= = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = = - หน้า 54

หน้าที่ 54 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก ... 4 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 104 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: = = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = =

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    พี่ครับเก็บล้อ ขอบ 13 ของอีพรหล้าไว้ให้ไอุ้ดุกด้วยนะครับบบบบบบบบบบบบ
    - -" คุณอุ้ยครับไม่ต้องห่วงครับ แค่ล้อที่ผมเก็บเรียงเป็นกำแพงให้น้องเชเยี่ยวรดเนี่ ย แม่น้องเชบอกว่า พ่อหมา รถมึ งมีกี่คันค่ะเนี่ย.............

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    - -" คุณอุ้ยครับไม่ต้องห่วงครับ แค่ล้อที่ผมเก็บเรียงเป็นกำแพงให้น้องเชเยี่ยวรดเนี่ ย แม่น้องเชบอกว่า พ่อหมา รถมึ งมีกี่คันค่ะเนี่ย.............
    ขอเสนอว่าต้องเริ่มทำโปรเจ็คนี้ด่วนๆเลยครับ ..ก่อนที่จะโดนอีก
    Name:  DSC07663.jpg
Views: 541
Size:  22.8 KB
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : [email protected]

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อะไรมันจะเยอะขนาดนั้นนนนนนนนนนนน คิดถึงนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    ขอเสนอว่าต้องเริ่มทำโปรเจ็คนี้ด่วนๆเลยครับ ..ก่อนที่จะโดนอีก
    Name:  DSC07663.jpg
Views: 541
Size:  22.8 KB
    โตยัง.................55+
    เจ๋งชอบๆๆๆ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    ถ้าขาดอยู่หาหาแถวบ้านผมได้ครับ ท่านแม่ทัพทำกลิ้งไว้แถวๆแม็คโดนัลบ้านผม 2วัน 2วง กุเล้งๆๆๆ--" มาช่วยผมตามหาหน่อยผมหาไม่เจอ

ปล.ท่านแจ็คกี้วานให้ผมเข้าไปเอาของที่บางแค วันนี้เย็นๆพี่วีว่างป่าวครับ เดี๋ยวเข้าไปจะโทหาครับผม
    5555 ต้องรบกวนท่านวิน จริงๆ ครับ เพราะ พี่ใหญ่ แกให้เอาเหล็กค้ำฝากระโปรงมาหน่อย แกจะลองใส่ดูครับ
    จำได้ว่ามีที่ บางแค 1 ชิ้นครับ ฝาแตร 1 ชิ้นครับ ส่วนที่ นครพนม สงสัย copy ไม่ได้ รบกวนจัดมาให้หน่อยครับ
    และที่โทรหาท่านแม่ทัพ ก็เรื่องนี้แหล่ะครับ พี่ใหญ่แกร้องขอมาครับ(ขออภัยในความไม่สะดวก) . . . .

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    5555 ต้องรบกวนท่านวิน จริงๆ ครับ เพราะ พี่ใหญ่ แกให้เอาเหล็กค้ำฝากระโปรงมาหน่อย แกจะลองใส่ดูครับ
    จำได้ว่ามีที่ บางแค 1 ชิ้นครับ ฝาแตร 1 ชิ้นครับ ส่วนที่ นครพนม สงสัย copy ไม่ได้ รบกวนจัดมาให้หน่อยครับ
    และที่โทรหาท่านแม่ทัพ ก็เรื่องนี้แหล่ะครับ พี่ใหญ่แกร้องขอมาครับ(ขออภัยในความไม่สะดวก) . . . .
    ได้มาแล้วครับ ..สะดวกรับของยังไงโทรแจ้งด้วยครับ ผมอยู่ออฟฟิศถึง1ทุ่ม
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : [email protected]

ขอบคุณ
    9
    1

ได้มาแล้วครับ ..สะดวกรับของยังไงโทรแจ้งด้วยครับ ผมอยู่ออฟฟิศถึง1ทุ่ม
    อีกหนึ่งท่านที่น้ำใจงามๆ . . . .

ขอพักรบแป๊บครับ เพราะช่วงนี้มีผลพวงของ หนัง"รักมันใหญ่มาก"ครับ
    เลยขอจัดทำไปประดับร้านนิดๆหน่อยครับ . . . .

เดี๋ยวดึกๆ มารายงานต่อครับผม . . .

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    อีกหนึ่งท่านที่น้ำใจงามๆ . . . .

ขอพักรบแป๊บครับ เพราะช่วงนี้มีผลพวงของ หนัง"รักมันใหญ่มาก"ครับ
    เลยขอจัดทำไปประดับร้านนิดๆหน่อยครับ . . . .

เดี๋ยวดึกๆ มารายงานต่อครับผม . . .

เสร็จเเล้วครับ เข้ามาเอาไ้ด้...........ดังใหญ่เเเล้วนะครับบบบบบบบ บ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่แจ๊กกี้เข้าวงการทีวีแล้วเหรอครับสุดๆมัวแต่ซ่อมค อมไม่ค่อยได้ดูหนังเลย

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สหายฝากมาให้ท่านครับ ที่ใส่ยางอะไหล่ รถไม่ใหญ่มาก ของท่านเป็นแบบนี้เหมือนกันชิมิครับ

ขอบคุณ
    9
    1

สหายฝากมาให้ท่านครับ ที่ใส่ยางอะไหล่ รถไม่ใหญ่มาก ของท่านเป็นแบบนี้เหมือนกันชิมิครับ

โอ้ . . ไม่เหมือนครับ . . . แต่ก็ว่าจะทำแบบนี้แหล่ะครับ พอดีโทรหาท่านบิ๊กแล้วว่าจะทำแบบนี้
    ของผมเป็นหลุมเหมือนรถเก๋งมาครับ แต่ ผมสั่งอู่เดิมตัดออก ว่าจะทำเป็นกล่องตามคัมภีร์ครับ(ยาก)
    แต่ไม่มีช่างที่เข้าใจและทำได้เลย แต่แบบนี้ก็น่ารัก(อันที่ตัดทิ้ง อู่เดิมขายเป็นเศษเหล็กไปแล้วครับ)

ปล.พี่ใหญ่หายตัวครับ ติดต่อไม่ได้เลยไม่มีอะไรคืบหน้าเลยครับ เหอๆ นั่งรอต่อไปครับe13

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    2

รถไม่ใหญ่ม๊ากขายดีจนน้ำแข็งหมดไม่มีเวลาทักทายกันเล ย...อย่างนี้ต้องหญ่ายขึ้นล่ะครับ

Name:  resized_DSCN3241.jpg
Views: 510
Size:  45.3 KB

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    รถไม่ใหญ่ม๊ากขายดีจนน้ำแข็งหมดไม่มีเวลาทักทายกันเล ย...อย่างนี้ต้องหญ่ายขึ้นล่ะครับ

Name:  resized_DSCN3241.jpg
Views: 510
Size:  45.3 KB
    ต้องกราบขอโทษพี่วุฒดี้จริงๆ ครับ . . . ถ้าที่"ตลาดรถไฟ"ผมจะมีเวลาคุยได้ประมาณ 5 ทุ่มเป็นต้นไปครับ
    แต่ถ้าที่"คลองหลอด"คุยได้ตั้งแต่ตั้งร้านถึงตี 3 เลยครับ 555(น้ำเมาก็ไม่ดื่ม น่ารักจริงๆ เลยพี่วุฒดี้เนี๊ยะ)

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ต้องกราบขอโทษพี่วุฒดี้จริงๆ ครับ . . . ถ้าที่"ตลาดรถไฟ"ผมจะมีเวลาคุยได้ประมาณ 5 ทุ่มเป็นต้นไปครับ
    แต่ถ้าที่"คลองหลอด"คุยได้ตั้งแต่ตั้งร้านถึงตี 3 เลยครับ 555(น้ำเมาก็ไม่ดื่ม น่ารักจริงๆ เลยพี่วุฒดี้เนี๊ยะ)
    เจอตัวพี่ใหญ่ยังครับพี่.......อยากเห็นครับ......

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    เจอตัวพี่ใหญ่ยังครับพี่.......อยากเห็นครับ......
    ยังเลยครับปลัดท่านโอ . . . ปล่อยให้สายฝนกระทบแผ่นหลังคาดัง ป๊องๆ ป๊องๆ ปุกๆ เฮอๆ
    เท่าที่สอบถามหัวหน้าช่าง แกน่าจะไปรับงานอื่น ปิดเครื่องมือสื่อสาร ไม่สามารถติดต่อได้ขณะนี้
    (~_~!)เห็นหัวหน้าช่าง(ช่างแก้ว)จะให้เด็กๆลงแทน ผมละกลุ้มใจแทน สนิมเริ่มขึ้นอีกล่ะ..

ที่เก็บยางอะไหล่ก่อนที่จะโดนหั่นขายเป็นเศษเหล็ก เสียดายต้องมาสร้างกันใหม่อีก . . .

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ยังเลยครับปลัดท่านโอ . . . ปล่อยให้สายฝนกระทบแผ่นหลังคาดัง ป๊องๆ ป๊องๆ ปุกๆ เฮอๆ
    เท่าที่สอบถามหัวหน้าช่าง แกน่าจะไปรับงานอื่น ปิดเครื่องมือสื่อสาร ไม่สามารถติดต่อได้ขณะนี้
    (~_~!)เห็นหัวหน้าช่าง(ช่างแก้ว)จะให้เด็กๆลงแทน ผมละกลุ้มใจแทน สนิมเริ่มขึ้นอีกล่ะ..

ที่เก็บยางอะไหล่ก่อนที่จะโดนหั่นขายเป็นเศษเหล็ก เสียดายต้องมาสร้างกันใหม่อีก . . .

น้องขออนุญาติถามครับว่า หลุมใส่ยางอะไหล่นี้จฺําเป็นมากน้อยแค่ไหนครับที่เรา จะต้องสร้างขึ้นมาใหม่ 1.ที่น้องถามแบบนี้หมายถึงว่า800แวนนั้นมีเอกลักษณ์ข องที่เก็บยางอะไหล่หรือเปล่าครับ เราจึงต้องสร้างขึ้นมาใหม่ให้เหมือนเดินที่สุดครับ 2.น้องไปเห็นที่สุสานรถเก่ามาครับ มีรถเก๋งมากมายครับเราสามารถวัดหลุมที่ใกล้เคียงแล้ว ตัดมาเชื่อม
    ได้เลยดีมั้ยครับจะไวมากๆและรถไม่ชํ้าด้วย 3.ที่ผมถามเพียงอยากทราบครับเผื่อผมช่วยวัดแล้วไปตัด ให้พี่ได้ครับ....
    ปล.บางทีผมก็คิดอะไรเกินตัวผมไป แต่ผมก็อยากทําอยู่ดี.....

หน้าที่ 54 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก ... 4 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 104 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks