จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 126

หน้าที่ 126 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 26 76 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 176 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,876 ถึง 1,890 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

สวัสดีครับพี่ชาย รูปหล่อลืมน้องตัวกลมๆคนนี้ยังครับนานๆมาทีคิดถึงครั บผม
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    เวลากึ่งบ่ายกึ่งเย็นของวันนี้ วันที่เพิ่งกลับจากการไหว้พระทำบุญที่วัดสะตือ และวัดพระพุทธบาท อิ่มบุญสุขใจกันถ้วนหน้า กลับมาถึงร้านจึงอาบน้ำอาบท่าสบายอุราพร้อมโรยแป้งหอ มเย็นเพื่อดับกลิ่นกายเพื่อพิชิตใจสาวๆ ราวกับเทวดาตกจากสวรรค์ชั้นดาวดึงค์อึ้งพิลาศพิลัย ผมได้ทิ้งตัวลงนอนทอดกายเหยียดยาวลงบนโซฟาที่ร้านด้ว ยความสบายใจ พร้อมกับหยิบแทปเล็ตคู่กายมาเช็คเฟสบุ๊คอยู่นานสองนา น จากนั้นจึงเข้าเว็บสายลับ 007 มันทำให้ผมด้องร้องอุทานเสียงดังด้วยความตื่นเต้นและ ดีใจราวกับคนบ้า ราวกับหมาที่รอพบเจ้าของจนเจอเจ้าของหลังจากที่นั่งร อมานานแสนนาน ถ้าผมหอนเหมือนหมาได้ผมก็คงจะหอนออกมา

สิ่งที่ผมรอคอยมาสามปีครึ่ง มันกำลังจะบังเกิดขึ้นแล้ว และนี่เป็นเพียงแค่ตัวอย่างแรก และจะมีตัวอย่างที่สองที่จะเปิดเผยรายละเอียดมากกว่า นี้ในเร็ววัน...เชิญทัศนาครับ พี่น้องของผม

ปล.ผมอยากหลับตาลงบัดนี้ แล้วลืมตาอีกที 1 พฤศจิกายน 2012

http://www.youtube.com/watch?v=24mTIE4D9JM
    ในห้องนอนมีเสียงของกลางคืนขับกล่อม ลมทะเลและกิ่งไม้ส่ายใบ แสงโคมไฟบ้านตรงข้ามแฉลบริ้วเป็นทางผ่านความมีดสลัว เป็นเส้นสายทาบลอยมาถึงแผ่นหลังบิ๊กโบน ปาร์เกียว
    ผมขยับนิ้วมือแล้วคลิกหา google หาเสียงเพลงเบาๆในจังหวะแช่มช้อย แล้วหรี่เสียงเพลงเบาๆเพราะกลัวคนในบ้านแตกตื่น

ผมยิ้มตอบทักทายจดหมายฉบับสายลับรหัส 007 เมืองไทย มองดูเขานอนเหยียดโซฟาอยู่คนเดียวแบบผ่อนคลายผสมความ กังวล เขาไม่หายจากการครุ่นคิดถึงหนังฮอลิวุ๊ดโปรแกรมใหญ่
    คล้ายความเจ็บปวดทรมานรุนแรงและน่าพรั่นพรึงมาสู่เขา อีก เป็นความกระหายมิรู้อิ่ม เหมือนความรู้สึกของเขารอคอยคนรักที่จากพรากมา 20 ปี มันยังติดตรึงในความคิด แทบอยากหลับตา
    ลงให้สนิทไม่อยากตื่น จนถึงวันที่ 1 พฤศจิกายนศกนี้ที่เฝ้ารอ...เขาบอกอย่างนั้น

ช่วงเวลานี้ที่เฝ้ารอใจจดใจจ่อ 007 ลองใคร่ครวญมองหาหนังไทยที่เคยตราตรึง ประทับใจ ในสมัยที่ควงสาวนุ่นคนสวยไปชวนชม แล้วรำพันให้พี่น้องเรารับรู้บ้างสิครับ สายลับ 007

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ชาย รูปหล่อลืมน้องตัวกลมๆคนนี้ยังครับนานๆมาทีคิดถึงครั บผม
    ไม่มีวันลืมเลือนพี่เปิ้ลตัวกลมๆน่ารักมากมายได้เลยต รับ ยังคิดถึงเสมอ..จดจำความซุกซนพี่น้องเราบ้านพี่โอได้ มั๊ย? ฉันประทับใจ 555+
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เจนจัด อ่านข้อความ
    เรื่องราวความรักของรำเพย ลูกสาวพระยาประสิทธิ์ ราชเสนา และ ดำ ลูกชายกำนันเดื่อ ที่รู้จักกันมาตั้งแต่เด็ก เมื่อครอบครัวของรำเพยต้องหนีภัยสงครามในกรุงมาอยู่บ ้านกำนันเดื่อ ที่สุพรรณบุรี หลังสงครามทั้งคู่แยกจากกัน
    สิบปีต่อมา ทั้งคู่ได้พบกันอีกครั้งเมื่อเข้าเรียนมหาวิทยาลัย ทั้งสองรักกัน เปิดเผยความรู้สึกที่แท้จริงต่อกันและสัญญาว่าจะแต่ง งานกัน ตกลงกันว่าหากพ่อรำเพยไม่อนุญาตก็จะหนีตามกัน โดยนัดพบกันที่ศาลารอนาง ศาลากลางน้ำที่เป็นสถานที่แห่งความทรงจำมาแต่ก่อน
    กำนันเดื่อถูกโจรปล้นไร่และฆ่าตาย ดำออกตามหาฆาตกร และจับพลัดจับผลูกลายเป็นลูกน้องอยู่ในรังของ เสือฝ้าย สหายเก่าของกำนันเดื่อ ด้วยความสามารถในการยิงปืนแม่นราวกับจับวาง ดำจึงกลายเป็น เสือดำ สมุนมือขวาคนโปรดของเสือฝ้าย คู่กับ เสือมเหศวร
    รำเพยถูกบังคับให้แต่งงานกับ ร.ต.อ.กำจร ตำรวจมือปราบหนุ่ม แต่เธอไม่ยินยอม เธอตัดสินใจจะหนีตามดำ แต่เมื่อถึงวันเวลานัด ปรากฏว่าดำติดภารกิจกับมเหศวร และมาไม่ทัน รำเพยเข้าใจว่าดำไม่มา เธอจึงตัดสินใจรับหมั้นกับ ร.ต.อ.กำจร ด้วยหัวใจที่แตกสลาย
    ร.ต.อ.กำจร ได้รับมอบหมายให้ไปทลายรังเสือฝ้าย แต่พลาดท่าถูกจับได้ เสือฝ้ายสั่งให้ดำประหารนายตำรวจ แต่แล้วก่อนจะลงมือลั่นไกสังหาร กำจรได้ขอร้องให้ดำส่งข่าวการตายของเขาถึงคู่หมั้นขอ งเขา เมื่อดำรู้ว่ากำจรเป็นคู่หมั้นของรำเพย ดำตัดสินใจเสียสละ ปล่อยกำจรให้หนีไป ท่ามกลางความคลางแคลงใจของเสือฝ้าย และเสือมเหศวร ว่าดำทรยศ รับสินบนจากตำรวจ
    เสือฝ้ายวางแผนบุกถล่มงานแต่งงานของกำจร ถึงจวนผู้ว่าเมืองสุพรรณ เพื่อแก้แค้นที่ถูกกำจรหยามน้ำหน้าบุกมาถล่มถึงรัง เมื่อดำทราบข่าว เขาจึงตัดสินใจเอาชีวิตเข้าแลก เพื่อปกป้องคนที่เขารัก ให้พ้นจากอันตรายอีกครั้งหนึ่ง

พี่เจนจัดคาบน่ารักจังคาบ...มาที่อารมณ์ถวิล แฟนฉัน ผมแทบร้องไห้กับหนังเรื่องนี้ นึกถึงตอนเด็กๆสมัยละอ่อนตอนเรียนหนังสือ 555

ทุกคนคงมีภาพความทรงจำในวัยเด็กกันทั้งนั้น เหมือนกันในรูปแบบ ต่างกันในรายละเอียด มีสิ่งที่ชอบเล่นเหมือนกัน ผู้ชายอาจจะมีขี่จักรยาน เป่ากบ ผู้หญิงอาจจะมีกระโดดยาง เล่นขายของ ...แต่ผมมีทั้งสองแบบ บางคนอาจจะขลุกอยู่หน้าจอทีวี กับลีลาสุดเท่ของยอดมนุษย์ หรือจอมยุทธจากหนังจีนกำลังภายใน ในขณะที่บางคนอาจจะชอบใช้ชีวิตนอกบ้าน เที่ยวเล่นจนตัวดำ ออกจากบ้านตั้งแต่เช้า กลับมาอีกทีก็เมื่อฟ้ามืด ...แต่ผมเป็นทั้งสองแบบ บางคนอาจจะมีเพื่อนเป็นแก๊งค์ลิงทะโมนอยู่กลุ่มใหญ่ ที่พากันดื้อซนจนแม่ๆ เอือมที่จะด่า ในขณะที่อีกคนกลับมีเพื่อนน้อยมาก เพื่อนที่ซี้ที่สุดอาจจะมีแค่คนเดียว และเป็นเด็กผู้หญิงแก่นกะโหลกด้วยก็มี ...และผมก็มีทั้งสองแบบ น้อยหน่า คือชื่อเด็กผู้หญิงคนนั้น เธอเป็นเพื่อนผมมาตั้งแต่ยังเล็ก เพราะบ้านเราอยู่ติดกัน แถมละแวกบ้านเรา ยังไม่ค่อยมีเด็กวัยเดียวกันอีก เราจึงเล่นด้วยกัน ถึงแม้ว่ามันจะเป็นการละเล่นแบบผู้หญิง พวกกระโดดยาง เล่นขายของก็ตาม ผมก็สนุกที่จะเล่นกับเธอ จนกระทั่ง...ผมเริ่มโต เริ่มอยากเล่นแบบเด็กผู้ชายที่มันโลดโผนบ้าง ถึงขนาดไปขอเข้าแก๊งค์เด็กผู้ชาย ที่เป็นคู่อริกับน้อยหน่าก็ยอม พวกมันยื่นคำขาด ให้ผมพิสูจน์ความเป็นลูกผู้ชายให้มันเห็น ลูกผู้ชายที่เข้มแข็ง สามารถเอาชนะศัตรูได้ และศัตรูของพวกมันก็คือน้อยหน่า และเด็กๆ ผู้หญิงละแวกนั้น ...ผมยอมทำ นั่นทำให้น้อยหน่าโกรธผม และอาจจะถึงขั้นเกลียดเลยก็ได้ และที่สำคัญก็คือ ผมไม่มีโอกาสได้ขอโทษเธอ เพราะไม่กี่วันต่อมา เธอก็ย้ายบ้านไปที่อื่น คนละจังหวัดกัน และไม่ได้เจอเธออีกเลย วันนี้ เธอส่งการ์ดงานแต่งงานมาให้ที่บ้านผม สิบกว่าปีที่เราไม่ได้เจอกัน เธอยังจำเพื่อนคนแรกของเธอได้ ลิ้นชักของเธอคงเป็นระเบียบกว่าของผมเยอะ ไม่รู้ว่าเธอจะเปลี่ยนไปแค่ไหน หรือว่าเห็นหน้าผมแล้วเธออาจจะงง ว่าไอ้ชายหนุ่มคนนี้ เป็นคนเดียวกับเด็กชายคู่หูเธอคนนั้นหรือเปล่า แต่ผมก็จะไปงานแต่งงานเธอ เพื่อนซี้เมื่อสิบขวบของผม...แน่ๆ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

เห็นเค้าดูหนังกัน..ครั้นไอ้กระผมมันเด็กบ้านนอกคอกน าต้องอาศัยดูหนังกลางแปลง..เงินไม่ค่อยมีอาศัยปีนต้น มะขามเอา เลยไม่ค่อยแน่นเรื่องหนังซักเท่าไร
    จำได้ ว่าสมัยก่อนนู้น....เคยดูโฆษณาน้ำมันเชลที่เติ มน้ำมัน200ลุ้นรับH D แฟตบอย...เพลงโคตรโดนอ่ะ....
    เลยจำได้ว่าเราชอบหนังเรื่องนึงมากๆๆๆๆโหลดมาดุสมัยเ รียนก็โหลดยาก....คนปล่อยบิทปล่อยเบามากแต่ก็โหลดจนไ ด้
    แต่ดูแล้วก็ฟังไม่รู้เรื่องอยู่ดี.....55+ ชอบมากครับเรื่องราวของไบค์เกอร์
    เพลงประกอปตอนนี้กลายเป็นเพลงประจำชาติไบค์เกอร์ไปแล ้วครับ

http://www.youtube.com/watch?v=rMbATaj7Il8

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy115 : 23-05-2012 เมื่อ 01:01
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    เห็นเค้าดูหนังกัน..ครั้นไอ้กระผมมันเด็กบ้านนอกคอกน าต้องอาศัยดูหนังกลางแปลง..เงินไม่ค่อยมีอาศัยปีนต้น มะขามเอา เลยไม่ค่อยแน่นเรื่องหนังซักเท่าไร
    จำได้ ว่าสมัยก่อนนู้น....เคยดูโฆษณาน้ำมันเชลที่เติ มน้ำมัน200ลุ้นรับH D แฟตบอย...เพลงโคตรโดนอ่ะ....
    เลยจำได้ว่าเราชอบหนังเรื่องนึงมากๆๆๆๆโหลดมาดุสมัยเ รียนก็โหลดยาก....คนปล่อยบิทปล่อยเบามากแต่ก็โหลดจนไ ด้
    แต่ดูแล้วก็ฟังไม่รู้เรื่องอยู่ดี.....55+ ชอบมากครับเรื่องราวของไบค์เกอร์
    เพลงประกอปตอนนี้กลายเป็นเพลงประจำชาติไบค์เกอร์ไปแล ้วครับ

http://www.youtube.com/watch?v=rMbATaj7Il8

นาฑีต่อมาในความเคลื่อนใหวเชื่องช้าของเมืองพัทยา... ไม่ห่างไกลจากกรุงเทพถึงพิษณุโลกทิศเหนือตอนบน ระหว่างกาแฟกับบุหรี่คืออาหารเช้าที่ผมชวนปราถนา เปิดแผ่นเสียงที่เร่าร้อน แล้วฉุดตัวเองลุกจากที่นอน ประตูหน้าบ้านเปิดรับแสงแดดของอากาศรื่นเริง ผมบอกตัวเองว่าชอบกลิ่นกาแฟหอมรำเพยจากปากของผมเอง และชื่นชมบทเพลงขณะระทึกตามจังหวะทำนองของหัวใจ
    แล้วค่อยผ่อนคลายความรู้สึก...

หนังเรื่องนี้ช่างเหมาะสมกับบุคลิกผู้ชาย อินดี้ บอย จูเนียร์ 115 คือนามและฉายาที่ผมเรียกขานเขา...ขับรถต้องสายลมบนถน นของความอิสระ กับชีวิตที่ไม่ตีกรอบผมตอบอย่างนั้น และผมเคยดูมาแล้วเมื่อหลาย พศ ที่ผ่านมา มันส์มากกกกก ครับพี่บอย 115 แก้งค์ไบเกอร์ที่เมกา 5555แล้วเขี่ยเถ้ามอดบุหรี่ลงในถ้วยกาแฟ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ฟังเพลงแล้วใจหายคิดถึงเธอขึ้นมาในใจ คนที่รักคนที่เคยห่วงใย คนเคยชิดใกล้เราเคยรักกัน.. เรายังมีกันใช้มั้ย!!ฉันถามจากใจที่สั้นไหว ถามจากนํ้าตาที่คลอในใจ เรายังมีกันใช้มั้ย ฉันถามจากใจที่ไร้เรื่ยวแรง เรายังมีกันใช้มั้ย ขอเธอสบตาฉันแล้วค่อยตอบ ถึงมันจะทําร้ายจิตใจฉัน ขอเพียงจากปากเธอ ผู้เป็นดวงใจ....

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

http://youtu.be/G_QSl47Ph0k
    ใครหนังเรื่องนี้ได้มั้งครับ สมัยเด็กๆผมชอบมาก เคยได้ดูแค่ครั้งเดียวเองสมัยนั้น พึงจะมาได้ดูอีกที่ก็ตอนเนี่ยและครับ

Music Video เวอร์ชั่นทำเล่นๆสนุกๆ โดยเอา Footage จากภาพยนตร์เรื่อง หนุมานพบ 7 ยอดมนุษย์ เมื่อ 35 ปีที่แล้ว ทั้งเวอร์ชั่นไทยและญี่ปุ่นมายำรวมกัน ประกอบเพลง กำเนิดหนุมาน จากอัลบั้ม สิบสองสัตว์ ของกล้วยไทย หาดูได้ที่นี่ที่เดียวคร้าบบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปานบางแสน : 23-05-2012 เมื่อ 15:19
    Parn no school today pattaya

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    92

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปานบางแสน อ่านข้อความ
    http://youtu.be/G_QSl47Ph0k
    ใครหนังเรื่องนี้ได้มั้งครับ สมัยเด็กๆผมชอบมาก เคยได้ดูแค่ครั้งเดียวเองสมัยนั้น พึงจะมาได้ดูอีกที่ก็ตอนเนี่ยและครับ

Music Video เวอร์ชั่นทำเล่นๆสนุกๆ โดยเอา Footage จากภาพยนตร์เรื่อง หนุมานพบ 7 ยอดมนุษย์ เมื่อ 35 ปีที่แล้ว ทั้งเวอร์ชั่นไทยและญี่ปุ่นมายำรวมกัน ประกอบเพลง กำเนิดหนุมาน จากอัลบั้ม สิบสองสัตว์ ของกล้วยไทย หาดูได้ที่นี่ที่เดียวคร้าบบบ
    เรื่องนี้กอเจ๋งมากครับพี่ปาน ..ยุคนึงของหนังไทย กับฮีโร่แบบไทยๆ หนุมาน ยักษ์วัดโพธิ์vsยักษ์วัดแจ้ง โปสเตอร์กอสวยครับเรื่องนี้ ..ได้ยุคมาก หายากและน่าสะสมครับ

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ฟังเพลงแล้วใจหายคิดถึงเธอขึ้นมาในใจ คนที่รักคนที่เคยห่วงใย คนเคยชิดใกล้เราเคยรักกัน.. เรายังมีกันใช้มั้ย!!ฉันถามจากใจที่สั้นไหว ถามจากนํ้าตาที่คลอในใจ เรายังมีกันใช้มั้ย ฉันถามจากใจที่ไร้เรื่ยวแรง เรายังมีกันใช้มั้ย ขอเธอสบตาฉันแล้วค่อยตอบ ถึงมันจะทําร้ายจิตใจฉัน ขอเพียงจากปากเธอ ผู้เป็นดวงใจ....

ผู้ชายเสียงเหน่ออารมณ์ดี สำนวนเพราะพริ้งน่ารัก ใบหน้าสดใส สายตามองที่ตรงเส้นขอบฟ้า บุคลิกนอบน้อมถ่อมตน เวลาที่อยู่ไกล้ๆเขาคล้ายทุกสรรพสิ่งเป็นพยาน อบอุ่น หลอเหลา สุภาพ ผมชอบภาพนี้มากครับพี่ชาย

Name:  2499.jpg
Views: 5748
Size:  30.1 KB

ขออภัยครับพี่ๆที่ผมมาช้าเกินไป พอดีน้ำมันหมดกลางทางเลยมาส่งหนังไม่ทันครับ 55555+ ล้อเล่นครับ ภาพยนตร์เรื่องแรกที่ผมประทับใจก็คือ เรื่อง 2499 อันธพาลครองเมือง ครับผม เป็นเรื่องราวของหนุ่มอันธพาลคนหนึ่งที่ชื่อ "แดง ไบเล่" คนนี้ไอดอลผมเลยครับ ถึงแดง ไบเล่จะเป็นอันธพาล แต่ก็เป็นอันธพาลที่มีคุณธรรมและจริยธรรมในตัว ยกตัวอย่างเช่น แม่ของแดงไบเล่เป็นผู้หญิงโสเภณีแต่อยากให้แดงไบเล่บ วช แดง ไบเล่ยอมบวชให้แม่ แต่แม่ต้องเลิกทำตัวเป็นโสเภณีก่อน และอีกตอนคือ เปี๊ยกเพื่อนของแดง ไบเล่คิดที่จะเป็นอันธพาลเ้หมือนแดง แดงยังคอยเตือนเปี๊ยกเสมอว่า"นายอย่ามาเป็นอันธพาลอย ่างเราเลย นายยังมีอนาคตที่ดีมากกว่าเราอีกเยอะ" แต่ที่ผมสงสารที่สุดคือช่วงท้าย แดงจะบวชให้แม่แต่โดนถล่มงานบวชนี่แหละครับ โดยรวมแล้วผมประทับใจเรื่องดีๆของแดงไบเล่ เกี่ยวกับเรื่องคุณธรรมจริยธรรมของเค้านี่แหละครับ ที่ผมขอชื่นชมและอยากไปจดจำไว้ใช้กับตัวเองบ้่างครับ

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

หนังเรื่องแรกที่เราสองคน (ไม่นับเพื่อนๆ) คือเรื่องนี้ครับ เรื่องที่ไม่ได้ตั้งใจจะไปดู แต่พอดูแล้วก็รู้สึกว่าคุ้มครับ "คู่แท้ปาฏิหาริย์"

สมัยนั้นยังเรียนอยู่ชั้น ป.ว.ช. ปีที่ 3 วิจ้ตรศิลป์ ที่วิทยาลัยเทคนิคลพบุรีครับ สถานะ : เพิ่งคบกัน อิอิ

การที่เราต้องการพบเจอใครสักคนที่เฝ้ารอ เฝ้าคอยมานานแสนนาน สักวันหนึ่งเราต้องได้พบเจอ ไม่ว่าจะเป็นอย่างไรก็ตาม ตัวเองจะสูญเสียสิ่งใดมากมายก็ไม่เท่าการที่เราได้พบ เจอกับคนรักที่เราตามหา ความปรารถนา จุดมุ่งหมาย มันทำให้ชายคนนี้ไม่หยุดที่จะทำสิ่งที่ฝันไว้ให้เป็น จริง...หมูตอน...

หมูตอน เป็นชื่อที่เพื่อน ๆ เรียกในวัยเด็ก ด้วยรูปร่างที่อ้วนท้วม ดำ ขี้เหร่ ทำให้กลายเป็นตัวตลกในสายตาของเพื่อน ๆ ต่างคนต่างล้อกันไปต่าง ๆ นา ๆ แต่ใครเล่าจะคิดว่าเมื่อเติบโตมาจะมีรูปร่างหน้าตาถอ ดแบบมาจาก เจษฎาภรณ์ ผลดี มันช่างเป็นอะไรที่น่าค้นหายิ่งนัก เค้าผู้นี้คือผู้ที่ตามหาผู้หญิงคนหนึ่งที่เค้าเฝ้าต ามหามานาน

ทานน้ำ หญิงสาวสะพรั่งที่ผิดหวังจากความรักเพราะแอบรัก เธอมีคำตอบอยู่ในใจของเธอเสมอไม่ว่าคนที่เธอแอบรักจะ ดีจะเลวจะชั่วเช่นไร แต่เธอก็ยังรัก... จนกระทั่งได้มาเจอกับหมูตอน ต่างคนต่างดีใจ และระลึกถึงความหลังในวัยเด็กซึ่งกันและกัน จนกลายพันธุ์มาเป็นความรักที่ก่อเกิดเพียงชั่วข้ามคื น ไม่ว่าทานน้ำจะอยู่แห่งหนใด ไม่ว่าทานน้ำจะอยู่กับใคร หมูตอนสามารถตามไปโผล่ให้ทานน้ำห็นได้ทันทีที่เป่า "นกหวีด" ที่หมูตอนได้มอบให้ไว้เพื่อใช้เรียกเขายามที่เธอต้อง การ ราวกับปาฏิหาริย์แห่งความรักยังไงยังงั้น

สิ่งที่ทำให้คนดูช็อคก็คือ วันหนึ่งหมูตอนหายตัวไป ไม่มาตามที่ทานน้ำเป่านกหวีดเรียก ทานน้ำจึงไปตามหาที่บ้านของหมูตอน แม่หมูตอนเลยพามาดูสภาพร่างของหมูตอนที่นอนซูบผอมอยู บนเตียงภายในห้องที่มืดมิด ระโยงระยางไปด้วยสายน้ำเกลือ แม่เล่าว่า หมูตอนกลัวผู้หญิงไม่รักเพราะรูปร่างอ้วนจึงอยากผอม ตั้งหน้าตั้งตาอดอาหาร ไม่มีแรง เหนื่อยง่าย แม่จึงพาไปหาหมอก่อนที่จะหมดสติไปในช่วงปีใหม่ ซึ่งเป็นช่วงเวลาเดียวกันที่ทานน้ำได้เจอกับหมูตอน สิ่งนี้ทำให้ทานน้ำเสียใจและช็อคมากกับสิ่งที่เกิดขึ ้นราวกับปาฏิหาริย์...หมูตอนได้จากโลกนี้ไปในเวลาต่อ มา...

ทานน้ำนั่งเขียนหนังสืออยู่ที่หน้าบ้าน พร้อมกับเอามือมาลูบที่หน้าท้องที่กำลังโตขึ้นทุกวัน ...แหงนหน้ามองขึ้นฟ้าเพื่อระลึกถึงคนคนนั้น คนที่คอยปกป้องทานน้ำตลอดมา...ลาก่อน...หมูตอน...

สิ่งที่ได้ดู สิ่งที่ได้ชม สิ่งที่ได้ช็อคในหนังเรื่องนี้ เป็นเรื่องที่ทานน้ำได้แต่งขึ้นทั้งหมดทั้งสิ้น เนื่องจากทานน้ำเป็นนักประพันธ์หนังสือ ซึ่งชีวิตจริง(ในหนัง) ทานน้ำนั้นมีหมูตอนเป็นสามี และมีลูกสาวหนึ่งคน...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeap_bond_007 : 23-05-2012 เมื่อ 22:46

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ krissada_mazda 1300 อ่านข้อความ
    Name:  2499.jpg
Views: 5748
Size:  30.1 KB

ขออภัยครับพี่ๆที่ผมมาช้าเกินไป พอดีน้ำมันหมดกลางทางเลยมาส่งหนังไม่ทันครับ 55555+ ล้อเล่นครับ ภาพยนตร์เรื่องแรกที่ผมประทับใจก็คือ เรื่อง 2499 อันธพาลครองเมือง ครับผม เป็นเรื่องราวของหนุ่มอันธพาลคนหนึ่งที่ชื่อ "แดง ไบเล่" คนนี้ไอดอลผมเลยครับ ถึงแดง ไบเล่จะเป็นอันธพาล แต่ก็เป็นอันธพาลที่มีคุณธรรมและจริยธรรมในตัว ยกตัวอย่างเช่น แม่ของแดงไบเล่เป็นผู้หญิงโสเภณีแต่อยากให้แดงไบเล่บ วช แดง ไบเล่ยอมบวชให้แม่ แต่แม่ต้องเลิกทำตัวเป็นโสเภณีก่อน และอีกตอนคือ เปี๊ยกเพื่อนของแดง ไบเล่คิดที่จะเป็นอันธพาลเ้หมือนแดง แดงยังคอยเตือนเปี๊ยกเสมอว่า"นายอย่ามาเป็นอันธพาลอย ่างเราเลย นายยังมีอนาคตที่ดีมากกว่าเราอีกเยอะ" แต่ที่ผมสงสารที่สุดคือช่วงท้าย แดงจะบวชให้แม่แต่โดนถล่มงานบวชนี่แหละครับ โดยรวมแล้วผมประทับใจเรื่องดีๆของแดงไบเล่ เกี่ยวกับเรื่องคุณธรรมจริยธรรมของเค้านี่แหละครับ ที่ผมขอชื่นชมและอยากไปจดจำไว้ใช้กับตัวเองบ้่างครับ

วลีเด็ดของหนังเรื่องนี้คือ..ก็แล้วแต่ปุ๊..ครับ
    แต่ที่ผมชอบมากที่สุดก้ท่อนเนี๊ยะ...ตรงกะผมมากเลยคร ับ- -*
    http://www.youtube.com/watch?v=Sq4Doy2LzJw
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    หนังเรื่องแรกที่เราสองคน (ไม่นับเพื่อนๆ) คือเรื่องนี้ครับ เรื่องที่ไม่ได้ตั้งใจจะไปดู แต่พอดูแล้วก็รู้สึกว่าคุ้มครับ "คู่แท้ปาฏิหาริย์"

สมัยนั้นยังเรียนอยู่ชั้น ป.ว.ช. ปีที่ 3 วิจ้ตรศิลป์ ที่วิทยาลัยเทคนิคลพบุรีครับ สถานะ : เพิ่งคบกัน อิอิ

การที่เราต้องการพบเจอใครสักคนที่เฝ้ารอ เฝ้าคอยมานานแสนนาน สักวันหนึ่งเราต้องได้พบเจอ ไม่ว่าจะเป็นอย่างไรก็ตาม ตัวเองจะสูญเสียสิ่งใดมากมายก็ไม่เท่าการที่เราได้พบ เจอกับคนรักที่เราตามหา ความปรารถนา จุดมุ่งหมาย มันทำให้ชายคนนี้ไม่หยุดที่จะทำสิ่งที่ฝันไว้ให้เป็น จริง...หมูตอน...

หมูตอน เป็นชื่อที่เพื่อน ๆ เรียกในวัยเด็ก ด้วยรูปร่างที่อ้วนท้วม ดำ ขี้เหร่ ทำให้กลายเป็นตัวตลกในสายตาของเพื่อน ๆ ต่างคนต่างล้อกันไปต่าง ๆ นา ๆ แต่ใครเล่าจะคิดว่าเมื่อเติบโตมาจะมีรูปร่างหน้าตาถอ ดแบบมาจาก เจษฎาภรณ์ ผลดี มันช่างเป็นอะไรที่น่าค้นหายิ่งนัก เค้าผู้นี้คือผู้ที่ตามหาผู้หญิงคนหนึ่งที่เค้าเฝ้าต ามหามานาน

ทานน้ำ หญิงสาวสะพรั่งที่ผิดหวังจากความรักเพราะแอบรัก เธอมีคำตอบอยู่ในใจของเธอเสมอไม่ว่าคนที่เธอแอบรักจะ ดีจะเลวจะชั่วเช่นไร แต่เธอก็ยังรัก... จนกระทั่งได้มาเจอกับหมูตอน ต่างคนต่างดีใจ และระลึกถึงความหลังในวัยเด็กซึ่งกันและกัน จนกลายพันธุ์มาเป็นความรักที่ก่อเกิดเพียงชั่วข้ามคื น ไม่ว่าทานน้ำจะอยู่แห่งหนใด ไม่ว่าทานน้ำจะอยู่กับใคร หมูตอนสามารถตามไปโผล่ให้ทานน้ำห็นได้ทันทีที่เป่า "นกหวีด" ที่หมูตอนได้มอบให้ไว้เพื่อใช้เรียกเขายามที่เธอต้อง การ ราวกับปาฏิหาริย์แห่งความรักยังไงยังงั้น

สิ่งที่ทำให้คนดูช็อคก็คือ วันหนึ่งหมูตอนหายตัวไป ไม่มาตามที่ทานน้ำเป่านกหวีดเรียก ทานน้ำจึงไปตามหาที่บ้านของหมูตอน แม่หมูตอนเลยพามาดูสภาพร่างของหมูตอนที่นอนซูบผอมอยู บนเตียงภายในห้องที่มืดมิด ระโยงระยางไปด้วยสายน้ำเกลือ แม่เล่าว่า หมูตอนกลัวผู้หญิงไม่รักเพราะรูปร่างอ้วนจึงอยากผอม ตั้งหน้าตั้งตาอดอาหาร ไม่มีแรง เหนื่อยง่าย แม่จึงพาไปหาหมอก่อนที่จะหมดสติไปในช่วงปีใหม่ ซึ่งเป็นช่วงเวลาเดียวกันที่ทานน้ำได้เจอกับหมูตอน สิ่งนี้ทำให้ทานน้ำเสียใจและช็อคมากกับสิ่งที่เกิดขึ ้นราวกับปาฏิหาริย์...หมูตอนได้จากโลกนี้ไปในเวลาต่อ มา...

http://www.youtube.com/watch?v=Qqyo5FS2k6w

ทานน้ำนั่งเขียนหนังสืออยู่ที่หน้าบ้าน พร้อมกับเอามือมาลูบที่หน้าท้องที่กำลังโตขึ้นทุกวัน ...แหงนหน้ามองขึ้นฟ้าเพื่อระลึกถึงคนคนนั้น คนที่คอยปกป้องทานน้ำตลอดมา...ลาก่อน...หมูตอน...

สิ่งที่ได้ดู สิ่งที่ได้ชม สิ่งที่ได้ช็อคในหนังเรื่องนี้ เป็นเรื่องที่ทานน้ำได้แต่งขึ้นทั้งหมดทั้งสิ้น เนื่องจากทานน้ำเป็นนักประพันธ์หนังสือ ซึ่งชีวิตจริง(ในหนัง) ทานน้ำนั้นมีหมูตอนเป็นสามี และมีลูกสาวหนึ่งคน...
    ทันทีที่จอคอมพ์ถูกเปิดสายตาของผมก็พบกับตัวอักษรลอย พรั่งพรูมากระทบที่ใบหน้า ผมค่อยๆบรรจงอ่านหนังรักของสายลับ 007 อย่างละเอียดไล่ทีละบรรทัดอย่างแช่มช้อย ในที่สุดจดหมายฉบับรักเรื่องนี้ก็มาถึงที่หน้าบ้าน มันหอมหวานรัณจวนใจยิ่ง ดอกไม้บานแล้วที่หน้าบ้านออกดอกช่อสวยสดงดงาม ฝนยังตกพร่ำๆละอองสายฝนกระเซ็นซัดสาด ใบไม้ปลิวใสวลอยล่องไปตามสายลม ค่ำคืนนี้แม้ไร้ดาว...

แต่ใจฉันกลับสุขใจที่มีเธอ...หนังของสายลับที่ส่งมาใ ห้พี่น้องชม เป็นหนังรักที่อ่อนหวานปนความเศร้าระทม ทำให้ผมถึงกับตื่นตาตื่นใจแต่กลับนึกแสนเสียดาย ผมพลาดได้อย่างไรที่ไม่ได้ไปชม จึงเรียกที่รักของผมที่หล่อนนั่งอยู่ไกล้ๆ แล้วรำพันเป็นภาษารักกับหล่อนว่า พรุ่งนี้หากฝนตกเทลงมาฉันคงไม่ได้ไปขายของ อย่าลืมเตือนกับฉันหน่อยนะที่รัก..เราจะไปเช่าหนังเร ื่องนี้มาดูกัน "คู่แท้ปฎิหาร"

ผมเป็นคนอารมณ์อ่อนใหว ชอบความอ่อนโยน ความรัก... ขอเพียงรักแล้วฉันจะอยู่กับเธอคนเดียว..ลองดูครับ 007 เรื่องนี้ผมถึงกับน้ำตาไหลตอนใหนก็ไม่รู้ที่ข้างแก้ม

ดิว (แอน ทองประสม) เป็นโปรแกรมเมอร์ที่ทำงานอยู่ในกรุงเทพ มีเพื่อนสนิทเพียงคนเดียวคือ เกด (สุพิชญา จุลวัฒฑะกะ) ดิวต้องเดินทางไปเชียงใหม่ เพื่อไปงานศพของยายเล็ก ญาติเพียงคนเดียวที่เหลืออยู่ เธอได้พบกับ ต้น (อรรถพร ธีมากร) นักวิจัยหนุ่มที่ทำงานอยู่ที่โครงการหลวง ดอยอ่างขาง ดิวได้ใช้เวลาสั้นๆ แวะเยี่ยมชมที่ทำงานของต้น เมื่อเธอพลาดรถโดยสารและต้องรอรถเที่ยวถัดไปกลับกรุง เทพ
    ดิวเดินทางกลับกรุงเทพ ได้ติดต่อทางโทรศัพท์กับต้นทุกวัน ในขณะที่เพื่อนร่วมห้อง เกดกำลังสนุกสนานกับการนัดบอดทางอินเทอร์เน็ต
    ในคืนวันวาเลนไทน์ เกดนัดพบกับหนุ่มที่คบกันทางอินเทอร์เน็ต เธอชวนดิวไปเป็นเพื่อนแต่ดิวปฏิเสธเพราะติดงาน บังเอิญวันนั้นต้นมากรุงเทพ และแวะมาเยี่ยมดิวที่อพาร์ทเมนท์ ทั้งคู่นั่งคุยกันอยู่นานจนดิวไม่ได้สังเกตว่ามีโทรศ ัพท์มาจากเกด โทรมาบอกว่าชายหนุ่มที่นัดพบ ไม่ได้เป็นหนุ่มหล่ออย่างที่คิด เกดพยายามตัดความสัมพันธ์ ทำให้ชายคนนั้นบรรดาลโทสะ ฆ่าเกดตาย
    จากความตายของเพื่อนสนิทเพียงคนเดียว ดิวตัดสินใจย้ายไปอยู่บ้านยายเล็กที่เชียงใหม่ และพัฒนาความสนิทสนมกับต้นจนกลายเป็นความรัก ทั้งคู่แต่งงานกันหลังจากนั้นไม่นาน ต้นย้ายมาอยู่กับดิว วันหนึ่งเขาได้พบกับจดหมายรักในอดีตของยายเล็ก ในจดหมายฉบับนั้นถ่ายทอดความรักของชายคนหนึ่งที่มีต่ อยายเล็ก ต้นประทับมากและมีความคิดว่าสักวันหนึ่งอยากจะเขียนจ ดหมายแบบนี้บ้าง
    จากนั้นไม่นาน ต้นเกิดไม่สบายอย่างหนัก หมอตรวจพบว่าต้นมีเนื้องอกในสมองและมีชีวิตอยู่ได้อี กเพียงไม่กี่เดือน ดิวต้องพบกับความสูญเสียอีกครั้งในชีวิต เธอต้องใช้ชีวิตเพียงลำพังด้วยหัวใจที่แตกสลาย เธอตัดสินใจจะย้ายกลับกรุงเทพ แต่แล้วเธอก็เปลี่ยนใจ เมื่อได้รับจดหมายลึกลับที่เขียนด้วยลายมือของต้น ซึ่งเสียชีวิตไปแล้ว
    ในที่สุดดิวก็พบว่า ต้นได้ใช้เวลาช่วงสุดท้าย เขียนจดหมายรักถึงดิว โดยตั้งใจจะให้ดิวได้รับทุกวันหลังจากเขาเสียชีวิตไป แล้ว ด้วยจดหมายนั้น ทำให้ดิวมีกำลังใจ ใช้ชีวิตต่อไปในเชียงใหม่ เลี้ยงดูตั้ม ลูกชายคนเดียวที่กำเนิดออกมา หลังการตายของต้น
    ต้นเคยเล่าให้ฟังว่า เขาอยู่ที่โครงการหลวงมาตั้งแต่เกิด พ่อกับแม่ก็ทำงานอยู่ที่นี่ วันที่ต้นเกิด พ่อของเขาปลูกต้นบ๊วยไว้บนยอดเนิน ตั้งชื่อว่า ต้น หลังจากพ่อแม่ตายเขาก็ถือว่าต้นบ๊วยต้นนี้เป็นญาติคน เดียวที่เหลืออยู่ ในวันที่ตั้มเกิด ดิวก็ให้คนมาปลูกต้นบ๊วยต้นเล็ก ชื่อ ตั้ม ไว้บนเนิน อยู่ข้างต้นไม้ของต้น

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ

ผู้ชายเสียงเหน่ออารมณ์ดี สำนวนเพราะพริ้งน่ารัก ใบหน้าสดใส สายตามองที่ตรงเส้นขอบฟ้า บุคลิกนอบน้อมถ่อมตน เวลาที่อยู่ไกล้ๆเขาคล้ายทุกสรรพสิ่งเป็นพยาน อบอุ่น หลอเหลา สุภาพ ผมชอบภาพนี้มากครับพี่ชาย
    อยู่อย่างเพียงพอ อยู่อย่างพอเพียง อยู่อย่างมีความสุข "ถ้าใจสะอาด" จะมองเห็นมิตภาพดีๆ..คําๆนี้มันมีความหมายที่ลึกสําห รับฉัน ครั้งหนึ่งเรามีกันและกันแต่เพียงฟังโทรศัพไม่กี่คํา ใจฉันมันก็หมดแรงหมดกันกับคําที่มันทําร้ายใจฉัน หรือฉันยังดีไม่พอ".....ถ้าใจสะอาด"จะมองเห็นมิตรภาพ ดีๆ...ฉันยังเป็นอย่างนั้นเสมอ......กาแฟหรือยังฉันห มดไปครึ่งขวดแล้ว ดวงใจ^^

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    อยู่อย่างเพียงพอ อยู่อย่างพอเพียง อยู่อย่างมีความสุข "ถ้าใจสะอาด" จะมองเห็นมิตภาพดีๆ..คําๆนี้มันมีความหมายที่ลึกสําห รับฉัน ครั้งหนึ่งเรามีกันและกันแต่เพียงฟังโทรศัพไม่กี่คํา ใจฉันมันก็หมดแรงหมดกันกับคําที่มันทําร้ายใจฉัน หรือฉันยังดีไม่พอ".....ถ้าใจสะอาด"จะมองเห็นมิตรภาพ ดีๆ...ฉันยังเป็นอย่างนั้นเสมอ......กาแฟหรือยังฉันห มดไปครึ่งขวดแล้ว ดวงใจ^^
    เช้านี้มีเมฆและหมอกหนา ฝนกำลังจะตก และคงอีกหลายวันที่จะเห็นฟ้าสดใสอีกครั้ง ฉันอ่านจดหมายรำพันจากถ้อยคำเป็นภาพที่สร้างขึ้นจากใ จและลายมือที่เธอเขียน ความรู้สึกอบอุ่นเป็นมิตรและสันติสุข ดูจะไม่เหือดแห้ง มีความเงียบและอันลึกล้ำและสันติสุขอันสุดหยั่งถึงดำ รงอยู่ ผีเสื้อกางปีกโผบินว่อนผ่านสายลม บางกลุ่มรวมกันเป็นกลุ่มก้อนดอมดมกลิ่นเกสรดอกไม้ ส่งกลิ่นหอมเย้ายวนโชยมาต้องจมูกฉัน...

ไกลออกไปจากหิวเขาและหุบห้วย คือท้องทะเลอันไม่เคยหยุดนิ่ง "ความรักและมิตรภาพคือสิ่งใด" คือความห่วงใย และทะนุถนอมใช่หรือไม่ คือความเชื่อมั่นไว้วางใจหรือว่าคือความรับผิดชอบ ความรักคือรสสัมผัสระหว่างชายหญิง หรือว่าคือความรวดร้าวจากความยึดมั่นและความเงียบเหง า "ความรักคือสิ่งใดกันแน่"

ฉันละเลียดกาแฟอย่างช้าๆ...จงปฎิเสธทุกสิ่งที่มิใช่ค วามรัก เมื่อนั้นสิ่งที่เหลืออยู่ก็คือความเมตตากรุณา สิ่งที่เธอห่วงใยกังวลอย่างใหญ่หลวงก็คือโลก และโลกนั้นคือตัวเธอ นี่แหละคือความเมตตากรุณา...มิตรภาพที่เราหยิบยื่นให ้ใครแล้วเขาไม่รับไว้ ขอเธอปล่อยผ่านไป อะไรที่ติดเสื้อผ้าเธอ... เธอควรเอาไปซักแล้วมันจะเกลี้ยงสะอาดดั่งมิตรภาพของเ ราไง...ที่รักของฉัน

หน้าที่ 126 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 26 76 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 136 176 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks