รถผมทำมาหนึ่งปีทำได้แค่นี้ อู่ที่อยุธยาเฮงซวย มาดูตอนต่อไป - หน้า 2

ชื่อกระทู้: รถผมทำมาหนึ่งปีทำได้แค่นี้ อู่ที่อยุธยาเฮงซวย มาดูตอนต่อไป

Senior Member nuioros's Avatar
    สถานที่
    โอรสแม่กลองคลาสสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

จริงครับ เขายังดูอยู่หน้าเวป
    ( ผมก็เคยโดน)
    คลาสสิคโดยสันดาน
    http://www.facebook.com/media/set/?s...2874542&type=3
    สมบัติ ศรีบรรจง
    177 ม. 8 ต.ปลายโพงพาง อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม 75110
    โทร 089-7787176

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ avn360 อ่านข้อความ
    น้องเลวรู้ได้ไงว่าหายไปจากวงการแล้ว ทุกวันนี้เขายังนั่งดูน้องเลวอยู่หน้าเวปอะ 5555555555 เออ ! น้องเลวโทรมาหน่อยถ้าว่างจะมีอะไรคุญด้วย
    พุ้งนี้ผมว่างพี่ชาย ไงเช้าจะรีบดทรไปน่ะครับๆๆ

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nuioros อ่านข้อความ
    จริงครับ เขายังดูอยู่หน้าเวป
    ( ผมก็เคยโดน)
    ปล่อยคนควายๆๆไว้หนึ่งคน สัตว์ดลกยอมเป็นไปตามกรรม

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กสารเลว อ่านข้อความ
    ปล่อยคนควายๆๆไว้หนึ่งคน สัตว์ดลกยอมเป็นไปตามกรรม

สาธุ ๆ ๆ ๆ เจริญพร “กมฺมุนา วตฺตตีโลโก....สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม”

Senior Member klonglao's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สู้ๆ แอด ไม่ใช่แค่ของแอดคันเดียวหรอก พี่ก็เคยโดน เกือบ 2 ปี และอีกมากมายหลายคนที่เคยเจอเรื่องแบบนี้ ถือซะว่าซวยก็แล้วกัน เอาใจช่วยอีกแรง แอดดดดดดดดด

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ klonglao อ่านข้อความ
    สู้ๆ แอด ไม่ใช่แค่ของแอดคันเดียวหรอก พี่ก็เคยโดน เกือบ 2 ปี และอีกมากมายหลายคนที่เคยเจอเรื่องแบบนี้ ถือซะว่าซวยก็แล้วกัน เอาใจช่วยอีกแรง แอดดดดดดดดด
    จัดไปพี่ชาย ทำเสดจอดสวยงามเลย ท่านพี่ ไม่ขี่เก็บไว้ชม

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สู้ๆคะ ไม่นานก็คงได้ใช้รถจะได้แต่งหล่อซะทีค่ะ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กสารเลว อ่านข้อความ
    แนบเอกสาร 3517329

ทำมาหนึ่งปีที่อยุธยาได้แค่นี้จิงๆๆ
    สภาพนี้ก่อนน้ำท่วมรถเหรอ คาดว่าคงไม่ใช่แน่ ก่อนน้ำท่วมรถอู่ทำอะไรให้บ้างล่ะ ไม่เห็นเอามาโชว์เลย แต่เห็นบอกว่าใกล้เสร็จแล้วนินา บอกไม่หมดนิหว่า ไม่ได้เข้าข้างอู่แต่มันสงสัยว่ะ

ขอบคุณ
    0

ไอ้คนที่ทำตัวไม่ดีรับซะตากรรมแล้วหายไปจากวงการแล้ว พี่ชาย
    กระทู้นี้ขอระบายหน่อย ไม่ได้เข้ามานานพอดีมีพี่คนนึงเค้าโทรมารายงานข่าวให ้ฟัง ก็เพิ่งจะได้รู้นะว่าคนไหว้หน้าหลังหลอกเป็นแบบนี้เอ ง แต่ก็ช่างเหอะ จากอู่แรกทำไม่จบ ไปทำอู่ที่สองคืออู่ญาติเพื่อนกันมิใช่เหรอ เห็นบอกว่าทำเสร็จแล้วก่อนน้ำจะท่วม และเห็นคุยกับพี่ว่าหลังจากน้ำท่วมอู่จะทำให้ไงล่ะ พูดกับพี่อย่างนี้คงถูกต้องนะ แล้วเหตุไฉนจึงเป็นเยี่ยงนี้ (อู่ทั้งสองอู่คุยเองเลยมิใช่เหรอ) มีพี่คนนึงเคยบอกว่า ทำรถถ้าไม่สนุกกับมันอย่าทำเลย ทุกวันนี้ยังจำคำของพี่แกได้ไม่เคยลืม ส่วนเรื่องเทคนิคต่างๆคงต้องปรึกษาพี่วิชาญแกดูนะ เพราะคนที่รับกรรมไม่ว่างจะมาตอบให้ (กลัวตอบไปผิดๆความรู้ยิ่งน้อยอยู่เด้วจะโดนเค้าด่าเ อา555) เอาเป็นว่าขอให้รถเสร็จสมดังใจตั้งไว้ก็แล้วกันนะครั บ น้องเลว อ้อลืมบอกไปรถของคนรับกรรมคนนี้จะเสร็จแล้วประตูย้อน ท้ายมลซะเด้ว เอาไว้ให้คนดีๆอย่างเอ็งอิจฉาเล่นๆไง555 ปล.รถเราเงินเราจะสวยแค่ไหนก็ของเรา เราจงพอใจในสิ่งที่เรามีอยู่ ถ้ารู้จักคำว่าพอก็มีความสุขแล้ว สุดท้ายก็ไม่มีอะไรเป็นของใคร มันเป็นสมบัติของโลก จงปลงซะ

ขอบคุณ
    0
    1

5555 ขอตอบทีเถอะ พี่หมีผมก็ได้รู้จักคน***ๆแบบพี่ไงรถพวกผมถึงไม่เส ร็จ เอาขยะใช่ไม่ได้มาขายให้พวกผม อยากเห็นหลักฐานไหมมีทั้งตัวบุคคลและขยะที่ใช้ไม่ได้
    ถามจิงๆทำตัวเป็นกูรูพี่ก็ทำมากี่อู่แล้วก่อนว่าคนอื ่นดูตัวเองบ้าง เอาแต่ขยะมาขายให้พวกผม เคยคิดไหมว่าถ้ารู้ทีหลังแล้วจะเป็นไง เป็นงี้ไงพี่อยู่ในวงการได้ป่ะหละหมีแลนเชีย
    ทำรถมาเกือนสองพี่โม้ตั้งแต่รู้จักกันใหม่ว่าทำจะเสร ็จแล้ว ถ้าเสร้จจริงลงรูปให้ดูเลยดีกว่าอย่าดีแต่พูดดิ แต่พี่ก็อย่ามาพูดพาดพิงแบบนี้ มันไม่ถูก คนทุกคนมีพ่อมีแม่ไม่มีใครเค้าอยากให้พูดแบบนี้หรอก
    สุดท้ายผมอยากบอกให้รู้ไว้รบผมไม่ใช่แบบรถพี่น่ะทำมา หนึ่งปีเป็นซากรถดีๆนี่เอง อันนี้เพื่อนพี่คนอยู่ข้างๆสุดเลิฟพูดมาเลยน่ะ ทำมาเป้นปีเสียเงินไม่ได้ไรมาเลย มาเป้นขยะล้วนๆเห็นว่าจอดทิ้งไว้ไม่ใช่หรอพี่
    ถ้าผมรู้จักคนดีๆกันรถพวกผมคงเสดแล้วแระ เอาขยะมาใส่ก็ต้องชั่งกิโลขาย ใช้ก็ไม่ได้ ไม่ตรงรุ่น เห้ยอนาถหนอใจมนุษย์ รถผมก็ได้ทำดีกว่าคนที่เอาซากเหล็กไปจอดตากฝนเสียเงิ นเข้าไม่ทำให้ 55555

ขอบคุณ
    0
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meelancia อ่านข้อความ
    กระทู้นี้ขอระบายหน่อย ไม่ได้เข้ามานานพอดีมีพี่คนนึงเค้าโทรมารายงานข่าวให ้ฟัง ก็เพิ่งจะได้รู้นะว่าคนไหว้หน้าหลังหลอกเป็นแบบนี้เอ ง แต่ก็ช่างเหอะ จากอู่แรกทำไม่จบ ไปทำอู่ที่สองคืออู่ญาติเพื่อนกันมิใช่เหรอ เห็นบอกว่าทำเสร็จแล้วก่อนน้ำจะท่วม และเห็นคุยกับพี่ว่าหลังจากน้ำท่วมอู่จะทำให้ไงล่ะ พูดกับพี่อย่างนี้คงถูกต้องนะ แล้วเหตุไฉนจึงเป็นเยี่ยงนี้ (อู่ทั้งสองอู่คุยเองเลยมิใช่เหรอ) มีพี่คนนึงเคยบอกว่า ทำรถถ้าไม่สนุกกับมันอย่าทำเลย ทุกวันนี้ยังจำคำของพี่แกได้ไม่เคยลืม ส่วนเรื่องเทคนิคต่างๆคงต้องปรึกษาพี่วิชาญแกดูนะ เพราะคนที่รับกรรมไม่ว่างจะมาตอบให้ (กลัวตอบไปผิดๆความรู้ยิ่งน้อยอยู่เด้วจะโดนเค้าด่าเ อา555) เอาเป็นว่าขอให้รถเสร็จสมดังใจตั้งไว้ก็แล้วกันนะครั บ น้องเลว อ้อลืมบอกไปรถของคนรับกรรมคนนี้จะเสร็จแล้วประตูย้อน ท้ายมลซะเด้ว เอาไว้ให้คนดีๆอย่างเอ็งอิจฉาเล่นๆไง555 ปล.รถเราเงินเราจะสวยแค่ไหนก็ของเรา เราจงพอใจในสิ่งที่เรามีอยู่ ถ้ารู้จักคำว่าพอก็มีความสุขแล้ว สุดท้ายก็ไม่มีอะไรเป็นของใคร มันเป็นสมบัติของโลก จงปลงซะ
    เด็กเหลวแบบผมก็ไม่เคยหลอกขายขยะให้ใคร แบบพี่หมี

apishine's Avatar
    สถานที่
    ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

ปูเสื่อรอคนมาแสดงความคิดเห็นต่อ มันส์ดี
    นายอภิชาย ลีละศุลีธรรม
    เบอร์โทรฯ 086-3598932
    16/23 ม.5 ต.ห้วยกะปิ อ.เมือง จ.ชลบุรี 20130

เลขที่บัญชี 275-2-57540-4 ธนาคารกสิกรไทย บัญชีออมทรัพย์ สาขาหนองมน
    e-mail : [email protected]

ขับเฟี๊ยต เบียดเบนซ์ ตระเวณชมหญิง ........คือสิ่งที่เราทำ......

Lovefiat's Avatar
    สถานที่
    BanPai
    ขอบคุณ
    0

ใจเย็นๆครับพี่น้อง ให้ความช่วยเหลือกันดีกว่าอย่ามาทะเลาะกันเลย เฟียตยิ่งมีน้อยๆกันอยู่

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lovefiat อ่านข้อความ
    ใจเย็นๆครับพี่น้อง ให้ความช่วยเหลือกันดีกว่าอย่ามาทะเลาะกันเลย เฟียตยิ่งมีน้อยๆกันอยู่
    ..............ใจเย็นๆค่ะ เฟียตยิ่งน้อยอยู่ค่ะ บางอย่างอาจช่วยเหลือกันได้อยู่ แต่ไม่ทุกเรื่อง เก็บเรื่องดีๆซึ่งกันไว้ดีกว่าค่ะ ในตัวมนุษย์มีด้านมืดและด้านสว่าง

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lovefiat อ่านข้อความ
    รู้อยู่เต็มอกว่ามีน้อยครับ เห็นด้วยกับคุณนะ แต่แก้วมันแตกไปแล้วจะให้เอากาวมาติดมันก็ยังมีรอย55 5 ผมก็เป็นแบบนี้อ่ะนะ ไม่โกรธใครแต่ผมจำแม่น555

Bookmarks