@#@#@ บทสรุป SUMMER TRIP 2007 @ Prajuab @#@#@

ชื่อกระทู้: @#@#@ บทสรุป SUMMER TRIP 2007 @ Prajuab @#@#@

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน @#@#@ บทสรุป SUMMER TRIP 2007 @ Prajuab @#@#@

มาดูบทสรุปกันเนอะทุกคนจะได้ไม่งงกันว่ายังไงไม่ต้อง ถามกันให้เมื่อยนิ้ว(จากการพิมพ์)

1.ล้อหมุนน่ะ วันศุกร์ที่ 4 เมษายนจ๊ะ ทุ่มกว่าๆต้องไปเจอกันที่อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย ขอร้องให้มาอย่าสายนะครับ ล้อจะหมุนออกจากกรุงเทพตรงกันคือ สองทุ่มตรง (เรื่องเวลาขอ strict นะครับ)

2.เราจะถึงที่นู่นประมาณเช้ามืดวันเสาร์ที่ 5 ถ้าไม่มีปัญหาจุกจิกข้างทางมากจนเกินไปก็จะเข้าที่พั ก พักผ่อนกันตามอัธยาศัยเลยจนสายๆ ตื่นสายตามใจนะวันนี้ เช้าเรื่องอาหารก็ตัวใครตัวมัน นะครับเพราะเวลาตื่นอาจจะไม่ตรงกัน เล่นน้ำตามใจเลย

3. ช่วงเย็นจะกินร่วมกันนะคับ อาหารทะเลที่ร้านอาหารนั่นแหละ เเล้วก็ใครอยากลากๆไป ใครอยากนอนก็เข้ามานอน เพราะวันรุ่งขึ้นตื่นเช้าคับ

4.ช่วงเช้าของวันอาทิตย์ที่ 6 ขอให้ตื่นกันก่อนแปดโมงนะครับ เพราะว่าเก้าโมงเราจะออกจากอ่าวมะนาวกลับขึ้นมาปราณบ ุรีคับ มันห่างประมาณ 80 กิโล ต้องทำเวลานิดนึงคับ

5.ถึงที่ปราณฯ ก็พักผ่อนตามอัธยาศัยเลยครับ จนถึงช่วงเย็นๆ เราจะมีปาร์ตี้อาหารทะเลเผากันสดๆให้ชิมจากโฮสใจดีๆ ค่าอาหารไม่แพง มื้อนี้ใส่กันเต็มที่เลย (ระวังท้องเสียล่ะ)

6.ตื่นเช้าวันจันทร์ที่ 7 วันกลับขอตื่นเช้าเหมือนเดิมนะครับ ขากลับเราอาจจะเเวะน้ำตกป่าละอู ถ้ามีน้ำนะครับ ก็เล่นกันไปเลย หรืออาจจะเเวะพักที่อื่นก็ได้ตามคำเเนะนำ ความเหมาะสม นะคับ

7.เเดดจางๆหน่อยก็กลับเข้า กรุงเทพฯครับ ถึง ที่กรุงเทพคงช่วงดึกๆครับ

ปล.เซทรถกันให้พร้อม เวลาใกล้เข้ามาเเล้วนะครับ เชกทุกสิ่งทุกอย่างให้ดี ด้วยความปรารถนาดีจาก สมาพันธ์ เฟอร์มี่ยุคเกอร์ em94

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

Senior Member Furbie's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

แดดจางๆ และลมพัดเย็นช่างเป็นใจ
    ในวันนี้ทุกอย่างมันดูสดใส
    ขับออกไปกับคนที่รู้ใจ เพียงสองเรา
    จุดหมายเราคือทะเล
    ที่ฉันนับคืนวันและเฝ้ารอ

หยอดกระเป๋าแล้วเอนทิ้งตัวนอน
    บนตักเธอ ฉันมองตะวันลับขอบฟ้า

มัดใจไว้กับเธอแนบชิดกัน เพียงสองคน
    วันนี้ฝันกลายเป็นจริง ที่ฉันนั้นรอคอยมาแสนนาน
    ฉันนั้นจะปล่อยทุกสิ่ง
    ทิ้งแล้วลืมทุกอย่างหากทำได้
    จะหยุดโลกไม่ให้หมุนเวียนเปลี่ยนไป

เธอ จะปล่อยให้เธอและฉันได้ล่องลอยไป
    ดั่งฝัน ที่สดใส และพ้นความเป็นจริงไม่สนใคร
    ให้ทะเลและหาดขาว เป็นพยานแห่งความรักเราเรื่อยไป
    จะนานแสนนาน จะนานเท่าไร
    จากวันนี้ตลอดไป
    หัวใจของฉันจะอยู่คู่กับเธอ

และคืนนี้แสงจันทร์ช่างสวยงาม จับมือเธอและมองดวงดาวที่ขอบฟ้า
    มัดใจไว้กับเธอใต้แสงเทียน เพียงสองคน
    วันนี้ฝันกลายเป็นจริง ที่ฉันก็รอคอยมาแสนนาน
    ฉันนั้นจะปล่อยทุกสิ่ง
    ทิ้งแล้วลืมทุกอย่างหากทำได้
    ให้มีแค่เธอกับตัวฉัน
    ฉันนั้นจะหยุดทุกสิ่งที่มีไม่ให้โลกหมุนไป

เธอ จะปล่อยให้เธอและฉันได้ล่องลอยไป
    ดั่งฝัน ที่สดใส และพ้นความเป็นจริงไม่สนใคร
    ให้ทะเลและหาดขาว เป็นพยานแห่งความรักเราเรื่อยไป
    จะนานแสนนาน จะนานเท่าไร
    จะพุ่งนี้หรือเมื่อไหร่

ขอให้เป็นเช่นนี้ เพราะฉันมีแค่เธอคนเดียว
    และขอสัญญา ว่าจะอยู่คู่เคียงกันไป
    ขอให้เป็นเช่นนั้น สาบานต่อหน้าท้องทะเล จะรักเพียงเธอ
    จะรักเธอจนโลกนี้มลาย

จะรักแสนนาน จะรักเท่าไร

I /\7 U TMM
    ก็เพราะใจมันขอ เพราะใจเรียกร้อง เกิดมาเพื่อเป็นของเธอเสมอไป
    ก็เพราะใจของฉัน ไม่เคยหวั่นไหว อย่างไรก็ยังมั่นใจว่าใช่เธอ
    ไม่มีเหตุผลที่มากมาย แค่ใจฉันรักเธอ

/\7 TMM Forever../\7

Member FurFriZioNi's Avatar
    สถานที่
    club fur
    ขอบคุณ
    0

รับทราบครับพี่น้อง ข้อความข้างบนหวานซะน้ำตาลเรียกพี่em95
    YOU NEVER RIDES SCOOTER ALONE NEVER DIE

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

จะรอดูว่าจะตื่นกันมั๊ยตอนเช้าๆ อ่ะ กว่าจะอาบน้ำ กว่าจะโน่น นี่ นั่น... เกือบเที่ยงทุกทีละครับ

Senior Member pb_scooter's Avatar
    สถานที่
    เด็กปราจีน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ barbies_69 อ่านข้อความ
    จะรอดูว่าจะตื่นกันมั๊ยตอนเช้าๆ อ่ะ กว่าจะอาบน้ำ กว่าจะโน่น นี่ นั่น... เกือบเที่ยงทุกทีละครับ
    5555
    Lambretta
    Pl@yBoy_Scooter

Sk@

Rider

Junior Member 88 BenzZin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน >"<

รับทราบครับผม !! แต่สงสัยนิดหนึ่งอะคับทิน สมาพันธ์ เฟอร์มี่ยุคเกอร์ คืออะไรเหรอคับ ฟังดูคล้ายนาซีเยอรมันเลย em87
    " ฉันเป็นคนมั่งมี ไม่ใช่เพราะฉันมีมากมาย แต่เป็นเพราะฉันมีมากพอ"

Nikon's Member Tyn Club FUR's Avatar
    สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

คือมันมีที่มาครับ พี่เบนซ์ เเต่ก่อนบริษัทนำเข้าเเลมเบรตต้า ชื่อ "เบอรี่ ยุคเกอร์" คับ เเล้วของพันธมิตรเราชื่อรวมกันคือ "เฟอร์มิโก้" ไงคับ ก็เลยเป็น "เฟอร์มี่ ยุคเกอร์" เเทน ไงคับ ขำๆอิอิ

รับจ้างถ่ายรูปงานรับปริญญา 08-9122-2239 ดูผลงานที่ LINK ด้านล่างครับ

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ barbies_69 อ่านข้อความ

ก้อพวกที่ชอบกินเหล้า - ชาวเมา ทั้งหลาย รวมทั้งพวกเล่นไพ่ นั่นแหละ
    ที่ตื่นเที่ยงงงงงงงงงงงงงงงง อ่ะ em94
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tyn Club FUR อ่านข้อความ
    ปล.เซทรถกันให้พร้อม เวลาใกล้เข้ามาเเล้วนะครับ เชกทุกสิ่งทุกอย่างให้ดี ด้วยความปรารถนาดีจาก สมาพันธ์ เฟอร์มี่ยุคเกอร์ em94
    เฟอร์มี่ยุคเกอร์ <<<<<<<<<<< ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Furbie อ่านข้อความ

ขอให้เป็นเช่นนี้ เพราะฉันมีแค่เธอคนเดียว
    และขอสัญญา ว่าจะอยู่คู่เคียงกันไป
    ขอให้เป็นเช่นนั้น สาบานต่อหน้าท้องทะเล จะรักเพียงเธอ
    จะรักเธอจนโลกนี้มลาย

จะรักแสนนาน จะรักเท่าไร
    หวานไปมั้ย
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Senior Member Furbie's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

ม่ายงายยยย ก็เห็นว่าเพลงนี้มันเหมาะกับการออกทริปเป็นคู่ๆ อิอิ จริงป่ะล่ะ??
    ใช้ได้กะทุกคู่เลยนะ ไม่สงวนลิขสิทธิ์ อยากไปเป็นคู่ด้วยอ่า... จะได้ไปม๊ายยยย??
    em86
    ก็เพราะใจมันขอ เพราะใจเรียกร้อง เกิดมาเพื่อเป็นของเธอเสมอไป
    ก็เพราะใจของฉัน ไม่เคยหวั่นไหว อย่างไรก็ยังมั่นใจว่าใช่เธอ
    ไม่มีเหตุผลที่มากมาย แค่ใจฉันรักเธอ

/\7 TMM Forever../\7

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

งานนี้น่าไปแจมด้วยจิงๆ กำลังตัดสินใจอยู๋ แล้วแตงออกจากชลวันไหนหว่า

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member pb_scooter's Avatar
    สถานที่
    เด็กปราจีน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    งานนี้น่าไปแจมด้วยจิงๆ กำลังตัดสินใจอยู๋ แล้วแตงออกจากชลวันไหนหว่า
    มาด้วยกันดิโบ๊ต ออกประมาณ 17.00 น. เย็นวันพฟหัส ที่ 4 พฤษภาคม ครับ
    Lambretta
    Pl@yBoy_Scooter

Sk@

Rider

Junior Member 88 BenzZin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สงสัยอีกล่ะ

พึ่งสังเกตุเห็นอะ เดือนที่ จะไปมัน 4-7 พฤษาคม ไม่ใช่ 4-7 เมษายน นี่คับทินem87
    ปล. ผิดถูกยังงัยแถลงอีกที่นะคับ สมาพันธ์ เฟอร์มี่ยุคเกอร์ ชอบนะชื่อนี้ ยิ่งรู้ที่มาฟังแล้วเท่ห์มาก/\2
    " ฉันเป็นคนมั่งมี ไม่ใช่เพราะฉันมีมากมาย แต่เป็นเพราะฉันมีมากพอ"

สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

แหะๆๆ เบลอๆคับพี่เบนซ์ วันนั้นเเหละคับถูกเเล้ว

สถานที่
    Club FUR
    ขอบคุณ
    0

เซทรถกันรึยางทุกคน ไม่เอาพังกลางทางเน่อ อีกสองอาทิตย์นะ ใกล้นิดเดียว ใครไปไม่ไปตอนนี้ต้องรู้ตัวเเล้วนะเพราะจะมีปัญหาเรื ่องทีพักจ๊า ถ้าไม่ชัวร์

เรื่องรถเซอร์วิสมี เด๋วขับซีอาร์วีไปให้ 555 ล้อเล่นจ๊ะ มีกระบะของปลา อมิโก้เค้า ใครอยากแบกของหนักใส่หลังกระบะก็ไม่ว่ากัน

ปล.วันนัดขอให้ตรงเวลานะครับ เพราะสำคัญมากต่อเวลาที่ถึงจุดหมายน๊า โชคดีในการเตรียมตัวทุกคนครับ