อยากเห็นบรรยากาศแบบเดิมๆ... - หน้า 2

ชื่อกระทู้: อยากเห็นบรรยากาศแบบเดิมๆ...

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    5555 ผมรุ่นแรกเลย ผมยังจำได้เลยตั้งแต่พี่ เปน นายจันทร์ หนวดเขี้ยว อยุ่เลย5555
    จะไปบอกเค้าทำไมว่ะ อายเค้า... 555+++

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Senior Member noy_little's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    เตะมิงก่อนได้มั๊ย รู้สึกช่วงนี้จะกวนโอ๊ยเหลือเกิน 5555++++ เออๆ...เดี๋ยวว่ากัน แต่มิงก็เป็นน้องใหม่ที่ใจเหมือนกัน ใช้ได้ๆ....เหนียวแน่นดี ขี้นะ 5555++++

ดีมากน้อย เราก็รุ่น2นี่ 555+++ จำได้เลย เมื่อก่อนขี่อะไร 64 46 เอ...จำไม่ค่อยได้ว่ะ 5555+++ มาๆ ออกมาแสดงตัวให้หมดพี่น้อง อย่านิ่งเฉย ปลุกกระแสหน่อยพวกเรา

อืมม์...มิงนี่รุ่นแรกเลย เห็นตั้งแต่หัวเกรียนๆ จนทุกวันนี้ผมยาว เอาสาวเป็นประจำ เสน่ห์แรงมาก ไม่ใช่แค่เสน่ห์นะ กลิ่นตัวด้วย 55555+++++ มิงเหมือนน้องพี่คนนึงเลยไออ้วน มิตรภาพจะยังคงอยู่ตลอดไป รวมทั้งทุกๆคนด้วย...

ใช่...เข้าใจว่า มันต้องมีอยู่แล้ว ซึ่งความต่างทางความคิด แต่เราจะไม่เอาปัญหาเพียงเท่านี้ มาเป็นกำแพงกั้นมิตรภาพของเราได้
    ผมไม่เคยมี 64 ครับ

รถคันแรกของผมคือ px200e ครับพี่..555+

เมื่อพายุพัดผ่านก็จะเจอท้องฟ้าที่สดใสem97
    noy_little @ hotmail.com

noylittle.hi5.com
    noylittle.multiply.com

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

ผมไม่มีรุ่น ผมไม่มียศ ผมแต่ผ้องเพื่อนทุกๆคนที่ผมรัก

อีหนูแดง comming soon!!!
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

สุดกับ px นี่แหละครับ ^^
    PX200E Moonstruck ---> facebook !!!

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noy_little อ่านข้อความ
    ผมไม่เคยมี 64 ครับ

รถคันแรกของผมคือ px200e ครับพี่..555+
    อ้าวเหรอ...จำผิดคนนี่หว่า 55555++++++

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PX RIDER อ่านข้อความ
    ผมไม่มีรุ่น ผมไม่มียศ ผมแต่ผ้องเพื่อนทุกๆคนที่ผมรัก อีหนูแดง comming soon!!!
    หายป่วยไวๆนะ จะได้ไปพัทยาด้วยกัน อิๆ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ emotion22 อ่านข้อความ
    สุดกับ px นี่แหละครับ ^^
    อ่อ...มาขี้ที่ไหนเหรอ เห็นบอกว่า สุดๆ.... 555+++

https://www.facebook.com/puttinun.nab

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    อ้าวเหรอ...จำผิดคนนี่หว่า 55555++++++

หายป่วยไวๆนะ จะได้ไปพัทยาด้วยกัน อิๆ....

อ่อ...มาขี้ที่ไหนเหรอ เห็นบอกว่า สุดๆ.... 555+++
    สองหาอะไหล่น่าดูช่วงนี้ วันนี้ก็บังเอิญเจอที่โชคชัย4อีกก มิตรภาพนั้นอยู่ทั่วแดนไทย

Senior Member Immortal_rock's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

สังคมบอร์ดเดิมๆ ขี่รถเที่ยวกันแบบเดิมๆ พบปะกันแบบเดิมๆ ไม่วุ่นวาย ไม่ใหญ่โต ไปกันแบบง่ายๆ อยากไปก็ไป เที่ยวไหนก็เที่ยว ผมเคยรู้สึกว่าเมื่อก่อน ผมเคยเจอภาพเหตุการณ์และความรู้สึกแบบนี้มาตลอดนะ แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกมันจะเปลี่ยนแปลงไปมิใช่น้อย เพราะสาเหตุอะไร คงไม่ต้องบอก มัน100เหตุผล ไม่รู้ซินะ ผมอาจจะคิดอะไรไปเองคนเดียว แต่ผมก็เชื่อว่าต้องมีสมาชิกรุ่นแรกๆในนี้คิดเหมือนผ ม เพราะเมื่อก่อนการออกทริปแต่ละครั้งของพวกเรา มันคนละฟิวส์กับเดี๋ยวนี้เลย เมื่อก่อนมันคือPX.Club Thailand แต่เดี๋ยวนี้ รู้สึกมันจะไม่ใช่ยังไงไม่รู้ เหมือนต่างคนต่างอยู่ ต่างคนต่างมา ต่างคนต่างไป ต่างคนต่างแยกย้ายไปในจุดของตัวเองซะมากกว่า เข้าใจว่าวันเวลาเปลี่ยน ใจคนเปลี่ยน แต่สิ่งที่พวกคุณเปลี่ยน ลองย้อนมองกลับมาบ้างซิ ว่ามันคือตัวคุณเองรึเปล่า?......

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_px177 อ่านข้อความ
    ไหนบอกจะไมไปไงพี่โต่ง สรุปว่าไปหรอออ

ขอเอ่ยไรนิดนึงละกัน

ผมพูดตรงๆเลยนะพอมีคนเปิดประเด็น ก็ทำให้ผมได้อยากพูดอยากบอก ผมประทับใจแรกๆตั้งแต่เปิดบอร์ด px club แห่งนี้มา สมัยรุ่นแรกๆรู้สึกอบอุ่นมากไปไหนไปกันตลอดแต่เดี๋ยว นี้เริ่มห่างหายไปตามกาลเวลาไม่รู้ว่าสาเหตอะไร คนอาจไม่ถูกกันบ้าง มีเรื่องเงินทองเข้ามาบ้าง ทำให้คนได้ห่างหายออกไปจากที่แห่งนี ผมอยากได้บรรยากาศเก่าๆกลับมามากๆ ขอให้คนรุ่นใหม่ๆที่กำลังเข้ามาทำให้ที่แห่งนี้อบอุ่ นเช่นเคยเป็นแบบพี่ๆน้องๆเหมือนเคย มาแวะมาโพสกันบ่อยๆไม่ต้องกลัวว่า จะมีใครว่า เพราะคนในนี้ไม่มีใครถือตัวหรืออะไร เพราะในนี้ก็มีแต่บ้าๆบอๆต๊องๆทั้งนั้นและ ถึงอายุอานามก็มากพอสมควร ที่มาบอกก็อยากให้เราเป็นหนึ่งเป็นอันเดียวกัน จะได้มีกิจกรมร่วมกันเหมือนเมือ่สมัยก่อนๆ ใครมีอะไรในอดีตเก่าๆก็ลืมๆไปบ้าง ละทิ้งปล่อยวางบ้าง เชื่อว่าถ้าทุกคนมีส่วนร่วมในบอร์ดแห่งนี้มันอาจจะมี งาน px club meeting อีกไม่ช้านานก็เป็นได้ ผมรองานอย่างนี้อยู่นะครับทุกๆคน จากใจ 1 สมาชิก px club thhailand กิ้วๆๆๆๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_px177 อ่านข้อความ
    สองหาอะไหล่น่าดูช่วงนี้ วันนี้ก็บังเอิญเจอที่โชคชัย4อีกก มิตรภาพนั้นอยู่ทั่วแดนไทย
    อ้าว...ยังไง ไปเจอกันที่โชคชัย4 เหมือนนัดกันเลย โห...ไม่หลับไม่นอนกันเลยเน๊อะ ออกล่าหาเหยื่อกันแน่ๆเลยพวกนี้ 55++

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

จะไปบอกเค้าทำไมว่ะ อายเค้า... 555+++
    555555555 เกย์ก็โอ

เมืองทองคะนองเดช

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    555555555 เกย์ก็โอ
    อ้าว..มิงนี่ ยังขุดขึ้นมาอีกเน๊าะ 5555+++ เดี๋ยวอดคิดถึงน้องเสื้อฟ้าไม่ได้หรอก แหม...คืนนั้นถ้าไม่มีเพื่อนน้องเค้ามาด้วยนะ เสร็จไปหลายดอกละ 55++

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้าว..มิงนี่ ยังขุดขึ้นมาอีกเน๊าะ 5555+++ เดี๋ยวอดคิดถึงน้องเสื้อฟ้าไม่ได้หรอก แหม...คืนนั้นถ้าไม่มีเพื่อนน้องเค้ามาด้วยนะ เสร็จไปหลายดอกละ 55++
    ที่เค้าคุยกะ เค้าสงสัยป่าวว่าพี่เปนเกย์รึป่าว

เมืองทองคะนองเดช

☮ Birtpop- rock'n roℓℓs☮ teng666's Avatar
    สถานที่
    นักบิดอิสระ
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

คิดแล้วต้องทำด้วยนะ Mr.Postman เราต้องช่วยๆกันให้มันกลับมาเหมือนเดิมอีกครั้งนึงให ้ได้
    ยังขี่Pxเหมือนเดิมละคับวันไหนไม่ได้ขี่ท้องจะผุคิดถึงลายสก๊อต

รูป รูป  

คลิปทำเองPX & T5วิ่งเล่นๆhttp://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521014[/RIGHT]

T5 อีกมากมายให้เว็บนี้คับ http://www.squaretails.vespat5.co.uk/

Senior Member Immortal_rock's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ teng666 อ่านข้อความ
    ยังขี่Pxเหมือนเดิมละคับวันไหนไม่ได้ขี่ท้องจะผุคิดถึงลายสก๊อต
    แล้วคนซ้อนท้ายล่ะไม่คิดถึงมั่งเหรอ ^^

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ teng666 อ่านข้อความ
    เจ๋งเลยคนขี่หัวเหลี่ยมส่วนมากก็น่าตาดีเนอะๆๆ

PX150 E“Arancio Borealis” PHOTOGENIC's Avatar
    สถานที่
    almost famous JJ section 16 soi 5
    ขอบคุณ
    0

หนับหนุนหัวเหลี่ยมอีกแรงคับ 555

"เพราะรถของฉันนั้นเป็นสีส้ม ไม่อัดลม แต่ก็ซาบซึ้งใจ"

"Arancio Borealis"

Bookmarks