บางแค: ไรด์วิธไพรด์ - หน้า 29

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 79 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บางแค: ไรด์วิธไพรด์

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หลังจากที่เบียร์เข้าาปาก ข้าวเหนียวเข้าไปเรียงตัวอยู่ในท้อง ผมกับท่านนันก็พร้อมจะออกเดินทางไปลพบุรี ยามราตรีนี้แล...

ก่อนจะออกทัพก็มาตรวจดูระบบอีกครั้งว่าเครื่องยนต์แล ะกลไกยังทำงานอยู่ดีมั้ย

ไฟหน้าต้องตั้งใหม่ หมายถึงองศายังไม่ได้ที่ของมัน ไฟหน้ามันกินมาทางขวามากไปหน่อยต้องตั้งใหม่ครับ

แล้วเราก็ออกเดินทางกันอีกแล้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ภาพนี้ผมตั้งชื่อให้ว่า ไม่หวั่นแม้วันมามากครับ เพราะว่าเขาห้ามกินแอลกอฮอลล์ครับที่กรุงเทพฯเขามีกา รเลือกตั้งครับ แต่ผมก็ได้คุกเข้าอ้อนวอนเด็กเสริฟว่า ถ้าพี่ไม่ได้กินเบียร์ภายในคืนนี้ พี่จะลงไปหมุนติ้วๆๆๆกับพื้นและก็จะกระทึบเท้าชักดิ้ นชักงอจนกว่าน้องจะเอาเบียร์มาเสริฟพี่กับเพื่อนพี่ค รับ น้องคนนั้นก็บอกว่า เชิญคุณเมิงลงไปดิ้นได้เลย 55555

เอ้าดื่ม......

ขนแก้ว แลกลิ้น

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ถามอีกนิด ท่านแม่ทัพคิดจะทำคอนโซลกลางไหมค๊ะ

แล้วมันจะแคบไหมค๊ะ
    ไม่คิดครับ แต่ถ้าเจ๊ปุ๊จะใส่เครื่องเสียงต้องทำครับแต่ถ้าใส่แอ ร์ก็เปิดเก๊หน้าไม่ได้ครับ หรือต้องดัดแปลงเก๊หน้าครับ ของผมถ้าจะทำเครื่องเสียงป้าแดงผมขอแค่3ทางตรงเสาประ ตูซ้าย+ขวาและsub box+แอมป์ก็พอครับ แทบจะไม่มีที่เลยครับ รถแคบบบบบบบบบบบบบบบบมาก

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ขนแก้ว แลกลิ้น
    ท่านนันแฟนเจ๊ปุ๊ พอเบียร์เข้าปากก็โชว์ทักษะการขับรถให้ผมดู ท่านนี้ท่านนันบอกว่าเป็นท่ายากครับ คนธรรมดาทำไม่ได้ครับ ผมกลัวมากเลยครับ ปล่อยมือออกจากพวงมาลัยแล้วชู4นิ้วสองมือครับพี่น้อง .....5555 อ้าว นึกว่ามอ'ไซด์ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

แล้วปัญหาก็เกิดขึ้นจนได้ครับ ท่านนันตรวจพบว่าฮีตขึ้นครับ ความร้อนขึ้นสูงมากเลยจอดรถตรวจดูกันก็พบว่า ปั้มน้ำรั่วครับ มีน้ำเดือดซึมออกมา แย่แล้วสิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไม่คิดครับ แต่ถ้าเจ๊ปุ๊จะใส่เครื่องเสียงต้องทำครับแต่ถ้าใส่แอ ร์ก็เปิดเก๊หน้าไม่ได้ครับ หรือต้องดัดแปลงเก๊หน้าครับ ของผมถ้าจะทำเครื่องเสียงป้าแดงผมขอแค่3ทางตรงเสาประ ตูซ้าย+ขวาและsub box+แอมป์ก็พอครับ แทบจะไม่มีที่เลยครับ รถแคบบบบบบบบบบบบบบบบมาก
    นั่งๆดู รูปป้าแดง ไปๆ มาๆ เริ่มปวดสมองอีกรอบ

แล้วเครื่องเสียงเจ๊จะไปไว้มันตรงไหนหว่า

ตอนแรกเข้าใจว่าด้านหลังกับเบาะน่าจะมีพื้นพี่พอควร

แต่ดูดีๆ เบาะติดกับกระจกหลังเกือยสนิท

ขอดูตำแหน่งติดแอร์ด้วยค๊า

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เราจึงลดความเร็วลงแล้วก้ขับรถไปในลักษณะประคองไปเรื ่อยๆครับ จากที่เคยขับ180กม/ชมเหลือ160/ชมครับ 5555 โม้ครับ เหลือความเร็วแค่80กม/ชมจาก100กม/ชมครับ อิอิ

แต่เราก็ยังพลาดเรื่องหนึ่งครับ เราลืมซื้อเบียร์ติดไว้ในรถครับ 55 ล้อเล่นครับ ลืมซื้อน้ำใส่ไว้ในรถครับ อันนี้เตือนทุกท่านเลยนะครับ จะรถเก่าหรือรถใหม่ควรจะมีน้ำติดรถไว้ครับ เวลามีเรื่องเกี่ยวกับความร้อนจะช่วยท่านได้แน่นอน

ต้องไปตกระกำลำบากจอดรถที่ศาลาพักริมทางเพื่อให้เครื ่องเย็นครับแล้วก็ไปซื้อน้ำมาเติมกันก็พอกลับบ้านได้ แต่สถานที่ๆเราไปจอดรถริมทางนั้น เป็นเส้นทางวัดใจครับเพราะมึดและอันตรายมาก ท่านนันเคยจะโดนจี้แถวนี้ครับ ผมก็กลัวนิดๆแต่ก็ไม่มีอะไรครับ ก็ผ่านพ้นไปได้ครับ

ท้ายสุดก็ถึงบ้านท่านนันอย่างปลอดภัยและผมก็กลับมากร ุงเทพฯอย่างปลอดภัยเช่นกันครับ ก็ฝากป้าแดงไว้กับท่านนันช่วยปรับจูนให้กลับมาสมบูรณ ์สุดๆอีกครั้ง ผมสัญญาว่าจะเขียนจดหมายถึงป้าแดงบ่อยๆครับและก็บอกป ้าว่าไม่ต้องห่วงเรื่องอีพรหล้า เด็กสังกัดป้าแดงไม่มีวันถอดใจแน่นอน...หุหุ

Ride With Prideครับพี่น้อง........

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอดูตำแหน่งติดแอร์ด้วยค๊า
    อีเจ๊มาเบิ่งที่บ้านข้อยเลยแหม๊...

อยู่ระหว่างเก๊กับวิทยุครับ และก็ถัดจากเบรกมือครับ อ้อ...เบรกมือก็สำคัญนะเจ๊

อยู่ในรูหนูหนีนี้ครับ

ล้อเล่นครับ อยู่ตรงนี้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

นั่งๆดู รูปป้าแดง ไปๆ มาๆ เริ่มปวดสมองอีกรอบ

แล้วเครื่องเสียงเจ๊จะไปไว้มันตรงไหนหว่า

ตอนแรกเข้าใจว่าด้านหลังกับเบาะน่าจะมีพื้นพี่พอควร

แต่ดูดีๆ เบาะติดกับกระจกหลังเกือยสนิท
    ด้านหลังแคบมากครับ พอใส่เครื่องมือได้ ถ้าจะทำเมก้าโปรเจคต้องเจาะกระบะไปเลยครับ จริงๆแล้วท่านต้องทำคอนโซลกลางครับรับรองใส่ลำโพงได้ หลายดอกเลยครับ แล้วย้ายแอร์ไปไว้ใต้เก๊หน้าแล้วเก๊หน้าออกแบบเป็นที ่เก็บfrontและแอมป์ไปเลย ชุดควบคุมทุกอย่างยัดใส่ในเก๊ให้หมด อิอิหรือไม่ก็ยกเบาะให้วางแอมป์ได้ก้ดี แต่ผมดูแล้วมันติดครับ ต้องทำขาให้สูงขึ้นครับ แผงประตูก็ใส่ได้แต่ระวังน๊อตหลุดนะครับ 5555

ด้านหลังแคบมากครับ พอใส่เครื่องมือได้ ถ้าจะทำเมก้าโปรเจคต้องเจาะกระบะไปเลยครับ จริงๆแล้วท่านต้องทำคอนโซลกลางครับรับรองใส่ลำโพงได้ หลายดอกเลยครับ แล้วย้ายแอร์ไปไว้ใต้เก๊หน้าแล้วเก๊หน้าออกแบบเป็นที ่เก็บfrontและแอมป์ไปเลย ชุดควบคุมทุกอย่างยัดใส่ในเก๊ให้หมด อิอิหรือไม่ก็ยกเบาะให้วางแอมป์ได้ก้ดี แต่ผมดูแล้วมันติดครับ ต้องทำขาให้สูงขึ้นครับ แผงประตูก็ใส่ได้แต่ระวังน๊อตหลุดนะครับ 5555
    พูดไปไม่รู้ท่านแม่ทัพจะเชื่อเจ๊หรือปล่าว

e มรกต ยังเหมือนเศษเหล็กอยู่เลย

แต่ e เจ๊ เข้าออกร้านเครื่องเสียงยังกับรถจะเสร็จพรุ่งนี้

ถ้าร้านเครื่องเสียงเห็นรถเจ๊ ตอนนี้

มันคงไหลหนีไปไกลๆ อีกสัก ครึ่งปี

ค่อยเข้ามาร้านพี่ก็ได้ 555555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เราจึงลดความเร็วลงแล้วก้ขับรถไปในลักษณะประคองไปเรื ่อยๆครับ จากที่เคยขับ180กม/ชมเหลือ160/ชมครับ 5555 โม้ครับ เหลือความเร็วแค่80กม/ชมจาก100กม/ชมครับ อิอิ

แต่เราก็ยังพลาดเรื่องหนึ่งครับ เราลืมซื้อเบียร์ติดไว้ในรถครับ 55 ล้อเล่นครับ ลืมซื้อน้ำใส่ไว้ในรถครับ อันนี้เตือนทุกท่านเลยนะครับ จะรถเก่าหรือรถใหม่ควรจะมีน้ำติดรถไว้ครับ เวลามีเรื่องเกี่ยวกับความร้อนจะช่วยท่านได้แน่นอน

ต้องไปตกระกำลำบากจอดรถที่ศาลาพักริมทางเพื่อให้เครื ่องเย็นครับแล้วก็ไปซื้อน้ำมาเติมกันก็พอกลับบ้านได้ แต่สถานที่ๆเราไปจอดรถริมทางนั้น เป็นเส้นทางวัดใจครับเพราะมึดและอันตรายมาก ท่านนันเคยจะโดนจี้แถวนี้ครับ ผมก็กลัวนิดๆแต่ก็ไม่มีอะไรครับ ก็ผ่านพ้นไปได้ครับ

ท้ายสุดก็ถึงบ้านท่านนันอย่างปลอดภัยและผมก็กลับมากร ุงเทพฯอย่างปลอดภัยเช่นกันครับ ก็ฝากป้าแดงไว้กับท่านนันช่วยปรับจูนให้กลับมาสมบูรณ ์สุดๆอีกครั้ง ผมสัญญาว่าจะเขียนจดหมายถึงป้าแดงบ่อยๆครับและก็บอกป ้าว่าไม่ต้องห่วงเรื่องอีพรหล้า เด็กสังกัดป้าแดงไม่มีวันถอดใจแน่นอน...หุหุ

Ride With Prideครับพี่น้อง........
    อย่าห่วงเลยครับท่านวี ท่านไว้ใจผมขนาดนี้ ผมก้อจะทำให้ดีที่สุดเลยครับ.....

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

พูดไปไม่รู้ท่านแม่ทัพจะเชื่อเจ๊หรือปล่าว

e มรกต ยังเหมือนเศษเหล็กอยู่เลย

แต่ e เจ๊ เข้าออกร้านเครื่องเสียงยังกับรถจะเสร็จพรุ่งนี้

ถ้าร้านเครื่องเสียงเห็นรถเจ๊ ตอนนี้

มันคงไหลหนีไปไกลๆ อีกสัก ครึ่งปี

เอาเวลาไปไล่บี้ช่างให้ทำรถดีกว่ามั้ยเจ๊....
    ปล..เวลาขับ8แรง เจ๊ไม่มีอารมณ์มานั่งเปิดเพลงฟังหรอกครับเชื่อผมดิ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมเชื่อเจ๊ครับเพราะเคยติดตาม มหากาพย์ เจ้าชายเกิบเหลืองที่มีหน้าตาเป็นอาวุธมาช้านาน รถของเจ้าชายแต่ละคันนั้น ถ้าแยกงบเครื่องเสียงออกมาผมว่าเอาไปถอย8แรงในปฐพีนี ้ได้หลายคันเลยครับ - -"

ไม่แปลกใจครับที่เจ๊ปุ๊จะเตรียมของแต่เนิ่นๆ แต่คงเนิ่นๆไปหน่อยครับ 555 เอาเป็นว่า ผมรอโปรเจคหน้ามาสด้า1000 เสมิร์ฟน้อยของท่านด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าถึงตอนนั้นเจ๊ปุ๊จะยังรักมาสด้าอยู่หรือเปล ่าหน๊อ...

ตอนนี้ผมเห็นสัญญาณการขยับตัวของยักษ์และคูเป้ครับ ผมได้กลิ่นกระแสคูเป้และยักษ์น้อยกำลังจะมากลบกระแสก ระบะครับ แต่ท่านสหายทั้งหลายไม่ต้องกังวลนะครับ ผมกวาดอะไหล่RX-4และCoupeมาตุนตั้งแตชาติที่แล้วละครับ และก็ไม่ได้เอาไว้ขายด้วยครับ ให้ลูกเชดูยามเหงาครับ ยังไงก็เอาไว้เคาะหัวไอ้เดฟได้แน่นอน - -"

รู้จักวีหนวดบางเก๋บ่อ้าย...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อย่าห่วงเลยครับท่านวี ท่านไว้ใจผมขนาดนี้ ผมก้อจะทำให้ดีที่สุดเลยครับ.....
    อ่านแล้วชื่นใจครับ เด็กสังกัดเจ๊ปุ๊นี่ระดับเทพทั้งนั้นครับ 555555

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 79 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks