จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 103

หน้าที่ 103 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 3 53 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 153 203 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,531 ถึง 1,545 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ภาพมันสวยดีครับ พาให้นึกถึง...พี่ชาย ^_^

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

สวัสดีครับพี่ชาย...พัทยาร้อนมากไหมล่ะ....พิดโลกร้อ นบางส่วนครับที่ที่ผมทำงานนั้นหนาวมากครับบางครัั้้ง ในห้องแช่เเข็งลบถึง25องศาออกมาสูบบุหรี่ข้างนอกทีไร กำเดากระฉุดทุกทีครับปรับตัวไม่ทัน
    เกือบ2อาทิตย์แล้วที่ผมยังไม่ได้อยุดงานผมขออยุดปลาย เดือน2วันครับ.....อยากไปอยู่ในโลกของผมบ้าง.....เอา ล่ะหมดบุหรี่ไป2ตัวแล้วขอตัวทำงานต่อครับ
    อ้อ...เกือบลืม..ผมขอฝากโลกส่วนตัว..แต่นี่มันไม่ไช่ โลกส่วนตัวของผมครับ...ตอนนี้ไม่ใช่โลกส่วนตัวของผม แต่เป็นโลกส่วนตัวของเรา เป็นโลกที่มีความสุขมากนะ เป็นโลกส่วนตัวที่ขาดพี่น้องชาวมาสด้าไม่ได้นะ
    คิดถึงพี่+ครอบครัวของพี่และมิตรสหายทุกคนครับ....นู ๋บอย boy1115
    https://www.youtube.com/watch?v=7xGE...&feature=share
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    น้องสัญญาว่าจะแต่งงานกับหล่อนถ้าหล่อนเป็นม่ายโดยถู กต้องตามกฎหมาย และการมาของหล่อนหมายถึงการเปลี่ยนแปลงในบ้าน no school today pattaya
    พืีรักกร้าวแสียงแข็งหลังแก้วกาแฟเช้านี้ที่บ้าน..อย ่าหวังไปเลยไอ้ซิกแซกที่รัก คราวนี้ใครก็ช่วยคุณไม่ได้ ลุงโปรซีด บ้านที่ดินผืนน้อยในเอเคอร์ 100 ตารางวา กับของสะสมในวันวาน
    มันจะกลายเป็นฝันที่สวยงามไปตลอดชีวิตเชียว..หล่อนยื ่นเสียงแข็งแล้วจิบกาแฟ 5555 ทำไมถึงทำกับฉันได้ ผมอุทาน? พี่ชายครับหล่อนคนนั้นที่น้องฝันถึงยังตราตรึงมิรู้ห าย..ดีที่มี
    ความฝัน ขอฝันนั้น ฝันนี้ อยู่กับเราตลอดไปเนอะพี่ชาย5555 รักพี่ชายโว้ยยยย รักเว้ยเห้ยยย และจะรักตลอดไป..อยู่ข้างน้องนะ อิอิ รักรูปที่ซ้ายมือจังพี่เอ๋ย

ปล พี่ปู่ครับน้องชอบทุกเฉดสี สีสันบาดตาบาดใจมีเรื่องหนึ่งที่ต้องบอกกับพี่ปู่... เบียร์หล่อนชอบผู้ชายสีอะไร?555
    อย่ามาลองใจคนบ้านนอกอย่างฉันนะ5555พี่ก็รู้ว่าเธอชอ บสีอะไร!!!!^_^

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    อย่ามาลองใจคนบ้านนอกอย่างฉันนะ5555พี่ก็รู้ว่าเธอชอ บสีอะไร!!!!^_^
    กลิ่นดอกหญ้าและฟางแห้งและกลิ่นใบอ้อยแห้ง โชยเข้ามาทางบานหน้าต่างบ้านทับกระดานเมื่ออาทิตย์ก่ อน นั้นวางอยู่บนผืนนารายล้อม
    ไม่ได้ลองใจกับเบียร์แต่เป็นความจริงที่ฉันจำได้..ที ่ในไร่อ้อยกางเกงในจีสตริงที่เธอสวมใส่ สีแสดแดงอมชมพู ฉันยังตราตรึง ลิ้นตวัดพัน
    กันที่ริมฝีปากเป็นลีลาในอารมณ์รัก..เธอบอกเพียงในๆท ี่ฉันจำได้พี่ซิกแซกเราแอบมาพรอดรักกันอีกนะในไร่อ้อ ยที่ฉันลืมไม่ลง..เบียร์ที่รัก

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ภาพมันสวยดีครับ พาให้นึกถึง...พี่ชาย ^_^

http://www.youtube.com/watch?v=0UjsX...yer_detailpage
    ภาพมันส์มากครับพี่ปู่ ซีเปียหรือขาวดำ ผมหอมกลิ่นอายตอนเป็นเด็กๆทำให้คิดถึง...ภาพวันวาน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ชาย...พัทยาร้อนมากไหมล่ะ....พิดโลกร้อ �นบางส่วนครับที่ที่ผมทำงานนั้นหนาวมากครับบางครัั้้ ง �ในห้องแช่เเข็งลบถึง25องศาออกมาสูบบุหรี่ข้างนอกทีไ ร �กำเดากระฉุดทุกทีครับปรับตัวไม่ทัน
    เกือบ2อาทิตย์แล้วที่ผมยังไม่ได้อยุดงานผมขออยุดปลาย �เดือน2วันครับ.....อยากไปอยู่ในโลกของผมบ้าง.....เอ า �ล่ะหมดบุหรี่ไป2ตัวแล้วขอตัวทำงานต่อครับ
    อ้อ...เกือบลืม..ผมขอฝากโลกส่วนตัว..แต่นี่มันไม่ไช่ �โลกส่วนตัวของผมครับ...ตอนนี้ไม่ใช่โลกส่วนตัวของผม แต่เป็นโลกส่วนตัวของเรา เป็นโลกที่มีความสุขมากนะ เป็นโลกส่วนตัวที่ขาดพี่น้องชาวมาสด้าไม่ได้นะ�
    คิดถึงพี่+ครอบครัวของพี่และมิตรสหายทุกคนครับ....นู �๋บอย � boy1115
    https://www.youtube.com/watch?v=7xGE...&feature=share

หากฉันเป็นกาแฟ � �พี่บอยก็เป็นคอฟฟี่เมต�
    หากฉันเป็นน้ำตาล � พี่บอยก็เป็นขนมหวาน
    หากฉันเป็นกลองชุด พี่บอยก็เป็นไม้ตีกลอง�
    หากฉันเป็นตะเกรียง พี่บอยก็เป็นแสงสว่าง
    หากฉันเป็นทะเล � � พี่บอยก็เป็นท้องฟ้า
    หากฉันเป็นรถยนตร์ �พี่บอยก็เป็นคนขับ
    หากฉันเป็นกระดาษ �พี่บอยก็เป็นดินสอ
    หากฉันเป็นนักเรียน �พี่บอยก็เป็นคุณครู�
    หากฉันเป็นเหล้า � � พี่บอยก็เป็นโซดา
    หากฉันเป็นอะไรก็ได้ พี่บอยก็เป็นทุกสิ่งสำหรับฉัน....

วันนี้ฝนตกเทลงมาห่าใหญ่ทำให้ดินชุ่มชื้น ขึ้นมาบ้าง ต้นไม้ตามไหล่ธารดูน่ารัก
    เสียงหัวเราะ ของผู้คนดูสดชื่น...วันนี้ที่พัทยาอากาศดีจริงเชียว อากาศแบบนี้ทำให้ผมคิดถึงใครบางคน
    คนที่อยู่ห่างไกล...เห็นตัวอักษรผมบอกกับตัวเอง ผ่านอากาศอันน่ารัก ของราตรีนี้ ดูแลตัวเอง พริบตาเดียว! กำลังจะเกิดขึ้นครับพี่บอย จูเนียร์..
    คิดถึงครับ...

zigzag

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

สวัสดีครับพี่ชาย วันนี้ยุธยาร้อนอบอ้าวซ่ะเหลือเกิน แต่ตอนเย็นพอมีลมพัดให้ชื่นใจบ้าง ช่วงนี้งานน้องเย่อมากมายครับอาจหายหน้า หายตาไปบ้างครับ แต่ยังคิดถึงพี่ชายเหมือนเดิมครับ
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ชาย วันนี้ยุธยาร้อนอบอ้าวซ่ะเหลือเกิน แต่ตอนเย็นพอมีลมพัดให้ชื่นใจบ้าง ช่วงนี้งานน้องเย่อมากมายครับอาจหายหน้า หายตาไปบ้างครับ แต่ยังคิดถึงพี่ชายเหมือนเดิมครับ
    ผมมองเถ้ามอดที่ปลายบุหรี่ เมื่อกี้ยังเสพเพลงสกาที่เขาเรียกเร็กเก้ หรือเปล่าไม่แน่ใจที่เฟส แล้วร่ายรำสุราผ่านอากาศ
    ที่มีผม พี่jodeci และำพี่ปู่ ดื่มเหล้าใต้แสงจันทร์ ดอกไม้บานน่ารัก หนาวน้ำค้างที่ฝนโปรยชุ่ม..ทำให้ชวนคิดถึงพี่เปิ้ลที ่ราตรีนี้มากมาย

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    1

สูขใจยิ่งนักครับ ที่ได้เข้ามาอ่านต่อ
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ capella_man อ่านข้อความ
    สูขใจยิ่งนักครับ ที่ได้เข้ามาอ่านต่อ
    ที่ท้องทะเลพัทยา ณ นครไม่เคยหลับไหล อาบไปด้วยแสงจันทร์คลื่นเป็นระลอกน้อยๆ กิ่งไม้กำลังนิทรา
    โค้งต่ำอยู่ใต้แสงดาวแสงเดือน แกว่งไกวเป็นจังหวะ เรือน้อยใหญ่ยังคงเคลื่อนไหว ตามกระแสคลื่น
    นักท่องเที่ยวฝรั่งตามน้ำข้าว นุ่งกางเกงอาบน้ำ เปิดสะดือ ทั้งผู้ชายและผู้หญิง
    ผมรู้สึกผ่อนคลายอย่างมาก เหมือนกับผมได้กลับมาเป็นเด็กวัยหนุ่มอีกครั้ง
    มันเร้าใจให้ผมนั่งลงไปบนพื้นทราย แล้วก็ลุกลงไปในน้ำลึกเสมอเข่า พาจิตใจลอยล่องไปกับอากาศ
    คิดอะไรเพลินไปเรื่อยเปลื่อย ความคิดความห่วงหา ความสัมพันธ์ บอกผ่านอากาศ ปนควันบุหรี่..
    จึงเกลาเป็นสำนวนว่า พี่ชายที่รักทุกท่าน เป็นอย่างไรบ้าง? เล่าสู่กันฟังบ้างสิ....

zigzag

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    ที่ท้องทะเลพัทยา ณ นครไม่เคยหลับไหล อาบไปด้วยแสงจันทร์คลื่นเป็นระลอกน้อยๆ กิ่งไม้กำลังนิทรา
    โค้งต่ำอยู่ใต้แสงดาวแสงเดือน แกว่งไกวเป็นจังหวะ เรือน้อยใหญ่ยังคงเคลื่อนไหว ตามกระแสคลื่น
    นักท่องเที่ยวฝรั่งตามน้ำข้าว นุ่งกางเกงอาบน้ำ เปิดสะดือ ทั้งผู้ชายและผู้หญิง
    ผมรู้สึกผ่อนคลายอย่างมาก เหมือนกับผมได้กลับมาเป็นเด็กวัยหนุ่มอีกครั้ง
    มันเร้าใจให้ผมนั่งลงไปบนพื้นทราย แล้วก็ลุกลงไปในน้ำลึกเสมอเข่า พาจิตใจลอยล่องไปกับอากาศ
    คิดอะไรเพลินไปเรื่อยเปลื่อย ความคิดความห่วงหา ความสัมพันธ์ บอกผ่านอากาศ ปนควันบุหรี่..
    จึงเกลาเป็นสำนวนว่า พี่ชายที่รักทุกท่าน เป็นอย่างไรบ้าง? เล่าสู่กันฟังบ้างสิ....

zigzag
    ผมชอบคำว่า เปิดสะดือครับ ทำให้ผมคิดถึงตอนกระทิงลงกินโป่งในเฟสบุ๊คครับ แหม...รักมาสด้ากันจังพ่อคู๊ณณณณณ 5555++++++++

Junior Member MD.800's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

ชอบๆๆเรื่องราว คับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    189

[QUOTE=MD.800;8207798]ชอบๆๆเรื่องราว คับ[/QUOT

เขียนจากห้องเช่าเล็กๆท่ามกลางกองอ่ะหลั่ยที่แทบไม่ม ีที่ไห้เดิน

ผมก้ชอบเหมือนที่ท่านชอบครับ...เรื่องราวต่างๆของพี่ ๆบ้านมาสด้า..ทั้งทุกข์+สุข+หน่วง+
    มีทั้งอารมณ์รถพัง+แอบเมียเที่ยว+กระทู้ซ่อมแซมอัพเด ทพาหนะคู่กาย....จริงๆแล้วมาสด้า
    แค่นำพาครับ....ตอนนี้เราเป็นเหมือนพี่น้อง...ที่สนิ ทกันมากแม้นว่ายังไม่เห้นหน้า หรือบางคนก้ได้เจอกันบ้างแล้ว
    เรามีกันหลากหลายอาชีพ ทั้งอดีตนายก กำนัน ปลัด พ่อมดแห่งบ้านมาสด้า ผุ้จัดการ นักเรียน นักศึกษา คนทำงานโรงงาน
    เจ้าของร้านสเต๊ก และอื่นๆที่ไม่ได้กล่าวถึง รวมกระทั่งเด็กแว๊นส์อย่างผมด้วย...พี่ๆโซนชลบุรีพัท ยาทุกท่านล้วนใจดีและรูปหล่อไม่แพ้โซนพระนครครับ
    ลองมาเป็นส่วนหนึ่งกับพวกเราซิครับ......แล้วจะรู้ว่ าเวลากอดกัน......มันสุข ขนาดไหน
    ขอบคุณมาสด้าที่นำพา ขอบคุณอดีตนายกอารมณ์ดี ขอบคุณบ้านหลังนี้
    แล้วเราจะได้กอดกันอีกครั้งครับ......(จริงๆอยากซั่ม ฟองเบียร์...)
    ป.ล. ตอนนี้หลับตาแล้วเห็นภาพเด็กน้อยกอดกับรุ่นไหญ่จาไมก ้าสูบยาที่ชายทะเล
    Boy115
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

ขอบคุณ
    515

[QUOTE=boy115;8223362]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MD.800 อ่านข้อความ
    ชอบๆๆเรื่องราว คับ[/QUOT

เขียนจากห้องเช่าเล็กๆท่ามกลางกองอ่ะหลั่ยที่แทบไม่ม ีที่ไห้เดิน

ผมก้ชอบเหมือนที่ท่านชอบครับ...เรื่องราวต่างๆของพี่ ๆบ้านมาสด้า..ทั้งทุกข์+สุข+หน่วง+
    มีทั้งอารมณ์รถพัง+แอบเมียเที่ยว+กระทู้ซ่อมแซมอัพเด ทพาหนะคู่กาย....จริงๆแล้วมาสด้า
    แค่นำพาครับ....ตอนนี้เราเป็นเหมือนพี่น้อง...ที่สนิ ทกันมากแม้นว่ายังไม่เห้นหน้า หรือบางคนก้ได้เจอกันบ้างแล้ว
    เรามีกันหลากหลายอาชีพ ทั้งอดีตนายก กำนัน ปลัด พ่อมดแห่งบ้านมาสด้า ผุ้จัดการ นักเรียน นักศึกษา คนทำงานโรงงาน
    เจ้าของร้านสเต๊ก และอื่นๆที่ไม่ได้กล่าวถึง รวมกระทั่งเด็กแว๊นส์อย่างผมด้วย...พี่ๆโซนชลบุรีพัท ยาทุกท่านล้วนใจดีและรูปหล่อไม่แพ้โซนพระนครครับ
    ลองมาเป็นส่วนหนึ่งกับพวกเราซิครับ......แล้วจะรู้ว่ าเวลากอดกัน......มันสุข ขนาดไหน
    ขอบคุณมาสด้าที่นำพา ขอบคุณอดีตนายกอารมณ์ดี ขอบคุณบ้านหลังนี้
    แล้วเราจะได้กอดกันอีกครั้งครับ......(จริงๆอยากซั่ม ฟองเบียร์...)
    ป.ล. ตอนนี้หลับตาแล้วเห็นภาพเด็กน้อยกอดกับรุ่นไหญ่จาไมก ้าสูบยาที่ชายทะเล

Boy115
    ในที่สุดผมก็มาถึงหมู่บ้านมาสด้า บ้านหลังเล็กทว่าเรียบง่ายอบอุ่นยิ่งนัก มุงด้วยกระเบื้องสีเขียวต้านรับแสงแดดร้อนตอนเที่ยงว ันอยู่
    ในเวลากลางคืนนั้นเย็นยะเยือกคล้ายฤดูหนาว พลันถึงฤดูฝนก็ให้ความชุ่มฉ่ำพอถึงฤดูร้อนก็มีกาแฟเย ็นใว้รองรับรอยยิ้มเสียงหัวเราะ
    ในหมู่พี่น้อง หยอกเย้ากระเซ้าให้ชวนสนุก ครั้นถึงมีเรื่องราวให้หมองใจก็ช่วยกันแก้ใขปรึกษา ไม่มีคำอธิบายมากมายในหัวใจผมที่รู้
    และปลาบปลี้มก็ล้วนมาจากความรักพี่น้อง สายสัมพันธ์ พี่ชายทุกท่าน ด้วยการหล่อหลอมของหัวใจแม่ทัพหรือที่ผมเรียกท่านจนต ิดปากว่า
    พี่jodeci...แห่งการเวลาอันยาวนานนับหลายปี...

กังวานอันเฉียบขาดปรากฎอยู่ในน้ำเสียงของเขา สักครู่หนึ่งต่อมาผมก็ระเบิดหัวเราะ สายตาทอดจับไปยังใบหน้าพี่บอย จูเนียร์อ่านตัวอักษร
    ที่ร่ายรำใว้ ซึ่งเป็นถ่ายทอดจากจิตวิญญาณของเขา ผมชื่นชมในความเปลี่ยนแปลงในตัวเขาทีละน้อยๆ ที่ปรากฎตัวอักษรบนจอแสงไฟสลัว
    มันสะท้อนฉายให้ผมเห็นอารมณ์เขาทั้งหมด สายตาความรู้สึกของเขาจะไม่มีวันยอมพลาด เงาแห่งอารมณ์ที่ฉาบฉายขึ้นอย่างเปิดเผยบนใบ
    หน้านั้นเลย (ผมรู้สึกได้)

พี่บอย จูเนียร์ มีความรู้เพียงอ่านออกเขียนได้ เมื่อตัดสินใจแล้ว เขาก็ลงมือเรียนด้วยตนเอง ตลอดทั้งวันเขายุ่งอยู่แต่กับงาน แต่ตอนดึกของ
    ค่ำคืน เขาหยิบหนังสือต่างๆกับความนึกคิดแล้วบรรเลงเป็นตัวอ ักษร..เขาและผม zigzag & boy junior...รักพี่ชายพี่สาวบ้านมาสด้าทุกท่านครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    189

[QUOTE=no school today pattaya;8223647]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ

ในที่สุดผมก็มาถึงหมู่บ้านมาสด้า บ้านหลังเล็กทว่าเรียบง่ายอบอุ่นยิ่งนัก มุงด้วยกระเบื้องสีเขียวต้านรับแสงแดดร้อนตอนเที่ยงว ันอยู่
    ในเวลากลางคืนนั้นเย็นยะเยือกคล้ายฤดูหนาว พลันถึงฤดูฝนก็ให้ความชุ่มฉ่ำพอถึงฤดูร้อนก็มีกาแฟเย ็นใว้รองรับรอยยิ้มเสียงหัวเราะ
    ในหมู่พี่น้อง หยอกเย้ากระเซ้าให้ชวนสนุก ครั้นถึงมีเรื่องราวให้หมองใจก็ช่วยกันแก้ใขปรึกษา ไม่มีคำอธิบายมากมายในหัวใจผมที่รู้
    และปลาบปลี้มก็ล้วนมาจากความรักพี่น้อง สายสัมพันธ์ พี่ชายทุกท่าน ด้วยการหล่อหลอมของหัวใจแม่ทัพหรือที่ผมเรียกท่านจนต ิดปากว่า
    พี่jodeci...แห่งการเวลาอันยาวนานนับหลายปี...

กังวานอันเฉียบขาดปรากฎอยู่ในน้ำเสียงของเขา สักครู่หนึ่งต่อมาผมก็ระเบิดหัวเราะ สายตาทอดจับไปยังใบหน้าพี่บอย จูเนียร์อ่านตัวอักษร
    ที่ร่ายรำใว้ ซึ่งเป็นถ่ายทอดจากจิตวิญญาณของเขา ผมชื่นชมในความเปลี่ยนแปลงในตัวเขาทีละน้อยๆ ที่ปรากฎตัวอักษรบนจอแสงไฟสลัว
    มันสะท้อนฉายให้ผมเห็นอารมณ์เขาทั้งหมด สายตาความรู้สึกของเขาจะไม่มีวันยอมพลาด เงาแห่งอารมณ์ที่ฉาบฉายขึ้นอย่างเปิดเผยบนใบ
    หน้านั้นเลย (ผมรู้สึกได้)

พี่บอย จูเนียร์ มีความรู้เพียงอ่านออกเขียนได้ เมื่อตัดสินใจแล้ว เขาก็ลงมือเรียนด้วยตนเอง ตลอดทั้งวันเขายุ่งอยู่แต่กับงาน แต่ตอนดึกของ
    ค่ำคืน เขาหยิบหนังสือต่างๆกับความนึกคิดแล้วบรรเลงเป็นตัวอ ักษร..เขาและผม zigzag & boy junior...รักพี่ชายพี่สาวบ้านมาสด้าทุกท่านครับ
    จากพื้นดินชนเพดานนั้นมีความหวานอยู่ เพราะรู้ว่าฉันมีเธอ คอยเป็นที่พักใจ จะรอคอยฉันจริงๆ เป็นหลักพึ่งพิงสุดท้าย จะล้มตัวลงเอนกายที่บ้านของฉัน ไม่ว่าวันเวลา จะเปลี่ยนหมุนเวียนไปเท่าไร ฉันยังคงมีแต่เธอ เป็นความหวังละความเข้าใจ พร้อมจะเก็บทุกสิ่ง ทิ้งความสุขทุกอย่าง และจะทำทุกทาง...เพื่อบ้าน......หลังนี้

ฝากบทเพลง...ไห้พี่ชายครับ....

http://www.youtube.com/watch?v=xtFfN0CvLxs
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy115 : 16-03-2012 เมื่อ 01:41

โอนเงิน
    ส่งของ

หน้าที่ 103 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 3 53 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 153 203 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks