การเดินทาง ชิว ชิว สองคน เวสป้า หนึ่งคัน ทิปหลังปีใหม่ 5555 - หน้า 2

ชื่อกระทู้: การเดินทาง ชิว ชิว สองคน เวสป้า หนึ่งคัน ทิปหลังปีใหม่ 5555

Member kumcg's Avatar
    สถานที่
    Chonburi Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Talking

ภาพสุดทายของทิปนี้เเล้วครับ (อิอิ) ช่วงนี้กลับลงมาจากสะพานก็มองหาร้านอาหารบริเวณริ่มช ายหาด เเต่หาที่สว่างไม่ค่อยจะเจอเลย บรรยากาศ ค่อนข้างจะเงียบซะหน่อย ถ้าอยากมาเที่ยวเเบบสงบๆ ก็ที่นี้เเหละครับ เงียบสงบดี
    ที่พักก็พร้อม เมื่อก่อนสมัยเรียนที่จันทบุรี มาเที่ยว ยังไม่มีบังกะโล หรือ รีสอร์ท โผล่เยอะเเยะขนาดนี้ ถนงถนน ก็ทำใหม่
    เเต่คนมาเที่ยวก็ไม่ได้เยอะเท่าไหร บรรยายมากเเระ เเละเเล้วก็มาเจอร้านเเล้วครับ เเต่ไม่ได้สั่งอาหารกับร้านหรอกนะครับ เพราะผมซื้อมากินเอง เยอะด้วย ขอเเค่ที่นั้งก็พอ 5555555 ที่นั้งฟรีครับ ส่วนอาหารเตรียมมาเเล้ว นั้งกินกันพักนึงก็เดินทางกลับชลบุรี เวลานั้นประมาณ 2 ทุ่ม กว่าๆ ก็หาปั้มเติมน้ำมัน กะว่าจะเติมเเล้วซัดยาวเลย เพราะกลัวว่าจะดึก จะเป็นอันตราย นี้ก็เป็นครั้งเเรกที่ขี้กลับดึกขนาดนี้ โอกาสหน้า คงไม่ขี่กลับเวลานี้อีกเเล้ว เสียวโดนตีหัว 555555555
    เเต่ก็กลับมาถึงชลบุรี เวลา ประมาณ เกือบจะเที่ยงคืน มาถึงก็หาข้าวต้มกิน เเล้ว ก็กลับบ้านนอน เเละเเล้วก็เป็นอันจบ กับการเดินทางไป เเละเดินทางกลับบ้านในช่วงเทศกาล ปีใหม่ ไปกันสองเรา เเละเวสป้าคู้ใจ คริ คริ ........... มีความสุขในปี 2010 นะครับ พี่ๆ เพื่อนทุกท่านครับ วิดวิ้วๆ.......

รูป รูป  
    "คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล"
    Vespa ET3 I Like It

Seniority SpecialGS's Avatar
    สถานที่
    Besotted Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kumcg อ่านข้อความ
    ภาพสุดทายของทิปนี้เเล้วครับ (อิอิ) ช่วงนี้กลับลงมาจากสะพานก็มองหาร้านอาหารบริเวณริ่มช ายหาด เเต่หาที่สว่างไม่ค่อยจะเจอเลย บรรยากาศ ค่อนข้างจะเงียบซะหน่อย ถ้าอยากมาเที่ยวเเบบสงบๆ ก็ที่นี้เเหละครับ เงียบสงบดี
    ที่พักก็พร้อม เมื่อก่อนสมัยเรียนที่จันทบุรี มาเที่ยว ยังไม่มีบังกะโล หรือ รีสอร์ท โผล่เยอะเเยะขนาดนี้ ถนงถนน ก็ทำใหม่
    เเต่คนมาเที่ยวก็ไม่ได้เยอะเท่าไหร บรรยายมากเเระ เเละเเล้วก็มาเจอร้านเเล้วครับ เเต่ไม่ได้สั่งอาหารกับร้านหรอกนะครับ เพราะผมซื้อมากินเอง เยอะด้วย ขอเเค่ที่นั้งก็พอ 5555555 ที่นั้งฟรีครับ ส่วนอาหารเตรียมมาเเล้ว นั้งกินกันพักนึงก็เดินทางกลับชลบุรี เวลานั้นประมาณ 2 ทุ่ม กว่าๆ ก็หาปั้มเติมน้ำมัน กะว่าจะเติมเเล้วซัดยาวเลย เพราะกลัวว่าจะดึก จะเป็นอันตราย นี้ก็เป็นครั้งเเรกที่ขี้กลับดึกขนาดนี้ โอกาสหน้า คงไม่ขี่กลับเวลานี้อีกเเล้ว เสียวโดนตีหัว 555555555
    เเต่ก็กลับมาถึงชลบุรี เวลา ประมาณ เกือบจะเที่ยงคืน มาถึงก็หาข้าวต้มกิน เเล้ว ก็กลับบ้านนอน เเละเเล้วก็เป็นอันจบ กับการเดินทางไป เเละเดินทางกลับบ้านในช่วงเทศกาล ปีใหม่ ไปกันสองเรา เเละเวสป้าคู้ใจ คริ คริ ........... มีความสุขในปี 2010 นะครับ พี่ๆ เพื่อนทุกท่านครับ วิดวิ้วๆ.......
    วี๊ดดดดดดดดดดดดดด วิ้ววววววววววววววววววววววววว
    Besotted Scooter Club
    เงียบ เงียบ นิ่ง นิ่ง

Lambretta series III Special Silver 150 cc.
    Vespa Gran Sport Mark II 160 cc.

จงใช้ชีวิต อย่างมีเหตุและมีผล ลำดับความสำคัญมันให้ถูก ชีวิตจะมีความสุข

ถ้าเหนื่อยนัก ก็พักซักหน่อยดีกว่า

ใจมากๆครับ ไปกันแค่ 2 คน 1 คัน ดูแล้วน่ารักครับ อ.กลั่ม อินเลิฟ
    I love smallframe

ปากหมา แต่ใจตุ๊ด

TEStis's Avatar
    สถานที่
    แลมเคลียร์ ที่นี้มีแต่เพื่อน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gorn อ่านข้อความ
    ใจมากๆครับ ไปกันแค่ 2 คน 1 คัน ดูแล้วน่ารักครับ อ.กลั่ม อินเลิฟ

น่ารักมากคับ
    อิจฉา
    อยากกลับเปง 14 อีกครั้งจัง
    แ ร ง ไ ม่ รุ่ ง มุ่ ง ข อ ง แ ต่ ง

Gang lam clear
    เงียบ & นิ่ง
    Besooter - Chonburi Scoter club

Member teerasak_c64's Avatar
    สถานที่
    chonburiscooterclub
    ขอบคุณ
    0

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SpecialGS อ่านข้อความ
    วี๊ดดดดดดดดดดดดดด วิ้ววววววววววววววววววววววววว
    จูกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก..........กรูรรรรรรรรรรรรรรร รรรรรรรรรรรรรรรรร ขอบคุณอีกครั้งครับ อาจารย์ โต้โต้ ที่เข้ามารวมสนุกกัน 555555555555555 วิ๊ดๆๆ.......วิ้วๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gorn อ่านข้อความ
    55555555555 ไม่เท่าไรครับ คงสู้ ทิปที่ อาจารย์ กร ไปไม่ได้ สำหรับทิปนี้ยังเล็กนัก 55555555555 ขอบคุณครับที่มาเยี่ยมชม โห๊ะๆๆ.............

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TEStis อ่านข้อความ
    อิจฉา
    โอ้ ขอบคุณ "อาจารย์กอล์ฟ คนเอาเพื่อน" เป็นอย่างยิ่งครับ ที่เข้ามาทักทาย เเต่หน้าท่านก็ยังวัย สะรุ่น อยู่เลย กลับมา 14 อีกครั้งสบายยยยยยยยย............

คิดว่าจะไม่มาซะเเระ อาจารย์ ซี64 ของเรา 555555555555 ไม่เห็น comment อะไรเลย มีเเต่รูป ขอบคุณมากกครับที่เข้ามาทักทาย ไม่ค่อย ได้เจอกันเลย ...ยังหล่อเหมือนเดิมนะ

....ขอบคุณทุกท่านที่กล่าวมาครับ ข้าน้อยขอคาระวะ อิอิ.......
    "คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล"

Junior Member จ้ำม่ำ's Avatar
    สถานที่
    Chonburi scooter club
    ขอบคุณ
    0

ครายบอกกกว่ามีจารย์โต้ที่แวะมา เค้าไงตะเอง หุหุหุ
    &
    Besotted scooter
    พี่ผมเป็นเทวดากันหมดแล้ว

Junior Member จ้ำม่ำ's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TEStis อ่านข้อความ
    อิจฉา

ไม่ทันแล้วมั้งหมอ คิดได้ไง หุหุหุ
    &
    Besotted scooter
    พี่ผมเป็นเทวดากันหมดแล้ว

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ จ้ำม่ำ อ่านข้อความ
    ครายบอกกกว่ามีจารย์โต้ที่แวะมา เค้าไงตะเอง หุหุหุ

55555 อาจารย์ "Job" ขอบคุณครับที่เเวะมาทักทาย อิอิ "เเต๋วเเตกมาเชียวนะตะเอง" ก๊ากๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kumcg : 31-01-2010 เมื่อ 11:37

Bookmarks