จะหมดเขตแล้ว รีบไปทำกัน เสียภาษี สรรพสามิต - หน้า 2

ชื่อกระทู้: จะหมดเขตแล้ว รีบไปทำกัน เสียภาษี สรรพสามิต

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ racingpt อ่านข้อความ
    ทำไมง่ายจังพี่
    พอดีวันนั้นรีบด้วยครับ แล้ว "ลูกเสือ" ที่ว่า ก็ไม่ใช่แถวบ้านซะด้วย เลยไม่อยากต่อปากต่อคำ เค้าเลยจัดข้อหาให้ 1ข้อสวยงาม ด้วยกระทงที่ว่า ขับรถที่ไม่มีอุปกรณ์มองเห็นด้านหลัง แล้วเค้ามีเตือนแถมท้ายด้วยว่า นี่ถ้าเอากันจริงๆ ต้องอายัดตัวคนขับด้วย แล้วรถก็ยึดด้วย แต่ช่วยๆกัน เลยขอแค่ 100 บาทละกัน เลยฝากมาเตือนๆกันนะครับ ว่าถ้าให้ดี อย่าไปต่อปากต่อคำกับพวกเค้าจะเป็นการดีที่สุดครับ(ร อดไปหนูดำลูกพ่อ) อิๆ
    Tel.087-8164255

PX นะจ๊ะ racingpt's Avatar
    สถานที่
    MisZile Gang / PX CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

ครับๆๆ

Senior Member White Line 01's Avatar
    สถานที่
    " เชียงราย ไว้ลาย "
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    แล้วไปทำมายังละ หรือเราจะสวมกันต่อไปดีละ
    ใช่คับ จะจ่าย หรือ จะสวมต่อไปดี อย่างเชียงรายของผมมันเอาหมื่นสอง ซื้อทะเบียนมาสวมราคาก็คงไม่ได้ต่างกันเลย เผลอๆๆ อาจจะถูกกว่าด้วยซ้ำ ซึ่งไอ่ใบที่ว่ากันนี้ ถ้าจะพูดจิงๆๆ แล้ว มีไว้กันหมาเท่านั้นเอง ถ้ามันจะเอาจิงๆๆ ถามถึงทะเบียนจริงๆๆ เราก็ไม่มีอยู่ดี ก็โดนอยู่ดี เอาไงดีคับ ???

" when i die i'll go to heaven because i've spent my time in hell "

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Banda22 อ่านข้อความ
    พอดีวันนั้นรีบด้วยครับ แล้ว "ลูกเสือ" ที่ว่า ก็ไม่ใช่แถวบ้านซะด้วย เลยไม่อยากต่อปากต่อคำ เค้าเลยจัดข้อหาให้ 1ข้อสวยงาม ด้วยกระทงที่ว่า ขับรถที่ไม่มีอุปกรณ์มองเห็นด้านหลัง แล้วเค้ามีเตือนแถมท้ายด้วยว่า นี่ถ้าเอากันจริงๆ ต้องอายัดตัวคนขับด้วย แล้วรถก็ยึดด้วย แต่ช่วยๆกัน เลยขอแค่ 100 บาทละกัน เลยฝากมาเตือนๆกันนะครับ ว่าถ้าให้ดี อย่าไปต่อปากต่อคำกับพวกเค้าจะเป็นการดีที่สุดครับ(ร อดไปหนูดำลูกพ่อ) อิๆ
    ใช่พี่ แบงเคยขี่ sr แล้วโดนจับ เสียไป 300สบายตัวไป

เมืองทองคะนองเดช

Senior Member มัดย้อมม's Avatar
    สถานที่
    Use scooter Gang
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แหะๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    ใช่พี่ แบงเคยขี่ sr แล้วโดนจับ เสียไป 300สบายตัวไป

รถเยอะเอามาแบ่งตั๋งใช้ซักคันดิพี่ 55 อยากลองคร่อม srดูมั่งง่ะ
    MSN : [email protected]
    bb pin : ........No.......

เวสสะป้า พีเอ็กซ์ ๑๕๐ อี

• ลิงกัง ฟันแฟร์ • PPG_L's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โหหหหหหหห ทางสายเหนือประเมินราคา รถเป็น แสน เลยหรอค่ะ

ส่วนที่ต้องเสียภาษีมันถึงเป็นหมื่นเลยอ่ะค่ะ เค้าประเมินราคารถอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะค่ะ

อยากรู้ ๆ

/\3
    สิ่งที่เหลือ .... คือความทรงจำ ..... ที่ไม่อาจลืม

Mail : [email protected]

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PPG_L อ่านข้อความ
    โหหหหหหหห ทางสายเหนือประเมินราคา รถเป็น แสน เลยหรอค่ะ

ส่วนที่ต้องเสียภาษีมันถึงเป็นหมื่นเลยอ่ะค่ะ เค้าประเมินราคารถอยู่ที่เท่าไหร่อ่ะค่ะ

อยากรู้ ๆ

/\3
    ไม่รู้จริงเหรอจ๊ะสาวแอล แหมๆ....เนียนนะเรา อิ..อิ.../\3
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ White Line 01 อ่านข้อความ
    ใช่คับ จะจ่าย หรือ จะสวมต่อไปดี อย่างเชียงรายของผมมันเอาหมื่นสอง ซื้อทะเบียนมาสวมราคาก็คงไม่ได้ต่างกันเลย เผลอๆๆ อาจจะถูกกว่าด้วยซ้ำ ซึ่งไอ่ใบที่ว่ากันนี้ ถ้าจะพูดจิงๆๆ แล้ว มีไว้กันหมาเท่านั้นเอง ถ้ามันจะเอาจิงๆๆ ถามถึงทะเบียนจริงๆๆ เราก็ไม่มีอยู่ดี ก็โดนอยู่ดี เอาไงดีคับ ???
    อย่าเพิ่งไปกังวลกันให้มากไปน้องชาย เดี๋ยวพี่จะเอาตัวอย่างมาให้ดูก่อน ใจเย็นๆ และที่สำคัญจะบอกให้ว่า ราคาการทำแต่ละพื้นที่ ไม่เหมือนกันนะครับ แตกต่างกันราวฟ้ากับดินเลย และรถทุกคัน สามารถทำนอกพื้นที่ได้ ก็แสดงว่าถ้าของพี่ทำเสร็จและถูกกว่า พี่ก็จะอาสาทำให้น้องๆเองครับ จะได้ช่วยๆกัน ตัวพี่เองได้คุยกับหัวหน้างานฝ่ายปราบปรามสรรพสามิตข องพื้นที่ จ.นครราชสีมาแล้ว โทรไปคุยเมื่อวันก่อน มีแนวโน้มในทางที่ดีนะครับ บอกได้แค่นี้แหละ รายละเอียดมันเยอะ อธิบายไม่หมด ขี้เกียจพิมพ์ อิ..อิ.. บอกได้คำเดียวว่าไม่มีราคาหลักหมื่นแน่นอน 100% ส่วนจะเท่าไหร่ ต้องรอหลังวันที่21กันยานี้ เพราะว่าท่านไปประชุม5วัน กลับมาวันที่22 กันยานี้ พี่จะเข้าไปประสานงานอีกครั้งนึง ได้เรื่องยังไงแล้วจะแจ้งให้ทราบแน่นอน ไม่ต้องเป็นกังวลกันครับ
    ปล.ขอขยายความอีกนิดนึง ที่ตั้มบอกว่าหมดเขตวันที่25 กันยายน นี้ จริงๆแล้วทางเจ้าหน้าที่ได้อธิบายว่า เป็นแค่กำหนดการณ์ที่ให้ทางผู้ประกอบการธุรกิจนำเข้า ไปชำระและทำให้ถูกต้องซะ ส่วนเรา ถือว่าเป็นผู้ครอบครองแล้ว สามารถไปทำได้หลังวันที่25นะครับ ทำความเข้าใจกันด้วย ข้อบังคับมี2แบบนะครับ อย่างง หลักการคิดในการชำระภาษีสรรพสามิต ก็มี2แบบเช่นกัน รถ2จังหวะที่นี่คิด3% ส่วนรถ4จังหวะคิด5% เดี๋ยวมาอธิบายให้อีกทีละกัน หลังจากได้คำตอบที่มันกระจ่างแล้ว รับทราบนะหนูๆ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฝูงบิน px. : 16-09-2009 เมื่อ 11:25

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ มัดย้อมม อ่านข้อความ
    รถเยอะเอามาแบ่งตั๋งใช้ซักคันดิพี่ 55 อยากลองคร่อม srดูมั่งง่ะ
    มาที่บ้านเลยน้องเด่วให้ขับ ฟีโน่ 5555

เมืองทองคะนองเดช

CluB 200's Avatar
    สถานที่
    200 MonSteR & Joke Trading
    ขอบคุณ
    0

รับเสียๆ เดี๋ยว ไปประเมินราคา ก่อน

Monster Garage

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

MSN: [email protected]

BB PIN 217DC82A

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

งั้นสวม เหมือนเดิมดีกว่า ยังไงน่าจะดีกว่า ถ้าขี่เที่ยวไกลๆ ส่วนอินวอย ก็น่าทำแต่ก็หลายอย๋

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ ฮีโร่'s Avatar
    สถานที่
    MisZile Gang / Px Club
    ขอบคุณ
    0

ประเมินแล้วครับ หมื่นกว่า เซง

PX นะจ๊ะ racingpt's Avatar
    สถานที่
    MisZile Gang / PX CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฮีโร่ อ่านข้อความ
    ประเมินแล้วครับ หมื่นกว่า เซง

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

ดีนะรถเราเป้นรถปีเก่าๆ เลยมีเบียนรอดไป ไม่งั้นไม่มีตังจ่ายแน่ หุหุ

เอาใจช่วยทุกๆท่านครับ

CluB 200's Avatar
    สถานที่
    200 MonSteR & Joke Trading
    ขอบคุณ
    0

ตั้งแต่มีเรื่อง พวกนี้ ร้าน ขายรถ นำเข้า ต่างพากัน ปิด กิจการ ลง ศก.

ในประเทศก็ไม่ดีอยู่แล้ว ยิ่งโดนภาระแบบนี้ ลำบากครับ รัดเข็มขัดกันหน่อยครับพวกหมู่

กรูห่วง กรูถึงเตือน

Monster Garage

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

MSN: [email protected]

BB PIN 217DC82A

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

น่าเห็นใจกับเพื่อนๆพี่ๆ หลายท่านนะครับ..

ไงก็เอาใจช่วยครับ..สู้ ต่อไป เคอิโงะ!!!!

รัดเข็มขัด สู้หวัด ฮี่ๆ
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

Bookmarks