mazda 1000 แม่โจ้ เชียงใหม่ มาใหม่ค่ะ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: mazda 1000 แม่โจ้ เชียงใหม่ มาใหม่ค่ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แมงม่อน อ่านข้อความ
    ก็เป็นร้านเหล้า(สูตรที่ร้านคิดกันเอง) เบียร์ มีอาหารนิดหน่อย (เช่น ซุปเปอร์ตีน ,อาหารกลางวัน,ยำต่างๆ,ต้มยำเด็กหอ,และของปิ้งๆทอดๆ อีกขอรับท่าน)
    มีดนตรีฟังเพลิน มีสาวๆมานั่งนินทาเพื่อนบ้าง อาจารย์บาง แฟนบ้าง ผัวบ้าง ก้เม้ากันไป
    มีเวสป้ามีทะเบียนบ้าง ไม่มีบ้าง จูงหนีตำรวจบ้างอะไรบ้าง
    บางทีก้มีตำรวจมากลางดึกบ้างอะไรบ้าง55555555++

ลองมาผ่อแล่ มาแอ่วเล่นบะดายก้ได่
    ^__^

ซักกำำำำาาจะหัดโพสรูปเน้อออ บะเดียวนี้ยะบะแก่วน ขอสุมาเต๊อะ

อ่านจากสรรพคุณแล้วเป็นบรรยากาศที่น่านั่งเป็นอย่างย ิ่ง ไม่ทราบว่าที่ร้าน อนุญาตให้นินทาเมียได้ไม๊ครับ อิอิ
    อยากชวนท่านแม่ทัพวีไปนั่งชมเวสป้าพร้อมจิบเบียร์เบา ๆ แต่ก็ยังสงสัยอยู่ว่า โต้รุ่งได้ก่ออ้าย

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    อ่านจากสรรพคุณแล้วเป็นบรรยากาศที่น่านั่งเป็นอย่างย ิ่ง ไม่ทราบว่าที่ร้าน อนุญาตให้นินทาเมียได้ไม๊ครับ อิอิ
    อยากชวนท่านแม่ทัพวีไปนั่งชมเวสป้าพร้อมจิบเบียร์เบา ๆ แต่ก็ยังสงสัยอยู่ว่า โต้รุ่งได้ก่ออ้าย
    ไปได้จริงเหร้อท่าน...เดี๋ยวผมแพ๊คกระเป๋ารอเลย 55555

Junior Member แมงม่อน's Avatar
    สถานที่
    ชมรมหอพัก ม.แม่โจ้
    ขอบคุณ
    0

ขออิป เอาไปติดที่ร้านนะฮาอ่ะ ชอบมากมาย
    [email protected](ม่อน)
    มือถือ 088-4008188

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แมงม่อน อ่านข้อความ
    ขออิป เอาไปติดที่ร้านนะฮาอ่ะ ชอบมากมาย
    พี่วีแม่หญิงที่ไหนมาเป็นแฟนคลับครับระวังตัวนา
    จะโดน...ตะเกียบ.....ของสาวใช้นะครับ55

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    พี่วีแม่หญิงที่ไหนมาเป็นแฟนคลับครับระวังตัวนา
    จะโดน...ตะเกียบ.....ของสาวใช้นะครับ55
    ณ ที่ดินแดนแห่งภารดรภาพ สหายชาย-หญิงเราเท่าเทียมกัน

Those who wish to follow me.. i welcome with my hands

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

555 เอาไปติดตรงใหนครับท่าน ถ่ายรูปมาให้ดูตวยเน้อ แล้วมันเป็นทางหนีเมียจริงๆแต้ๆก๋า

สวัสดีจร้า ท่าน vaspa ff & ท่าน แมงม่อน ยินดีที่ที่ร่วมก๊วนกัน นู๋ฮอท อยู่อุทัยธานีจร้า (นึกว่างจาเหงาอย่คนเดียวซะแล้ว) ได้ยลโฉมแต่รถท่านavaspa ff ไม่ยักกะเห็นรถท่านแมงม่อน (รึว่าเราหาไม่เจอ) ส่วนของนู๋ฮอท มีเวลาจะอัพให้ดูนะจร้า ช่วงนี้งานเยอะ ยินดี ยินดี

Junior Member แมงม่อน's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 7 ชีวิต คลาสสิค

รถชื่อ น้องสีฟ้า อายุ 27ปี ส่วนม่อน 28 ปี เลยตกลงเป็นพี่น้องกันแล้วตั่งแต่วันที่พบหน้า ทีแรกยังไม่รู้ว่าเขาอายุเท่าใหร่ เปิดประตูเข้าไปนั่งแต่ยังไม่ได้ซื้อดูๆใ้ว้ พอจะกลับก็ยกมือใหว้ไป2ที เขาคงอยากบอกว่า เราอายุไกล้ๆกัน แต่ตอนนี้ก็เป็นทั้งเพือ่นทั้งพี่ทั้งน้อง อยู่กัน ทั้งหมด 7 ชีวิต 1.พี่ใหญ่ 64(เวสป้า64) 2. พี่รอง สปริ้นวี(เวสป้าสปริ้น) 3. น้องรอง c70 (ฮอนด้า) 4.ม่อน(เราเอง) 5.เอฟ(น้องชาย) 6. น้องเล็ก ชาลีป๊อปปูล่า(ชาลีสีขาว) 7.น้องใหม่ ชื่อสีฟ้า(มาสด้า)

ถ้าเราลงรูปเป็นแล้วจะมาแก้ใขหน้านี้ให้นะจ๊ะ ^__^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แมงม่อน : 25-06-2010 เมื่อ 13:46

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ยินดีต้อนรับครับ..... คุณแมงม่อน บอร์มาสด้ามีผู้คนน้อยครับ แต่หวังว่าคงจะไม่ทำให้เงียบเหงา...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตอนที่ 1 จุดเริ่มของน้องสีฟ้า
    ใหนๆชั้นก็นอนดึกล่ะ ขอเล่าเรื่องราวก่อนที่จะมีน้องสีฟ้าคันนี้ให้ฟังนะ
    วันนั้นนอนเล่นอยู่เข้ากรูเกิล แล้วเจอรถคันนึึง เป็นรถกะบะเล็กๆ
    ชั้นถามเอฟว่า // เอฟๆรถคันนี้เรียกว่ารถอะไรทำไมมันเล็กจัง
    เอฟ : มาสด้าไง
    ชั้น : เหรอน่ารักดีนะ อยากมีบ้าง
    เอฟ : ม่อนลองมาอ่าน มาสด้า 800 คันนี้ดิ
    ม่อน: ไทยสกุตเตอร์อีกแระ เวปนี้ตลอด อืดก็อืด กว่าโฆษณามันจะขึ้นหมดนะ เค้าขี้เสร็จพอดีอ่ะ
    เอฟ: ......บ่นตลอด *๒#@@@**-^0^**##
    ม่อน: อ่านนนนนนนนนนนนนนนน กระทู้ใหนไม่รู้จำไม่ได้แล้ว ประมาณว่า มีผู้ชายคนนึงไปขอซื้อมาสด้า800 จากคุณตากับคุณยายน่าจะมาจากภาคกลางนี่แหละ เขาถ่ายรูปตอนที่เิดินทางกลับมาเหนือด้วย จำได้ว่า ผ่านกำแพงเพชร
    ซึ้งตอนที่เขาไปเอารถคันนั้นออกมา ตาเดินมาบอกรถว่า เอาล่ะถึงเวลาที่ต้องจากกันแล้วนะ อยู่กันมาก็นานนม ไปอยู่กับเจ้าของคนใหม่ก็ให้คุณแก่เขา อยู่กับเขาให้สบายใจ น่าจะประมานนี้แหละจำได้คร่าวๆแล้วคุณยายก็เอาไม่ขนไ ก่มาปัดฝุ่นให้ จำได้ว่าตอนที่ให้เงินกับคุนตา น้ำตาเขาใหล t__t แบบว่าต้องลากันแล้ว
    แล้วพี่คนที่ซื้อมา ก็บอกว่าจะดูแลรถคันนี้อย่างดี แล้วก็ขับออกมา แล้วรถคันนั้นก็วิ่งมาไม่งอแง
    นั่นแหละ จุดเริ่มต้น ของการอยากได้รถ มาสด้าตัวน้อย

(ก็ไม่รู้เล่าผิดหรือเปล่าในความทรงจำชั้นจำได้แบบนี ้จิงๆ)หากผิดพลาดประการใดขอ อภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ

นี่เป็นแค่จุดเริ่มนะ คุณคิดดูดิเกือบปีนะกว่าจะมีน้องสีฟ้า คุณว่าชั้นต้องผ่านอะไรมาบ้าง
    กว่าจะมีเล่มสีฟ้าเป็นชื่อของ จารุชา ศิริธรรม
    เหนื่อยกว่าเล่นไทยสกุตเตอร์ไม่เป็นอีก 5555++
    Last edited by แมงม่อน; วันนี้ at 01:44.[/COLOR]

1234 nu_dracula1's Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนๆๆ ....ไปทุกที่ที่มีปั้ม
    ขอบคุณ
    0

ช่วยอัพครับ.....ทางหนีเมียร้านเลา

รูป รูป      
    "MAEJO SCOOTER CLUB"

มิตรภาพดีดี กับที่ที่ไม่เคยไป
    เป็นความสุขที่แท้จริงกับการเดินทางด้วยรถคู่กายของเ รา

1234 nu_dracula1's Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนๆๆ ....ไปทุกที่ที่มีปั้ม
    ขอบคุณ
    0

ส้วม ครับ....

รูป รูป      
    "MAEJO SCOOTER CLUB"

มิตรภาพดีดี กับที่ที่ไม่เคยไป
    เป็นความสุขที่แท้จริงกับการเดินทางด้วยรถคู่กายของเ รา

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

นี่ไงท่านโด่งทางหนีเมีย 555 ก้าวพ้นหรือเปล่าก็ไม่รู้ ยิ่งขาสั้นๆทั้งคู่ - -"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

http://www.facebook.com/photo.php?pi...00000714476431

เอารูปนี้ไปโพสใว้ในเฟรชบุคไม่ค่อยชัดเท่าใหร่แต่น้อ งๆชอบกันแน่นอน ขอบคุณมากๆนะคะ

vespa ff's Avatar
    สถานที่
    ขับไปตามใจ ตามอารมณ์
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    นี่ไงท่านโด่งทางหนีเมีย 555 ก้าวพ้นหรือเปล่าก็ไม่รู้ ยิ่งขาสั้นๆทั้งคู่ - -"

โอ๊วววว ชอบมากมายเช่นกันครับท่าน
    FUll Moon Home.
    บริการห้องพัก รายวัน- รายเดือน
    ห้องพัก โมเดิร์น สไตล์
    ท่ามกลางบรรยากาศอันแสนร่มรื่น

088-4067769

www.facebook.com/pages/Full-Moon-Home

105/1 ม. 10 ต.ป่าไผ่ อ.สันทรายจ.เชียงใหม่, Chiang Mai, Thailand 50210

เลขที่บัญชี 714-214083-1 นาย พิทักษ์ พฤกษาวิลัยงาม ธนาคารไทยพาณิชน์ จำกัด สาขาย่อย ถนนโชตนา (เชียงใหม่) ออมทรัพย์

[email protected]

Bookmarks