อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80 - หน้า 19

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 69 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อะไหล่ เครื่อง ยามาฮ่า Mate80 Belle80

rundog's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ปิ๊กบ้านเมื่อใดอย่าลืมผมนะครับ รออยู่เสมอๆๆๆๆ
    รับฝึกสุนัขทุกสายพันธุ์
    รับซื้อ-ขายของเก่า
    ส่งของวันจันทร์ พุธ ศุกร์ เสาร์
    ติดต่อซื้อสินค้าได้ที่ เบอร์ 081-298-9075 / 083-889-1176 ติดต่อ ป๊อป
    โอนเงินได้ที่ กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลข บช. 706-2-32638-1
    ทหารไทย ออมทรัพย์ เลข บช. 019-2-76208-6
    ชื่อ บช.TANAYUT LERDSILI

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rundog อ่านข้อความ
    ปิ๊กบ้านเมื่อใดอย่าลืมผมนะครับ รออยู่เสมอๆๆๆๆ
    ครับผม ขอบคุณครับ รถยังเก็บรักษาอย่างดี แต่ติดเครื่องวิ่งไปมา แถวบ้าน 100-200 เมตร อาทิตย์ละครั้งเท่านั้น ตอนนี้ลูกชาย ขี่เบล 80 ครับ ไม่ขี่ตัวนี้แล้ว ผมไม่ให้ขี่ บอกเค้าว่าของอาที่กรุงเทพฯ
    เข้ากรุงเทพฯจะโทรบอกนะครับ จะโอนเป็นชื่อของ rundog ทะเบียน เชียงใหม่เลยไหม ถ้าสนใจก็จะเป็นธุระให้ แค่ส่งเอกสารมา ขอบคุณครับ

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนเมืองชล2510 อ่านข้อความ
    พี่อมรชัยครับ ของตามรายการที่สั่ง+เบาะ ทั้งหมด ผมถ่ายรวมไว้ครบทุกรายการตาม mail ที่ส่งไปให้แล้ว ยกเว้นเรือนไมล์ ลืมหยิบมาถ่ายรุป นอกนั้นเป็นของที่ให้ รวมดุมล้อหน้าหลังทั้งชุดที่ส่งรูปไปให้แล้ว รวมๆแล้วน้ำหนักมากทีเดียว น่าจะ 10-15 กก จะให้ส่งแบบไหนครับ พัสดุไปรษณีย์ ธรรมดา / ems ค่าส่ง ผมออก 100 บาท ถ้าเกินกว่านี้ รบกวนพี่เป็นธุระด้วยนะครับ พรุ่งนี้ส่งเสร็จเมื่อไร ผมจะแจ้งรวมทั้งหมดให้พี่ทราบนะครับ ขอบคุณครับ
    พี่ครับ ของส่งเรียบร้อยแล้วครับ เป็น 2 กล่อง ค่าส่งทั้งหมด 295 ครับ เป็นพัสดุ ธรรมดา ได้รับของประมาณ วันอังคารหรือวันพุธ ถ้าส่ง ems เกือบ 700 ครับ
    ขอแจ้งทางนี้นะครับ mail ผม ไม่รู้เป็นอะไรครับ เปิดไม่ได้
    โอนตาม SMS ที่แจ้งไปนะครับ ขาดอะไรโทร มานะครับ เผื่อมีของที่พี่ใช้ได้ เป็นของเก่าที่ผมเก็บไว้ มีประโยชน์กับพี่ ก็รับไปได้เลย ขอบพระคุณครับ

รูป รูป    

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

จะทำใหม่ทั้งคันครับ
    1.เครื่องเปลี่ยนซ่อมใหม่ทั้งลูก
    2.ทำสี
    3.เปลี่ยนอะไหล่ใหม่เกือบทั้งคัน เช่นท่อ บังโคลน กระบังลม ดวงไฟ ไฟเลี้ยว โซ่เสตอร์ บังโซ ล้อ ดุม ยาง

พี่คิดว่าน่าจะใช้ทุนสักเท่าไหร่ถึงจะเอาอยู่ครับ

Senior Member lucifer_flee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สอบถามครับ คือสนใจหารถอยู่อ่ะครับ y80 ที่ว่าไม่เกิน 5000 นี่สภาพไหนเหรอครับ ??

อยู่บางแสน หารถขี่ใช้งานครับผม ขอบคุณมากๆครับ ถ้าได้รูปเลยก็ยิ่งดีครับผม
    Pae. (เป้)
    Email. [email protected]
    Tel. 087-607-1827

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lucifer_flee อ่านข้อความ
    สอบถามครับ คือสนใจหารถอยู่อ่ะครับ y80 ที่ว่าไม่เกิน 5000 นี่สภาพไหนเหรอครับ ??

อยู่บางแสน หารถขี่ใช้งานครับผม ขอบคุณมากๆครับ ถ้าได้รูปเลยก็ยิ่งดีครับผม
    ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับคันนี้ลงอยู่เคยคุยกัน เห็นว่า 4000 บาทได้ลองโทรถามและต่อรองดูแต่เค้าลงอยู่ 4500 นะครับอาจจะได้ต่ำกว่า4พันที่น่าสนใจคือทะเบียนโอนด้ วย
    ใกล้ๆบ้านผมเองแต่ผมเอารถพี่ต้อมไว้
    เข้าไปในเวป truck2hand แล้วก้อพิมรหัสสินค้าเอานะครับลองดู
    ขาย yamaha y80 ทะเบียนชุดโอน นนทบุรี, รหัส MC141211061
    www.truck2hand.com
    ขาย yamaha y80 ทะเบียนชุดโอน นนทบุรี, รหัส MC141211061
    ส่งของวันจันทร์ พุธ ศุกร์ เสาร์
    ติดต่อซื้อสินค้าได้ที่ เบอร์ 081-298-9075 / 083-889-1176 ติดต่อ ป๊อป
    โอนเงินได้ที่ กสิกรไทย ออมทรัพย์ เลข บช. 706-2-32638-1
    ทหารไทย ออมทรัพย์ เลข บช. 019-2-76208-6

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนเมืองชล2510 อ่านข้อความ
    ครับผม ขอบคุณครับ รถยังเก็บรักษาอย่างดี แต่ติดเครื่องวิ่งไปมา แถวบ้าน 100-200 เมตร อาทิตย์ละครั้งเท่านั้น ตอนนี้ลูกชาย ขี่เบล 80 ครับ ไม่ขี่ตัวนี้แล้ว ผมไม่ให้ขี่ บอกเค้าว่าของอาที่กรุงเทพฯ
    เข้ากรุงเทพฯจะโทรบอกนะครับ จะโอนเป็นชื่อของ rundog ทะเบียน เชียงใหม่เลยไหม ถ้าสนใจก็จะเป็นธุระให้ แค่ส่งเอกสารมา ขอบคุณครับ
    ผมอยากได้มากเลยครับทะเบียนเชียงใหม่เนี่ย ค่าดำเนินการเท่าไหร่ครับ แล้วจะให้ผมโอนค่ารถไปให้ก่อนมั้ยครับบางส่วนก้อได้ค รับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 9obeone อ่านข้อความ
    จะทำใหม่ทั้งคันครับ
    1.เครื่องเปลี่ยนซ่อมใหม่ทั้งลูก
    2.ทำสี
    3.เปลี่ยนอะไหล่ใหม่เกือบทั้งคัน เช่นท่อ บังโคลน กระบังลม ดวงไฟ ไฟเลี้ยว โซ่เสตอร์ บังโซ ล้อ ดุม ยาง

พี่คิดว่าน่าจะใช้ทุนสักเท่าไหร่ถึงจะเอาอยู่ครับ
    ๑.เครื่อง อะไหล่ที่เปลี่ยน มีชุดลูกสูบ ชุดก้านสูบ ลูกปืนข้างข้อ ปะเก็นชุดใหญ่ ชีลทุกตัว ของเกรด A ประมาณ ๑๐๐๐ นิดๆ ค่ากว้าน ค่าแรง ก็ ๕๐๐

๒. ทำสีทั้งคัน รวมฝาเครื่อง รวมดุมล้อ ๒๐๐๐-๓๕๐๐ แล้วแต่ช่างและฝีมือ ถ้าทำเองสีกระป๋อง ไม่เกิน ๑๕๐๐ แล้วแต่ยี่ห้อ

๓.รายการนี้ถือว่ากระจุกกระจิก ตั้งแต่ ๑๐๐๐-เพิ่มไปเรื่อยๆ งบจะบานปลาย รายการที่ ๓ นี่แหละครับ อยู่ที่ใจเรา อยากใช้ ของเก่าแท้ๆ หรือของใหม่ เทียม หรือของใหม่แท้ๆ(หายากชะมัด)

แค่ดุมล้อหน้า-หลัง ฝาจานเบรคหน้า-หลัง ผ้าเบรค ซี่ลวด วงล้อ ยางนอก ยางใน โซ่ สะเตอร์หน้า-หลัง แค่นี้ก็จ่ายไม่ต่ำ ๒๐๐๐ ร่วมๆ ๓๐๐๐ แล้วแต่ยี่ห้อ

รถของเราครับ ทำเสร็จแล้วขายไม่ออก ราคามันสูงมาก ไม่เหมือนตอนซื้อเก่าๆมา ไม่กี่พัน ผมเคยซื้อBelle80 มา ๗๐๐ บาท ต่ำสุด วิ่งได้ เจ้าของบอกขายเองเลย ผมขายต่อให้พวกกัน เท่า

ทุน เอาไปปั้นต่อกว่าจะสวยเหมือนออกห้าง เดิมๆ ไม่มีการดัดแปลง หมดไปร่วมๆ ๗๐๐๐ เอาไปต่อภาษี ได้หลักหมื่น เลย นี่เล่าให้ฟังนะครับ ถ้าชอบก็ทำเลยครับ คิดว่าเป็นงานอดิเรก

ค่อยๆทำ ค่อยๆจ่าย ใจเย็นๆ แล้วในที่สุดมันก็วิ่งได้ ทำเสร็จแล้วอย่าขายนะครับ เก็บไว้ขี่ออกงาน ไม่ขี่ใช้งานประจำ มันจะอยู่กับเราแบบใหม่ๆ เป็น ๑๐ ปีเลยนะครับ

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lucifer_flee อ่านข้อความ

เดิมๆ แห้งๆ ครบๆ สภาพเครื่องติด ขี่ได้ ทะเบียนมี(แต่ขาด) ชุดโอนมี แบบนี้ ราคาตั้งแต่ ๓๐๐๐ ไม่เกิน ๕๐๐๐ แล้วแต่สภาพนะครับ ต่ำกว่า ๓๐๐๐ ขี่ได้ก็มี แต่ก็....แล้วแต่สภาพครับ ลองดูที่ rundog แนะนำนะครับ ผมเห็นว่าใกล้ชลบุรี ถ้ารักและชอบ เจ้า Mate80 ลองไปดูครับ ถ้าดูได้ด้วยตาตัวเองจะดีมาก ถ้าได้สภาพแบบนี้มา เครื่องดี คาบูฯดี แจ๋วเลยครับ เปลี่ยนแค่ชุดซ่อมขาไก่หน้า ไม่เกิน๓๐๐ บาท ซ่อมระบบไฟเสียหน่อย เพราะส่วนใหญ่จะเสียประมาณนี้ จัดการต่อทะเบียนซะ จะได้มี พรบ. แค่นี้ก็ขี่ได้แบบ แห้งๆ มีไฟหน้า-หลัง ไฟเลี้ยว แตรดัง ทะเบียนครบ แล้วครับ แต่บางทีอาจจะต้องเปลี่ยนอีกหลายรายการเพราะรถมันเก่ า เช่น ก็อกน้ำมัน ยาง โซ่ สะเตอร์ ชุดซ่อมคาบู ต้องทำใจหน่อยนะครับ ถ้าซื้อมาแล้วอาจจะต้องเปลี่ยนอะไหล่เหล่านี้

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rundog อ่านข้อความ
    ผมอยากได้มากเลยครับทะเบียนเชียงใหม่เนี่ย ค่าดำเนินการเท่าไหร่ครับ แล้วจะให้ผมโอนค่ารถไปให้ก่อนมั้ยครับบางส่วนก้อได้ค รับ
    ไม่ยากครับ ดาวน์โหลด ชุดโอน มอบอำนาจ เซนต์ตรงผู้รับโอน เซนต์ตรงผู้มอบอำนาจ สำเนาบัตร ปปช.ส่งมาให้ผม และจะจัดการให้ ค่าใช้จ่าย ไม่แน่ใจ เดี๋ยวหาข้อมูลก่อนนะครับ แล้วจะส่งข่าวให้ทราบ ผมว่าไม่เท่าไร นะ เพราะมีค่าตรวจสภาพรถ และค่าธรรมเนียมการโอน(อันนี้ไม่ถึง ๕๐ บาท แน่นอน)

ก่อนนอนครับ

รูป รูป    

ส วั ส ดี วั น อ า ทิ ต ย์

ขอให้มีความสุข สนุกกับการแต่งรถ คันโปรด ของท่านครับ

รูป รูป  

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

สงสัยต้องใช้งบหมืนปลายๆถึงจะออกมา 99% นั้นคงต้องเก็บตังค์รอไวหน่อยแล้ว หมืนห้า ออกมา ไม่กี่เดือน คงไม่นาน น่าจะได้ สักคัน ขอบคุณที่แนะนำครับพี่

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 102 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 69 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks