Familia 1K Chiang Rai ฝากตัวด้วยครับ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: Familia 1K Chiang Rai ฝากตัวด้วยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Familia-MK อ่านข้อความ
    ฝนยังบ่ ตกคับ ยังบ่ได้แก้ปัญหาเรื่องความฮ้อนครับ กำลังเม๊กเต็ก ฝากกระโปรงอยู่คับ ตางขวามันปิดบ่าแตบ แต้คับผม c23

แนบเอกสาร 3516567

แนบเอกสาร 3516570

ผมก็โก่งเหมือนกันครับ ปิดฝากระโปร่งลืมผ่อ เหล็กคำฝามัน เต็งเอาลงหิ้มตาย เออนั้นลืมเหล็กคำฝามันเลยโก่งเหมือนกันเลยครับ ถ้าเรื่องความฮ้อนนี้ผมถ้าบ่ปล้นเอาไปฮื้อ ช่างผ่อล่ะก่าหา กรรมผมแต้เยี้ยบ่จ่างนี้นา

Junior Member Familia-MK's Avatar
    ขอบคุณ
    3

ลองแงะๆ แยงๆ ผ่ออย่างใดก็ ผ่อบ่าออกครับ ว่าเป๋นตี้อ่ะหยัง อาศัยตี้ใจ้เครื่องมือตี้พอจะหาได้ในโต้งนี้+วิชานัก ทำลายล้าง แบบครูลักพักจำมา กลั้นใจระเบิดมวลสารมันออกมาอย่างอี้หล่ะคับ แยกมวลสารตี้มันบ่าเข้ากั๋นอันเป๋นสาเหตุความบ่าแตบ ของฝากระโปรง ผ่อแล้วยัง c23 เหมือนเดิมครับ กลับไปชงกาแฟ แล้วมาจิบๆ พร้อมๆกับเหล่ๆ ดูมันกรายๆ ก็ยังบ่าเห็นความผิดปกติหรือสาเหตุแต่อย่างใด

Name:  DSC00041_resize.jpg
Views: 131
Size:  65.9 KB

ด้วยความเคารพครับ ชี้เป้าให้หน่อยครับ ควรจะ งมที่หมายเลขใดต่อไปดี

Name:  oo_resize.JPG
Views: 151
Size:  91.7 KB

Junior Member Familia-MK's Avatar
    ขอบคุณ
    3

ป๊าดดด โธ่ พูดถึงฝน ฝนก็มา แล้วก็ต้องรีบเก็บเหล่ามวลสาร รวมเอาไว้แล้วอพยพ ไปใหนดีเนี่ย
    มาถึงตอนนี้แล้วเรื่องฝากระโปรงที่ปิดไม่สนิท หรือทางเหนือเรียกว่า บ่แตบ นั้นยังไม่น่าเป็นห่วงเท่ากับเรื่องที่ ข้าพเจ้าจะประกอบมันเข้า่ไปได้เหมือนเดิมหรือปล่าว ถ้ามันประกอบไม่ได้หล่ะเวรกรรมหล่ะทีนี้

บ่นๆไปขณะพักรบ หลบฝน

Name:  DSC00043_resize.JPG
Views: 118
Size:  108.4 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Familia-MK : 20-06-2012 เมื่อ 16:55

ขอบคุณ
    3

เก็บตกจบแล้วจ๊ะ กว่าจะเต๊กมันลงให้แตบ ได้ก็มืดซุ้มลุ้มแล้วคับ อิ๊ดขนาดเน้อ จากนั้นก็ยัีดมวลสารต่างๆที่เหลือเข้าไปตี้เก่าของมั น สีท่าน๊อตจะเหลือผ้องนิ๊ อิอิ มืดซุ้มลุ้มละผ่อหยังก็บ่าหัน เฮ้อ! ไปจิบโอสถทิพย์บำรุงหัวใจ ก่อนนอนก่อนละเน้อ พี่น้องชาว mazda เก็บตกก็จบแล้วจ๊ะ

Name:  DSC00046_resize.JPG
Views: 123
Size:  68.2 KB

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Familia-MK อ่านข้อความ
    ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ต้อนรับด้วยไมตรียิ่ง รู้สึกอบอุ่นมากอาจจะตอบกระทู้กล่าวขอบคุณได้ช้า
    เพราะกลางทุ่งนะครับ เนตมันไม่ค่อยอยากเข้ามาเท่าไรอาศัยใจเย็นๆรอมันทะยอ ยเข้ามาตามอารม(ศิลปิน)ของมัน
    ประกอบกับตอนนี้ ผมกำลังใช้เสียม แงะๆ แทะๆ เกา แถวๆ หน้าเครื่อง อยู่คับ เฮ้อ!!! เ้หนื่อย!

อย่างไรก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ หากพูดจาให้การสื่้อสารผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย ตามประสาคนบ้านนา
    ขอบคุณอีกครั้งกับคำชี้แนะ และคำกล่าวต้อนรับจากทุกๆท่าน บ้านหลังนี้ อบอุ่นจริงๆ

แนบเอกสาร 3513763
    โอ๊ยยยยย อิจฉาอ้ายเมครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ลองแงะๆ แยงๆ ผ่ออย่างใดก็ ผ่อบ่าออกครับ ว่าเป๋นตี้อ่ะหยัง อาศัยตี้ใจ้เครื่องมือตี้พอจะหาได้ในโต้งนี้+วิชานัก ทำลายล้าง แบบครูลักพักจำมา กลั้นใจระเบิดมวลสารมันออกมาอย่างอี้หล่ะคับ แยกมวลสารตี้มันบ่าเข้ากั๋นอันเป๋นสาเหตุความบ่าแตบ ของฝากระโปรง ผ่อแล้วยัง c23 เหมือนเดิมครับ กลับไปชงกาแฟ แล้วมาจิบๆ พร้อมๆกับเหล่ๆ ดูมันกรายๆ ก็ยังบ่าเห็นความผิดปกติหรือสาเหตุแต่อย่างใด

Name:  DSC00041_resize.jpg
Views: 131
Size:  65.9 KB

ด้วยความเคารพครับ ชี้เป้าให้หน่อยครับ ควรจะ งมที่หมายเลขใดต่อไปดี

Name:  oo_resize.JPG
Views: 151
Size:  91.7 KB

เบอร์3 เอาไว้ก้ำบ่หื้อฝากระโปรงมันปิ๋วครับอ้าย ตัดออกไปได้เลย ส่วนเบอร์1 กับเบอร์ 2 อ้ายเมต้องนึกภาพเหมือนแกน x กับแกน y ครับ เพราะว่ามันสามารถปรับซ้าย-ขวา เงยหน้า เงยหลัง ยู้ไปตังหน้า ยู้ไปตางข้าง ลองเริ่มตี้ยึดน๊อตทีละกู้ครับ ยึดหลวมๆ แล้วก้อยๆขยับไปเรื่อยๆครับ ผมก็ทำแบบนี้ครับ เยี๊ยะคนเดียวก่เกยมาแล้ว หนักง่าววววว 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ลืมบอกอ้ายว่า แขนเบอร์1-2 ข้างละ4ฮู ก่เหมือนมีแกนxกับแกนyตึง4ฮูครับ ตั้งแค่2ฮูบ่ได้เน้อครับ ต้องตั้งตึงหมดครับ ลองดูครับโผมมม

ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    http://www.thaiscooter.com/forums/at...6&d=1340176911

เบอร์3 เอาไว้ก้ำบ่หื้อฝากระโปรงมันปิ๋วครับอ้าย ตัดออกไปได้เลย ส่วนเบอร์1 กับเบอร์ 2 อ้ายเมต้องนึกภาพเหมือนแกน x กับแกน y ครับ เพราะว่ามันสามารถปรับซ้าย-ขวา เงยหน้า เงยหลัง ยู้ไปตังหน้า ยู้ไปตางข้าง ลองเริ่มตี้ยึดน๊อตทีละกู้ครับ ยึดหลวมๆ แล้วก้อยๆขยับไปเรื่อยๆครับ ผมก็ทำแบบนี้ครับ เยี๊ยะคนเดียวก่เกยมาแล้ว หนักง่าววววว 555
    ครับผม เป๋นอย่างตี้ท่านวีแนะนำนี้แหล่ะครับ แต่ผมก็ลองผิดลองถูกกั๊นอย่างหมากั๊นเต่าจ๊าดดดเมินค ับ กว่าจะลงตั๋ว อ้อแห๋มอย่างคับ ตี้ ก้ำเบอร์ 2 ผมฮู้สึกว่ามันบ่าแตบแต้คับ ผมเลย งัดออกมา
    แล้วก็ เอาฆ้อน จดมันคับ ต๊าบๆๆๆๆๆ

Name:  DSC00045_resize.jpg
Views: 141
Size:  45.4 KB

แล้วก็ยัดเข้าไปก้ำฝากระโปรงเหมือนเดิมคับ กำนี้แตบแซ๊ป คับท่านวี ขอบคุณจ๊าดนัก วันพรุ่งนี้ว่าจะเต ผ่อเรื่องความฮ้อนจ๊ะใดก็บ่าดีลืมแวะมา กอยกำเน้อครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Familia-MK : 20-06-2012 เมื่อ 21:29

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ครับผม เป๋นอย่างตี้ท่านวีแนะนำนี้แหล่ะครับ แต่ผมก็ลองผิดลองถูกกั๊นอย่างหมากั๊นเต่าจ๊าดดดเมินค ับ กว่าจะลงตั๋ว อ้อแห๋มอย่างคับ ตี้ ก้ำเบอร์ 2 ผมฮู้สึกว่ามันบ่าแตบแต้คับ ผมเลย งัดออกมา
    แล้วก็ เอาฆ้อน จดมันคับ ต๊าบๆๆๆๆๆ

Name:  DSC00045_resize.jpg
Views: 141
Size:  45.4 KB

แล้วก็ยัดเข้าไปก้ำฝากระโปรงเหมือนเดิมคับ กำนี้แตบแซ๊ป คับท่านวี ขอบคุณจ๊าดนัก วันพรุ่งนี้ว่าจะเต ผ่อเรื่องความฮ้อนจ๊ะใดก็บ่าดีลืมแวะมา กอยกำเน้อครับ
    แต๊บแล้วบ่ ยินดีเน้ออ้าย จดเบียร์แล้วนอนเ**ยเน้อ 5555++

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ต้อนรับด้วยไมตรียิ่ง รู้สึกอบอุ่นมากอาจจะตอบกระทู้กล่าวขอบคุณได้ช้า
    เพราะกลางทุ่งนะครับ เนตมันไม่ค่อยอยากเข้ามาเท่าไรอาศัยใจเย็นๆรอมันทะยอ ยเข้ามาตามอารม(ศิลปิน)ของมัน
    ประกอบกับตอนนี้ ผมกำลังใช้เสียม แงะๆ แทะๆ เกา แถวๆ หน้าเครื่อง อยู่คับ เฮ้อ!!! เ้หนื่อย!

อย่างไรก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ หากพูดจาให้การสื่้อสารผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย ตามประสาคนบ้านนา
    ขอบคุณอีกครั้งกับคำชี้แนะ และคำกล่าวต้อนรับจากทุกๆท่าน บ้านหลังนี้ อบอุ่นจริงๆ

แนบเอกสาร 3513763

นี่ล่ะจอมยุทธ....ที่ริมบึงแห่งนี้ท่านมาลงข่ายดักปล าแน่ๆ55+
    มาสด้าพหนะท่านก็สวยงามจับใจ...
    เป็นยังไงล่ะ...เริ่มรักบ้านนี้หรือยัง....
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    นี่ล่ะจอมยุทธ....ที่ริมบึงแห่งนี้ท่านมาลงข่ายดักปล าแน่ๆ55+
    มาสด้าพหนะท่านก็สวยงามจับใจ...
    เป็นยังไงล่ะ...เริ่มรักบ้านนี้หรือยัง....
    มิกล้าๆ มิใช่จอมยุทธ ดอกท่าน เพียงแค่คนบ้านนาที่พึ่งพา familia 1k ในการเดินทางเข้าๆออกๆ บ้านนาเท่านั้นเองครับ
    เข้ามาพึ่งพิงบ้าน mazda แห่งนี้ ก็ได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นเป็นอย่างยิ่ง
    อาา... บ้าน mazda หลังนี้ช่างอบอุ่นนักอุดมไปด้วยความรู้ จากเหล่าแม่ทัพและขุนพล mazda ที่เรียบเรียงไว้
    ปนกับคำกระเซ้าเหย้าแหย่ฉันท์พี่น้องทำให้ไล่เรียงอ่ านอักษรเหล่านี้ไปอย่างไรก็ไม่เบื่อ

เสียดายที่ เนตบ้านนามันช้านักกว่าจะโหลดอ่านแต่ละกระทู้ช่างกิน เวลาไปมากจริงๆ

รถเล็กๆ คันนี้กลับนำพาให้ได้มาพบมิตรภาพอันยิ่งใหญ่ Ride With Pride ...
    ขอบคุณอีกครั้งครับกับไมตรีจากเหล่าแม่ทัพและขุนพล mazda ...

สู้ๅครับอ้ายเม