คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 84

หน้าที่ 84 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 34 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 134 184 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,246 ถึง 1,260 จากทั้งหมด 3328

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

Member maneepong's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบนครน่าน
    ขอบคุณ
    0

จักรยานนี่แหละครับ มันช่างวิเศษสุดสำหรับผม ผมรู้จักผู้คนหลากอาชีพ หลายวัย คิดว่าออกไปคงไม่เหงาแน่ครับ ข้าราชการส่วนใหญ่โดยเฉพาะผู้บริหาร หาทางลงให้ตัวเองไม่ได้ ปรับเข้าสังคมทั่วไปไม่เป็น ออกไปแล้ว เป็นโรคซึมเศร้า ไม่รู้จักหัวโขน รุ่นนี้ผมยังไม่ยื่นครับ ให้แม่บ้านเดินทางไปก่อนครับ อาจปีหน้าครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ว่าจะโทรไปหาอาจารย์พงษ์มณีหลายหนแล้วแต่ก็ลืมทุกทีเ ลย ว่าหากอาจารย์ไปเที่ยวชมปั๊มน้ำมันที่มีจักรยานเยอะๆ รบกวนช่วยถ่ายภาพมาให้ชมกันหน่อยนะครับ อยากจะเห็น โดยเฉพาะจักรยานที่ใช้เพลาและจักรยานล้อโตที่เพิ่งจะ นำเข้ามาใหม่เพื่อเป็นความรู้ เพราะหาโอกาสไปเที่ยวไม่ได้สักครั้ง แต่คิดว่าสักวันคงจะได้ไปเที่ยวที่จังหวัดน่านจนได้
    เอ่ยถึงจังหวัดน่าน เมื่อต้นปีนี้ไปได้อัลบั้มภาพถ่าย ตอนที่น้ำท่วมน่านครั้งใหญ่ ก่อนพ.ศ.2500 เป็นอัลบั้มส่วนตัวของข้าราชการในสมัยนั้น ถ่ายในสถานที่สำคัญๆต่างในเมืองน่านน่าดูมากครับ น่าจะอยู่ในยุค 248... (จำไม่ได้จริงๆ) เสียดายที่อัลบั้มนี้ไม่มีรูปจักรยานเลย
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ช่วงนี้ก็ไม่ค่อยได้ปั่นไปเวียงสา เพราะถนนไม่ค่อยมีเนิน(เสือ)ให้เล่นครับ แต่ก็ทราบข่าวจากเพื่อนๆเหมือนกัน ขอแจ้งข่าวเฮือนฮักรถถีบ ถ้าใครขื้นไปน่าน ก่อนเข้าอ.เวียงสาแวะร้านกาแฟในปั๊มเชลล์ ลูกสาวเสี่ยยินดีประสานให้ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ.Mka ฟิตกำลังไว้ครับปลายปีนี้(หลังเออรี่)อาจได้ไปปั่นที ่สิบสองปันนา เพื่อนที่กทม.ชวนไป หรือไม่ก็อาจไปไทยใหญ่ แก้ตัวคราวแล้วไปถึงชายแดน เจ้ายอดศึกส่งคนมารับช้าไป พอไปถึงด่าน น้องทหารเขาเกรงว่าเราจะไม่ได้รับความปลอดภัย

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maneepong อ่านข้อความ
    ช่วงนี้ก็ไม่ค่อยได้ปั่นไปเวียงสา เพราะถนนไม่ค่อยมีเนิน(เสือ)ให้เล่นครับ แต่ก็ทราบข่าวจากเพื่อนๆเหมือนกัน ขอแจ้งข่าวเฮือนฮักรถถีบ ถ้าใครขื้นไปน่าน ก่อนเข้าอ.เวียงสาแวะร้านกาแฟในปั๊มเชลล์ ลูกสาวเสี่ยยินดีประสานให้ครับ
    ขอบคุณครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maneepong อ่านข้อความ
    อ.mka ฟิตกำลังไว้ครับปลายปีนี้(หลังเออรี่)อาจได้ไปปั่นที ่สิบสองปันนา เพื่อนที่กทม.ชวนไป หรือไม่ก็อาจไปไทยใหญ่ แก้ตัวคราวแล้วไปถึงชายแดน เจ้ายอดศึกส่งคนมารับช้าไป พอไปถึงด่าน น้องทหารเขาเกรงว่าเราจะไม่ได้รับความปลอดภัย

น่าสนใจครับ ไม่รู้จะฟิตร่างกายทันหรือเปล่า มันกรอบๆยังไงไม่รู้ เห็นพวกปั่นกันแล้วต้องยอม ถ้าผมหนุ่มกว่านี้สักหน่อยก็ดี
    วันพรุ่งนี้ว่าจะปั่นอุ่นเครื่องสักยี่สิบโลก่อน หลังจากขาที่บวมหายแล้วโดยไม่ใช้ยา ก็ขี่สลับกันอยู่สามคัน มีจักยานโบราณรวมอยู่ด้วย แล้วค่อยๆเพิ่มมากขึ้นเรื่อยๆ
    บางคนบอกเออรี่แล้วจิตใจสบาย คงมีพลังสมองเหลือมาเป็นกำลังขาไว้ปั่นจักรยานมากขึ้ น
    จริงๆครับ การปั่นจักรยานทำให้ไม่เหงา มีเพื่อนต่างอาชีพมากมาย แถมเรียนรู้ได้อาชีพเพิ่มขึ้น เนื่องจากมีเพื่อนเป็นพ่อค้าหน้าแว่น ...แถมกำลังวางแผนเปิดร้านของเก่ากันอีก ...เคยเกลียดตำรวจเพราะแม่สอนไว้ ..ถ้าร้องเดี๋ยวตำรวจจับ...ก็มีเพื่อนเป็นตำรวจแถมโท รมาคุยทุกวัน.....มีเพื่อนที่ชอบเอาของที่บ้านไปขายก ่อน...เดี๋ยวเอาเงินมาให้....สุดท้ายโดนทุกที(มีแล้ว จะให้)
    .แถวบ้านมีคนหนึ่งเป็นนายสถานีรถไฟบ้านโป่ง ..ก่อนเออรี่มีโรคอยู่สามสี่โรค ทำงานไม่ค่อยไหว...รู้สึกละอายตนเอง จึงเออรี่ออกมารุ่นสักห้าปีที่แล้ว ปัจจุบันนี้ขี่มั่วให้ทั่วไทย ( กลุ่มขี่มั่วให้ทั่วไทย) แถมไปลาวมาหลายครั้ง ใช้ชื่อว่า โอ่ง คนงาม
    ......ผมขอสักครึ่งของเค้าก็พอ..........เพราะผมไม่ม ีโรคประจำตัวอันเกิดจากไม่กล้าไปตรวจ..........
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

เมืองสี่หมอก (ผมเติมให้อีกหมอก) ธรรมดาแค่สามได้แก่แม่ฮ่องสอนครับ หมอกที่สี่คือหมอกควัน .แถวเมืองกาญจน์ก็มี ดูภาพจากสานมอญ ที่สังขละบุรี

อีกภาพไม่รู้ว่าจะตั้งชื่ออะไร ...เพราะมองดูอยู่ทุกวัน...จนมันบินไปแล้ว
    เมื่อก่อนมีบทเพลงว่า ..กาเหว่าเอยไข่ไว้ให้แม่กาฟัก....จนนางกาเกือบสูญพั นธุ์เพราะฟักทีไรก็เป็นลูกกาเหว่าทุกที..
    ด้วยมันสมองและสองขาของกาเหว่าก็เลยไปไข่ไว้กับรังนก เอี้ยง
    แม่นกเอี้ยงคงคุยกับพ่อนกบ้างละว่าทำไมลูกของเราตัวใ หญ่จัง กินก็เก่ง ตัวโตแล้วทำไมไม่บินสักที แถมบทเพลงที่ร้องก็แปลกๆ

...ลูกนกมีสามตัว ถูกตัวแข็งแรงเขี่ยพ้นวงโคจรไปสองตัว ตั้งแต่ยังไม่ลืมตาอ้าปากเนื่องจากรังมันเล็ก ไม่เหมือนรังนางกา

ตัวใหญ่คือลูกจอมปลอมที่ยังบินไม่ได้ครับ.....กับแม่ ของมัน

รูป รูป    
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

หัวโป่'s Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

สิ้นเดือนนี้ เตรียมรับกับภาระอันหนักอึ้งของตัวเอง รายจ่ายรอบตัว รายรับจิ๊ดเดียว สงสัยได้ค้น
    อะไหล่รถถีบออกมายาใส้แล้วกระมัง

นึกไปนึกมา ก็ไม่มีอะไรจะขายแล้ว ก็ดันขายไปหมดแล้วนี่ เหนื่อยนะเรา

รูป รูป  
    "ถ้าชอบ ก็ทำเถิด แต่อย่าทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนนะลูก"

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

กลับมาที่กทม.แล้วครับเพิ่งเอาเจ้าราเลย์26ไปฟิตเครื ่องใหม่ปั่นวนบางกรวย เย็นๆรถเยอะอันตรายเหมือนกันครับ
    หาอะไหล่ที่กระบี่อยากไปเหมือนกันแต่ติดที่ต้องนั่งร ถตู้กลับ10กว่าชั่วโมงเลยเถลไถลไม่ได้เดี๋ยวจันทร์นี ้ต้องไปจัดlandscapeงานหนังไทยเรื่องใหม่ของผู้กำกับ มะหมาที่จันทบุรีอีกแล้วคราวนี้ไปหนึ่งสัปดาห์น่าจะไ ด้surveyต้นไม้จัดสวนพ่วงรถถีบละครับ
    ส่วนสุดสัปดาห์นี้ต้องใช้เวลากับคนที่บ้านก่อนละครับ haha

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

วันนี้เปิดเวปthaimtb.com
    ไปเจอเค้าขายHumber กับ Raleigh Sport เค้าขาย หมื่นเจ็คพันบาท
    สภาพสวยมาก สมบรูรณ์มากๆ
    http://www.thaimtb.com/forum/viewtop...?f=185&t=67465

ในรูปอานBrooks รุ่น Swallow limited Edition
    ที่มีเพียง 999 ใบในโลก

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รถด่วน : 29-05-2009 เมื่อ 17:30
    박가희 & 손담비

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คืนนี้1ทุ่มที่สยามซอย3มีconcertวงพราวและ4เต่าเธอคร ับต้องไปเชียร์ครับวงรุ่นพี่ที่เริ่มเป็นตำนาน

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถด่วน อ่านข้อความ
    วันนี้เปิดเวปthaimtb.com
    ไปเจอเค้าขายHumber กับ Raleigh Sport เค้าขาย หมื่นเจ็คพันบาท
    สภาพสวยมากครับ
    http://www.thaimtb.com/forum/viewtop...?f=185&t=67465
    คุณรถด่วนน่าจะเป็นแถวตลาดน้อยผมแวะไปหลายครั้งเบาะb rooksน่าสนใจมากครับตอนนี้เก็บเงินอยู่

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    กลับมาที่กทม.แล้วครับเพิ่งเอาเจ้าราเลย์26ไปฟิตเครื ่องใหม่ปั่นวนบางกรวย เย็นๆรถเยอะอันตรายเหมือนกันครับ
    หาอะไหล่ที่กระบี่อยากไปเหมือนกันแต่ติดที่ต้องนั่งร ถตู้กลับ10กว่าชั่วโมงเลยเถลไถลไม่ได้เดี๋ยวจันทร์นี ้ต้องไปจัดlandscapeงานหนังไทยเรื่องใหม่ของผู้กำกับ มะหมาที่จันทบุรีอีกแล้วคราวนี้ไปหนึ่งสัปดาห์น่าจะไ ด้surveyต้นไม้จัดสวนพ่วงรถถีบละครับ
    ส่วนสุดสัปดาห์นี้ต้องใช้เวลากับคนที่บ้านก่อนละครับ haha
    ผู้กำกับเรื่องนี้ใช่ พี่ปุ๊ก พันธัม หรือเปล่าครับ ผมไม่แน่ใจว่ามะหมาใครกำกับแต่ พี่ปุ๊กเป็นเจ้าของพล็อตเรื่อง ตอนแรกจะใช้ชื่อเรื่อง "แก๊งข้างถนน"แต่มาเปลี่ยนทีหลัง
    '''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' '''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' '''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''' ''''''''''''''''''''''''''
    เบาะBrooksที่เซ่งง่วนฮง ตลาดน้อยก็ยังมีสั่งเข้ามาขายอยู่เรื่อยๆครับ แต่จะเล่นรุ่นลิมิเต็ด เอดิชั่น คงต้องสั่งจากเวปของBrooks เค้าเลยมั้งครับ ใบละหลายปอนด์ อะไหล่สปริง ก็มี ถ้าใครจะเข้าไปดาวน์โหลดแค็ตตาล็อคของปี2009ก็เข้าไป ได้เลยคับ
    http://www.brookssaddles.com/
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

รถด่วน's Avatar
    สถานที่
    Seoul
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

ผมไม่ค่อยแนะใจอ่ะครับพี่ไก่
    ส่วนเบาะรุ่นนี้ลองโทรไปถามมาแล้วครับ
    14,000.- บาท ตอนนี้เหลืออันเดียวในไทยแล้วครับ
    ส่วนรุ่นที่เป็นไทเทเนี่ยม 9100.- บาท
    รุ่นCrome 5,500.- บาท ครับ
    박가희 & 손담비

ขอบคุณ
    0

Cool

ใช่ครับคุณcrankหนังยังไม่มีชื่อไทยตามสไตล์หนังไทยป ัจจุบันชื่ออังกฤษชื่อ october sonataหนังพีเรียดครับ งานนี้ผมดูส่วนงานสร้างไม่ต้องอดนอนในกองถ่ายสบายใจค รับ
    ส่วนที่ตลาดน้อยถ้าใครชอบสุขภัณฑ์โบราณก็มีเหลืออยู่ ราคาสูงแต่สวยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gai1977 : 30-05-2009 เมื่อ 10:12

หน้าที่ 84 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 34 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 85 86 87 88 89 90 91 92 93 94 134 184 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks