อยากทราบราคาชุดคิดส์

ชื่อกระทู้: อยากทราบราคาชุดคิดส์

Junior Member aor_px's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Exclamation อยากทราบราคาชุดคิดส์

อยากจะรู้ราคาของชุดคิดส์ค่ะ ช่วยบอกหน่อย อยากใส่ชุดคิดส์ค่ะ แล้วรายละเอียดว่าใส่แล้วจะเป็นยังไง ดีรึเปล่า ยังไงช่วยบอกด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะกรุณาตอบด้วยนะค่ะ อยากรู้จริงๆ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ราคาอาจจะขึ้นลงนะครับ นี้เป็นข้อมูลคราวๆที่เคยสอบถามจากร้านนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aor_px อ่านข้อความ
    อยากจะรู้ราคาของชุดคิดส์ค่ะ ช่วยบอกหน่อย อยากใส่ชุดคิดส์ค่ะ แล้วรายละเอียดว่าใส่แล้วจะเป็นยังไง ดีรึเปล่า ยังไงช่วยบอกด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะกรุณาตอบด้วยนะค่ะ อยากรู้จริงๆ
    เริ่มกันเลยนะครับ ส่วนมากราคาของแต่ละยี่ห้อราคาจะไม่ค่อยต่างกันมากคร ับ เริ่มจากราคาเสื้อสูบ ฝาสูบ ลูกสูบ แหวน สลักลูกสูบ ราคาอยู่ที่ประมาณ 8500 +- 500 - 1000 ส่วนคาร์บูเรเตอร์ DELLOTTO ก็สนนราคาตั้งแต่ 4500 - 7500 บ.ราคาอาจจะขึ้นลงต้องถามจากร้านที่เค้าจำหน่ายอีกที นะครับ หรือ อยู่ที่ขนาดของปากคาร์บูเรเตอร์ว่าจะใช้กี่มิม.ส่วนม ากที่นิยมใช่กับเครื่อง 150 cc. และ 200 cc. ก็คือขนาด 24 จะใกล้เคียงขนาดเดิมจะเป็นแบบลอย หรือ ทรงเดียวกับคาร์บูเรเตอร์ของรถญี่ปุ่น รอบจะมาเร็วกว่าเดิม อัตราเร่งดีกว่า ขี่ใช้งานดีกว่า มันกว่า ขึ้นอยู่กับ สภาพตัวเครื่องยนต์ด้วยนะครับ เพราะของทุกชิ้นไม่ใช่ใส่แล้วก็จะแรง หรือ ประหยัดน้ำมัน ( ปากคาร์บูเรเตอร์ใหญ่กว่าเดิมก็กินน้ำมันมากกว่าคาร์ บูเรเตอร์ติดรถแน่ๆ แต่จะกินมากกินน้อย อยู่ที่การไล่นมหนูน้ำมัน และ นมหนูอากาศให้มันสัมพันธ์กันด้วยถึงจะมีประสิทธิภาพต ามของที่เราใส่ลงไปครับ ) และ 28 มิม. 30 มิม. 32 มิม. 34 มิม. ส่วนชุดคิทนั้นจะขายพร้อมคาร์บูเรเตอร์ที่เห็นขายเป็ นชุดก็คือของรถ Small Frame ใส่เครื่อง 125 cc.นะครับยี่ห้อ MALOSSI จะเป็นคาร์บูเรเตอร์ขนาด 24 มิม. พร้อมรีดวาล์วที่เป็นชุดคิทของมันก็จะอยู๋ที่ 7500 - 8500 บ.ส่วนท่อที่นิยมใช้ก็คือยี่ห้อ Polini ก็ราคาอยู่ที่ 5500 - 6000 บ. ตั้งแต่เครื่อง Small Frame , 150 , 200 นะครับ
    ปล. สุดท้ายนี้ขอให้แต่งรถให้สนุกนะครับ และ ผมหวังว่าข้อมูลข้างต้นอาจจะเป็นประโยชน์กับคุณไม่มา กไม่น้อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แป๊ะตง_888 : 26-05-2007 เมื่อ 12:00
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Junior Member aor_px's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำตอบที่ให้มา ถ้ามีอะไรสงสัยจะตั้งกระทู้ไปใหม่นะค่ะem95

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

POLINI KIT 8000 บาท

PINASCO KIT 8500 บาท

MALOSSI KIT 9000 บาท

ใส่แล้วเป็นไงหรอครับก็ดีครับเพราะ เป็นมีเนียมทำให้เครื่องเราเย็นเร็วกว่าเดิม แล้วลากๆๆได้ยาวๆๆดีแต่ใช่ว่าจะใส่คิทแล้วจะแรงเลยมั นก็ต้องสัมพันกะอะไรหลายๆอย่างถึงจะวิ่งดีครับอยู่ที ่สูตรในการผ่าเครื่อง และหาคาร์บิวที่ลงตัวและหาหรีด ท่อ ดีๆมาใส่ซักตัวน่าจะดีครับ ขอแนะนำได้เท่านี้ครับ แต่ระวังข้อเสียของเสื้อมีเนียมอยู่บ้างครับเราอย่าไ ปยัดมันมากๆๆเพราะมีเนียมมันบางกว่าเสื้อเหล็กแน่ๆคร ับระวังเสื้อจะแตกกกก ไงใส่ก็ผสมออโต้ลูปเยอะๆนะจะได้เหนียวๆครับ

ราคานี่ไปสอบถามทางร้านอีกทีนะไม่ค่อยแน่ใจเท่านี้ป่ าวครับ

โทษนะค่ะใส่64ได้มั้ยอ่ะ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

Smile ค่อยๆเก็บข้อมูลนะครับ ใจเย็นๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ N@N อ่านข้อความ
    โทษนะค่ะใส่64ได้มั้ยอ่ะ
    ใส่เครื่อง 64 ทำอีกเยอะครับ ไหนจะทำพอร์ทเพิ่มเพราะส่วนมากเค้าจะเอาไปใส่ PX มันจะมี 3 พอร์ทอ่าครับ ถ้าจะทำจริงๆผมว่าหาเครื่อง PX มายกขึ้นตอนไปทัวร์ริ่งจะมันกว่าเครื่อง 64 เดิมๆนะครับ เพราะเคยเห็นบอดี้ 64 ใส่เครื่อง PX ก็บาแลนดีอยู่ที่ลูกยางแท่นเครื่องมันจะมีแบบแปลงใส่ รุ่นต่างๆออกมาขายแต่ข้อมูลเรื่องราคาชุดละเท่าไหร่น ั้นไม่รู้จริงๆครับ และ ระบบของเครื่องยนต์มันไม่สดเท่ารุ่นใหม่ๆอ่าครับ ระบบไฟก็ต่างกัน ชุดครัชต์เดิมๆ สปริงตัวกระจึ้งเดียวเอง แต่ PX ตัวใหญ่กว่า ชามครัชต์ใหญ่กว่า ถึงจะใส่เป็นแผ่นครัชต์ 2 แรงมีแต่จะพังนะครับ ได้ไม่คุ้มเสียจริงๆนะครับ ทั้งงบประมาณในการทำ ซ่อม เปลี่ยน ด้วยอ่าครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Bookmarks