รวบรวมสารพันปัญหาสำหรับ Px - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รวบรวมสารพันปัญหาสำหรับ Px

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PX200E อ่านข้อความ
    osram ครับ 55wจิงๆจะมีทับอะไรไม่รู้นะจำไม่ได้เหอๆๆ เก้าสิบบาทเอง มันจะเปงขั้วเล็ก จะไม่โดนโคมไม่ละลายครับเคยซื้อ watt เยอะๆมา ละลายเสียของเลยครับเหอๆ ใครใช้หลอดไรบอกด้วยนะ
    ผมใช้หลอดตะเกียบ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    ผมใช้หลอดตะเกียบ
    ประหยัดไฟไหมนั่น em89

เมืองทองคะนองเดช

Junior Member vespaman_bugs's Avatar
    สถานที่
    Bugs
    ขอบคุณ
    0

รถผมไฟหน้ามันชอบขาดพอใส่ไปขี่แปปเดียวมันก็ขาด ใครรู้ว่ามันเป็นที่อะไรช่วยบอกทีคับตัวโหลดไฟก้อใช้ ได้น่ะคับไม่เสีย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespaman_bugs อ่านข้อความ
    รถผมไฟหน้ามันชอบขาดพอใส่ไปขี่แปปเดียวมันก็ขาด ใครรู้ว่ามันเป็นที่อะไรช่วยบอกทีคับตัวโหลดไฟก้อใช้ ได้น่ะคับไม่เสีย
    รถผมก็เป็นครับ แต่เป็นไฟท้ายกับไฟเลี้ยวขาดบ่อยมากๆ แบบว่าขี่แปบเดียวก็ขาด โดยเฉพาะไฟท้ายนี่เปลี่ยนมาหลายหลอดแล้ว (หลอดที่ใช้ผมซื้อตามร้านมอเตอร์ไซด์ทั่วไป) อยากทราบว่าระบบไฟมันมีปัญหารึป่าวครับ รึว่าหลอดคุณภาพต่ำครับ
    ช่วยตอบทีนะครับ...ขอบคุณครับ

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

[b]เรกูเรเตอร์อาจพังก็ได้ครับลองเปลี่ยนใกม่ดูทุกๆท่าน ครับ
    ผมก็รู้มาจากพี่เจต สมอเฟรม ครับ อิอิ แอบเอาวิชามา[/b]ปล่อย

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ ton311549's Avatar
    สถานที่
    ชุมแพ scooter
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ขอถามเรื่อกระดองครับ

สวัสดีครับพี่ๆครับ กระดองข้างซ้ายมันไม่แนบชิดกับตัวถังรถครับทำอย่างไร ดีครับ
    และตัวตะขอเกี่ยวกระดองข้างขวาเมื่อผมใส่เข้าไปแล้วเ วลาขับไปมันมีเสียงดังตลอดเวลาเลยครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ ton311549's Avatar
    สถานที่
    ชุมแพ scooter
    ขอบคุณ
    0
    2

ไม่มีสัญญานต่อบรับ
    รออยู๔นะครับ

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ลองดัดขาที่เสียบเข้าไปเกี่ยวกะบอดี้ตัวถังก่อน ดัดให้โค้งเข้าหากะโปรงจะแนบมากขึ้น +แทนรับตรงเหนือกล่องกรองคาบูดัดขึ้นอีกนิด จะช่วยให้แนบขึ้น และถ้าจะให้แนบไม่มีเสียงเลยก้อคงต้องชุดยางกะโปรงแท ้ px ครับ
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ทำไงรถไม่ให้แรงครับ กลัวพัง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขุดกระทู้ๆเก่าๆมาปั่นให้ครึกครื้นเล่นๆ

Junior Member Obama555's Avatar
    สถานที่
    เดินดง ณ พงไพร
    ขอบคุณ
    0

ผมอยากทราบครับว่าดุมหลังของ Px150 ราคามันอยู่ประมาณกี่บาทครับ
    พอดีมือใหม่ครับ และถามว่าดุมหลังของพวก สปิ้นมันจาใส่กับ Px150 ได้เปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Obama555 อ่านข้อความ
    ผมอยากทราบครับว่าดุมหลังของ Px150 ราคามันอยู่ประมาณกี่บาทครับ
    พอดีมือใหม่ครับ และถามว่าดุมหลังของพวก สปิ้นมันจาใส่กับ Px150 ได้เปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำตอบ
    ของใหม่บ้านเราเป็นของLMLครับ แต่ใช้ดีราคาไม่แพง600-800 บาทโดยประมาณครับ ถ้าเป็นของsprint ดุมล้อเนื้องานบางเบากว่าเยอะไม่ค่อยทนส่วนตัวเคยร้า วมาแล้ว เลยนะนำของpx ดีกว่าครับ แข็งกว่าเยอะครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Junior Member Obama555's Avatar
    สถานที่
    เดินดง ณ พงไพร
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ เดี๋ยวต้องรีบจัดมาใส่โดยด่วน
    ยังไงขอฝากเนื้อฝากตัวกะpx club ด้วยนะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    1

มาตรฐาน ปันหาpx150

ตอนนี้ลอหน้า ดังมากครับ มันดังคืดๆเวลาวิ่งอะครับ อยากรู้ว่ามันเป็นตรงไหรแล้ว ถ้าเปลียนนี้ราคราเท่าไหร ไครรู้ตอบไห้ทีนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ birdpx150 อ่านข้อความ
    ตอนนี้ลอหน้า ดังมากครับ มันดังคืดๆเวลาวิ่งอะครับ อยากรู้ว่ามันเป็นตรงไหรแล้ว ถ้าเปลียนนี้ราคราเท่าไหร ไครรู้ตอบไห้ทีนะครับ
    แกนล้อหน้าสึกครับสงสัยแกนบดกะลูกปืนไม่เหลือแล้วมั้ งครับ

ถ้าทำจิงๆไม่ถึงพันครับสำหรับค่าอัดแกนกับค่าของ

แกนล้อหน้าใช้ของอินเดียก็พอและครับแข็งดีๆ

Member ฉายเดี่ยวหมื่นลี้'s Avatar
    สถานที่
    อ.ยานยนต์เซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่องไฟpx150กับผู้รู้คับ..ช่วยที

ตอนแรกตั้งไฟแก่มาก(หัวเทียนใหม่เลย)สีขาวออกแดงนิดๆ และขอบหัวเทียนแฉะเป็นเขม่าสีดำเช็ดออกได้
    พอตั้งไฟมาร์คกลางถอดหัวเทียนมาดูก็เหมือนเดิม
    ฝากผู้รู้ช่วยที

ปล.ใช้คาร์บิวn pro นมหนูน้ำมัน145แท้เบิกศูนย์นมหนูอากาศ38และรอบเดินเบ า1รอบ

*-* ฝากผู้รู้ช่วยบอกทีนะคับผมไม่รู้จะทำไงแล้วฝากผู้รู้ บอกทีนะคับ*-*
    ผ่อนก็แพ้ แช่ก็พัง

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks