คนบ้ารถถีบคุยกัน(2) - หน้า 61

หน้าที่ 61 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 11 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 111 161 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบคุยกัน(2)

Verified Member pj's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    1

ช่วงนี้ยุ่งมากไม่ได้เข้ามาดูเลย เกือบพลาด พี่ผมเอากระเป๋าผ้า 2 ใบ แล้วก็เสื้อที่เคยคุยไว้ 1 ตัว น่ะครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ถุงผ้า มียอดสั่ง 28 ใบแล้วครับ ส่วนเสื้อคนบ้ารถถีบสงสัยพี่คงจะลืมไปแล้ว แต่เบอร์แอลยังคงเหลืออีกสองตัว เดี๋ยววันนี้จะโทรไปหาครับ
    ส่วนราคาถุงผ้าที่แน่นอนคงจะเป็นวันจันทร์นี้นะครับ แต่ก็คาดว่าราคาจะอยู่ที่ 60 บาทรวมสกรีนแล้ว ไม่รวมค่าส่งอีก 30 บาท(ส่งแบบลงทะเบียน ค่าส่ง28 บาท ค่าซองก็อยู่ใน60บาทแรก )
    สรุปโดยคร่าวๆว่า คนมารับเองก็เสียใบละ 60 บาท ส่วนคนที่ให้ส่งทางไปรษณีย์ เสียเพิ่มอีก30 บาทไม่ว่าจะซื้อ1ใบหรือ3ใบ
    การโอนเงินเอาไว้จะบอกรายละเอียดยอดโอนตอนวันจันทร์น ะครับ มีจุดทศนิยมเช่นเคย เช่นสั่ง1ใบให้ส่งด้วย ยอดโอนก็จะเป็น 90.1 บาท ( 60บวกค่าส่ง30) เป็นต้น
    ก็ต้องย้ำอีกครั้งหนึ่งนะครับ ว่าจะปิดรับการสั่งในวันศุกร์นี้ แต่ก็จะทำเผื่ออีกเล็กน้อย เพื่อกันเสียและหากจะมีคนอยากจะได้เพิ่มภายหลัง

Senior Member mka's Avatar
    สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

ตั้งแต่หมดฤดูฝนฝนก็หมดไปจริงๆ ธรรมดาต้องมีบ้างเช่นฝนชะช่อมะม่วงประมาณปีใหม่ นี่ก็พมดหนาวแล้วหมอกลงจัดมากเมื่อสองวันที่แล้ว ขี่รถเครื่องจะมองเห็นง่ายกว่า..............นึกว่าไ ปเที่ยวปายก็แล้วกัน(เห็นเค้าพูดกัน ของจริงใกล้ได้ไปแล้ว)
    ความจริงรถลูกผสมคันนั้นดูดี เนื้อเหล็กไม่เหมือนรถไทย ..ถ้าจะเหมาว่าเป็นรถต่อเองก็คงเป็นรถรุ่นแรกๆ การใช้อะหลั่ยจะเป็นของนอก เช่นตะเกียบที่ยังเหลือให้เห็น.....ถ้าถีบดีก็ไม่ต้อ งไปสนใจยี่ห้อ....เพราะเราทำไว้ถีบ......
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

utaa_67's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ครับอาจารย์อีกหน่อยหิมะตกในเมืองไทยคงไม่ใช่เรื่องเ กินจริงแล้วละครับ พี่วสันต์ครับ
    กระเป๋าผม 1ใบ+เสื้อเบอร์แอล 1ตัวถ้าพี่จะแถมสติ๊กเกอร์ให้ก็ไม่ขัดข้องครับพี่(อิ อิ)
    รับของวันที่1 ครับกันพี่ลืม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย utaa_67 : 29-01-2009 เมื่อ 09:33
    ......ใช้ชีวิตให้สนุก มีความสุขกับการทำจักรยาน......

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

วันที่ 1 กุมภาพันธ์ วันสถาปนาอุเทนถวาย ไม่รู้ว่าจะได้ไปหรือเปล่า ยังไม่กล้ารับปาก เนื่องจากตรงกับวันอาทิตย์ แต่ที่แน่ๆถุงผ้าทำไม่ทันครับ คิดว่าอย่างเร็วอาจจะเสร็จในปลายๆสัปดาห์หน้า หากบ้านใกล้ๆกับอาจารย์mka พี่จะฝากไปให้พร้อมๆกันลยก็ได้ ฝากเสี่ยแว่นไป เจอกันที่คลองถมแทบทุกเสาร์
    ตอนนี้กำลังทยอยลงข้อมูลจักรยานลงเวบคนบ้ารถถีบ ซึ่งวันนี้ได้ลงรูปภาพรถยี่ห้อต่างๆโดยลงเฉพาะช่วงคอ เนื่องจากปัญหาที่พบกันบ่อยๆก็คือรถได้มาไม่มีเพลท อยากรู้ว่ายี่ห้ออะไร ก็ต้องอาศัยวิธีดูหลายๆอย่างหนึ่งในนั้นก็คือการดูตำ แหน่งและจำนวนรูติดเพลท รวมไปถึงข้อต่อช่วงคอ
    หากจะลงรายละเอียดแบบเต็มคัน คงจะไม่ไหวแน่ เลยเอาข้อมูลเท่านี้ไปก่อน ภาพที่ใช้ส่วนนึง(ส่วนมาก)ก็เป็นรถของอาจารย์mkaที่เ คยไปถ่ายมาทำจดหมายเหตุคนบ้ารถถีบ ฉบับรวมภาพจักรยานโบราณนั่นแหล่ะครับ คงต้องขออนุญาตอาจารย์อีกครั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 30-01-2009 เมื่อ 07:10

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ยินดีด้วยครับพี่

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ยอดสั่งถุงผ้าเป็น30ใบแล้วครับ( มีน้องที่ปัตตานี5 ใบก่อนหน้านี้)และปทุม สั่งเอาไว้ด้วย2 ใบ บันทึกเอาไว้กันลืมครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    ขี่มั่วให้ทั่วกาญจน์ (จักรยานโบราณ..เสือภูเขา.)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant อ่านข้อความ
    ยอดสั่งถุงผ้าเป็น30ใบแล้วครับ( มีน้องที่ปัตตานี5 ใบก่อนหน้านี้)และปทุม สั่งเอาไว้ด้วย2 ใบ บันทึกเอาไว้กันลืมครับ
    มีของให้เล่นเรื่อยๆแบบนี้ดีครับ เป็นความผูกพันธ์เหมือนเป็นครอบครัวเดียวกัน
    ถึงแม้จะไม่ได้ร่วมโต๊ะอาหาร
    แถวนี้คึกคักดีครับ สำหรับจักรยาน ใครได้มาไม่แรงขายไม่แพงเป็นโดน แต่.......มีคันหนึ่ง
    เป็นคอมเรด มีนายดาบคนหนึ่งไปได้ซากมาปล่อยทิ้งไว้นานไม่ยอมเกิด ไอ้ผมมันก็ชอบปลุกให้มัน
    ตื่นพร้อมใช้งาน .ท่านนายดาบเกิดเงินร้อนมาขอซื้อคืนเอาไปซุกเมียไว้บ ้านแม่......เป็นปีๆ...อยู่ๆ
    ก็บอกว่าร้อนเงินให้มาช่วยซื้อหน่อย...เอ้า..เอาก็เอ าขอมื้อเดียวราคาทุนแทนดอกธนาคาร ..มาอยูกับผมเป็นปีๆอีกเหมือนกัน....เบรคไม่อยู่ก็หา อันใหม่มาเปลี่ยน...เอาฝุ่นชอล์คฝนใส่ให้หยุดดี ไฟไม่มีก็เอาไฟถอยสิบล้อมาใส่ แถมติดสติ๊กเกอร์คนบ้ารถถีบเข้าไปอีก....อยู่ๆบอกว่า ขอซื้อคืนวันมรา 5 ก.พ.มาเอา ...นึกไปนึกมามันกี่รอบกันแล้วนี่ ..บังเอิญผมมีอยู่สองคัน..เอาก็เอาไป....เห็นเซียนๆบ อกว่ามันคล้ายเดย์ตัน...ก็คันที่ถ่ายรูปลงหนังสือรวม ภาพนั่นแหละ....หรือพิศวาศ..แฮนด์ที่มีคำว่าเมด อิน อิงแลนด์ ....แต่ไม่ระบุยี้ห้อ.....ใครจะไปรู้.
    ...ปลูกทุกอย่างที่กิน.........กินทุกอย่างที่ปลูก.. .

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ใครที่นึกภาพคอมราดไม่ออก ก็ลองเข้าไปดูในเวบคนบ้ารถถีบนะครับ เมื่อวานลงภาพส่วนช่วงคอรถเอาไว้....
    เรื่องทำโน่นทำนี่ ส่วนตัวแล้วมีอยู่ในหัวอีกหลายโครงการ อยากทำโน่นทำนี่ เช่นเข็มกลัด อาร์ม(นี่ก็คิดไว้นานแล้ว) พวงกุญแจทั้งแบบทองเหลืองเคลือบเรซิ่นและทั้งแบบที่เ ป็นยางอ่อนๆ แต่ทั้งหมดทั้งสิ้น ก็ต้องใช้เงินทั้งนั้น และก็ต้องเป็นเงินเย็นด้วยสิ ที่จะต้องใช้สำรองจ่ายได้ ซึ่งก็จะกลับคืนมาเป็นเบี้ยหัวแตก รวบรวมให้กลับคืนมาเป็นก้อนได้ยาก เพราะเอาไปใช้ระหว่างทางหมด เรียกว่าทำเพราะความชอบและอยากจะทำมากกว่าครับ อย่างตัวเองก็อยากจะได้เสื้อ อยากจะได้กระเป๋าก็ต้องหาคนอื่นที่อยากจะได้ด้วยในจำ นวนที่พอ มาช่วยกันแชร์ค่าทำ เพราะจะทำบล็อคเพื่อที่จะสกรีนเสื้อแค่ตัวสองตัวมันก ็จะเกินไปหน่อย ตัวเองก็อาจจะต้องออกแรงมากกว่าคนอื่นสักหน่อย แต่ก็ไม่เป็นไร ใจมันชอบ หากวันไหนหมดสนุกแล้วก็คงต้องพักไปก่อน อย่างจดหมายเหตุ รวมภาพจักรยานก็คิดว่าจะสั่งทำครั้งนี้แล้วก็หยุดไปก ่อน มันชักจะเนือยๆแล้ว
    คนบ้ารถถีบ ผมว่ามันกระจายไปทั่วนะครับ มันไม่ใช่รูปแบบเหมือนชมรมทั่วไป ต่างคนต่างอยู่ หมายถึงสถานที่นะครับ แต่มีการติดต่อ คุยกันอย่างสม่ำเสมอ ทั้งทางโทรศัพท์หรือในเวบ หากมีข่าวคราวใดๆก็จะถึงกันตลอด เวลามีกิจกรรมก็จะมารวมตัวกันครั้งนึงตามแต่ว่าใครจะ สะดวกมา บางคนอยู่ไกลก็จะจัดส่งของมาร่วมก็มี ส่วนคนอยู่ใกล้ก็เอารถมาร่วมกัน ทั้งนั้นและทั้งนี้ ทั้งหมดไม่ได้มีการลงชื่อหรือเขียนใบสมัครทั้งสิ้น
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขอบคุณที่ชมครับน้องยอด
    กระทู้ที่น้องยอดเอารถเยอรมันมาลงพี่ก็เข้าไปชม สวยดีนะ ชอบรถแบบนี้ คือไม่รกมาก เอาแค่นี้พอ
    ตู้ที่ได้มา ตอนนี้ยังหาของใส่ไม่ได้เลย ตะเกียงก็มีตู้ใส่อยู่แล้ว ตอนนี้ก็วางเอาไว้โล่งๆไปก่อน เดี๋ยวก็เต็มเอง

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

บ่ายวันนี้จะออกไปซื้อถุงผ้าที่สำเพ็ง เยาวราชแล้วนะครับ คาดว่าสัปดาห์หน้าประมาณไม่เกินวันพุธ ก็จะเอาถุงผ้าไปสกรีน คาดว่าน่าจะเสร็จไปรับได้ประมาณวันศุกร์ นี่คือแผนก่อการที่วางเอาไว้...
    ดังนั้น คาดว่าจะแจ้งยอดคนสั่งรวมทั้งยอดโอนเงินในประมาณวันจ ันทร์นี้ หากทราบแล้วก็ต้องขอรบกวน โอนเงินมาให้ภายในสัปดาห์หน้านี้ก็ดี(สำหรับผู้ที่ต้ องส่งของให้) จะได้นำเงินไปจ่ายค่าสกรีนเค้า ต้องขอรบกวนแจ้งให้ทราบกันนะครับ.....
    ขออนุญาตประชาสัมพันธ์เวบคนบ้ารถถีบนิดนึง ว่า หลังจากที่ลงรูปภาพรถยี่ห้อต่างๆโดยเฉพาะช่วงคอรถแล้ ว ก็มีความคิดว่าจะเจาลงภาพแฮนด์รถยี่ห้อต่างๆเท่าที่จ ะรวบรวมมาได้ เพื่อเอาไว้สำหรับดูกัน
    เวบคนบ้ารถถีบ ก็จะเหมือนกับห้องสมุดห้องนึง ที่เราเก็บข้อมูลเอาไว้ใช้ยามจำเป็น.... ใครมีความคิดเห็นอย่างไร จะแนะนำก็บอกมาได้นะครับ จะได้นำไปปรับปรุง...

พี่ครับยังสั่งทันหรือป่าวครับ ขอ2 ใบครับ(ถ้ายังทัน)พอดีคอมเสียเลยไม่ได้เข้ามาดูครับ ขอบคุณครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ปิดยอดสั่งที่น้องน้องyoyo เป็นคนสุดท้ายนะครับ กระเป๋าซื้อมาทั้งหมด 41 ใบ เป็นสั่งจากในเวบจำนวน 34 ใบ ที่เหลือคนที่ทำงานสั่งครับ เดี๋ยววันนี้จะเปิดกระทู้แจ้งยอดโอนเงินค่ากระเป๋าคร ับ จะได้เอาไปจ่ายค่าสกรีนเค้า

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ห่างหายจากการคุยในกระทู้นี้หลายวัน แต่ไปคุยเรื่องถุงผ้าบ่อยไปหน่อย คงไม่ว่ากันนะครับ เมื่อวานนี้ไปรับถุงผ้ามาแล้ว ก็เป็นอันว่าภาระกิจชิ้นนี้เสร็จไปเก้าสิบเปอร์เซ็นต ์แล้ว เหลือเพียงแต่ส่งไปให้ถึงมือคนบ้ารถถีบทุกๆท่านก็เป็ นอันเสร็จสมบูรณ์ เมื่อวานนี้ก็เลยประเดิมสะพายถุงผ้ากลับบ้านด้วยความ ภาคภูมิใจ....
    จักรยานช่วงนี้ รถในบ้านเราดูเหมือนจะเงียบๆนะครับ ไม่ค่อยจะมีรถแปลก(แต่จริง) หรือรถหายาก(แต่จริงอีกนั่นแหล่ะ)โผล่มาให้ตื่นเต้นก ันเหมือนเมื่อก่อน ช่วงนี้จะมีก็แต่เพียงกระทู้ "เรียนเจ้าของ จยย. "ของคุณพล (ขออนุญาตเอ่ยนาม)ที่สร้างความคึกคักให้กับคอรถเดิมๆ สภาพดีๆและปีลึกๆ ซึ่งก็คงจะสร้างความสมใจให้กับหลายๆคน ก็เป็นอีกแนวทางหนึ่งในการเล่นรถ ในปัจจุบัน จากที่เมื่อก่อนรถจะหากันแต่ในบ้านเราเพียงอย่างเดีย ว สภาพอย่างไรก็เอากันแล้ว เดี๋ยวนี้ทั้งรถทั้งอะไหล่ หลายๆคนนำเข้ามาจากทางอีเบย์ ทั้งเอามาใช้เอง และทั้งเอามาขาย ทำให้มีของใช้ของแต่งเล่นกันมากขึ้น ก็ว่ากันไปครับ...

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 04-02-2009 เมื่อ 11:54

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไปลูกเสือตั้งแต่วันอาทิตย์แถวบ้านเก่า อ เมือง พอดีไปเจอฝรั่งสองคนขี่รถผ่านหน้าเลยถ่ายรูปมาฝาก .ตัวเองเกิดอาการอยากขึ้นมาบ้างก็ขับรถไปไว้บ้านรุ่ง ขึ้นคว้าจักรยานถีบไปถ่ายรูปที่เดียวกัน ไปกลับรวมแล้ว 100 กว่าโลนิดๆ.
    แต่เที่ยวกลับแย่หน่อยเนื่องจากไปกินข้าวที่ค่ายเกิด อาการอึดอัดเวลาก้มถีบ.......เลยได้บทเรียนว่าเวลาถี บรถให้กินน้อยๆ..

รูป รูป    

หน้าที่ 61 จากทั้งหมด 222 หน้า แรกแรก ... 11 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 71 111 161 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks