ขอแนะนำตัวเป็นทางการ..อ้ายทุย เชียงใหม่

ชื่อกระทู้: ขอแนะนำตัวเป็นทางการ..อ้ายทุย เชียงใหม่

Smile ขอแนะนำตัวเป็นทางการ..อ้ายทุย เชียงใหม่

ผมชื่อ..ตุ๋ย ครับ
    ขับ มาสด้า 1300 อยู่เชียงใหม่(แถวเจ็ดยอด)

ผมหาข้อมูล หาอะไหล่ ในนี้มาซักพักละครับ
    จนได้อู่ซ่อมที่ถูกใจอย่าง..อู่คนึง 89

ตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูล + อะไหล่ ก่อนจะมีโปรเจคทำสีทั้งคัน

เลยขอแนะนำตัวอย่างเป็นทางการกันก่อนครับ

เพราะอาจจะรบกวนสอบถามข้อมูลจากผู้รู้ทุกท่าน ในเร็ววันนี้ครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อ้ายทุย : 03-02-2013 เมื่อ 09:06

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

ยินดีครับ..อ้ายตุ๋ย ผมละอ่อนสันทรายครับ ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sippapas : 31-01-2013 เมื่อ 14:25
    MAZDA CLUB WE'LL NEVER WALK ALONE

3. The Following 3 Users Say Thank You to sippapas For This Useful Post:

nattaphon (05-02-2013), ดาบเปิ้ล (31-01-2013), อ้ายทุย (31-01-2013)

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,228

ยินดีต้อนรับครับพี่ตุ๋ย รอติดตามนะครับ

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

5. The Following 2 Users Say Thank You to yuhoo02 For This Useful Post:

ดาบเปิ้ล (31-01-2013), อ้ายทุย (31-01-2013)

Member joe_art's Avatar
    ขอบคุณ
    28

สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับพี่ตุ๋ย รถดูขาวเนียนดีจังครับ ติดตามชมนะครับ
    "อะไรที่ผมทำได้ผมก็จะทำ อะไรที่ผมทำไม่ได้ผมก็จะพยายามทำ"

7. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : joe_art สำหรับกระทู้นี้ :

อ้ายทุย (31-01-2013)

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อ้ายทุย อ่านข้อความ
    ผมชื่อ..ตุ๋ย ครับ
    ขับ มาสด้า 1300 อยู่เชียงใหม่(แถวเจ็ดยอด)

ผมหาข้อมูล หาอะไหล่ ในนี้มาซักพักละครับ
    จนได้อู่ซ่อมที่ถูกใจอย่าง..อู่คนึง 89

ตอนนี้กำลังรวบรวมข้อมูล + อะไหล่ ก่อนจะมีโปรเจคทำสีทั้งคัน

เลยขอแนะนำตัวอย่างเป็นทางการกันก่อนครับ

เพราะอาจจะรบกวนสอบถามข้อมูลจากผู้รู้ทุกท่าน ในเร็ววันนี้ครับ
    นี่ก็คนบ้านเดียวกั๋น สันทราย จื่อ "อ้ายตุ๋ย" เหมือนกั๋นเลยครับ

ตามลิงค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...3#.UQodHh0UsTs
    MAZDA CLUB WE'LL NEVER WALK ALONE

9. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : sippapas สำหรับกระทู้นี้ :

อ้ายทุย (31-01-2013)

ขอบคุณทุกท่านครับ...

บ้านแม่ผมก็อยู่ในลากูนน่า สันทราย ครับ

ผมไม่ใช่คนเหนือโดยกำเนิดนะ แต่ครอบครัวย้ายมาปักหลักกันที่เชียงใหม่ 10 กว่าปีแล้วครับ

11. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : อ้ายทุย สำหรับกระทู้นี้ :

sippapas (01-02-2013)

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อ้ายทุย อ่านข้อความ
    ขอบคุณทุกท่านครับ...

บ้านแม่ผมก็อยู่ในลากูนน่า สันทราย ครับ

ผมไม่ใช่คนเหนือโดยกำเนิดนะ แต่ครอบครัวย้ายมาปักหลักกันที่เชียงใหม่ 10 กว่าปีแล้วครับ
    สวัสดีครับพี่ตุ๋ย ผมน้องวี บางแค ขอฝากเนื้อฝากตัวเช่นกันครับและขอต้อนรับสู่บ้านมาสด ้าด้วยไมตรีครับ ^^v

13. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : jodeci สำหรับกระทู้นี้ :

อ้ายทุย (01-02-2013)

Senior Member ดาบเปิ้ล's Avatar
    ขอบคุณ
    1,845

หวัดดีครับพี่ตุ๋ย ผ้มคนสูพันคร้าบ ยินที่ได้รู้จักครับ
    Mazda Club Thailand.
    small group suphanburi

15. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ดาบเปิ้ล สำหรับกระทู้นี้ :

Junior Member khumtue's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับอ้ายตุ๋ย ผมน้องเก่ง ขับมาสด้าพันเก่าๆ บ้านอยู่หนองตอง หางดง ยินดีที่ได้ฮุ้จักค้าฟฟ

17. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : khumtue สำหรับกระทู้นี้ :

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sippapas อ่านข้อความ
    ยินดีครับ..อ้ายตุ๋ย ผมละอ่อนสันทรายครับ ...
    ยินดีและดีใจที่ให้การต้อนรับครับ ไว้มีโอกาสพบปะกันนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yuhoo02 อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับพี่ตุ๋ย รอติดตามนะครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ joe_art อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับพี่ตุ๋ย รถดูขาวเนียนดีจังครับ ติดตามชมนะครับ
    สวัสดีครับ ยินดีมากเช่นกันครับสำหรับการต้อนรับ ถ่ายตอนเย็นมากแล้วครับ เลยไม่เห็นริ้วรอยอะ..ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สวัสดีครับพี่ตุ๋ย ผมน้องวี บางแค ขอฝากเนื้อฝากตัวเช่นกันครับและขอต้อนรับสู่บ้านมาสด ้าด้วยไมตรีครับ ^^v
    สวัสดีครับน้องวี (ดูจากอายุนะครับ แต่ถ้าดูประสบการณ์กับมาสด้า น่าจะแก่กว่าผมหลายรอบนะครับ) โหย..ผมน่าจะเป็นฝ่ายขอฝากเนื้อฝากตัวมากกว่าครับ ขอบคุณสำหรับการต้อนรับครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาบเปิ้ล อ่านข้อความ
    หวัดดีครับพี่ตุ๋ย ผ้มคนสูพันคร้าบ ยินที่ได้รู้จักครับ
    หวัดดีครับ..ดาบเปิ้ล พ่อผมคนวิเศษไชยชาญครับ ช่วงเรียนประถมผมก็เรียนที่วิเศษฯ ครับ ทุกวันนี้บางครั้งยังโดนแซวว่าพูดเหน่อเลยครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ khumtue อ่านข้อความ
    สวัสดีครับอ้ายตุ๋ย ผมน้องเก่ง ขับมาสด้าพันเก่าๆ บ้านอยู่หนองตอง หางดง ยินดีที่ได้ฮุ้จักค้าฟฟ
    สวัสดีครับ..น้องเก่ง ไว้มีโอกาสพบปะ ทักทายกันนะครับ ยินดีเช่นกันครับ

19. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : อ้ายทุย สำหรับกระทู้นี้ :

ดาบเปิ้ล (01-02-2013)

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

สวัสดีครับ พี่ตุ๋ย ผมก็ไปๆ มาๆ เชียงใหม่พิษณุโลก อยู่ครับ
    รถพี่สวยครับ ขอให้สนุกกับมาสด้านะครับ ผมก็กำลังหัดทำรถอยู่เหมือนกัน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยเช่นกันครับ
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

21. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ting2220 สำหรับกระทู้นี้ :

อ้ายทุย (02-02-2013)

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ยินดีต้อนรับครับพี่ตุ๋ย ผมน้องโอครับ ฝากตัวด้วยครับพี่^^

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

23. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : sk9991 สำหรับกระทู้นี้ :

หวัดดีครับ อ้ายตุ๋ย หนึ่งเชียงใหม่อยู่สันกำแปงเน้อครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ มาสด้าปัน สีขาวเก่าเน้อครับบบบบบบบบบบบบบ
    มาสด้า1000 เจียงใหม่ เจ้าาาาาาาา

25. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : หนึ่งM1000 สำหรับกระทู้นี้ :

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ พี่ตุ๋ย ผมก็ไปๆ มาๆ เชียงใหม่พิษณุโลก อยู่ครับ
    รถพี่สวยครับ ขอให้สนุกกับมาสด้านะครับ ผมก็กำลังหัดทำรถอยู่เหมือนกัน ฝากเนื้อฝากตัวด้วยเช่นกันครับ
    สวัสดีครับ..ถ่อมตัวนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยเช่นกันครับ ผมต่างหากที่เพิ่งเริ่มกับมาสด้าครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับพี่ตุ๋ย ผมน้องโอครับ ฝากตัวด้วยครับพี่^^
    ขอบคุณครับ..น้องโอ ไว้จะขอคำแนะนำนะครับ ฝากด้วยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนึ่งM1000 อ่านข้อความ
    หวัดดีครับ อ้ายตุ๋ย หนึ่งเชียงใหม่อยู่สันกำแปงเน้อครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ มาสด้าปัน สีขาวเก่าเน้อครับบบบบบบบบบบบบบ
    หวัดดีครับ..หนึ่งเชียงใหม่ อยู่สันกำแปง ไม่รู้ว่ารู้จักโต้ง(สุราสิวะดี.)..ป่าวครับ ผมไม่ค่อยรู้จักใครแถวเส้นนั้นอะ ที่เล่นรถเฒ่า..รู้จักแต่โต้งอะครับ

ไว้มีโอกาสเจอกันนะครับ กะลังหาบ้านเช่าแถวบ่อสร้างอยู่ครับ

ผมมีเรื่องจะเตือนมือใหม่แบบผมหน่อยครับ..

ให้ระวังมิจฉาชีพโทรมาเสนอขายของที่เราไปโพสไว้ในกระ ทู้หาของนะครับ

ผมเพิ่งโดน..ไอ้คนที่ใช้ชื่อและบัญชีธนาคาร..ว่า สัตยา ทองคำ หลอกขายล้อ โดนไป 2 พันบาทฟรีๆ

โดยมันสวมรอยว่าเป็นพรรคพวกของคนที่เพิ่งขายฝาตบให้ผ ม ซึ่งคงดูจากประวัติการตอบกระทู้ของผมประกอบด้วย

เบอร์ที่มันใช้โทรหาผม 082 525 7553 บัญชีไทยพาณิชย์ สาขาที่เพชรบุรี ชื่อนายสัตยา ทองคำ

ผมพลาดเองที่ปล่อยให้ความอยากได้มาครอบงำเกินไป จนขาดการตวจสอบก่อน

จริงๆ แล้วผมเองก็ซื้อ/ปล่อย...อะไหล่/ของแต่งรถ มาหลายปี

ทั้งในบอร์ด ES Group (CIVIC) และในบอร์ด Racing Web (Starlet Club)

ก้อไม่เคยเจอพวกมิจฉาชีพ..(น่าจะดวงดีมากกว่า) เลยชล่าใจเกินไปเองครับ

มันเป็นเรื่องปกติของทุกบ้านล่ะครับ ที่จะมีคนพวกนี้แฝงตัวอยู่ครับ

28. The Following 3 Users Say Thank You to อ้ายทุย For This Useful Post:

nattaphon (05-02-2013), sippapas (03-02-2013), vespeno90 (04-02-2013)

Bookmarks