รบกวนถามหน่อยฮะ จะนำหมูออกทริปเดือนหน้า

ชื่อกระทู้: รบกวนถามหน่อยฮะ จะนำหมูออกทริปเดือนหน้า

Senior Member ARTRAGORN's Avatar
    สถานที่
    SHOOT RABBITS
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up รบกวนถามหน่อยฮะ จะนำหมูออกทริปเดือนหน้า

(มือใหม่เรื่อง หมู ฮะ) รบกวนสอบถามหน่อยฮะ จะนำหมูออกทริปเดือนหน้า สิ่งที่ต้องเตรียมพร้อมระหว่างเดินทางควรมีไรบ้าง
    รถผม c92 เปลี่ยนเสื้อ 95 แปลง cdi สต๊าดมือแล้ว ทุกทีเอา เค 125 ไป เที่ยวนี้ว่าจะเอาหมูไปบ้าง แต่ยังซ่อมหมูไม่เป็น
    Under neon loneliness motorcycle emptiness
    My MOCYC MODIFY BY TON CLASSICMOTOR KM.4

ติดตามทุกความเคลื่อนไหวของพวกเราได้ที่ http://www.facebook.com/shootrabbits หรือที่
    www.thaiscooter.com บอร์ดกลุ่มโซนกรุงเทพ

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

หาคันอื่นไปด้วย เอาไว้ยันครับ

นาย วิททยา เกตุแก้ว 083-074-3129
    ธนาคารกรุงไทย 238-134-227-3 ออมทรัพย์ สาขาสนามชัยเขต
    140/2 หมู่ 4 ต.คู้ยายหมี อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา 24160
    โทษที กูขี่รถเก่า
    (หมูเขียว เบาะแดง ตะแกงหลัง) ขี่หมูเขียวก็เสียวได้
    SMC Sanamchai Motorcyc Classic
    ฉะเชิงเทรา แปดริ้วนี้เอง

Senior Member tobe1234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ

ผมเคยไป ทริปราชบุรี ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่คันอื่นได้ซ่อมกัน
    แต่ของผมและหมุอีกคัน

ขับกันสบายๆ กินลมให้มีความสุขไปเลยครับ

ก่อนไปก็เซ็คระบบไฟและน้ำมันเครื่องให้ดีด้วยละกัน

ว่าแต่ไปทริปที่ไหนครับ เผื่อสนใจอ่ะ

เอ่อลืมบอกไป เตรียมหัวเทียนสำรองไปด้วยก็ดี

แต่คิดว่าหมูไม่มีปัญหาหรอก ถ้าขับมันทุกวันนะ มั่นใจในรถตัวเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tobe1234 : 04-10-2010 เมื่อ 08:45

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ARTRAGORN อ่านข้อความ
    (มือใหม่เรื่อง หมู ฮะ) รบกวนสอบถามหน่อยฮะ จะนำหมูออกทริปเดือนหน้า สิ่งที่ต้องเตรียมพร้อมระหว่างเดินทางควรมีไรบ้าง
    รถผม c92 เปลี่ยนเสื้อ 95 แปลง cdi สต๊าดมือแล้ว ทุกทีเอา เค 125 ไป เที่ยวนี้ว่าจะเอาหมูไปบ้าง แต่ยังซ่อมหมูไม่เป็น
    ผมเคยได้ยินมีว่ามีคนแปลง cdiแล้วสต๊าดมือได้..แต่ไม่เคยมีใครเอารถมายืนยันแล้ วก็แนะนำร้านทำได้เลย..ถ้าพี่จะบอกข้อมูลและยืนยันว่ าทำได้จริงผมว่าน่าจะเป็นข้อมูลที่ดีอย่างยิ่งสำหรับ ชาวหมูเลยนะครับ..ตั้งกระทู้เลยยิ่งดีครับ..ขอบคุณล่ วงหน้านะครับ..
    นาย ดินันทิน เอี่ยมโสภณา

Tel. 083-046-2324

ธ.กรุงเทพ 102-0-36202-4 ออมทรัพย์ สาขา ราชวงศ์

kenjii's Avatar
    สถานที่
    อิสระ บินเดี่ยวตลอด ^^
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bcc149 อ่านข้อความ
    ผมเคยได้ยินมีว่ามีคนแปลง cdiแล้วสต๊าดมือได้..แต่ไม่เคยมีใครเอารถมายืนยันแล้ วก็แนะนำร้านทำได้เลย..ถ้าพี่จะบอกข้อมูลและยืนยันว่ าทำได้จริงผมว่าน่าจะเป็นข้อมูลที่ดีอย่างยิ่งสำหรับ ชาวหมูเลยนะครับ..ตั้งกระทู้เลยยิ่งดีครับ..ขอบคุณล่ วงหน้านะครับ..
    รถผมนี่แหละ ยืนยันได้ครับ แปลงcdiสต๊าตมือได้มาหลายปีแล้วไม่เคยมีปัญหาเรื่องร ะบบไฟ เพียงแต่ยังไม่ได้ใส่คาร์บู92เดิมเท่านั้น กำลังซ่อมอยู่ครับ ตอนนี้ใส่คาร์บู s 90 อยู่ครับ วิ่งอั้นๆชอบกล หรือว่าผมรู้สึกไปเองไม่รู้ ร้านก็บอกไปหลายหนแล้วครับ ในกระทู้ที่ถาม บอกบ่อยเสียมารยาทรู้สึกว่าจะผิดกฏเวปด้วยมั้งครับ โทรถามได้ครับ บอกก่อนนะครับว่า ผมอ่ะทำไม่เป็นขนาดลุงแกให้ช่วยใส่น็อต ผมใส่ไปใส่มาน็อตเกินเฉย ถอดได้ไม่เคยประกอบATTACH]1677192[/ATTAC

เอางี้ คุณย้อนกลับไปอ่านที่กระทู้การแปลงcdiข้างล่างก็ได้ค รับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kenjii : 04-10-2010 เมื่อ 21:48
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

ลูกพระยาพิชัยดาบหัก

Senior Member ARTRAGORN's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ

ผมเคยไป ทริปราชบุรี ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่คันอื่นได้ซ่อมกัน
    แต่ของผมและหมุอีกคัน

ขับกันสบายๆ กินลมให้มีความสุขไปเลยครับ

ก่อนไปก็เซ็คระบบไฟและน้ำมันเครื่องให้ดีด้วยละกัน

ว่าแต่ไปทริปที่ไหนครับ เผื่อสนใจอ่ะ

เอ่อลืมบอกไป เตรียมหัวเทียนสำรองไปด้วยก็ดี

แต่คิดว่าหมูไม่มีปัญหาหรอก ถ้าขับมันทุกวันนะ มั่นใจในรถตัวเอง
    ขอบคุณท่านพี่มากเลยคับที่แนะนำ ผมไปนครนายกฮะ แถวๆ วังตะไคร้ ทุกทีเวลาไปทริป จะขี่ เค125 ไป เพราะว่าพอรู้เรื่องการซ่อมอยู่บ้าง แต่สำหรับหมูนี่ผมใหม่ จิงๆ แต่ขี่ใน กทม. ก้อไม่เคยมีปัหาอะไร ยังงัยต้องขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ผมจะพกหัวเทียน และไปเช๊คตามที่คุณบอกนะฮะ
    Under neon loneliness motorcycle emptiness
    My MOCYC MODIFY BY TON CLASSICMOTOR KM.4

ติดตามทุกความเคลื่อนไหวของพวกเราได้ที่ http://www.facebook.com/shootrabbits หรือที่
    www.thaiscooter.com บอร์ดกลุ่มโซนกรุงเทพ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bcc149
    รถผมนี่แหละ ยืนยันได้ครับ แปลงcdiสต๊าตมือได้มาหลายปีแล้วไม่เคยมีปัญหาเรื่องร ะบบไฟ เพียงแต่ยังไม่ได้ใส่คาร์บู92เดิมเท่านั้น กำลังซ่อมอยู่ครับ ตอนนี้ใส่คาร์บู s 90 อยู่ครับ วิ่งอั้นๆชอบกล หรือว่าผมรู้สึกไปเองไม่รู้ ร้านก็บอกไปหลายหนแล้วครับ ในกระทู้ที่ถาม บอกบ่อยเสียมารยาทรู้สึกว่าจะผิดกฏเวปด้วยมั้งครับ โทรถามได้ครับ บอกก่อนนะครับว่า ผมอ่ะทำไม่เป็นขนาดลุงแกให้ช่วยใส่น็อต ผมใส่ไปใส่มาน็อตเกินเฉย ถอดได้ไม่เคยประกอบATTACH]1677192[/ATTAC

เอางี้ คุณย้อนกลับไปอ่านที่กระทู้การแปลงcdiข้างล่างก็ได้ค รับ
    ยืนยันอีกเสียงคับ (จิงๆส่วนตัวชอบทองขาวแต่ต้องขี่ไปทำงานเกือบทุกวัน แรกๆ น๊อคบ่อย เลยไม่อยากมีปัญหา เลยแปลงเลยคับ) ผมทำกับร้าน ช่างต้น รามอินทรา 39 คับ อย่างรถ SUZUKI K125 ของผมและเพื่อนทำร้านนี้จบทุกคันฮะ แปลง cdi สต๊าดมือทุกคัน ไม่เคยมีปัญหา ส่วนรถหมูช่างต้นก้อทำจบนะคับ เห็นทำมาหลายคันแล้ว รถผมแปลงมาซักพักแล้ว ตั้งแต่แปลงมายังไม่เคยเสียเลย วิ่งดีด้วย ส่วนเรื่องคาร์บู ทีแรกผมก้อลองใส่ s90 แต่รถวิ่งอั้นมากฮะ ช่างต้นเลยถอดชุดซ่อมของ s90 มาแปลงใส่คาร์บูเดิม วิ่งเร็วฉิวววมากฮะ แล้วข้อดีคือถึงแบตหมดก้อใช้สต๊าดเท้าได้คับไม่ต้องพ ึ่งแบตในการสต๊าดเท้าคับ แบตจะมีผลกับการสต๊าดมือเท่านั้น ส่วนกล่องไฟนั้นกล่องแต่งของเทียมไม่ค่อยตัดรอบนะคับ แถมวิ่งแรงด้วย แต่อายุการใช้งานสั้นกว่ากล่องไฟของแท้มือ 2 ยังงัยถ้าอยากแปลงจบๆ หรือปรึกษาปัญหาต่างๆ โทรไปคุยได้ฮะ 025512877 บอก อ๊าต แนะนำมาก้อได้คับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ARTRAGORN : 05-10-2010 เมื่อ 02:55

Senior Member tobe1234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมทองขาวเดิมๆ ขี่มาทำงานทุกวันเหมือนอ่ะ
    ไม่มีปัญหากับรถเท่าไหร่

แต่มีปัญหากะพวกหมารวดอ่ะ...

ช่วงนี้ทดลองระบบชาร์ตหมูโอเคแล้ว
    เลยจอดทิ้งไว้

เอา k เพื่อนมาขับทดสอบอยู่

คุณ artragorn รู้แหล่งขาย สายปั๊มอ้อโต้ลูปของเค มั้ยครับ

รู้สึก k ที่บ้านสายปั๊มอ้อโต้ลูปมันขาด โดนช่างฟันไปหลายรอบแล้ว
    อ้อโต้ลูปยังไหลทิ้งอยู่

เลยรื้อทำเองเลย เมื่อวันเสาร์

ตอนนี้เอาสายออคซิเจนเลี้ยงปลาใส่ ใช้ไปก่อนอ่ะ
    เมื่อเช้าขี่มาเครื่องไม่ร้อนเท่าไหร่ เพราะขี่ช้า 40 กว่าๆ
    กลัวสายยางออคซิเจนตู้ปลาละลาย 555

ว่าแต่ไปทริปกันวันไหนครับ ขอรายละเอียดได้มั้ย
    ช่วงนี้เบื่อๆ อยากไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tobe1234 : 05-10-2010 เมื่อ 11:23

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

น่าอิจฉาเนาะ แถวบ้านผมไม่มีใครไปไหนกันเลย เฉาครับเฉา
    เลขบัญชี 1962910137 ออมทรัพย์ ธ.กสิกรไทย สาขาพิชัย สนง.ย่อยของสาขาอุตรดิตถ์ นายเมธี พานทอง

เลขบัญชี 517-0-0-1231-4 ออมทรัพย์ ธ.กรุงไทย สาขา พิชัย นายเมธี พานทอง

ชื่อ นายเมธี พานทอง (ไก่) 223/6 ม.3 ต.ในเมือง อ.พิชัย จ.อุตรดิตถ์ 53120

โอนแล้วรบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ ที่เบอร์ 080-5041972 บอกไว ส่งไว ครับผม

https://www.facebook.com/profile.php?id=100009204210499

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผมทองขาวเดิมๆ ขี่มาทำงานทุกวันเหมือนอ่ะ
    ไม่มีปัญหากับรถเท่าไหร่

แต่มีปัญหากะพวกหมารวดอ่ะ...

ช่วงนี้ทดลองระบบชาร์ตหมูโอเคแล้ว
    เลยจอดทิ้งไว้

เอา k เพื่อนมาขับทดสอบอยู่

คุณ artragorn รู้แหล่งขาย สายปั๊มอ้อโต้ลูปของเค มั้ยครับ

รู้สึก k ที่บ้านสายปั๊มอ้อโต้ลูปมันขาด โดนช่างฟันไปหลายรอบแล้ว
    อ้อโต้ลูปยังไหลทิ้งอยู่

เลยรื้อทำเองเลย เมื่อวันเสาร์

ตอนนี้เอาสายออคซิเจนเลี้ยงปลาใส่ ใช้ไปก่อนอ่ะ
    เมื่อเช้าขี่มาเครื่องไม่ร้อนเท่าไหร่ เพราะขี่ช้า 40 กว่าๆ
    กลัวสายยางออคซิเจนตู้ปลาละลาย 555
    ว่าแต่ไปทริปกันวันไหนครับ ขอรายละเอียดได้มั้ย
    ช่วงนี้เบื่อๆ อยากไป
    รถคุณ เค มาร์คไหนคับ เพราะว่าถ้าเป็นมาร์ค 1 จะใช้สายไม่เหมือนกับ มาร์ค 2,3,4 ถ้าราคามาร์ค 1 = 800 บาท มาร์ค 2,3,4 = 650 บาท สายแท้เลยนะคับ อันนี้ราคาที่ร้าน มอเตอร์คลาสสิค ที่บางใหญ่ เบอร์ 029204006
    ส่วนอะไหล่ เค พ่อค้าที่ไว้ใจได้และดังๆ ซื้อจนเป็นเพื่อนกันแล้ว ก้อมี 3-4 ท่าน ตามนี้คับ
    พี่อี๊ด สุพรรณ 0871027107 / คุณลี่ สุพรรณ 0822423132 / คุณเล็ก สุพรรณ 0891663365 2 คนแรกมาขายที่รัชดาไน้ททุกคืนวันเสาร์ ส่วนคุณเล็กขายในเวปนี้อย่างเดียว แต่ทั้ง 3 ท่าน ส่งได้ทั่วประเทศฮะ ยังงัยลองดูนะฮะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ARTRAGORN : 05-10-2010 เมื่อ 20:44

ขอบคุณ
    0

เป็น m2 คิดว่าจะลองไปรัชดาไนท์ดูครับ

ตอนนี้ก็ใช้สายออคซิเจนปลาไปก่อน
    คิดว่าไม่น่าจะเกินเดือนสายน่าจะละลายแล้วล่ะ

ขับลองเมื่อวาน ก็พอใช้ได้ ขวันโขมงเลย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เป็น m2 คิดว่าจะลองไปรัชดาไนท์ดูครับ

ตอนนี้ก็ใช้สายออคซิเจนปลาไปก่อน
    คิดว่าไม่น่าจะเกินเดือนสายน่าจะละลายแล้วล่ะ

ขับลองเมื่อวาน ก็พอใช้ได้ ขวันโขมงเลย
    ขวันโขมง ถ้าเป็นรถ เค คือดีนะคับ ถ้าไม่มีควันคือใกล้พัง มันจะกลับกันกะหมู นะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

เสียดายเมื่อ4-5วันก่อนมีคนมาสอย เค มาร์ค 1 แถวๆบ้านไปคันนึง สภาพซ้อน 3 นี่วิ่งปร๋อ ทะเบียนแท้พร้อมโอน อะไหล่แท้เดิมๆ 80-90% ที่สำคัญแพงมาก 5000 ครับ พี่น้อง
    ที่สำคัญเป็นญาติห่างๆของผมเองแล้วผมไปอยู่ไหนมาวะเนี่ยเพิ่งรู้ข่าว

ขอบคุณ
    0

เสียดายเน้อคุณไก่

ถ้ารู้คงสอยมาเข้าสังกัดไว้ก่อน
    ....แหละราคานี้

อิอิ

pusoodteen's Avatar
    สถานที่
    Sanamchai motorcyc classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kenjii อ่านข้อความ
    เสียดายเมื่อ4-5วันก่อนมีคนมาสอย เค มาร์ค 1 แถวๆบ้านไปคันนึง สภาพซ้อน 3 นี่วิ่งปร๋อ ทะเบียนแท้พร้อมโอน อะไหล่แท้เดิมๆ 80-90% ที่สำคัญแพงมาก 5000 ครับ พี่น้อง
    ที่สำคัญเป็นญาติห่างๆของผมเองแล้วผมไปอยู่ไหนมาวะเนี่ยเพิ่งรู้ข่าว

ก็พี่มั่วแต่คิอย่างอื่นอยู่อ่ะดิ พี่ไก่เป็งไงอดเลยไหมล่ะ

นาย วิททยา เกตุแก้ว 083-074-3129
    ธนาคารกรุงไทย 238-134-227-3 ออมทรัพย์ สาขาสนามชัยเขต
    140/2 หมู่ 4 ต.คู้ยายหมี อ.สนามชัยเขต จ.ฉะเชิงเทรา 24160
    โทษที กูขี่รถเก่า
    (หมูเขียว เบาะแดง ตะแกงหลัง) ขี่หมูเขียวก็เสียวได้
    SMC Sanamchai Motorcyc Classic
    ฉะเชิงเทรา แปดริ้วนี้เอง

Bookmarks