ชี้แจงเรื่องวันงานขึ้นบ้านใหม่น้องโอที่สุพรรณฯ (24-26 กพ 2555) สำคัญ!

ชื่อกระทู้: ชี้แจงเรื่องวันงานขึ้นบ้านใหม่น้องโอที่สุพรรณฯ (24-26 กพ 2555) สำคัญ!

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

Lightbulb ชี้แจงเรื่องวันงานขึ้นบ้านใหม่น้องโอที่สุพรรณฯ (24-26 กพ 2555) สำคัญ!

วันงานขึ้นบ้านใหม่ของปลัดโอก็ใกล้เข้ามาแล้วนะครับ พี่น้องมาสด้าที่มีความประสงค์ไปร่วมแสดงความยินดีได ้เตรียมพร้อมไปถึงใหนแล้วครับ ผมได้ไปสำรวจเส้นทางและดูรายละเอียดมาแล้วในสถานที่จ ัดรับรอง ขอให้พี่น้องมาสด้าได้อ่านและทำความเข้าใจให้ดีนะครั บ

สถานที่

หลังวัดทับกระดาน ถ้าพี่น้องที่มาจากเส้นทางอื่นๆนอกเหนือเส้น บางบัวทอง-สุพรรณบุรี หรือทางหลวงหมายเลข 340 ให้หาทางไปวัดทับกระดานให้ได้ โดยบ้านปลัดโอหรือบ้านกำนันตุ๊ง(คุณพ่อ)อยู่ด้านหลัง วัดทับกระดานนะครับ ขอย้ำว่าด้านหลังวัดทับกระดาน ฉะนั้นท่านต้องขับเข้าวัดแล้วจะเจอบ้านอยู่ด้านหลัง ขอให้ขับผ่านวัดช้าๆและงดส่งเสียงดังทั้งการคำรามของ เครื่องยนต์และการโชว์แสนยานุภาพของเครื่องเสียงครับ รายละเอียดอื่นๆจะอยู่ด้านล่างของกระทู้ครับ

ปล. ปลัดโอคือฉายานะครับ ส่วนกำนันตุ๊งคือคุณพ่อของน้องโอ ดังนั้นอย่าสับสนเวลาถามทาง ให้ถามทางไปวัดทับกระดานท่านก็ถึงงานขึ้นบ้านใหม่แน่ นอนครับ

เส้นทาง

เส้นทางหลักในการเดินทางคือทางหลวงสาย340 บางบัวทอง-สุพรรณบุรี โดยที่ทัพหลวงที่จะออกจากกรุงเทพฯจะนัดพบกันที่ปั้มป ตทตรงกาญจนาภิเษก บริเวณใหนนั้นเดี๋ยวมานัดเจอกันอีกที เพราะผมดูแล้วว่าไม่น่าจะรองรับพวกเราได้หมด ให้วิน เบนซิลแนะนำอีกทีครับ

เส้นทางสาย340 เราจะเดินทัพไปกันตามสะดวกครับ เนื่องจากเส้นทางนี้อันตรายพอๆกับขับสบาย เนื่องจากเป็นทางขับตรงมีรถใช้ความเร็วสูงตลอดและมีร ถสิบล้อ 18ล้อใช้ถนนตลอดเวลา จึงขอให้พี่น้องใช้ความเร็วตามความเหมาะสมและระวังอั นตรายกันให้มากที่สุด

เราจะใช้ระยะเวลาในการเดินทางราว1ชั่วโมงจนถึงแยกซ้า ยเข้าอำเภอสองพี่น้องครับ หรือเส้น 3422ครับ แล้วขับไปเรื่อยๆตามทาง ตลอดระยะทางมีปั้มน้ำมันและปั้มแก็สนะครับ สะดวกสบายครับ

จากนั้นก็มุ่งหน้าไปอำเภอสองพี่น้องอย่างเดียวครับ จนจรดสาย3260ให้เลี้ยวซ้ายไปนครปฐม ให้มุ่งหน้าไปกำแพงแสน-นครปฐมครับ จนเจอบ้านทับกระดานหรือสาย3387ให้เลี้ยวไปตามนั้น จะเจอสามแยกเล็กมีป้ายปักไว้ว่า วัดทับกระดานให้เลี้ยวเข้าไปอีก7กม.ครับขับไปเรื่อยๆ จนเหมือนจะเจอทางเบี่ยงซ้ายแล้วจะเจอวัดทับกระดานอยู ่ทางซ้ายมือของท่านครับ

สรุประยะเวลาในการเดินทางไม่เกิน2ชั่วโมงครับ

รูปประกอบการเดินทางครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สถานที่จอดรถ

พี่น้องที่ขับรถมาสด้ามาให้เลี้ยงซ้ายตรงศาลพระภูมิน ะครับ (ตามรูปกำลังทำทางเข้าให้อยู่) จะเจอลานจอดรถที่เตรียมไว้ให้รถมาสด้าเท่านั้น ขอย้ำนะครับ สำหรับรถมาสด้าคลาสสิค+เรโทรเท่านั้นนะครับ มาสด้าใหม่ก็จอดไม่ได้ครับ!

แล้วเลี้ยวเข้าไปจอดในที่เขาเตรียมไว้ให้ครับ ตามรูปจะเป็นลักษณะเป็นหมวดหมู่ครับ เราจะจอดเป็นรูปตัว U โดยที่โปรซีดอยู่ด้านซ้าย มาสด้า1000-1400ตลอดจนรุ่นอื่นๆจอดตรงกลาง แล้วมาสด้า800จอดขวามือครับ โดนด้านหนึ่งจะจอดได้ราวๆ10คัน ก็จะได้ประมาณ30คันเป็นอย่างน้อย ถ้ามากกว่านี้จะจอดซ้อน คือตรงกลางจะโล่งครับ รายละเอียดจะชี้แจงเพิ่มเติมเร็วๆนี้ครับ

ส่วนพี่น้องที่ใช้รถยี่ห้ออื่นๆเช่นเฟอรารี่ แลมโบกินี่ หรือสุดยอดรถค่ายอื่นๆ ให้ขับเลยไปตามเส้นทางนี้ครับ

ท่านจะเจอลานจอดรถที่สะดวกสะบายไม่แพ้กันและร่มรื่นด ้วยต้นไม้ครับ จอดรถด้านในได้เลยครับ ตรงบริเวณคอกสีฟ้าครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ที่พัก

เนื่องจากที่พักมีจำนวนจำกัดและห้องพักที่เตรียมไว้ ได้สงวนไว้ให้สุภาพสตรี ครอบครัวหรือเด็กเล็กที่มาร่วมงาน ทางเจ้าภาพจึงกราบขออภัยที่อาจทำให้ท่านไม่สะดวกสบาย แต่ได้มีความเห็นตรงกันว่า เราจะนอนเต๊นท์กันครับ อ่านอีกรอบ เราจะนำเต๊นท์มากางและนอนตรงบริเวณที่เจ้าภาพได้เตรี ยมสถานที่ให้เราอย่างเป็นระเบียบ สิ่งที่ต้องเตรียมเบื้องต้นนะครับ

เต๊นท์นอน
    หมอน
    ผ้าห่ม
    ผ้าเช็ดตัว
    ของใช้ส่วนตัว
    เสื้อผ้าสำหรับใส่มาร่วมงาน

ถ้าพี่น้องท่านใหนจะจับบัดดี้นอนด้วยกันก็เตรียมตัวใ ห้พร้อมนะครับ เนื่องจากบนเรือนไม่เพียงพอจริงๆครับ ยกเว้นท่านเดินทางเป็นครอบครัว เรามีห้องนอนแค่3ห้องนอน หรือท่านอาจจะโทรมาสอบถามหรือจองห้องพักกับน้องโอล่ว งหน้าได้ครับ อาจจะเป็นสองครอบครัวต่อหนึ่งห้องเป็นต้นครับ

บริเวณที่นอน

จะเป็นลานปูนที่ทางเจ้าภาพได้ทำความสะอาดและเตรียมห้ องอาบน้ำและห้องสุขาไว้เรียบร้อยแล้ว รอบๆบริเวณจะติดไปส่องสว่างและเอาเต๊นท์ใหญ่มาลงให้พ วกเราได้ดื่มกินกันอย่างสะดวก

บริเวณกางเต๊นท์ใหญ่สองเต๊นท์เพื่อสำหรับนั่งดื่ม ปูเสื่อพูดคุยกัน

ลานกางเต๊นท์นอน ที่รองรับได้มากกว่า50เต๊นท์ครับ ให้กางเต็นท์อย่างเป็นระเบียบเป็นแนวสวยงามนะครับ

บนเต๊นท์ใหญ่สองเต๊นท์ด้นหน้าแนวเสาจะปูเสื่อและมีโต ๊ะกลางไว้บริการน้ำแข็ง น้ำดื่ม น้ำร้อน แก้วน้ำ ท่านที่ประสงค์จะดื่มก็ให้เตรียมมารองรับคนจำนวน70-80คนด้วยนะครับ

ปล. เหล้าขวดลิตรอาจจะหมดภายในพริบตาเดียวถ้าหยอกคนละจิบ -"-

มีหนึ่งห้องอาบน้ำซ้ายมือสุด และสามห้องสุขานะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

โรงอาหารสำหรับพวกเรา

อาหารมีจำนวนมหาศาล ทานได้ตลอดแต่ว่าแยกออกมาจากบริเวณที่เรานอนกันโดยจะ เปลี่ยนโรงรถเป็นโรงอาหารครับ ดังนั้นอาหารเช้า กลางวัน และเย็นจะอยู่ตรงนี้ครับ โดยจะจัดเป็นเก้าอี้ยาวให้ท่านทั้งหลายได้นั่งอย่างส ะดวกสบาย

เรือนนอน

สำหรับครอบครัวและสุภาพสตรีและเด็กครับ มีแอร์เย็นสบาย โดยจะปูฟูกให้นอนนะครับ

ห้องน้ำสะอาดครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

งานสำคัญ

งานสำคัญคือเช้าวันที่ 25 กพ 2555 เวลา7นาฬิกาตรง จะมีพิธีทางศาสนา เรา พี่น้องมาสด้าที่เป็นแขกของน้องโอจึงตระหนักถึงหน้าต าของลูกชายกำนันตุ๊ง จึงต้องทำให้มันออกมาดีที่สุดด้วยการตื่นอย่างพร้อมเ พรียงกันมาร่วมพิธี ตามเวลาดังกล่าว ขอให้พี่น้อง นักดื่มเย้ยฟ้าท้านรก(รวมทั้งตูด้วย) ให้ดื่มอย่างมีสติในเย็นวันที่24 กพ 2555(วันที่เราเดินทางไปถึง) อย่าทำให้ขายหน้า อย่าทำให้เสียชื่อ เรามาร่วมงานขึ้นบ้านใหม่โดยแฝงมิตติ้งเข้าไปด้วย ดังนั้นหน้าตาและชื่อเสียงของชาวมาสด้าจะต้องได้รับก ารพูดไปในทางเดียวกันว่าเป็นที่ชื่นชม (ให้พี่น้องมาสด้านำเสื้อมาสด้าติดมาด้วยก็ดีนะ)

จากนั้นระหว่างวันเราจะว่าง ตรงนี้ยังไม่มีบทสรุปใดๆว่าเราจะทำอะไร แต่งานเลี้ยงตอนเย็นมีแน่นอนครับ

ลักษณะของแขกที่มาร่วมงาน

คือแขกผู้มีเกียรติที่รู้จักกับกำนันตุ๊ง รู้จักกับครอบครัวของน้องโอ ดังนั้นเราต้องพึงระลึกเสมอว่าครอบครัวของน้องโอเป็น ที่รู้จักและมากบารมีแห่งอำเภอสองพี่น้อง เราเป็นแค่แขก ไม่ใช่เจ้าภาพ ดังนั้นระเบียบวินัย ความประพฤติต้องคำนึงถึงหน้าตาเจ้าภาพและชื่อเสียงขอ งชาวมาสด้าด้วยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เวลานัดเดินทาง

เนื่องจากผมต้องมาเตรียมสถานที่ช่วยงานปลัดโอ ผมต้องมาถึงเร็ว จึงขอนัดพี่น้องที่ยินดีจะร่วมเดินทางไปกับผมที่เวลา 1200-1300น. ที่ปั้มปตท ในวันที่ 24กพ2555นะครับ ทางทีมสำรวจพบว่า เวลาที่เหมาะกับการก๊งเหล้าที่สุดคือ4โมงเย็นเป็นต้น ไปครับ เวลานี้ดีโคตรๆ 5555++

ทางทีมสำรวจขอกราบอภัยถ้าข้อมูลผิดพลาดหรือตกหล่นนะค รับ

น้องวี น้องโอ น้องเกริก น้องต้น รายงาน

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

รับทราบครับ..พี่คงขับยาวกลับจากคอนเสิร์ตที่ประจวบ ตัดเข้านครปฐม ในคืนวันนั้นประมาณตีหนึ่งเห็นจะได้ครับ ง่า..ขอพริตตี้ใส่ชุดสะท้อนแสงถือป้ายมาสด้าไปบอกทาง เป็นระยะๆ เดี๋ยวจะรับกลับทีละคนเข้าโรงแรม เอ้ยยยย..เข้าบ้านเองครับ..5555555
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมว่าจะจับคู่กับโปรตุ่ยครับ กำลังตามหาเต๊นท์เจงกิสข่านอยู่ครับ ไม่รู้โปรเค้าเอาไปไว้ใหน...ใกล้เข้ามาแล้วนะครับ ^^

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

รับทราบครับผม ..เดี๋ยวแก้ไขตารางเวลาให้ครับ
    **ตารางกิจกรรมงานทำบุญบ้านปลัดโอ อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี 24-25 กพ. 2555**
    24 กพ. 55 16.00น. สวดมนต์เย็น
    25 กพ.55 6.00น.-10.00น. ตักบาตร-เลี้ยงพระเช้า / 17.00น. กินเลี้ยงฉลองขึ้นบ้านใหม่

ตารางการเดินทัพ
    Mazda Ride With Pride
    ขอประชุมก่อนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย winKKK : 16-02-2012 เมื่อ 20:02

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมว่าจะจับคู่กับโปรตุ่ยครับ กำลังตามหาเต๊นท์เจงกิสข่านอยู่ครับ ไม่รู้โปรเค้าเอาไปไว้ใหน...ใกล้เข้ามาแล้วนะครับ ^^
    รับทราบครับลูกพี่ ผมเตรียมเต็นท์ไปได้ครับ ..... แล้วพบกันครับ อิ อิ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    รับทราบครับผม ..เดี๋ยวแก้ไขตารางเวลาให้ครับ
    ทัพหลวงประชุมด่วนวันเสาร์ที่จะถึงนี้ก็แล้วกัน ตามสะดวก มีรายละเอียดที่จะแจงให้ต้องรับผิดชอบนิดหน่อยครับ งานนี้ใหญ่กว่าเขาค้อและจำกัดเหมือนมาสด้าแคมป์บางแค เดี๋ยวค่อยว่ากันครับ ว่างก็เข้ามาก็แล้วกันครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

รับทราบครับ ผมจะเตรียมทัพที่ท่าวุ้ง เตรียมเต๊นท์ เตรียมใจ เตรียมเครื่องดนตรีไปด้วยครับ

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    รับทราบครับลูกพี่ ผมเตรียมเต็นท์ไปได้ครับ ..... แล้วพบกันครับ อิ อิ
    นอนด้วยคนดิ กลัวอากาศจะหนาว 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ทัพหลวงประชุมด่วนวันเสาร์ที่จะถึงนี้ก็แล้วกัน ตามสะดวก มีรายละเอียดที่จะแจงให้ต้องรับผิดชอบนิดหน่อยครับ งานนี้ใหญ่กว่าเขาค้อและจำกัดเหมือนมาสด้าแคมป์บางแค เดี๋ยวค่อยว่ากันครับ ว่างก็เข้ามาก็แล้วกันครับ
    วันไหนดีครับพี่ชาย

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

รับทราบครับ จักปฎิบัติตามและเตรียมตัวให้พร้อมครับท่านแม่ทัพ^^

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

รับแซ่บ...เอ้ย!!ทราบครับผ๊มมมมมมม

Bookmarks