ตราสารจากแคว้นโบราณ ด่านเจดีย์ มณีเมืองกาญจน์ - หน้า 28

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตราสารจากแคว้นโบราณ ด่านเจดีย์ มณีเมืองกาญจน์

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    ไม่รู้ครับ..รู้แต่ว่าจองคิวต่อไว้แล้ว . . . อย่าเบี้ยวน่ะครับ . . . นานก็รอครับ
    ถามพี่ชัยก่อนมั้ยท่าน 55555

ลืมที่ผมบอกท่านแล้วเหรอ สูตรคลาสสิคตลอดกาล ช่าง+เจ้าของอู่+ลูกค้่า เคยพิมพ์บอกไว้ที่ใหนน๊าาา...

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ถามพี่ชัยก่อนมั้ยท่าน 55555

ลืมที่ผมบอกท่านแล้วเหรอ สูตรคลาสสิคตลอดกาล ช่าง+เจ้าของอู่+ลูกค้่า เคยพิมพ์บอกไว้ที่ใหนน๊าาา...
    5555 ผมคงจะถามพี่ชัยไม่ได้ครับ เพราะเบอร์พี่ชัย ผมยังไม่มีเลยครับ . . .
    ส่วนสูตร ขอแค่ ช่าง+เจ้าของอู่ก่อนได้มั๊ยครับ 555 อันหลังเนี๊ยะ ลูกค้าอย่างผม
    ยังคุยกับตัวเองไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    5555 ผมคงจะถามพี่ชัยไม่ได้ครับ เพราะเบอร์พี่ชัย ผมยังไม่มีเลยครับ . . .
    ส่วนสูตร ขอแค่ ช่าง+เจ้าของอู่ก่อนได้มั๊ยครับ 555 อันหลังเนี๊ยะ ลูกค้าอย่างผม
    ยังคุยกับตัวเองไม่ค่อยจะรู้เรื่องเลยครับ
    ไปที่สำนักมณีโชติอยู่เพชรเกษม69ครับ ถามวินมอไซด์ก็ได้ว่าอยู่ตรงใหน ไปคุยกับพี่ชัยแล้วถามพี่สาธิตเจ้าของอู่ด้วย ถ้าผ่านสองคนนี้ได้ก็เหลืออีก13คนในอู่ครับที่ต้องผ่ านให้ได้ ผมจะบอกว่าท่านอย่าอ่านตอนป้าแดงเสร็จนะเพราะมันง่าย หมด ต้องอ่านตอนเริ่มทำป้าแดงอย่างระเอียดด้วยเพราะว่าขอ งผมนี่อย่างยากครับ 55555

ปล. ถ้าช่าง+เจ้าของอู่ไม่ต้องถึงมือพี่ชัยหรอกครับ แค่พี่สาธิตก็พอ พี่ชัยเป็นเคสยากครับ....

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไปที่สำนักมณีโชติอยู่เพชรเกษม69ครับ ถามวินมอไซด์ก็ได้ว่าอยู่ตรงใหน ไปคุยกับพี่ชัยแล้วถามพี่สาธิตเจ้าของอู่ด้วย ถ้าผ่านสองคนนี้ได้ก็เหลืออีก13คนในอู่ครับที่ต้องผ่ านให้ได้ ผมจะบอกว่าท่านอย่าอ่านตอนป้าแดงเสร็จนะเพราะมันง่าย หมด ต้องอ่านตอนเริ่มทำป้าแดงอย่างระเอียดด้วยเพราะว่าขอ งผมนี่อย่างยากครับ 55555

ปล. ถ้าช่าง+เจ้าของอู่ไม่ต้องถึงมือพี่ชัยหรอกครับ แค่พี่สาธิตก็พอ พี่ชัยเป็นเคสยากครับ....
    แค่จะเข้าไปคุย ยังต้องผ่านด่าน ถึง 15 คน ยังไม่รวมพ่อค้าที่จ้องเล่นงานอีก . . .
    ตอนนี้ยังก่อนครับ ปล่อยให้คนอื่นที่ทราบข้อมูลเข้าไปก่อนล่ะกันครับ 5555555
    ผมว่าขายออกดีกว่าน่าจะง่ายกว่าน่ะครับ 5555 ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

แค่จะเข้าไปคุย ยังต้องผ่านด่าน ถึง 15 คน ยังไม่รวมพ่อค้าที่จ้องเล่นงานอีก . . .
    ตอนนี้ยังก่อนครับ ปล่อยให้คนอื่นที่ทราบข้อมูลเข้าไปก่อนล่ะกันครับ 5555555
    ผมว่าขายออกดีกว่าน่าจะง่ายกว่าน่ะครับ 5555 ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล
    ไม่ได้มีพี่ชัย15คนในอู่นี้นี่ครับ 5555 ไม่คิดถึงหัวอกเหล่าฮีโร่ที่สร้างสรรค์งานให้ท่านอยู ่เบื้องหลังเลยเหรอ....

ค่อยๆทำครับ ทำไปเรื่อยๆพ่อค้าต้องรอท่านแน่นอนครับ...

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

คงปั้นไม่ไหวครับพี่นัน...

แล้วเขาต้องทำยังไงบ้างครับพี่เวลาเขาปั้นรถคันหนึ่ง แนะนำน้องด้วยครับ เด็กใหม่ครับ พึ่งจะมีรถคลาสสิคคันแรก จะให้ไปตัดรถ ต่อรถ อะไรแบบนั้นน้องไม่ชอบอะไรยากๆแบบนั้นครับ น้องอ่านเรื่องราวของมันแล้วปวดหัวครับ5555 อยากจะขอคำแนะนำจากพี่นันครับว่าเบียร์ที่ใหนเย็นสุด ในลพบุรี....

ปล. พี่ครับ บี้นมหนูสนุกจริงเหรอ - -"

ง่ายนิดเดียวครับน้อง..น้องก้อหารูปภาพรถบองโก้จากWe bนอกแล้วก้อPrint ไปให้ช่าง (คนที่ชื่อพี่ชัย) แล้วบอกช่างว่า ปั่นคันแดงคันนี้ ให้เป็นแบบคันในรูป นี้เลยน่ะครับช่าง งบไม่เกิน5หมื่นครับ 5555
    ปล...ห้ามขำน่ะ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ง่ายนิดเดียวครับน้อง..น้องก้อหารูปภาพรถบองโก้จากWe bนอกแล้วก้อPrint ไปให้ช่าง (คนที่ชื่อพี่ชัย) แล้วบอกช่างว่า ปั่นคันแดงคันนี้ ให้เป็นแบบคันในรูป นี้เลยน่ะครับช่าง งบไม่เกิน5หมื่นครับ 5555
    ปล...ห้ามขำน่ะ
    เอาซะฮาเลยนะเพ่คร๊าบบบบ 5555+++

จะบ้าเหรอเพ่ มีคนในโลกนี้อีกเหรอที่ปริ้นรูปในเวปแล้วบอกช่างว่า เอารถแบบนี้หงะครับ???? แล้วห้าหมื่นนี่ค่าตัวช่างหรือค่าทำรถครับ 5555

งั้นไปตัดรถเหมือนเดิมดีก่า อ๊ะๆๆๆๆๆ

มานั่งฟัง คนแก่คุยกัน

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

เตรียมความพร้อมออกเดินทาง ไปเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวเด็กครับ ช่วงนี้อยากทำบุญครับ
    แล้วจะเอาบุญมาฝากนะครับ
    Name:  DSC02024.jpg
Views: 109
Size:  94.2 KB

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    เตรียมความพร้อมออกเดินทาง ไปเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวเด็กครับ ช่วงนี้อยากทำบุญครับ
    แล้วจะเอาบุญมาฝากนะครับ
    Name:  DSC02024.jpg
Views: 109
Size:  94.2 KB
    เดินทางปลอดภัยนะท่าน ขออนุโมทนาด้วยครับ ตอนนี้ป้าแดงไปเที่ยวหาดเจ้าสำราญครับ คิดถึงเจ้ามดแดงเมืองกาญ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

เดินทางปลอดภัยนะท่าน ขออนุโมทนาด้วยครับ ตอนนี้ป้าแดงไปเที่ยวหาดเจ้าสำราญครับ คิดถึงเจ้ามดแดงเมืองกาญ
    ให้เด็กๆขับป้าแดงไปเที่ยวเหรอ....

ปล..ก้อเจ้าของป้าแดง ไม่เคยพาใหนเลยนิ..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ให้เด็กๆขับป้าแดงไปเที่ยวเหรอ....

ปล..ก้อเจ้าของป้าแดง ไม่เคยพาใหนเลยนิ..
    มีไม่กี่คนที่ผมอนุญาติให้ขับ...และมีไม่กี่คนที่มีโ อกาสได้สัมผัส รถที่เป็นตำนานถ้าไม่สัมผัสท้องถนนจะเรียกว่า Living Legendได้อย่างไร

ผมเลือกที่จะสร้างเรื่องราวของป้าแดงผ่านผู้คนเหมือน ที่ผมเลือกท่านมาทำป้าแดงให้ ท่านเล่าเรื่องราวในตำนานเหมือนที่ผมเล่าเรื่องราวกา รสร้างของป้าแดง เราสองคนเขียนเรื่องราวของป้าแดงให้คนทั้งโลกได้อ่าน

แล้วท่านก็เห็นว่า มันเปลี่ยนแปลงโลกมาสด้าไปอย่างไร....ผมทำอะไรผมวางแ ผนครับ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

มีไม่กี่คนที่ผมอนุญาติให้ขับ...และมีไม่กี่คนที่มีโ อกาสได้สัมผัส รถที่เป็นตำนานถ้าไม่สัมผัสท้องถนนจะเรียกว่า Living Legendได้อย่างไร

ผมเลือกที่จะสร้างเรื่องราวของป้าแดงผ่านผู้คนเหมือน ที่ผมเลือกท่านมาทำป้าแดงให้ ท่านเล่าเรื่องราวในตำนานเหมือนที่ผมเล่าเรื่องราวกา รสร้างของป้าแดง เราสองคนเขียนเรื่องราวของป้าแดงให้คนทั้งโลกได้อ่าน

แล้วท่านก็เห็นว่า มันเปลี่ยนแปลงโลกมาสด้าไปอย่างไร....ผมทำอะไรผมวางแ ผนครับ...
    จ้า!!!!!พ่อนักวางแผน................

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ขอบคุณจากหัวใจครับ ทำให้ผมได้รู้จักป้าเเดง อย่างหมดใจ..........ป้าเเดง หน้ารักมาก

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

จ้า!!!!!พ่อนักวางแผน................
    555 นักร้องยังต้องมีFeaturingเลย ผมก็ต้องการนะ อิอิ

- ระบบไฟเดินมาไม่ดีแต่ไฟสัญญาณต่างๆทำงานดีมาก ไฟหน้าสว่างโคตรๆ
    - เครื่องยนต์สมราคา
    - ช่วงล่างมีปัญหาเรื่องสปริงกลับด้านกับรถเอียง
    - ระบบเบรกยังแม่นยำอยู่ แต่ว่าเบรกหลังยังไม่ได้ไล่ระบบ
    - พวงมาลัยมีช่วงฟรี
    - ความเร็วเฉลี่ยน60-90ยังคงเป็นค่าที่นิ่งที่สุดของป้าแดง ความเร็วสุงสุดก็ยังคงเป็น110ต่อไป
    - เครื่อง1200พลังยังคงเหลือเฟือแต่ไม่มีเพลามาทดกำลัง ไม่มีเกียร์มาขับเคลื่อนมันต่อ
    และก็อื่นๆค่อยฟังสรุปอีกทีครับ

โดยสรุปอย่างย่อก็คือป้าแดงได้สร้างความประทับใจได้ด ีพอสมควร เท่าที่ได้ดูภาพบันทึกทั้งหมดป้าแดงทำได้ดีทั้งเป็นม ิตรต่อผู้พบเห็นและทยานไปในท้องถนน เรื่องบ้านตาขุนหรือแม่สะเรียงกลายเป็นเรื่องเล็กน้อ ยไปในพริบตา เติมน้ำมันไปได้ทันทีนะ ถ้ารู้จักรถและพละกำลังของรถ รู้จังหวะควบคุม แต่โดยรวมก็ไม่มีอะไรน่าหนักใจ ถือว่าผ่านครับ

รูปส่วนมากจะลงที่facebookของชาวมาสด้าครับ รูปส่วนน้อยเดี๋ยวให้อุ้ยหนวดคัดเอามาลงเฉพาะที่ผมมอ บหมายให้ไปทำมา

ป้าแดงที่ฉันรู้จัก: Featuring a_tezและปลาวาฬ ลัลลา คงได้ติดตามในเร็วๆนี้ครับ

ขอบคุณครับ

หน้าที่ 28 จากทั้งหมด 53 หน้า แรกแรก ... 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks