลียวชัดขึ้น สอาดเหมือนออกมาใหม่เลยครับ เป็นร้านมอไซด์ครับ) ก็ผ่านพ้นไปได้เช่นกัน

Bookmarks