ตัวอย่างที่ไม่ดีครับ

ชื่อกระทู้: ตัวอย่างที่ไม่ดีครับ

Senior Member kai_modifier's Avatar
    สถานที่
    Ubon scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ตัวอย่างที่ไม่ดีครับ

ก่อนอื่นต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกทุกคนด้วยนะครับ

ตั้งแต่ วันที่ 3-01-2552
    สืบเนื้องมาจาก ผม นาย จตุพล ได้ ตกลงซื้อ ไฟหน้ากะหูช้าง ของรถ SR ( ราคา 1,800 )
    จากนาย วีรชัย มะโนจิตร์
    อยู่ บ้านเลขที่ 100 / 41 ม.4 ต.นิคมพัฒนา กิ่งอำเภอ นิคมพัฒนา จ.ระยอง 21180 เบอร์โทร 083-0441591

พอส่งของมาให้แล้ว ผมก็เปิดดู ปรากฏว่า ไฟหน้าที่ส่งมาให้นั้น มีรอยล้มมา ซึ่งตกลงกันแล้วว่าของที่ส่งมาให้อยู่ในสภาพดีไม่มีร อยใดๆ แล้วผมก็โทร กลับไป เค้าบอกว่า ตังใช้หมดแล้ว ผมก็บอกว่า งั้นส่งของที่ไม่เป็นรอยมาให้ผมก็แล้วกัน เข้าก็รับปากว่าวันศุกร์ที่ 9 -01 -2552 จะโทรมาบอก เวลาผ่ามาจนถึงวันนี้ ก็ 7 วัน ผมยังไม่ได้รับคำตอบจากนาย วีรชัย เลยครับ โทรไปก็ไม่รับ ปิดเครื่องตาม นิสัย .......

ตกลงผมคงโดน โกงไปแล้ว ใช่มั้ยครับ ผมเองก็ไม่รู้ว่า คนแบบนี้ยังมีอยู่ในสังคมอยู่อีกหรือ? ใคร รู้จักหรือเป็นเพื่อนคุณ วีรชัย ระโนจิตร์ ก็ บอกเค้าด้วยนะครับ

คนเรา ค้าขาย ก็ต้องมีความจริงใจแก่กันสิครับไม่ใช่ทำแบบนี้ เราโตๆ กันแล้วนะครับ ไม่ใช่เด็กอมมือ

ยังงัยถ้าคุณเป็นลูกผู้ชาย ก็ น่าจะทำตามข้อตกลงที่คุณพูดไว้กับผมนะครับ

ถ้าคิดได้ ก็ 086-7213735 ได้ตลอด 24 ชม.ครับ

( เงินไม่กี่บาทหรอกครับ แต่ เสียความรู้สึก )

ถ้าเป็นตัวคุณจะรู้สึกแบบใหน

ขอบคุณมากครับที่ อ่านจนจบ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

zerogiggs's Avatar
    สถานที่
    Ayutthaya Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

++++
    น่าเห็นใจผู้ซื้อนะครับ
    ส่วนท่านผู้ขายสภาพไหนก็ควรบอกให้ชัดเจน
    หรือยังไงก็ติดต่อผู้ซื้อคืนเงินเค้าไปเถอะครับ
    เผื่อค้าขายคราวหน้า จะได้จะได้ไม่เสียลูกค้า...
    +++++++++++++++++++++++++++++++++++
    "เราจะอยู่ไปเพื่ออะไร ถ้าไม่ได้ทำให้โลกดีขึ้น"
    ฉันซื้อเพื่อต่อเติมความฝันเมื่อตอนที่ฉันยังเป็นเด็ ก
    ฉันขายเพื่อต่อยอดอนาคตให้ผลิดอกออกผลงดงาม
    ฉันทำหน้าที่"พ่อค้า"ได้ไม่ดีไม่เต็มปากเต็มคำเท่าไร
    แต่ฉันเป็นตัวแทนของ"มิตรภาพ"ได้ดีเสมอมา...

โอนเงิน ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 820-229924-1
    สั่งจ่าย คุณภัค เกษมไชยานันท์(แฟนผมเอง)

0812-9999-49 กิ๊ก อยุธยา...ขอรับกระผม!

Senior Member YoSST's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามันคิดได้มันก้อคงเป็นลูกผู้ชายอะคับ

เป็นลูกตุ๊ดมั้งผมว่า

Senior Member ou32's Avatar
    สถานที่
    Rd.พระราม5 Cafe Racer
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down เอาอีกแล้วไอ้พวกเห็นแก่ตัว

[quote=kai_modifier;1621709]ก่อนอื่นต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกทุกคนด้วยนะครับ

ตั้งแต่ วันที่ 3-01-2552
    สืบเนื้องมาจาก ผม นาย จตุพล ได้ ตกลงซื้อ ไฟหน้ากะหูช้าง ของรถ SR ( ราคา 1,800 )
    จากนาย วีรชัย มะโนจิตร์
    อยู่ บ้านเลขที่ 100 / 41 ม.4 ต.นิคมพัฒนา กิ่งอำเภอ นิคมพัฒนา จ.ระยอง 21180 เบอร์โทร 083-0441591

พอส่งของมาให้แล้ว ผมก็เปิดดู ปรากฏว่า ไฟหน้าที่ส่งมาให้นั้น มีรอยล้มมา ซึ่งตกลงกันแล้วว่าของที่ส่งมาให้อยู่ในสภาพดีไม่มีร อยใดๆ แล้วผมก็โทร กลับไป เค้าบอกว่า ตังใช้หมดแล้ว ผมก็บอกว่า งั้นส่งของที่ไม่เป็นรอยมาให้ผมก็แล้วกัน เข้าก็รับปากว่าวันศุกร์ที่ 9 -01 -2552 จะโทรมาบอก เวลาผ่ามาจนถึงวันนี้ ก็ 7 วัน ผมยังไม่ได้รับคำตอบจากนาย วีรชัย เลยครับ โทรไปก็ไม่รับ ปิดเครื่องตาม นิสัย .......

ตกลงผมคงโดน โกงไปแล้ว ใช่มั้ยครับ ผมเองก็ไม่รู้ว่า คนแบบนี้ยังมีอยู่ในสังคมอยู่อีกหรือ? ใคร รู้จักหรือเป็นเพื่อนคุณ วีรชัย ระโนจิตร์ ก็ บอกเค้าด้วยนะครับ

คนเรา ค้าขาย ก็ต้องมีความจริงใจแก่กันสิครับไม่ใช่ทำแบบนี้ เราโตๆ กันแล้วนะครับ ไม่ใช่เด็กอมมือ

ยังงัยถ้าคุณเป็นลูกผู้ชาย ก็ น่าจะทำตามข้อตกลงที่คุณพูดไว้กับผมนะครับ

ถ้าคิดได้ ก็ 086-7213735 ได้ตลอด 24 ชม.ครับ

( เงินไม่กี่บาทหรอกครับ แต่ เสียความรู้สึก )

ถ้าเป็นตัวคุณจะรู้สึกแบบใหน

ขอบคุณมากครับที่ อ่านจนจบ [/
    คนค้าขายน่าจะจิงใจต่อลูกค้าหน่อยนะครับ.....

โรงสี แย้มมีกลิ่น krisorn_64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คนระยองไม่ไช่คนระยำ แต่คนระยำมันมาอยู่ระยอง
    ความดีก็เหมือนกางเกงใน มีติดตัวไว้ไม่ต้องโชว์
    มีกล้วยไม้ป่ามานำเสนอ..

Member hengman's Avatar
    สถานที่
    sr rider nk..
    ขอบคุณ
    0

อย่าทำให้เสียเวปไซส์เค้าเลยคับขอละคนดีๆยังมีอิกเยอ ะ

Senior Member nattapoj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking

งานนี้เห้นใจครับ

ไม่นานสิ่งที่ทำคงกลับไปสนองเอง

jamza007's Avatar
    สถานที่
    Retro & Custom bike
    ขอบคุณ
    0

เห้นใจๆ ผมก็ สั่งของ จากต่างจังหวัดเยอะ

แต่ ยังok อยู่ ยังไง ก็ ต้องระมัดระวัง ขึ้นแล้ว

คนพวกนี้ทำให้ การ ซื้อขาย เป็นไป ด้วยความ

ระแวง ซึ่งกันและกัน แย่ๆ มากๆ

Senior Member ou32's Avatar
    สถานที่
    Rd.พระราม5 Cafe Racer
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down

จิงแล้ว...มันก้อเหมือนกับการทุบหม้อข้าวตนเองครับ.. ......คนซื้อก้อระแวงม่ายอยากซื้อ....คนขายก้อขายของ ยากขึ้นเพราะคนคนซื้อกลัวโดนหลอก....ผลระยะยาวคือ..ต ่อไปก้อม่ายมีใครมาลงซื้อขายของกัน....ทีนี้ข้อมูลข่ าวสารการแลกเปลี่ยนต่างก้อม่ายเกิดขึ้น....อินเตอร์เ น็ทมีไว้สือสารให้คนได้เจอกันกว้างขึ้น...ม่ายใช่เอา มาเพื่อหลอกลวง.....เพื่อผลประโยชส่วนตัวนะครับ

มาตรฐาน ....

วงการน่าเบื่อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mali : 24-03-2009 เมื่อ 16:55
    088-5271090 ป้อมเอง

โรงสี แย้มมีกลิ่น krisorn_64's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ที่ปลวกแดงก็มีอยู่คน แต่ไม่อยากเอ่ย

ตกลงซื้อรถผมแล้ว กั๊ก ไม่ให้ใต้เอาซะด้วย พอมาดูรถก็ไม่ว่าอะไรได้แต่บอกว่า เด๋วพี่ไปกิน ก๋วยเตี๋ยวก่อนเด๋วเข้ามา นั้งรอจน เหงือแห้ง ตูดด้าน โทรไปบอกว่าพี่อยู่บ้าน แล้ว ง่าๆๆๆ เซง
    ความดีก็เหมือนกางเกงใน มีติดตัวไว้ไม่ต้องโชว์
    มีกล้วยไม้ป่ามานำเสนอ..

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

คนเด๋วนี้แม ่ง เ_ี้ย จริง ๆ ๆ ๆ

รูป รูป  

Senior Member aoncef's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ค้าขายจริงใจกันหน่อยคับ วงการจะได้เจริญ

Senior Member kai_modifier's Avatar
    สถานที่
    Ubon scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ความเจริญ จะเกิดขึ้น ถ้าทุกคนมีความจริงใจต่อกัน

ขอบคุณมากครับ ที่ รับฟัง คนที่ ทำ คงจะเจริญ ( ลง ) ขอบคุณครับ ts32ts32

เจอแบบนี้เสียลมเลยem84

Bookmarks