อยากทราบรายระเอียดปี-รุ่นของจักยานนอร์แมน - หน้า 4

ชื่อกระทู้: อยากทราบรายระเอียดปี-รุ่นของจักยานนอร์แมน

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

สวยหนัด อย่างแรงเลยนะ......คันนี้
    หาจะหาหุ้มโซ่ใส่
    กับเบรกหน้า ไม่งั้นเดี๋ยวเบรกไม่อยู่หลาว
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แกล้งรอหาอย่างอื่นก่อน//

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    สวยหนัด อย่างแรงเลยนะ......คันนี้
    หาจะหาหุ้มโซ่ใส่
    กับเบรกหน้า ไม่งั้นเดี๋ยวเบรกไม่อยู่หลาว
    รอลุงเสือให้เป็นของขวัญปีใหม่เห็นจากรูปของล้นบ้านเ ลยออกมาถนนใหญ่แล้ว บังโซ่เห็นแล้วขอชอบแบบดิบๆแนวบรรทุก4-5เดือนก่อน ไอ้ยักษ์ผมจะได้ชื่อใหม่แล้ว (อะไหล่3ภาค)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 11-12-2010 เมื่อ 23:26

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    รอลุงเสือให้เป็นของขวัญปีใหม่เห็นจากรูปของล้นบ้านเ ลยออกมาถนนใหญ่แล้ว บังโซ่เห็นแล้วขอชอบแบบดิบๆแนวบรรทุก4-5เดือนก่อน ไอ้ยักษ์ผมจะได้ชื่อใหม่แล้ว (อะไหล่3ภาค)
    เดี๋ยวส่งบังโซ่ norman เป็นของขวัญปีใหม่ให้ แต่ขอแลก ของขวํญเป็นสัก 2xxx เน้อ อะ....ล้อ.....เล่ง

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tigercm อ่านข้อความ
    เดี๋ยวส่งบังโซ่ norman เป็นของขวัญปีใหม่ให้ แต่ขอแลก ของขวํญเป็นสัก 2xxx เน้อ อะ....ล้อ.....เล่ง
    บังโซ่นอร์แมนมันมีครึ่งเดียวเหรอพี่ ยังงี้ก็ต้องคิดราคาครึ่งเดียวซิ..... แป่ว ไม่ล้อ.....เล่ง

Junior Member noosafe02's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tigercm อ่านข้อความ
    ยังไงก็เก็บไว้ให้ผมเลย ไหนๆก็ไหนแล้ว แค่ขอทิ้งจังหวะให้ลูกสาวแม่ยายเลิกเหล่ๆสักนิดครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แนวดราม่า//

วันนี้นอร์แมนใกล้จะเสร์จแล้วถีบไปให้เจ้าของดูก่อนท ี่จะเปลี่ยนนิดหน่อย ลุงกับป้าเห็นแล้วน้ำตาไหลซ่อมเสร็จได้ยังงัยหาอะหลั ่ยที่ไหนพร้อมกับเล่าความเป็นมาถ่ายรูปก่อนขอตัวกลับ เรื่องราวตั้งแต่เริ่มหาข้อมูลได้รู้จักคนในวงการรถโ บราณหลายคนให้ความเอื้อเฟื้อตลอดเส้นทางที่เดินไปได้ ทั้งข้อมูลทั้งอะหลั่ยบางครั้งก็หลงไปกับเสน่ห์ของแต ่งบ้าง(เอาเงินฝรั่งเขาไปกระจายมั่ง) บางครั้งก็เผลอใช้นิสัยเก่ามุขตลกไม่เลือกที่ไปบ้างต ้องขออภัยครับ เพราะถ้าเล่นจักรยานอย่างเดียวไม่มีสัพเพเหระระหว่าง ทางคงจะหมดเรื่องคุยไปแล้วพอไม่มีเรื่องคุยก็ใม่ได้อ ่านของเพื่อน เพราะสมุยแคบในเรื่องรถถีบเก่าจริงๆ ผมชอบคล้ายๆคุณไก่สัพเพเหระไปเรื่อยไม่เครียดยาวๆคุ้ มค่าเปิดอ่านแต่ละครั้งเบาสมอง สรุปแล้วก็ได้สิ่งดีๆเยอะในกระทู้ ถือว่าเดินทางมาไกลพอสมควรสำหรับกระทู้นอร์แมน ครับตอนหน้าจะเป็นตอนอวสานเรื่องไอ้ยักษืแล้วครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 05-01-2011 เมื่อ 20:28

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

เฮ้ออออออออออออออออออ เห็นรูปแบบนี้แล้ว
    ผมรู้สึกแทนคุณปู่คุณย่า ที่ยืนจับรถ

ว่า "เนี่ย สมัยก่อน เราเคยมีรถแบบนี้ แต่เสียดายจังที่บางรถคันที่ขายไปถูกๆ เอ้.....แต่สมัยนี้หายากแล้ว ที่จริงน่าจะเก็บเอาไว้ให้ลูกหลาน"

พอผ่านมาหลายสิบปี ก็ไม่ค่อยได้เห็นรถแบบนี้แล้ว แต่ดีจังที่ลูกเราได้มีเป็นเจ้าของ แม้มันจะเป็นรุ่นดีหรือไม่ดีก็ตาม

แต่โอกาสที่ได้ยืนจับรถสมัยที่คุณปู่เป็นหนุ่มเป็นสา วนี้ ถือว่าไม่ค่อยหาได้ง่าย เพราะรถแบบนี้กำลังหายไปที่ละคันสองคัน บนโลกใบนี้

(นี่ผมพูดเวอร์ไปป่าวครับ)
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    เฮ้ออออออออออออออออออ เห็นรูปแบบนี้แล้ว
    ผมรู้สึกแทนคุณปู่คุณย่า ที่ยืนจับรถ

ว่า "เนี่ย สมัยก่อน เราเคยมีรถแบบนี้ แต่เสียดายจังที่บางรถคันที่ขายไปถูกๆ เอ้.....แต่สมัยนี้หายากแล้ว ที่จริงน่าจะเก็บเอาไว้ให้ลูกหลาน"

พอผ่านมาหลายสิบปี ก็ไม่ค่อยได้เห็นรถแบบนี้แล้ว แต่ดีจังที่ลูกเราได้มีเป็นเจ้าของ แม้มันจะเป็นรุ่นดีหรือไม่ดีก็ตาม

แต่โอกาสที่ได้ยืนจับรถสมัยที่คุณปู่เป็นหนุ่มเป็นสา วนี้ ถือว่าไม่ค่อยหาได้ง่าย เพราะรถแบบนี้กำลังหายไปที่ละคันสองคัน บนโลกใบนี้

(นี่ผมพูดเวอร์ไปป่าวครับ)
    ผมว่าน่าจะโดนหั่นไปเกือบครึ่ง ที่เหลือย้ายที่ไปมาสัก30อีก20เก็บไว้โดยไม่มีการช่อ ม แต่ที่โผล่ในกระทู้ก็ไม่น้อยครับส้ก50%ครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน บันทึกใกล้จบ///

เรื่องราวรถnormanผ่านมานานตั้งแต่ยังเป็นวุ้นตอนนี้ ก็ถือว่าตั้งไข่ได้แล้ว พยายามทำให้เหมือนเดิมที่สุดผสมกับใจตัวเองชอบแนวไหน ก็ยังปรับเปลี่ยนไปเรื่อยๆแต่ก็ไม่รีบมากแล้ว คิดว่าจะใหัไอ้ยักษ์เป็นลูกชายคนเล็กไปตลอดเป็นรถคู่ ชีพไปเลย มาถึงตอนนี้พอมีพื้นขึ้นมาหน่อยค้นคว้าเองบ้างมีพรรค พวกแนะนำมาเรื่อยๆก็ยังดีใจยังห่วงหากัน พอดีค้นคว้าเจอข้อมูลถึงไม่ตรงรุ่นแต่ก็ใกล้เคียงเป็ นปี1950ครับก็เก็บๆใส่ไว้ในห้องสมุดนี้ต่อไป เผื่อจะมีใครต้องการหาข้อมูลแบบและรุ่นคล้ายๆกันจะได ้สะดวกในการต่อชีวิตใหม่แล้วก็รวดเร็ว เหมือนที่หลายๆท่านเคยให้ข้อมูลผมแล้วก็รู้สึกว่าคัน นี้ไม่ช้าเท่าไหร่ก็เต็มคันหลังจากนั้นทุกอย่างจะเก็ บบันทึกไว้ตลอดไป

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไอ้ยักษ์ยิ้มมมม//

ขอบคุณครับ หายไปหลายวันเลยมังกรห้าเล็บจากสระบุรื สวยๆทั้งนั้นเลยครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผู้ให้แสงสว่าง(ช่างไฟ พระอาทิตย์2)

ดูไฟผมให้หน่อยครับรุ่นนี้ยังพอหาได้อีกมั๊ยครับ

รูป รูป      

ได้ข่าวมาว่าสั่งอะไหล่ชุดใหม่ มาจาก uk จัดชุดนี้ลง ก็เกือบเต็มแล้วครับ

มาตรฐาน นอร์แมนกับดอกไม้ที่ยังไม่ลงตัวสักเท่าไหร่

นอร์แมนล่าสุดครับ พอปั่นไปวัดไปวาได้ครับ(โม้)

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    นอร์แมนล่าสุดครับ พอปั่นไปวัดไปวาได้ครับ(โม้)
    การที่เราจะประกอบรถซักคัน กว่าจะหาข้อมูลตลอดจนกว่าจะได้อะไหล่ที่คิดว่าใช่ ตรงรุ่นต้องใช้ความอดทนมากๆ เท่ากับว่าชุบชีวิตให้รถได้กลับมาโลดแล่นอีกครั้ง ถ้าเจ้าของเดิมได้เห็นคงนำตาไหล ที่สำคัญที่สุด คือ ความภาคภูมิใจและมิตรภาพที่ดี ของคนในวงการจักรยานโบราณ ครับ

Bookmarks