เอามาให้ อ่าน คับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เอามาให้ อ่าน คับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ก็วงการClassic เดี๋ยวนี้เปลี่ยนแปลงไปเยอะมาก
    ถ้าไปในทางที่ดีก็ดีนะครับ.........แต่ถ้าไปทางที่แย ่ก็ย่อมเป็นธรรมดากับยุคสมัยปัจจุบันครับ

ก็องชัยนาท's Avatar
    สถานที่
    ก็องอะไหล่ยนต์
    ขอบคุณ
    0

พวกคลาสสิคแว้น...คงต้องเรียนรู้ใหม่แล้วครับ
    ความเจ๋งของวงการวัดที่ คุณมีเพื่อนที่เอาไว้คุยเรื่องอะไหล่ ไม่ใช่มีไว้ดักตีกันตามงาน
    ความเจ๋งของวงการวัดที่ ผู้คนที่คุณขับผ่านเค้ายิ้มให้เวลาคุณผ่านไปแล้ว ไม่ใช่ด่าแม่เวลาคุณเร่งคันเร่งจนเสียงดังไปอีกสามโล ก
    ความเจ๋งของวงการวัดที่ คุณทำตัวเป็นประโยชน์ต่อพ่อแม่+ครอบครัว+สังคม ไม่ใช่อาร์มมากมายที่ติดที่เสื้อคุณ
    ความเจ๋งของวงการวัดที่ รถคุณซื้อมาเองด้วยเงินของตัวเอง ไม่ใช่ขโมยเงินพ่อ+แม่ หรือลักขโมยคนอื่นเค้ามา
    ขอให้วงการนี้ยืนยาวตราบนานเท่านาน วงการนี้เกิดก่อนเรา อย่าให้มันหมดในยุคพวกเราเลยคับ
    ก็อง 081-0392319 โทในเวลา 7.00-22.00 นอกนั้นพักผ่อนครับ
    ลูกค้าท่านใดมีอาการแบบนี้
    ต่อรองหน้าบอร์ด ให้แฟนโทมาอ้อน เกรียน+ต่อราคาไร้เหตุผล
    กลัวผมโกง ยิงให้โทกลับ *222มาให้ออกค่าโทให้
    ถ้าคุณเป็นกรณีข้างบนไม่ต้องโทมานะคับ...ขอร้อง
    ของถูกและดีไม่มีในโลก ต้องถูกและดีแบบมีเหตุผล
    ที่อยู่ นิรวิทธ์ ร่มโพธิ์ 128 ม.1 ต.ดอนกํา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140
    ธ.กสิกรไทยสาขาสรรคบุรี ออมทรัพย์ 186-225-1284
    [email protected]
    http://www.facebook.com/?ref=logo

มากมายSka's Avatar
    สถานที่
    ลูกแม่จันทร์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ก็องชัยนาท อ่านข้อความ
    เมื่อ 10 ปีที่แล้วที่ผมเริ่มเข้ามาวงการนี้ด้วย ซีทะเบียนคันแรก ราคา 1200 บาท...ย้ำ 1200 บาท
    เอาไปทำที่อู่แถวบ้าน ช่าง+คนมาซ่อมรถล้อผมกันทุกวัน รถเก่า+แก่ เอามาซ่อมหรือเอามาทำซาเล้ง
    หาอะไหล่เองไม่มี internet ไม่รู้จักรุ่นใหญ่ในวงการ โดนหลอก+ฟันมาเพียบ
    พอทำเสร็จก็ขับไปไหนต่อไหน มีแต่คนรัก+คนชอบ คนแก่ก็ชม สาวสาวก็หลงใหล
    มาวันนี้สิคับ...10ปีผ่านไป ไปอู่เดิม เอาซีทะเบียน+เดิม ไปทำ ผมซื้อมาหมื่นกว่า
    เด็กเอารถซีวางเครื่อง+แต่งซิ่งซ่อม ถามผมว่าพี่ขี่ได้ไงรถเดิม มันไม่เจ๋ง+ไม่แรง ออกทริปไม่ได้
    สรุปครับ ถามตัวคุณเองนะคับ ว่าเล่นรถด้วยความสุขใจ หรือเล่นให้คนอื่นยอมรับคุณ
    ไม่มีใครว่าคุณหรอกถ้าคุณจะขับรถไปเที่ยว+กินเหล้า
    แต่ที่ท่อดัง No-Book กระจกไม่มี ไฟเลี้ยวไม่มี ใบขับขี่ไม่มี...ถ้าเกิดอะไรขึ้นกับตัวคุณคุณรับผิดช อบไหวไหม
    ทำอะไรอย่าให้คนอื่นเดือดร้อนกับสิ่งที่พวกคุณบอกคนอ ื่นว่า ข้าคือ classic...แค่นั้นพอ
    เด็กแถวบ้านผม บางคนถามรุ่นที่มันขับมันยังตอบผมไม่ได้เลย รู้แค่ว่า ลูกโต โมแคม ยืดชัก ท่อร้านไหน
    คุณจะต่างอะไรกับเด็กแว้นเปลี่ยนของเล่นกันไม่ทราบคั บ...ถ้าแรงไปขออภัยนะที่นี้ด้วยคับ
    ถูกใจมากครับ ทุกวันนี้ผมยังขี่c200เครื่องเดิมเลยครับ ไปได้ไกลกว่าที่ใครๆคิด

Senior Member joenoysazz's Avatar
    สถานที่
    Godzila Yasothon Cassic Club
    ขอบคุณ
    0

มันรู้ดียังไงครับถึงมาว่าพวกเราแบบนี้เราไม่ได้ไปขอ ข้าวมันกิน หรือไขอเงินมาเติมน้ำมันนิครับ

โทร 0827819078 24ชม.
    [/COLOR]

[

apsolute12's Avatar
    สถานที่
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

กระทู้นี้ มีสาระ

ผมว่า ที่หลังเราแบ่งแยก รถมอไซค์คลาสสิคเหมือนพวกรถยนต์คลาสสิคดีมั้ยครับ
    *ถ้ารถเดิมก็ใช้คำว่าเดิม
    *ถ้าเอามาแต่งแบบบ้าพลัง เรียก เรโท ดีมั้ย

ยกตัวอย่างเวลาลงขายครับ ถ้ารถเดิมก็ใช้คำว่า c70เดิม
    ถ้าแต่งแนวแว้น ใช้คำว่า c70 เรโท ดีมั้ยครับ จะได้เข้าใจง่าย
    ส่วนสาวก คาเฟ่ โมตาด พวกนี้เวลาเค้าลงขายรถเค้ามีคำต่อท้าย มันเข้าใจง่ายดี เช่น ขาย jx110 cafe

ความคิดผมนะครับ ไม่ถูกใจก็อย่าด่ากันนะครับ
    อย่าเอารถเก่าไปแว้นเลยครับ ชื่อก็บอกแล้วรถเก่า
    ถ้าอยากแว้นไปหาสองจังหวะเลยครับ แว้นได้สมใจ ได้ตายเร็วแน่ หาพวก nsr kr พวกนี้ครับ
    ภูเก็ตคลาสสิคคลับ
    ก่อนที่คุณจะชี้นิ้วประณามคนอื่น
    จงแน่ใจเสียก่อนว่า....มือของคุณสะอาดพอ....!!

บริการนำเที่ยวในภูเก็ตและใกล้เคียงโทร 0865734921.ไกด์ แอ็ฟ

ผมขับรถเก่าคลาสสิค แต่บางครั้งก็แอบมองสาวสก๊อย

T-service's Avatar
    สถานที่
    บางกรวย
    ขอบคุณ
    0

ลองเอามาให้พริจารณาครับว่าด้านไหนคือคลาสสิค

คลาสสิคคืออะไร มันคือใจครับ ใจที่รัก
    รถเก่าๆเดิมๆไม่ใช่ว่าจะขับไม่ได้ไปไหนไม่ได้
    แล้วทำไมคนสมัยก่อนเค้าไปไหนต่อไหนได้เป็นร้อยๆกิโลเ มตรโดยที่ว่า
    สมัยก่อนนั้นบ้านเรือนยังไม่มีมากขนาดนี้ อู่ซ่อมก็ไม่ได้มีมากเหมือนเซเว่นอย่างเดียวนี้
    ปั้มน้ำมันก็ไม่ใช่จะถี่กันอย่างนี้ แล้วทำไมเค้าถึงยังขับขี่รถในสมัยนั้นกันได้
    แล้วทำไมรถในยุคสมัยนั้นก็ยังขับมาได้จนถึงทุกวันนี้ บางคันก็ร่วงเวลามาแล้วกว่า40ปี
    มันคืออะไรที่ผู้ผลิตเค้าคำนวนมาแล้วว่ามันใช้ได้ถูก ต้องตามสเปค
    ไม่ใช่ว่าจะมาคว้านลูกโต ยืดชัก ควักวาร์ว ผ่าท่อ ล้อเล็ก แล้วมันจะใช้ได้สักกี่น้ำครับ

ผมเลิกวิ่งทริปตามงานมานานมากแล้วครับจนจำไม่ได้ว่าท ริปสุดท้ายคือที่ไหนเพราะอะไรน่ะรึ
    เพราะสังคมมันเปลี่ยนไปครับ ภาพลักษ์ของคลาสสิคมันไปอยู่ในด้านลบเสียแล้ว
    กลายเป็นว่าไม่ใช่รถที่น่ายกย่องตามถนนเหมือนสมัยก่อ นที่ว่า"รถเก่าแต่มาได้ไกลนะพ่อหนุ่ม"
    แต่กลับเป็น"ไอ้พวกนี้อีกแล้ว" ลองหันมาดูตัวเองครับว่าใจคุณรักอะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย T-service : 08-05-2012 เมื่อ 02:13

ติดต่อสอบถามก่อนรับบริการได้ครับ
    277-2-49072-3 ธนาคารกสิกรไทย สาขาบรางกรวย
    นาย จักรกริศน์ กริศแก้วประดิษฐ์ (JAKKRIT KRITKAEWPRADIT)
    0955523550 เบอร์นี้เท่านั้น

Senior Member Chocolatechip's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมความเห็นจากพี่ๆหน่อยครับ ตอนนี้ผมมี K125 M2 Nobook อยู่หนึ่งคน คันนี้ใช่งานแค่ไม่เกิน 200 เมตรต่อวันครับ ขับไปกลับหน้าซอยท้ายซอยซื้อของ ทำเป็นดำด้านทั้งคัน แบบนี้ถือว่าแว้นซ์ไหมครับ ผมเพิ่งลองมาเล่นรถแบบนี้ชอบใน ความเก่าของมันอะครับ ถ้าเราจะเล่นรถพวกนี้อย่างแรกเราต้องศึกษาเรื่องอะไร บ้างครับ ผมชอบรูปข้างบนมากๆเลยครับ สะท้่อนเลย ผมเคยเห็นตามงานดนตรี รูปบนขวาสุดมีเยอะแยะมากครับ

อีกอย่างคือตอนนี้ผมมีงบประมาณ 2.5-3 หมื่นอะครับ ผมไปเจอ MZ เครื่อง GL 100 Nobook เหมือนกัน ผมสนใจอะครับ ชอบรูปทรง MZ แต่ว่าไม่มีเงินถึงขนาดนั้นถ้าแบบนี้เราซื้อมาเล่นมั นจะอยู่ในหมวดพวกนั้นหรือป่าวครับ หรือว่าเก็บเงินซื้อทะเบียนไปเลย แต่แพงอยู่เหมือนกัน

แนะนำหน่อยนะครับ ไม่ถูกใจตรงไหน ต่อว่าได้นะครับผมจะถือเป็นคำสอน
    มือใหม่ครับผม ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ พี่ๆน้าๆ ^^

ก็องชัยนาท's Avatar
    สถานที่
    ก็องอะไหล่ยนต์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joenoysazz อ่านข้อความ
    มันรู้ดียังไงครับถึงมาว่าพวกเราแบบนี้เราไม่ได้ไปขอ ข้าวมันกิน หรือไขอเงินมาเติมน้ำมันนิครับ
    ถูกครับ...ถ้าเราทำตัวดีไม่มีใครมาว่าเราได้หรอก
    แต่สิ่งที่เจอในงานที่จัดกันทุกเสาร์-อาทิตย์
    วัยรุ่นชายผมเกรียน วัยรุ่นหยิงผมติ่งหู ซ้อนกันไปโดยที่บางคนคำนำหน้ายังเป็น ด.ช ด.ญ. อยู่เลย
    ยกเบียร์ดื่นกันไประว่างทาง ถึงงานก็ซดกับแบบไม่กลัวเวลาขับกลับบ้าน
    พกมืด+ปืน+ไม้ติดตัวไป ไปหาเพื่อนหรือไปกู้ชาติก็ไม่รู้
    มีการขายสิ่งเสพย์ติด กัญชา ยาบ้า อย่างอื่นที่ผิดต่อกฎหมายบ้านเมือง...ข้อนี่เคยเจอมา กับตัวเดินมาถามเลยพี่เอาไหม ขายแบบขายขนมเลย
    ขับรถเที่ยวได้ไม่มีใครว่าหรอก แต่แค่เคารพความรู้สึกของผู้อื่นบ้าง ใจเค้าใจเรา...
    ก็อง 081-0392319 โทในเวลา 7.00-22.00 นอกนั้นพักผ่อนครับ
    ลูกค้าท่านใดมีอาการแบบนี้
    ต่อรองหน้าบอร์ด ให้แฟนโทมาอ้อน เกรียน+ต่อราคาไร้เหตุผล
    กลัวผมโกง ยิงให้โทกลับ *222มาให้ออกค่าโทให้
    ถ้าคุณเป็นกรณีข้างบนไม่ต้องโทมานะคับ...ขอร้อง
    ของถูกและดีไม่มีในโลก ต้องถูกและดีแบบมีเหตุผล
    ที่อยู่ นิรวิทธ์ ร่มโพธิ์ 128 ม.1 ต.ดอนกํา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140
    ธ.กสิกรไทยสาขาสรรคบุรี ออมทรัพย์ 186-225-1284
    [email protected]
    http://www.facebook.com/?ref=logo

ล้อเล็กๆ's Avatar
    สถานที่
    เด็กโบ(ลาน) Classic bike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ก็องชัยนาท อ่านข้อความ
    ถูกครับ...ถ้าเราทำตัวดีไม่มีใครมาว่าเราได้หรอก
    แต่สิ่งที่เจอในงานที่จัดกันทุกเสาร์-อาทิตย์
    วัยรุ่นชายผมเกรียน วัยรุ่นหยิงผมติ่งหู ซ้อนกันไปโดยที่บางคนคำนำหน้ายังเป็น ด.ช ด.ญ. อยู่เลย
    ยกเบียร์ดื่นกันไประว่างทาง ถึงงานก็ซดกับแบบไม่กลัวเวลาขับกลับบ้าน
    พกมืด+ปืน+ไม้ติดตัวไป ไปหาเพื่อนหรือไปกู้ชาติก็ไม่รู้
    มีการขายสิ่งเสพย์ติด กัญชา ยาบ้า อย่างอื่นที่ผิดต่อกฎหมายบ้านเมือง...ข้อนี่เคยเจอมา กับตัวเดินมาถามเลยพี่เอาไหม ขายแบบขายขนมเลย
    ขับรถเที่ยวได้ไม่มีใครว่าหรอก แต่แค่เคารพความรู้สึกของผู้อื่นบ้าง ใจเค้าใจเรา...
    เด็กโบ(ลาน) จงเจริญ
    พี่น้องและผองเพื่อน

0857502001.......แบงค์_DaXคับ
    นัฐพล ตอสกุล 291 ม.13 ต.กุดเค้า อ.มัญจาคีรี จ.ขอนแก่น 40160

Senior Member ppt_1985's Avatar
    สถานที่
    ชอบ เช รัก แอ๊ด
    ขอบคุณ
    0

ท่ามันจาสติสตางค์ ไม่ดี แน่ๆ
    พวกออกทริป ใช่ว่าจาไม่เรียน นะเว้ย (บางคนจบสูงกว่าพ่อกับ********คุณอีก)
    เคยออกทริปไปพัทยา หลายปีก่อน เจอ หมอด้วย เขายังขับ c ออกทริปเลย
    สงสัยนะคัฟว่า พวกเรา ขับรถ ทับ หัว พ่อ แม่ มัน ไง ถึง ว่า เรา ไม่ มี การ ศึกษา แฟนเราเป็นโส ...
    มันนั้นแหละ ที่ เป็น กระ....( พวก หัวดอ ) อยากตบปาก********จัง
    '' จนแต่เจ๋ง ''

Senior Member ช้างยิ้ม's Avatar
    สถานที่
    SAM POW TONG CLASSIC CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ppt_1985 อ่านข้อความ
    ท่ามันจาสติสตางค์ ไม่ดี แน่ๆ
    พวกออกทริป ใช่ว่าจาไม่เรียน นะเว้ย (บางคนจบสูงกว่าพ่อกับ********คุณอีก)
    เคยออกทริปไปพัทยา หลายปีก่อน เจอ หมอด้วย เขายังขับ c ออกทริปเลย
    สงสัยนะคัฟว่า พวกเรา ขับรถ ทับ หัว พ่อ แม่ มัน ไง ถึง ว่า เรา ไม่ มี การ ศึกษา แฟนเราเป็นโส ...
    มันนั้นแหละ ที่ เป็น กระ....( พวก หัวดอ ) อยากตบปาก********จัง
    โครต โดนใจจ
    SAM POW TONG CLASSIC CLUB

KANCHANABURI

081-890-1840>>> นัท เวลา 8.00 - 20.00 ครับ

การบินไทยรักคุณเท่าฟ้า แต่คนธรรมดารักคุณเท่าเดิม

Member oOmatamOo's Avatar
    สถานที่
    ^^
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ apsolute12 อ่านข้อความ
    กระทู้นี้ มีสาระ

ผมว่า ที่หลังเราแบ่งแยก รถมอไซค์คลาสสิคเหมือนพวกรถยนต์คลาสสิคดีมั้ยครับ
    *ถ้ารถเดิมก็ใช้คำว่าเดิม
    *ถ้าเอามาแต่งแบบบ้าพลัง เรียก เรโท ดีมั้ย

ยกตัวอย่างเวลาลงขายครับ ถ้ารถเดิมก็ใช้คำว่า c70เดิม
    ถ้าแต่งแนวแว้น ใช้คำว่า c70 เรโท ดีมั้ยครับ จะได้เข้าใจง่าย
    ส่วนสาวก คาเฟ่ โมตาด พวกนี้เวลาเค้าลงขายรถเค้ามีคำต่อท้าย มันเข้าใจง่ายดี เช่น ขาย jx110 cafe

ความคิดผมนะครับ ไม่ถูกใจก็อย่าด่ากันนะครับ
    อย่าเอารถเก่าไปแว้นเลยครับ ชื่อก็บอกแล้วรถเก่า
    ถ้าอยากแว้นไปหาสองจังหวะเลยครับ แว้นได้สมใจ ได้ตายเร็วแน่ หาพวก nsr kr พวกนี้ครับ

ตามพันนี้เลยคับผม ชัดเจนเลย แบ่งตาม สภาพตามรถที่แต่ง แต่ถ้าให้ดีอย่าเรารถเก่าไปแต่งแบบแว๊นเลยครับ เสียหายเหม็ด
    ถนนบางสายไกลหน่อยแต่ก็ยังมีวันถึง

>...... จะซิ่งไปทำไม ก็พี่มันเดิมๆ
    >...... ใจอยากจะแซง แต่แรงไม่มี

ไอแมงสาป's Avatar
    สถานที่
    ทราวดี คลาสสิค คลับ นครปฐม
    ขอบคุณ
    0

เรื่องนี้ ถึงครูอังคณา แน่
    ไม่ขอออกความคิดเห้น
    ในดีมีไม่ดี ในไม่ดีมีดี
    ไม่มีใครที่ดีหมดและไม่มีใครที่หมดดี
    NAKORN PATHOM RETRO CAR
    70103617514 กรุงไทย TEL.0844127518

Senior Member ppt_1985's Avatar
    สถานที่
    ชอบ เช รัก แอ๊ด
    ขอบคุณ
    0

เทียบกันไม่ได้หรอกคัฟ พวกเราที่เล่นรถคลาสสิค มีเงินไม่พอ ต้องมีความอดทนและความรู้ด้วย เทียบ กับไอ้ สมองเบา 2-3 ตัวนี้ มันยังห่างกะเราเยอะ
    สิ่งที่เขาพูดในเฟสเขาไม่ได้แยกแยะว่ากลุ่มบางกลุ่มน ะเขาเหมารวมหมด ของพวกรถคลาสสิค เลย
    ดังนั้นจาให้มาแยกหรือแบ่งประเภทผมว่าไม่ถูกหรอกเสีย เพื่อนกันหมดเราขับรถเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้และทำบุญ นะ ช่วยสังคมทั้งนั้น ต่างกับไอ้พวกสมองเบา สองสามตัวนี้

ไอ้เรื่องผิดกฏหมายอะ อย่ากลัวเลย ไม่แคร์ ซะ อย่าง

เด็กเวรเอ๋ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ppt_1985 : 08-05-2012 เมื่อ 16:37
    '' จนแต่เจ๋ง ''

เดี๋ยวนี่แยกไม่ออกแล้ว คลาสสิกกับแว๊น แต่ยังไงก็คือความชอบของแต่ละบุคคล คนชอบก็มี คนเกลียดก็ต้องมีเป็นธรรมดา

Bookmarks