สับสน ...สงสัย.. ไม่เข้าใจ...ร้าวรานนนน (น้ำเน่าจริงวุ้ย! 5555)

ชื่อกระทู้: สับสน ...สงสัย.. ไม่เข้าใจ...ร้าวรานนนน (น้ำเน่าจริงวุ้ย! 5555)

Junior Member สมุนน้าถึก's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สับสน ...สงสัย.. ไม่เข้าใจ...ร้าวรานนนน (น้ำเน่าจริงวุ้ย! 5555)

สวัสดีเจ้า! พี่น้องชาวเราทุกท่านเจ้าค่ะ..หลังจากมาเป็นน้องใหม่ บ้านนี้ได้ไม่นาน
    ก็หายกบาลไปนาน แถมกลับมาพร้อมกับความสับสน สังสัย ไม่เข้าใจ ร้วรานน ดังชื่อกระทู้ไม่มีผิดเพี้ยน

ว่แล้วก็ขอเล่าระบายความในกันเลยละกันนะค่ะ ( ก็เค้าอึดอัดอ่ะ)

ตีตั๋วนั่งรอคนแรกครับ

Junior Member สมุนน้าถึก's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ที่หายไปนานก็เพราะว่าอยู่ในช่วงสับสนอยู่น่ะเจ้าคะ. ...
    ก่อนอื่น้องยอมรับแบบหน้าไม่อายว่า..นอกจากมาสด้า 1000 แล้ว ข้าน้อยไม่เคยระคายหูมาก่อนเลยว่า
    ยังมีรุ่นพี่อุบัตืขึ้นมาบนโลกก่อนแล้วอีก1 รุ่น
    นั้นก็คือ 800 ที่ชาวเราเขาขานนามกันอยู่เนืองๆนั่นเอง..นั่นอจเป็น เพราะไม่เคยได้สนใจก็เป็นได้
    เมื่อก่อนเมื่อครั้งยังไม่มีปัญญาจะซ่อมน้าถึกก็ดูแต ่สองล้อ พอตอนนี้ก็หาข้อมูลมาสด้า1000พอมาเจอบอร์ดนี้
    ก็....เออเวยเห้ย! มันยังมีรุ่นที่งดงามตามแบบกระบะไม่น้อยหน้าไปกว่าน้ าถึกเลยนิหว่า
    ยิ่งพอได้เห็นรูปตอน800แต่งตัวหล่อๆแล้วก็อดใจหลงรัก ไม่ไหว...ใคร่มาเป็นของตนเสียยิ่งนัก

และนั่นคือที่มาของความสับสน..

ขอบคุณ
    0

สรุปก็คือ อยากได้ 800 นั่นเองล่ะคะ 555555

แต่ว่าก็ต้องต่อรองกับพ่ออีกว่า ตกลงเอ็งจะซ่อมน้าถึกหรือว่าเอ็งจะเอา 800!
    ไอ้เรามันก็สองใจ...อยากร้องเพลงทาทาท่อนที่ว่า"อยาก เก็บเธอไว้ทั้งสองคน"5555555
    พี่น้องชาวเรา คิดเห็นอย่างไรกับพฤติกรรมน่ากระโดดถีบขาคู่ของข้าพเ จ้ากันบ้างเจ้าค่ะ

ตอนนี้อยู่ในช่วงต่อรองกับหน่วยเหนือเจ้าคะ ผลออกมาอย่างไรจะมาเล่าให้ฟังพร้อมกับความสงสัย ไม่เข้าใจ
    และไอ้ที่ว่ามันร้าวราน มันจะขนาดไหนกันเชียวว่ะ มาให้ช่วยกันสมน้ำหน้านะเจ้าค่ะ 55555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สมุนน้าถึก อ่านข้อความ
    ที่หายไปนานก็เพราะว่าอยู่ในช่วงสับสนอยู่น่ะเจ้าคะ. ...
    ก่อนอื่น้องยอมรับแบบหน้าไม่อายว่า..นอกจากมาสด้า 1000 แล้ว ข้าน้อยไม่เคยระคายหูมาก่อนเลยว่า
    ยังมีรุ่นพี่อุบัตืขึ้นมาบนโลกก่อนแล้วอีก1 รุ่น
    นั้นก็คือ 800 ที่ชาวเราเขาขานนามกันอยู่เนืองๆนั่นเอง..นั่นอจเป็น เพราะไม่เคยได้สนใจก็เป็นได้
    เมื่อก่อนเมื่อครั้งยังไม่มีปัญญาจะซ่อมน้าถึกก็ดูแต ่สองล้อ พอตอนนี้ก็หาข้อมูลมาสด้า1000พอมาเจอบอร์ดนี้
    ก็....เออเวยเห้ย! มันยังมีรุ่นที่งดงามตามแบบกระบะไม่น้อยหน้าไปกว่าน้ าถึกเลยนิหว่า
    ยิ่งพอได้เห็นรูปตอน800แต่งตัวหล่อๆแล้วก็อดใจหลงรัก ไม่ไหว...ใคร่มาเป็นของตนเสียยิ่งนัก

และนั่นคือที่มาของความสับสน..

เมื่อความสับสน ได้บังเกิดขึ้นมาจากความสงสัย แล้วบันดาลให้เกิดความไขว้เขว
    ขอน้องหญิงโปรดได้แถลงไขสักน้อย ว่าบ้านท่านอยู่ที่แห่งหนตำบลใด เผื่อว่าตัวข้าน้อยจักได้ช่วยคลาย
    ความสับสนในใจ ให้มลายลง อิอิ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    เมื่อความสับสน ได้บังเกิดขึ้นมาจากความสงสัย แล้วบันดาลให้เกิดความไขว้เขว
    ขอน้องหญิงโปรดได้แถลงไขสักน้อย ว่าบ้านท่านอยู่ที่แห่งหนตำบลใด เผื่อว่าตัวข้าน้อยจักได้ช่วยคลาย

อิน้องเป็นคนเมืองแป้เจ้า บ้านอยู่หล่ายดอยร้องกวางปู้น

เดาบ่ผิดอ้ายปี้คงเป็นคนแป้แม่นก่เจ้า...ว่าแต่บ้านป ี้อยู่ตังไดล่ะเจ้า

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    น้องตุ๊กเองก็ยังสับสนอยู่เรื่องนึงค่ะพี่โด่ง อยากรบกวนถามพี่ว่า รถพี่โด่งคันเล็ก หรือ ว่าพี่โด่งตัวใหญ่ค่ะ...?
    อ๋อ ! น้องลืมบอกพี่ไป บ้านน้องอยู่สุราษฎร์ธานี ค่ะพี่....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    น้องตุ๊กเองก็ยังสับสนอยู่เรื่องนึงค่ะพี่โด่ง อยากรบกวนถามพี่ว่า รถพี่โด่งคันเล็ก หรือ ว่าพี่โด่งตัวใหญ่ค่ะ...?
    อ๋อ ! น้องลืมบอกพี่ไป บ้านน้องอยู่สุราษฎร์ธานี ค่ะพี่....
    555555555 ใช่น้องร้านใบเตยแอบล็อคอินมาเป็นพี่ตุ๊กหรือเปล่าก็ ไม่รู้ ป่านนี้อ้ายโด่งหงายหลังไปแล้วกาลามัง 5555

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สมุนน้าถึก อ่านข้อความ
    สรุปก็คือ อยากได้ 800 นั่นเองล่ะคะ 555555

แต่ว่าก็ต้องต่อรองกับพ่ออีกว่า ตกลงเอ็งจะซ่อมน้าถึกหรือว่าเอ็งจะเอา 800!
    ไอ้เรามันก็สองใจ...อยากร้องเพลงทาทาท่อนที่ว่า"อยาก เก็บเธอไว้ทั้งสองคน"5555555
    พี่น้องชาวเรา คิดเห็นอย่างไรกับพฤติกรรมน่ากระโดดถีบขาคู่ของข้าพเ จ้ากันบ้างเจ้าค่ะ

ตอนนี้อยู่ในช่วงต่อรองกับหน่วยเหนือเจ้าคะ ผลออกมาอย่างไรจะมาเล่าให้ฟังพร้อมกับความสงสัย ไม่เข้าใจ
    และไอ้ที่ว่ามันร้าวราน มันจะขนาดไหนกันเชียวว่ะ มาให้ช่วยกันสมน้ำหน้านะเจ้าค่ะ 55555
    ไม่รู้ว่าสนุนน้าถึก ได้รถมาครอบครองรึยัง ถ้าหากว่ายัง ก็อยากจะบอกว่า ข้อมูลและรายละเอียดของรถต่างๆมีประโยชน์และสำคัญมาก ทำการบ้านเยาะๆ ถ้าจะให้ดีต้องได้เห็นรถตัวเป็นๆซักคัน ควรเก็บความรู้ในเรื่องรายละเอียดต่างๆให้ได้มากที่ส ุด ไม่เห็นด้วยถ้าหากซื้อเพราะความชอบ อยากให้ซื้อเพราะความรัก ความชอบเมื่อไปถึงจุดๆหนึ่งมันจะเปลี่นไป แต่ความรัก ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงได้ ......

อนาคตอันยาวไกล...หลาน เหลนจะได้สรรเสริญ ว่า " เมิงอย่าทะลึ่งน๊ะ ปู่ของข้าสิงอยู่ในรถน๊ะเฟ้ย" บรื่ยยยยๆ

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

กระผมว่าประหยัด ๆ ก็คันเดิมสิ.......ทำให้สวยไปเลย.......เพราะว่าจะ 800 หรือ 1000 ไหน ๆ มันก็ไม่มีผลิตบนโลกนี่อีกแล้ว
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ไม่รู้ว่าสนุนน้าถึก ได้รถมาครอบครองรึยัง ถ้าหากว่ายัง ก็อยากจะบอกว่า ข้อมูลและรายละเอียดของรถต่างๆมีประโยชน์และสำคัญมาก ทำการบ้านเยาะๆ ถ้าจะให้ดีต้องได้เห็นรถตัวเป็นๆซักคัน ควรเก็บความรู้ในเรื่องรายละเอียดต่างๆให้ได้มากที่ส ุด ไม่เห็นด้วยถ้าหากซื้อเพราะความชอบ อยากให้ซื้อเพราะความรัก ความชอบเมื่อไปถึงจุดๆหนึ่งมันจะเปลี่นไป แต่ความรัก ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงได้ ......

อนาคตอันยาวไกล...หลาน เหลนจะได้สรรเสริญ ว่า " เมิงอย่าทะลึ่งน๊ะ ปู่ของข้าสิงอยู่ในรถน๊ะเฟ้ย" บรื่ยยยยๆ

ขอบคุณมากค่ะท่านตุ๊ก...ก็อย่างท่านว่าล่ะค่ะ เรายังอ่อนด้อยประสบการณ์คงต้องค่อยๆศึกษาไปอีกมาก

กระแตเองก็คิดดูแล้วล่ะค่ะ ^___^ มีน้าถึกอยู่แล้วทั้งคัน ก็ดูแลกันให้ดีที่สุดดีกว่า

แล้วอีกหน่อยก็ค่อยว่ากันอีกที...

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HM_man อ่านข้อความ
    กระผมว่าประหยัด ๆ ก็คันเดิมสิ.......ทำให้สวยไปเลย.......เพราะว่าจะ 800 หรือ 1000 ไหน ๆ มันก็ไม่มีผลิตบนโลกนี่อีกแล้ว

น้อมรับเจ้าค่ะ ขอบคุณมากนะคะคุณ HM_man

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากค่ะท่านตุ๊ก...ก็อย่างท่านว่าล่ะค่ะ เรายังอ่อนด้อยประสบการณ์คงต้องค่อยๆศึกษาไปอีกมาก

กระแตเองก็คิดดูแล้วล่ะค่ะ ^___^ มีน้าถึกอยู่แล้วทั้งคัน ก็ดูแลกันให้ดีที่สุดดีกว่า

แล้วอีกหน่อยก็ค่อยว่ากันอีกที...
    เอาคาถา คาสสิกไปท่องน๊ะ....ตอนท่องก็ดูน้าถึก ไว้ด้วย อิๆๆ
    วิธีคิด.......(เราคิดอะไร คิดอย่างไร คิดแบบไหน)
    วิธีปฎิบัติ.... (เราจะทำอย่างไร ดูแลอย่างไร)
    วิธีให้คุณค่า....(อันนี้สำคัญ กระแตต้องหาเอาเอง ว่าคุณค่าของน้าถึกอยู่ตรงไหน )

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เมื่อคืนเข้าไปเที่ยวงานวัดที่บ้าน ยังสงสัยข้อความนี้อยู่คุ้นๆหูมาก ก็พระเอกที่แต่งหน้าแล้วถือดาบ ใส่ชุดที่มีเพชรติดประดับทั้งตัวเค้าพูดออกมา
    พูดเหมือนแม่ทัพวังหงส์เลย..... ตกลงยังไม่รู้ว่าใครขโมยของใครมา

ขอบคุณ
    0

พูดถึงน้าถึกแกแล้วก็รู้สึกผิดทุกทีซิน่า..เพราะทำน้ าแกประสบกับเหตุการณ์สะเทือนขวัญมาเมื่อเดือนก่อน ก็ตื่นกันแต่เช้า พาน้าถึกแกออกไปอาบน้ำ กะจะพาไปอู่ แต่น้าแกสตาร์ทไม่ติดเลยต้องใช้การลากจูง อาศัยหนุ่มใหญ่ใจกว้าง Toyota มาช่วยกันลากน้าแกไป คนคิดจะลากก็ไม่รู้พี่ท่านคิดยังไง ใช้อะไรไม่ใช้ ดันเอาลำไม้ไผ่(แถมแก่อีกต่างหาก) มาเป็นอุปกรณ์ในการลากจูง คงคิดว่าอู่อยู่ใกล้บ้านแป๊ปเดียว คงไม่เป็นไรหรอกน่า เสร็จสับก็ออกตัวไปอย่างช้าๆ พ้นหน้าบ้านไปไม่เท่าไหร่ toyo อันมีข้าพเจ้าเป็นผู้คุมบังเ**ยรก็เบลคกระทันหัน!!! (ว่าแต่เบลคทำไมของมันว่ะ 555)
    น้าถึกเองนอกจากจะไม่ยอมวิ่งด้วยตัวเองแล้ว ยังมีคุณสมบัติที่น่าเผาทิ้งอีกประการหนึ่งคือ หยุดตามใจกู อีกด้วย นึกอยากจะหยุดก็หยุด แต่พอจะให้วิ่งล่ะทำเล่นตัว แต่วันนี้น้าถึกไม่หยุด........เป็นดังคาด ไม้ไผ่หัก
    น้าถึกแกก็ถลาเข้าจูบตูดพ่อหนุ่มToyo เข้าให้โครมใหญ่ โอ้ม้ายยยย!! คงเป็นภาพที่สะเทือนอารมณ์แกผู้พบเห็นไม่น้อย หลังจากวันนั้นน้าถึกก็เป็นอิสระ ไม่มีใครคิดจะลากจะจูงน้าแกไปไหนอีกต่อไป
    แถมยังถูกเนรเทศให้ไปเฝ้าสวนบนดอยเพียงลำพัง
    บาดแผลไม่ต้องสืบ กระโปรงหน้าบุบ และทำตัวห่างเหินไม่สนิทชิดเชื้อกับตัวถังเหมือนเมื่ อก่อน
    โธ่!น้า ช่างน่าเวทนาเสียเหลือเกิน ลำพังธรรมดาก็แย่อยู่แล้วยังจะมาชนอีก....เห็นแล้วมั นร้าวรานนนนนน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สมุนน้าถึก : 08-07-2010 เมื่อ 15:12

Bookmarks