สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800 - หน้า 32

หน้าที่ 32 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 82 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับแม่ทัพทุกท่านครับ *สําเนียงสุพรรณนะครับ*น้องตื่นสายไปหน่อยครับ น้องมาเคลียงานที่ออฟฟิตครับไม่ใด้ไปใหนครับผม ขอบคุณครับ
    555 นึกว่าแอบไปวิ่งหาอะไหล่มาแต่งรถกัน ............วันจันทร์เตรียมน้ำร้อนไว้ให้เดือดเลยน๊ ะคร๊าบแม่ทัพโอ เหมืองซู้พัน.....กาแฟคั่วบดจากซุ้ราดพร้อมเดินทางคร ับ.........

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    555 นึกว่าแอบไปวิ่งหาอะไหล่มาแต่งรถกัน ............วันจันทร์เตรียมน้ำร้อนไว้ให้เดือดเลยน๊ ะคร๊าบแม่ทัพโอ เหมืองซู้พัน.....กาแฟคั่วบดจากซุ้ราดพร้อมเดินทางคร ับ.........
    ครับท่านพี่ น้องตั้งตารอครับ ท่านพี่อย่าแซวน้องมากครับน้องเขินครับ พี่แอ๊ดท่านร้องไว้ครับ ตัวชันเกิดมาเป็นหนุ่มสุพรรณทํานาตากแดดทุกวันจนตัวช ันนั้นมันดําปิ๊ดปี๋สําเนียงภาษาฟังดูก็เชยสิ้นดีเพื ่อนฝูงล้อกันป่นปี้ว่าพี่ก้อห..าน้องก้อห..า

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เรียน...คุณพี่ที่โทรเข้ามาคุยเมื่อวานตอนเช้า เรื่องกระจก ครับ...อันนี้เป็นคู่ที่ซ้ำ(l)ครับ ต้องข้ามเรือไปทางเกาะสอง ข้ามต่อไปฝั่งพม่า .....ทางโน้นส่วนใหญ่จะเหลือแต่ด้านตัวl (ด้านคนนั่งข้าง) ด้านตัว r ขายดีครับ...ลองดูครับเผื่อมีซ้ำกัน
    [email protected]

รูป รูป  

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    แม่ทัพโด่ง.....วันอาทิตย์เค้าไปไหนกันหมด......
    วันอาทิตย์พาควานช้างไปล้มช้างครับ แล้วก็พาเข้าเมืองหลวง ถ้าใครอยู่แถวลพบุรี-บางแคก็จะเห็นขบวนช้างคล่อยๆเคลื่อนทัพไปแถวๆเพชรเกษ มครับ ถึงที่หมายก็เอาผ้าห่มไว้แล้วก็ปิดอู่ไม่ให้สื่อมวลช นได้เห็น แล้วก็มานั่งพร่ำเพ้อว่าตกลงจะไปเรียนว่ายน้ำหรือจะไ ปซื้อเสื้อชูชีพมาดี เพราะว่าสงสัยคลื่นจะแรง 5555

ส่วนเช้าวันจันทร์ก็รับของจากพี่ตุ๊กก็พาลูกสาวไปเข้ าสปาหมาครับ ออกจากสปามาลูกไม่ยอมกลับครับเพราะว่าแม่เขาหัวเราะท ี่ลูกสาวตัดทรงนักเรียนออกมา 5555 ลูกงอนครับ กว่าจะเรียกความมั่นใจกลับมาได้ก็ต้องถึงบ้านก่อนให้ ตาและยายชมว่าน่ารักเขาถึงจะยอมเดินครับ ไม่งั้นก็จะให้พ่อหมาอุ้มทั้งวันแน่ๆ นี่ลูกหมานะครับ - -"

ส่วนระหว่างวันก็ไปเยี่ยมน้องผู้หญิงที่ทำงานที่โรงพ ยาบาลครับ ประสบอุบัติเหตุ ต้องเจาะกระโหลกแล้วเอาลวดสลิงถ่วงด้วยลูกตุ้มเพื่อด ึงคอ 555 เหมือนแฟร้งเก้นสไตล์เลยครับ ก็ปลอดภัยครับ กำลังใจดีครับ

กลับมาถึงบ้านก็เข้าไปจัดระเบียบในโรงรถอีกครั้งแล้ว ก็พาน้องเชวิ่งครับ ตอนนี้อะไรๆก็ชัดเจนประมาณ20%ครับ ตอนนี้กลับมาประจำการณ์เดินทัพอีกครั้งแล้วครับ รับกาแฟกับไม้ตีน้ำจากบางแคเพิ่มมั้ยครับ.........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 15-06-2010 เมื่อ 10:20

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    วันอาทิตย์พาควานช้างไปล้มช้างครับ แล้วก็พาเข้าเมืองหลวง ถ้าใครอยู่แถวลพบุรี-บางแคก็จะเห็นขบวนช้างคล่อยๆเคลื่อนทัพไปแถวๆเพชรเกษ มครับ ถึงที่หมายก็เอาผ้าห่มไว้แล้วก็ปิดอู่ไม่ให้สื่อมวลช นได้เห็น แล้วก็มานั่งพร่ำเพ้อว่าตกลงจะไปเรียนว่ายน้ำหรือจะไ ปซื้อเสื้อชูชีพมาดี เพราะว่าสงสัยคลื่นจะแรง 5555

ส่วนเช้าวันจันทร์ก็รับของจากพี่ตุ๊กก็พาลูกสาวไปเข้ าสปาหมาครับ ออกจากสปามาลูกไม่ยอมกลับครับเพราะว่าแม่เขาหัวเราะท ี่ลูกสาวตัดทรงนักเรียนออกมา 5555 ลูกงอนครับ กว่าจะเรียกความมั่นใจกลับมาได้ก็ต้องถึงบ้านก่อนให้ ตาและยายชมว่าน่ารักเขาถึงจะยอมเดินครับ ไม่งั้นก็จะให้พ่อหมาอุ้มทั้งวันแน่ๆ นี่ลูกหมานะครับ - -"

ส่วนระหว่างวันก็ไปเยี่ยมน้องผู้หญิงที่ทำงานที่โรงพ ยาบาลครับ ประสบอุบัติเหตุ ต้องเจาะกระโหลกแล้วเอาลวดสลิงถ่วงด้วยลูกตุ้มเพื่อด ึงคอ 555 เหมือนแฟร้งเก้นสไตล์เลยครับ ก็ปลอดภัยครับ กำลังใจดีครับ

กลับมาถึงบ้านก็เข้าไปจัดระเบียบในโรงรถอีกครั้งแล้ว ก็พาน้องเชวิ่งครับ ตอนนี้อะไรๆก็ชัดเจนประมาณ20%ครับ ตอนนี้กลับมาประจำการณ์เดินทัพอีกครั้งแล้วครับ รับกาแฟกับไม้ตีน้ำจากบางแคเพิ่มมั้ยครับ.........

คือว่าเหงาๆครับเห็นคลื่นลมเงียยๆ หาได้รู้ไม่ว่าบางแคมีการเคลื่อนทัพขบวนใหญ่กัน ภาระกิจราบรื่นดีน๊ะครับท่านแม่ทัพ... สงสัยว่าเช้านี้ทิศทักษิณทำไมถึงมืดฟ้ามัวดินตั้งแต่ เช้า ....คลื่นลมกำลังจะมานี้เอง เดี๋ยวหาเสื้อชูชีพ ก่อนครับท่าน....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOOK_14 : 15-06-2010 เมื่อ 11:11

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

คือว่าเหงาๆครับเห็นคลื่นลมเงียยๆ หาได้รู้ไม่ว่าบางแคมีการเคลื่อนทัพขบวนใหญ่กัน ภาระกิจราบรื่นดีน๊ะครับท่านแม่ทัพ... สงสัยว่าเช้านี้ทิศทักษิณทำไมถึงมืดฟ้ามัวดินตั้งแต่ เช้า ....คลื่นลมกำลังจะมานี้เอง เดี๋ยวหาเสื้อชูชีพ ก่อนครับท่าน....
    อย่าพึ่งเข้าใจว่าเราหยุดนะครับ เรายังไม่ได้เริ่มแม้แต่น้อยเลยครับ 5555 ภารกิจราบรื่นมากครับ ตอนแรกช้างตัวนี้มีลูกหาบจะช่วยหามลง7-8คนแต่รอไม่ไหว กลับกันไปหมด พอช้างถึงที่หมายต้องดันตูดช้างลงอย่างทุลักทุเล ผมว่าผมคงเล่นของใหญ่ไปครับ 5555

ก็ว่าจะไปเรียนว่ายน้ำครับเผื่อจะเจอคลื่นของแม่ทัพค นอื่นๆที่กำลังตีน้ำสู้ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขนาดลูกหาบยังวิ่งหนี.....
    ถึงที่หมายต้องดันตูดลง....
    ท้องฟ้ามืดครึ้มมาถึงปักษ์ใต้...
    ต้องเป็นงานใหญ่ งานช้างแน่นอน...
    ทำยังไงดีฟ่ะเรา....อ๋อ ! เก็บป้าตองก่อนดีกว่า.....5555
    5555555 ไม่ถึงขนาดนั้นแต่รูปปลากรอบเข้ากับเหตุการณ์ดีนะครั บ อิอิ

ครับ ผมถึงกับผงะเลยที่ลูกหาบยังหนีและไม่รู้จะเอาช้างเชื อกนี้ลงได้อย่างไร นายช่างยังหัวเราะแฮ่ๆ ส่วนผมหน้าเสียเพราะว่าถึงมีเงินก็ไม่มีปัญญาจะเอาช้ างเชือกนี้ลงได้ ยิ่งท่านนันกำชับเด็กไว้ว่ารถของน้องพังไม่เป็นไรแต่ อย่างให้ช้างของเพื่อนพี่เป็นอะไรนะ 555 แต่ผมกลับมาตกม้าตายที่ต้องมาเผชิญหน้ากับพญาคชสารเช ือกนี้....

การล้มช้างเอางาของผมจึงสาหัสมาก ยิ่งตอนที่ปลดเชือกแล้วพังเชือกนี้เกิดฟาดงวงฟาดงาหม ายมั่นจะให้คนที่เผชิญหน้าราบเป็นหน้ากอง ผมต้องใช้มือเข้าไปลูบแล้วบอกว่า มาอยู่กับฉัน ฉันจะพาเธอไปพบกับป้าแดงในทำนาน เอ๊ย ในตำนาน...

แล้วสิ่งมหัศจรรย์ก็บังเกิด คนแค่4คนก็นำช้างเชือกนี้ลงมาจากหลังรถได้อย่างง่ายด ายทั้งๆที่คาดว่าน่าจะใช้คนราวๆ7-8คนครับ ระวังลมเปลี่ยนทิศครับท่านแม่ทัพ

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

ส่งการบ้านครับท่านพี่ตุ๊กครับ ผิดถูกใด้โปรดให้อภัยน้องName:  DSC03092.JPG
Views: 171
Size:  135.4 KBครับ

Name:  DSC03094.JPG
Views: 164
Size:  142.5 KB

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับน้องโอ ขอเพิ่มอีก1จุดครับ คืออยากดูยางที่รองรับฝากระโปรงมุมด้านบนบริเวณไฟหน้ าครับ ....รบกวนเดินดูทั้ง3คันน๊ะครับ ติดมาแบบเดียวกันรึว่าคนละแบบหรือว่าไม่ติดมา....

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

ตำแหน่งที่อยู่แถวตรงนี้ครับ 55555 ตรงก้อนหินน๊ะครับ
    ท่านพี่ครับน้องต้องกลับไปสํารวจอีกทีครับ แต่ลูกยางของท่านพี่ดูรูปทรงแปลกๆครับ ลูกหิน ลูกยาง ท่านพี่เอาลูกหินมาแทนลูกยางเลยรึนี่ๆแม่ทัพเขาเล่นก ันแรงขนาดนี้แล้วรึนี่
    555555 ล่อเล่นนะครับท่านพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sk9991 : 16-06-2010 เมื่อ 12:05

เรียน...คุณพี่ที่โทรเข้ามาคุยเมื่อวานตอนเช้า เรื่องกระจก ครับ...อันนี้เป็นคู่ที่ซ้ำ(l)ครับ ต้องข้ามเรือไปทางเกาะสอง ข้ามต่อไปฝั่งพม่า .....ทางโน้นส่วนใหญ่จะเหลือแต่ด้านตัวl (ด้านคนนั่งข้าง) ด้านตัว r ขายดีครับ...ลองดูครับเผื่อมีซ้ำกัน
    [email protected]
    เป็นคู่ไม่มีบ้างหรอครับพี่ตุ๊ก

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    เป็นคู่ไม่มีบ้างหรอครับพี่ตุ๊ก
    มีแค่1คู่ครับท่านต้น คิดไว้ว่าจะใส่ป้าตองอะครับ ยังไม่ได้เอาไปลองวางดูไม่แน่ใจว่าสวยรึเปล่า ขามันยาวครับ
    ส่วนเป็นคู่ไม่ทันครับ มีคนมากว้านซื้อหมดครับ ผมเลยต้องเก็บข้างเดียวกันมาหาคู่ต่อ...ไว้จะถ่ายรูป ให้ชมน๊ะครับ
    ว่าแต่ท่านต้นจะเอาไปใส่รถคันไหนครับ เห็นคันสีขาวติดกระจกแล้วไม่ใช่เหรอครับ...

มีแค่1คู่ครับท่านต้น คิดไว้ว่าจะใส่ป้าตองอะครับ ยังไม่ได้เอาไปลองวางดูไม่แน่ใจว่าสวยรึเปล่า ขามันยาวครับ
    ส่วนเป็นคู่ไม่ทันครับ มีคนมากว้านซื้อหมดครับ ผมเลยต้องเก็บข้างเดียวกันมาหาคู่ต่อ...ไว้จะถ่ายรูป ให้ชมน๊ะครับ
    ว่าแต่ท่านต้นจะเอาไปใส่รถคันไหนครับ เห็นคันสีขาวติดกระจกแล้วไม่ใช่เหรอครับ...
    ใส่อีกคันนึงครับเป็นของน้องครับเพิ่งได้มาเป็นมาสด้ า1000ครับ
    ตอนนี้กำลังทำเครืองอยู่เลยหาอะไหล่ไปพลางๆครับ
    มีครบคู่บอกบ้างนะครับขอบคุณครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ท่านแม่ทัพครับ ล็อคเป้าหมายแล้วก็ใช้รหัส อย่าให้เหลือแม้แต่กระดาษห่อนะครับ ฝากด้วยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

555 ผมก็ทูล เอ๊ย รายงานไปตามนั้นครับ ส่วนท่านแม่ทัพจะเป็นใครผมก็ทิ้งไว้ให้ท่านพี่มาตอบน ้องๆก็แล้วกันนะครับ แต่สำหรับผม ท่านเป็นพี่ชาย เป็นมหามิตร เป็นขุนพลแดนใต้ที่ผมเคารพและนับถือ

ส่วนผม เป็นลูกแม่ค้าในตลาดครับ ชาวบ้านนอกอำเภอแม่สะเรียงแต่กำเนิด ตอนฟ้าส่งมาเกิดมัวแต่โม้อยู่ครับ เงยหน้าขึ้นมาก็เกือบไปโผล่พม่าแล้ว 5555

ยินดีปรีดามากๆครับ 555555555

หน้าที่ 32 จากทั้งหมด 84 หน้า แรกแรก ... 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 82 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks