ตราสารถึงสหายเมืองวิเศษชัยชาญ - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตราสารถึงสหายเมืองวิเศษชัยชาญ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ทั้งคุณพ่อและคุณแม่และคุณลูกครับ 5555
    ครับจะจัดให้ตามนโยบายที่ท่านมอบมาครับ
    (มานั่งกันหมดคัยจะถ่ายให้เนี่ย)
    เชหายหรือยังครับ
    เมื่อวานชิกัดกันเมื่อวานเป็นแผลที่ข้อขาร้องหงิงๆทั ้งคืนจะให้พ่อมันลงไปนอนด้วยหรือป่าวไม่รู้ที่ร้อง
    แต่ได้ทำแผลแล้วครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ครับจะจัดให้ตามนโยบายที่ท่านมอบมาครับ
    (มานั่งกันหมดคัยจะถ่ายให้เนี่ย)
    เชหายหรือยังครับ
    เมื่อวานชิกัดกันเมื่อวานเป็นแผลที่ข้อขาร้องหงิงๆทั ้งคืนจะให้พ่อมันลงไปนอนด้วยหรือป่าวไม่รู้ที่ร้อง
    แต่ได้ทำแผลแล้วครับ
    เชยังไม่หายครับแต่สภาพจิตใจดีมาก เลิกติดสาวแล้วแต่ติดคูน้ำอีกแล้ว โอย....จะเป็นลมไอ้รถถังลงคูน้ำไปครึ่งตัว ขึ้นมาจากคูน้ำยังกะขนมโอรีโอ่ ดำ-ขาว 55555

คืนนี้รถสองแถวเข้าพระนครครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เชยังไม่หายครับแต่สภาพจิตใจดีมาก เลิกติดสาวแล้วแต่ติดคูน้ำอีกแล้ว โอย....จะเป็นลมไอ้รถถังลงคูน้ำไปครึ่งตัว ขึ้นมาจากคูน้ำยังกะขนมโอรีโอ่ ดำ-ขาว 55555

คืนนี้รถสองแถวเข้าพระนครครับ
    ตอนนี้คงถึงแล้วซินะครับ
    สองแถวเทพ
    ส่วนการลงน้ำแล้วเหมือนขนมโอรีโอ่ ดำ-ขาว ของลูกๆเนี่ยคิคไปก็คล้ายแบบนั้นจริงๆ
    อ่านไปพลางนึกถึงเจ้าหมูที่บ้านทันทีเลย
    ป่านนี้คงเป็นแบบนี้เสียแล้วอากาศยิ่งร้อนๆๆแบบนี้
    แล้วพี่ฉีดยาพิษสุนัขบ้าให้เชและบริวารยังครับ
    ถ้ายังบอกนะครับจะจัดยาไปให้
    แต่พี่ต้องไล่จับฉีดเองนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ตอนนี้คงถึงแล้วซินะครับ
    สองแถวเทพ
    ส่วนการลงน้ำแล้วเหมือนขนมโอรีโอ่ ดำ-ขาว ของลูกๆเนี่ยคิคไปก็คล้ายแบบนั้นจริงๆ
    อ่านไปพลางนึกถึงเจ้าหมูที่บ้านทันทีเลย
    ป่านนี้คงเป็นแบบนี้เสียแล้วอากาศยิ่งร้อนๆๆแบบนี้
    แล้วพี่ฉีดยาพิษสุนัขบ้าให้เชและบริวารยังครับ
    ถ้ายังบอกนะครับจะจัดยาไปให้
    แต่พี่ต้องไล่จับฉีดเองนะครับ
    อยู่สะพานใหม่ครับ กำลังจะออกไปรับท่านวัชรพร้อมฮูหยิน เมื่อคืนไม่ได้นอนมากนักมัวแต่กังวลว่ารถจะมาถึงกี่โ มง นั่งเล่นอะไรไปเรื่อยเปื่อย ตื่นขึ้นมา...อ้าวตูนอนกับหมาตั้งแต่เมื่อไหรวะเนี่ย 5555

ตอนนี้จะออกไปรับรถแล้วครับ

อยู่สะพานใหม่ครับ กำลังจะออกไปรับท่านวัชรพร้อมฮูหยิน เมื่อคืนไม่ได้นอนมากนักมัวแต่กังวลว่ารถจะมาถึงกี่โ มง นั่งเล่นอะไรไปเรื่อยเปื่อย ตื่นขึ้นมา...อ้าวตูนอนกับหมาตั้งแต่เมื่อไหรวะเนี่ย 5555

ตอนนี้จะออกไปรับรถแล้วครับ

ครับขับกลับบ้านเลยนะครับพี่วี
    เดินทางปลอดถัยครับ

ธุระมีครับ แค่จะบอกว่า รอโช๊คนิดนึงนะเพราะมันหยุดยาวแค่นั้นแหละครับ ส่วนยางกันกระแทกหลังผมเก็บไว้ให้ท่านตั้งแต่ปีที่แล ้วหละครับ
    ได้รับแล้วครับ
    บรรจุภัณฑ์แน่นแข็งแรงที่มาพร้อมกับสัญลักษณ์แห่งมิต รภาพ
    ส่วนของข้างในได้เดินทางไปให้ช่างใส่แล้วเย็นๆคงเสร็ จ
    กลับมาถึงยังครับ
    สองแถว1000ของพี่น่ะครับมาอัฟเดทรูปให้ดูบ้างนะครับ
    อยากเห็นจังครับ

รูป รูป      

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

วันนี้ทิ้งอีหมวยหน้าใสให้เฝ้าสำนักงานพร้อมกำชับว่า ห้ามบอกใครนะว่าเฮียไปใหน 555 ออกจากที่ทำงานควบป้าแดงคู่ใจมาเอาล้อไปถอดยางออกให้ ท่านต้น วันพรุ่งนี้ถ้ามาถึงพระนครจะได้ไม่ต้องรีรอ หวังว่าท่านทั้งสองคงเดินทางปลอดภัย แล้วเจอกันที่บางแคเด้ออ้าย...

วันนี้ทิ้งอีหมวยหน้าใสให้เฝ้าสำนักงานพร้อมกำชับว่า ห้ามบอกใครนะว่าเฮียไปใหน 555 ออกจากที่ทำงานควบป้าแดงคู่ใจมาเอาล้อไปถอดยางออกให้ ท่านต้น วันพรุ่งนี้ถ้ามาถึงพระนครจะได้ไม่ต้องรีรอ หวังว่าท่านทั้งสองคงเดินทางปลอดภัย แล้วเจอกันที่บางแคเด้ออ้าย...

ครับขอบคณมากครับ
    บางแคอาหารอร่อย
    เบียร์เย็น บรรยากาศดีมากๆ
    ไม่เหมือนอยู่ในเมืองหลวงเลย
    และที่สำคัญพี่วีเป็นกันเองมากๆครับ(แอบโฆษณา)
    และขอขอบคุณอีกที่ไปกินของเขามาแล้วยังต้องรบกวนเจ้า ของบ้านมาส่งอีก
    และสุดท้ายเอ๋ฝากบอกว่าพี่วีและเฟบบี้น่ารักมากๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ครับขอบคณมากครับ
    บางแคอาหารอร่อย
    เบียร์เย็น บรรยากาศดีมากๆ
    ไม่เหมือนอยู่ในเมืองหลวงเลย
    และที่สำคัญพี่วีเป็นกันเองมากๆครับ(แอบโฆษณา)
    และขอขอบคุณอีกที่ไปกินของเขามาแล้วยังต้องรบกวนเจ้า ของบ้านมาส่งอีก
    และสุดท้ายเอ๋ฝากบอกว่าพี่วีและเฟบบี้น่ารักมากๆ
    ขอบคุณมากครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านเสมอครับ ฝากขอบคุณน้องเอ๋ด้วยครับ ลูกสาวหน้าตาดีเหมือนพ่อครับ 5555

ขอบคุณมากครับ ยินดีต้อนรับทุกท่านเสมอครับ ฝากขอบคุณน้องเอ๋ด้วยครับ ลูกสาวหน้าตาดีเหมือนพ่อครับ 5555
    ครับหน้าตาดีมากๆน่ารักด้วย
    ว่างอีกเมื่อไรจะไปช่วยทำตู้ครับจะได้จัดเก็บอะไหล่ไ ด้โดยเร็ว

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ครับหน้าตาดีมากๆน่ารักด้วย
    ว่างอีกเมื่อไรจะไปช่วยทำตู้ครับจะได้จัดเก็บอะไหล่ไ ด้โดยเร็ว
    ครับผม ว่าจะรีบลงมือเร็วๆนี้ครับตอนนี้ขัดตู้เสร็จไปตู้เดี ยวเหลือลงสีส่วนตู้ใหญ่ยังไม่ได้ลงมือเลยครับ งานเยอะมาก

ต้นคูนออกดอกแล้ว....ก่อนน้ำหลากคงได้เห็นอะไรเปลี่ย นแปลงบ้างครับ

พี่วีมีปัญหานิดหน่อยครับระบบแสงสว่างหายหมดเลยครับไ ม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรลองทดสอบคร่าวๆแล้วไม่ติด
    แต่มันมีสายหลุดอยู่หลายเส้นแต่ก็แต้มติดที่เดิมไปหม ดแล้ว
    เมื่อวานทำการซ่อมอยู่ตั้งแต่เย็นถึง 5 ทุ่มกว่าก็ไม่สำเร็จ
    มาต่อตอนเช้าอีกก็ไม่ได้
    พี่วีพอมีอะไหล่บ้างไหมครับจะยืมมาดูตัวอย่างการเดิน สายไฟว่าเส้นไหนเป็นไฟอะไร

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 01-04-2010 เมื่อ 09:17

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

พี่วีมีปัญหานิดหน่อยครับระบบแสงสว่างหายหมดเลยครับไ ม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรลองทดสอบคร่าวๆแล้วไม่ติด
    แต่มันมีสายหลุดอยู่หลายเส้นแต่ก็แต้มติดที่เดิมไปหม ดแล้ว
    เมื่อวานทำการซ่อมอยู่ตั้งแต่เย็นถึง 5 ทุ่มกว่าก็ไม่สำเร็จ
    มาต่อตอนเช้าอีกก็ไม่ได้
    พี่วีพอมีอะไหล่บ้างไหมครับจะยืมมาดูตัวอย่างการเดิน สายไฟว่าเส้นไหนเป็นไฟอะไร
    เดี๋ยวดูที่เล่มกับดูที่อีพรหล้าให้ครับ ส่วนไดอะแกรมไม่มีครับมีแต่ของมาสด้า800ครับ แต่ขอดูอีกทีครับแล้วไปทำอีท่าใหนครับเนี่ยถึงไฟมอดห มด......

..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย imaxseel : 01-04-2010 เมื่อ 09:49

เดี๋ยวดูที่เล่มกับดูที่อีพรหล้าให้ครับ ส่วนไดอะแกรมไม่มีครับมีแต่ของมาสด้า800ครับ แต่ขอดูอีกทีครับแล้วไปทำอีท่าใหนครับเนี่ยถึงไฟมอดห มด......
    ครับเรื่องเกิดจากเมื่อวานพาชิไปขับรถเล่นน่ะครับ
    พอมาถึงทางเลี้ยวยกเลี้ยว ทำไมมันไม่ติดหว่า เด๊ยวค่อยกลับไปดูที่บ้านก็ไปต่อ
    ขากลับมืดเปิดไฟอ้าวไฟก็ไม่ติดด้วย
    ไฟหรี่ก็ไม่ติดทำไงดีล่ะทีนี้
    ค่อยๆขี่กลับล่ะครับมืดมองไม่เห็นทางเลย
    กลับมาลื้อดูเลยตรงไหนเสียล่ะเนี่ย
    หาเท่าไรก็หาไม่เจอ
    ถอดมาขัดๆขั้วๆไฟ
    หน้าสำผัสต่างๆไม่หาย
    ทำไงดีว่าจะไม่หาช่างดีไหมคิดในใจ
    เช้ามาลองดูอีกทีไม่หาย

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks