รูปทริป (ไม่) เฉพาะกิจ.... - หน้า 3

ชื่อกระทู้: รูปทริป (ไม่) เฉพาะกิจ....

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ไปถึงน้ำตกกันแล้วนะครับ แต่ไม่มีใคเล่นสักคน 55+++...เพราะอะไร? อันนี้ต้องไปถามเจ้าของทริป อิ...อิ...

รูป รูป  

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หลังจากนั่งเล่น ยืนคุยกัน ก๊อตซิปวงการล้อเล็ก เกี่ยวกับเรื่องราวที่กำลังเป็นประเด็นต่างๆพร้อมกับ ดื่มเบียร์ กินไข่ปิ้งแล้วก็มะม่วงมัน กันพอสมควรแล้ว ก็เตรียมตัวออกเดินทางเข้าไปตัว อ.มวกเหล็ก ซึงมีร้านอาหารอร่อยๆอยุ่1ร้าน ชื่อร้านศรีฟ้า เป็นร้านอาหารธรรมดาๆไม่ได้หรูหราอะไรมาก แต่ขอบอกว่า รสชาดอาหารยิ่งกว่าภัตตาคารราคาแพงซะอีก ผมเห็นมีแต่เบิ้ล2กัน คือมันอร่อยอะครับ ไม่รู้จะบอกยังไงดี กินเสร็จแล้วก็เลยขอถ่ายภาพกับเจ้าของร้านหน่อย เออ....เจ้าร้านชื่อ ไท นะครับ เล่นเวสป้ากับรถโบราณเหมือนกัน ผมชอบพาเพื่อนๆมานั่งกินกันบ่อยๆ ใครจะมาโซนนี้ก็บอกได้เลยนะครับ เดี๋ยวพาไปกิน ถามพวกน้องกลุ่มบีชไบค์ บางแสนได้ ติดใจเลยล่ะ จริงมั๊ยโบ๊ท อิ...อิ...

รูป รูป  

https://www.facebook.com/puttinun.nab

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

o.k.ครับ หลังจากนั้น ก็ถึงเวลาที่ต้องแยกย้ายกันแล้ว หมดความสนุกไปอีก1ทริป แต่ไม่เป็นไรคราวหน้ายังมีโอกาสได้อยู่ร่วมความสนุกก ันอยู่แน่นอน การเดินทางแบ่งออกเป็น2ทีม โดยเราแยกกันที่ อ.มวกเหล็กเลย เพราะสายกรุงเทพ สามารถยิงยาวไปกรุงเทพได้ตรงๆ ส่วนทางผม มี แอร์ เรดอาย กับ เล็ก ไซเบอร์ ขออยู่ต่ออีกคืน ยังอยากเที่ยวต่อ ก็จัดไปครับ บิดกันยาวเลย เข้าตัว อ.ปากช่อง ไม่ถึงชั่วโมง พอมาถึงปากช่อง ก็เลยนั่งดื่มเบียร์กันต่อ พอให้คลายหนาวแล้วก็พักเหนื่อยด้วย....

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ภาพชุดสุดท้ายครับ ขอจบทริปด้วยภาพชุดนี้(รึเปล่า)อิ..อิ...

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณสำหรับทริปเฉพาะกิจ ที่ " ไม่ " เฉพาะกิจในครั้งนี้ด้วย เป็นอะไรที่สนุกสนานอีกตามเคย
    ขอบใจไอเจต สะมอเฟรม สำหรับทริปสะมอเฟรม ที่ดูยังไงก็ไม่ใช่ทริปสะมอเฟรม 555+++...เห้ย กุเข้าใจมิงว่ะไอน้อง o.k.นะ เราเข้าใจตรงกัน อิ...อิ...

ขอบใจไอวิทย์ RASTA90 ที่อุตส่าห์ขี่ smallfame90ตัวน้อยมาลุยศึกครั้งนี้ ยอมใจมิงเลยว่ะไอวิทย์ใจมากๆ แต่เห็นบอกว่าคราวหน้า เจอผมขี่PX.แน่ 55++... ว่ากันไปไอน้อง
    ขอบใจเต้ย ฮีโร่ นายช่างประจำกลุ่ม ที่คอยmaintananceรถเพื่อนๆตลอดทริป(ย้ำว่าทุกทริป)เ ยี่ยมเลยน้องชาย(แต่ใต้หวันมิงนี่จะแรงเกินงามไปหน่อ ยนะ ได้ข่าวไป-กลับ หมดน้ำมันไปหลายร้อยนี่ อิ..อิ...)
    ขอบใจไออ้วนดำ ที่คอยกวนดีนคนในกลุ่มอยู่ตลอดเวลา ทำให้มีแต่เสียงหัวเราะและแอบหมั่นไส้อยู่เล็กน้อย ถ้าทริปไหนขาดมิงไปนะแบงค์ มันเหมือนกับข้าวขาดผงชูรสว่ะ มันไม่ค่อยอร่อยเท่าไหร่(ไม่มีคนแกล้ง อิ..อิ..)
    ขอบใจไออาร์ม แฝดไอเต้ย ที่หาล้อทันทริปนี้ เป็นเด็กใหม่ไฟแรงอีกคน ที่กำลังเดินรอยตามได้เป็นอย่างดี แต่ขี่รถเปรี้ยวไปหน่อยนะมีงไออาร์ม เดี๋ยวขี่แบบนี้บ่อย กุว่าสิบล้อเอาไปแดรกแน่ เหอะๆ...
    ขอบใจไอปิง ที่ขยันมาทุกทริป จนเป็นที่ยอมรับของพี่ๆเค้า เออ...ก็ดี อะไรที่เราเคยทำผิดพลาดไปก็ปรับปรุงตัวเองซะใหม่นะไอ น้อง อย่าลืมว่าเราไม่ได้อยู่คนเดียว เรายังต้องมีสังคมอีกเยอะ แต่กุขอบอกว่า กุเกลียดเสื้อหนังสีดำมิงมากเลย มิงไปเอาของใครมาใส่ว่ะ โคตรลาวว่ะ คราวหน้าอย่าให้เห็นนะไอเสื้อตัวนี้อะ กุบอกไอแบงค์เผาทิ้งจริงๆด้วยมีง ขี่เวสป้า แต่แม้งแต่งตัวยังกะขี่ฮาเล่ย์ ไอเวรเอ้ย...
    ขอบใจไอแอร์ สำหรับสมุนไพรชั้นเลิศ ธุรกิจรุ่งเรืองไปได้ดีนี่เราอะ ขยันๆเข้า กองปราบจะได้มาถึงไวๆ 555+++...
    ขอบใจโจ๊ก ฟูลลี่ ที่ไม่คิดว่าจะมาได้ ก็ยังมา เอารถยนต์ตามมา นับถือจริงๆ เอาไว้คราวหน้าเอามาอีกนะ จะได้เป็นรถservice ไม่ต้องขี่มันแล้วPX.อะ ไม่รุ่ง... อิ...อิ...
    [B]ขอบใจไอนาย ที่โดนกดดันทุกรูปแบบ จนต้องตัดสินใจมาจนได้ แม้จะโดนเมียด่าก็ตาม 555+++...ใจจริงๆไอน้องคนนี้ สุดยอดว่ะนายมิงอะ กุล่ะรักมิงจริงๆ อิ...อิ...แม้ท่อจะขาด แต่มันก็ไม่ใช่ปัญหาใช่มั๊ยว่ะนาย 55+++...[/B]
    ขอบใจบังเล็ก ไซเบอร์ ที่ยังอุตส่าห์ตามมาจนได้ แม้จะมาถึงคันสุดท้าย เล่นเอาซะดึกเลย แต่ก็ยังตามมาจนมาถึง ขอบใจมากน้อง รักกันไว้ เรามีกันอยู่เพียงเท่านี้...
    [B]และที่สำคัญ ไม่คิดว่าจะเจอกันได้เลย มันเป็นเหตุบังเอิญจริงๆ ขอบใจมากๆว่ะต้น ท้ายวัง ขอบใจที่เดินทางมาพบกันเจอกัน แม้มันจะเป็นเวลาอันน้อยนิดก็ตาม แต่ไม่เป็นไร เจอหน้าเจอตากัน มันก็ดีถมไปละ[/B]
    เออ....ลืมมันไปได้ไงว่ะ ไอสอง โห ว่าจะไม่พูดถึงแล้ว บอกซะดิบดี ว่าจะตามมาเจอเพื่อนๆ แต่คนเราเน๊อะ หนีกลับซะงั้น เป็นกุนะ ขี่กลับคนเดียวแล้ว ไหนๆก็มาแล้ว ขอให้เจอเพื่อนก่อนเถอะว่ะ แต่ก็เอาเถอะ กถเข้าใจมิงมีธุระเยอะจัด อืมม์...เอาไว้คราวหน้าก็ได้ว่ะไอน้อง เออ...บอกน้าหงัดด้วย ว่าขอบคุณมากๆที่มาร่วมแจมกัน
    o.k.ครับ ร่ายมาซะยาวละ แค่นีก่อนละกันครับ เมื่อยมือละผม พิมพ์มาเยอะ เหอะๆ เจอกันทริปหน้าครับพี่น้อง กิ๊กกริ๊วววววๆๆๆๆๆๆ....

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ขอบคุณสำหรับทริปเฉพาะกิจ ที่ " ไม่ " เฉพาะกิจในครั้งนี้ด้วย เป็นอะไรที่สนุกสนานอีกตามเคย
    ขอบใจไอเจต สะมอเฟรม สำหรับทริปสะมอเฟรม ที่ดูยังไงก็ไม่ใช่ทริปสะมอเฟรม 555+++...เห้ย กุเข้าใจมิงว่ะไอน้อง o.k.นะ เราเข้าใจตรงกัน อิ...อิ...
    ขอบใจไอวิทย์ RASTA90 ที่อุตส่าห์ขี่ smallfame90ตัวน้อยมาลุยศึกครั้งนี้ ยอมใจมิงเลยว่ะไอวิทย์ใจมากๆ แต่เห็นบอกว่าคราวหน้า เจอผมขี่PX.แน่ 55++... ว่ากันไปไอน้อง
    ขอบใจเต้ย ฮีโร่ นายช่างประจำกลุ่ม ที่คอยmaintananceรถเพื่อนๆตลอดทริป(ย้ำว่าทุกทริป)เ ยี่ยมเลยน้องชาย(แต่ใต้หวันมิงนี่จะแรงเกินงามไปหน่อ ยนะ ได้ข่าวไป-กลับ หมดน้ำมันไปหลายร้อยนี่ อิ..อิ...)
    ขอบใจไออ้วนดำ ที่คอยกวนดีนคนในกลุ่มอยู่ตลอดเวลา ทำให้มีแต่เสียงหัวเราะและแอบหมั่นไส้อยู่เล็กน้อย ถ้าทริปไหนขาดมิงไปนะแบงค์ มันเหมือนกับข้าวขาดผงชูรสว่ะ มันไม่ค่อยอร่อยเท่าไหร่(ไม่มีคนแกล้ง อิ..อิ..)
    ขอบใจไออาร์ม แฝดไอเต้ย ที่หาล้อทันทริปนี้ เป็นเด็กใหม่ไฟแรงอีกคน ที่กำลังเดินรอยตามได้เป็นอย่างดี แต่ขี่รถเปรี้ยวไปหน่อยนะมีงไออาร์ม เดี๋ยวขี่แบบนี้บ่อย กุว่าสิบล้อเอาไปแดรกแน่ เหอะๆ...
    ขอบใจไอปิง ที่ขยันมาทุกทริป จนเป็นที่ยอมรับของพี่ๆเค้า เออ...ก็ดี อะไรที่เราเคยทำผิดพลาดไปก็ปรับปรุงตัวเองซะใหม่นะไอ น้อง อย่าลืมว่าเราไม่ได้อยู่คนเดียว เรายังต้องมีสังคมอีกเยอะ แต่กุขอบอกว่า กุเกลียดเสื้อหนังสีดำมิงมากเลย มิงไปเอาของใครมาใส่ว่ะ โคตรลาวว่ะ คราวหน้าอย่าให้เห็นนะไอเสื้อตัวนี้อะ กุบอกไอแบงค์เผาทิ้งจริงๆด้วยมีง ขี่เวสป้า แต่แม้งแต่งตัวยังกะขี่ฮาเล่ย์ ไอเวรเอ้ย...
    ขอบใจไอแอร์ สำหรับสมุนไพรชั้นเลิศ ธุรกิจรุ่งเรืองไปได้ดีนี่เราอะ ขยันๆเข้า กองปราบจะได้มาถึงไวๆ 555+++...
    ขอบใจโจ๊ก ฟูลลี่ ที่ไม่คิดว่าจะมาได้ ก็ยังมา เอารถยนต์ตามมา นับถือจริงๆ เอาไว้คราวหน้าเอามาอีกนะ จะได้เป็นรถservice ไม่ต้องขี่มันแล้วPX.อะ ไม่รุ่ง... อิ...อิ...
    [B]ขอบใจไอนาย ที่โดนกดดันทุกรูปแบบ จนต้องตัดสินใจมาจนได้ แม้จะโดนเมียด่าก็ตาม 555+++...ใจจริงๆไอน้องคนนี้ สุดยอดว่ะนายมิงอะ กุล่ะรักมิงจริงๆ อิ...อิ...แม้ท่อจะขาด แต่มันก็ไม่ใช่ปัญหาใช่มั๊ยว่ะนาย 55+++...[/b]
    ขอบใจบังเล็ก ไซเบอร์ ที่ยังอุตส่าห์ตามมาจนได้ แม้จะมาถึงคันสุดท้าย เล่นเอาซะดึกเลย แต่ก็ยังตามมาจนมาถึง ขอบใจมากน้อง รักกันไว้ เรามีกันอยู่เพียงเท่านี้...
    [B]และที่สำคัญ ไม่คิดว่าจะเจอกันได้เลย มันเป็นเหตุบังเอิญจริงๆ ขอบใจมากๆว่ะต้น ท้ายวัง ขอบใจที่เดินทางมาพบกันเจอกัน แม้มันจะเป็นเวลาอันน้อยนิดก็ตาม แต่ไม่เป็นไร เจอหน้าเจอตากัน มันก็ดีถมไปละ[/b]
    เออ....ลืมมันไปได้ไงว่ะ ไอสอง โห ว่าจะไม่พูดถึงแล้ว บอกซะดิบดี ว่าจะตามมาเจอเพื่อนๆ แต่คนเราเน๊อะ หนีกลับซะงั้น เป็นกุนะ ขี่กลับคนเดียวแล้ว ไหนๆก็มาแล้ว ขอให้เจอเพื่อนก่อนเถอะว่ะ แต่ก็เอาเถอะ กถเข้าใจมิงมีธุระเยอะจัด อืมม์...เอาไว้คราวหน้าก็ได้ว่ะไอน้อง เออ...บอกน้าหงัดด้วย ว่าขอบคุณมากๆที่มาร่วมแจมกัน
    o.k.ครับ ร่ายมาซะยาวละ แค่นีก่อนละกันครับ เมื่อยมือละผม พิมพ์มาเยอะ เหอะๆ เจอกันทริปหน้าครับพี่น้อง กิ๊กกริ๊วววววๆๆๆๆๆๆ....
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ปิงฮาเร่ย์

งานนี้ขอบคุน พี่เต้ย พี่แอร์ น้องอาม ไอปิง ที่มารอผมที่บ้านนะคับผม

ขอบคุนพี่โต่งที่พาเที่ยว สนุกมากๆๆ

ขอบคุนพี่รุ่งที่อุตส่าจะเลี้ยง bb Gun แต่ผมใส่เกงขาสั่นไป ไม่งั่นเล่นแล้ว

เมืองทองคะนองเดช

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ

งานนี้ขอบคุน พี่เต้ย พี่แอร์ น้องอาม ไอปิง ที่มารอผมที่บ้านนะคับผม

ขอบคุนพี่โต่งที่พาเที่ยว สนุกมากๆๆ

ขอบคุนพี่รุ่งที่อุตส่าจะเลี้ยง bb Gun แต่ผมใส่เกงขาสั่นไป ไม่งั่นเล่นแล้ว
    เค้าเรียกว่า ป๊อด อย่ามาอ้างเรื่องกางเกง ไม่ดีๆ

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ทริปนี้มันส์มากคับ. ..หนุกหนาน เฮฮาาา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ

แน่นอนปะละ เสื้อหนังอะสนจัยสักตัวมั้ย เดี๋ยวจัดให้. ...

อย่ามาหลอก. ..กลัวเป็นเป้าก็บอกเฮ้ยย เป้าใหญ่ซะด้วยเมิงอ่าา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ

โอเคคับพี่. ..จะเก็บยัดเข้าตู้อย่างด่วนเลยคับ ฮร่าฮร่าา. ..ทริปนี้มันฉุกละหุกคับไม่ได้เตรียมตัวเลย เสื้ออีกตัวอยู่อีกหอพี่ 555+ แต่ในเสื้อหนังได้อารมณ์อีกแบบน่ะพี่ เจอชาวแก๊งหนังที่ปั้มด้วย. ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ originals อ่านข้อความ
    แน่นอนปะละ เสื้อหนังอะสนจัยสักตัวมั้ย เดี๋ยวจัดให้. ...

อย่ามาหลอก. ..กลัวเป็นเป้าก็บอกเฮ้ยย เป้าใหญ่ซะด้วยเมิงอ่าา

โอเคคับพี่. ..จะเก็บยัดเข้าตู้อย่างด่วนเลยคับ ฮร่าฮร่าา. ..ทริปนี้มันฉุกละหุกคับไม่ได้เตรียมตัวเลย เสื้ออีกตัวอยู่อีกหอพี่ 555+ แต่ในเสื้อหนังได้อารมณ์อีกแบบน่ะพี่ เจอชาวแก๊งหนังที่ปั้มด้วย. ...
    555555 เผาแน่เมิงถ้าใส่ไปอะ
    เค้าเรียกว่า ป๊อด อย่ามาอ้างเรื่องกางเกง ไม่ดีๆ
    เกงขามันสั่นไม่งั่นเล่นแล้ว

เร็ว...แรง...พัง... jom_zaa's Avatar
    สถานที่
    KINGKONG SCOOTER CLUB / SARABURI SCOOTER SERVICE
    ขอบคุณ
    0

น่าสนุกจังเลย
    ไม่ได้ไปกะเค้าเลย

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ ฮีโร่'s Avatar
    สถานที่
    MisZile Gang / Px Club
    ขอบคุณ
    0

เพื่อนไม่เคย ไม่เคยทิ้งกัน ไม่ว่าคุณจะขับสะมอหรือpx.คุณก็คือเพื่อนของผม.../\2
    ผมชอบคำพูดคำนี้ว่ะพี่ฮึฮึฮึ

ปล.ทริปนี้ดังขนาดใหนขนาดพี่ต้นยังลงมาเลย....อิอิใช ่ป่ะพี่ๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฮีโร่ อ่านข้อความ

ปล.ทริปนี้ดังขนาดใหนขนาดพี่ต้นยังลงมาเลย....อิอิใช ่ป่ะพี่ๆ
    อดเจอพี่ต้น เลย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฮีโร่ อ่านข้อความ

เห้ยๆ....มันเหตุบังเอิญว่ะ o.k.มั๊ย คือมันไม่ได้ดังอะไรเลย จริงจริ๊งงงงง คือสรุปว่า เจอกันโดยมิได้นัดหมายว่ะ อิ...อิ...โชคดีจริงๆ.....
    เชื่อพี่ดิไอน้อง ยังไงมิตรภาพ มันก็มากกว่าสิ่งอื่นใด

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_px177 อ่านข้อความ
    แง๊ๆหูท่อหักหน้าหลังเลยงานนี้

จะไม่ขี่เร็วอีกแล้ววววว
    ประโยคหลังเอาจริงหรอคุณนาย

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97
    noy_little @ hotmail.com

noylittle.hi5.com
    noylittle.multiply.com

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เห้ยๆ....มันเหตุบังเอิญว่ะ o.k.มั๊ย คือมันไม่ได้ดังอะไรเลย จริงจริ๊งงงงง คือสรุปว่า เจอกันโดยมิได้นัดหมายว่ะ อิ...อิ...โชคดีจริงๆ.....
    เชื่อพี่ดิไอน้อง ยังไงมิตรภาพ มันก็มากกว่าสิ่งอื่นใด
    ใช่ๆๆๆพี่

Bookmarks