หาของข้อมูลr100ครับ

ชื่อกระทู้: หาของข้อมูลr100ครับ

มาตรฐาน หาของข้อมูลr100ครับ

ไฟท้ายr100ทรงกลมและกระจังหน้าเดิม หายากปะครับ ไม่ชั่ยตัวจริงนะครับ
    พอดีเจอรถแต่2อย่างไม่เดิมเลยคิดๆอยู่ครับ

Name:  MHV_Mazda_R100_01.jpg
Views: 1114
Size:  53.3 KB
    Name:  imagesCAGIJ5QX.jpg
Views: 1123
Size:  11.6 KB

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เมืองไทยไม่เคยเห็นครับ แต่ว่าพอจะทราบแหล่งอยู่ว่าใครมี อิอิ

กระจังหน้าอย่างเดียวราคา18000บาท แต่ถ้าแกะออกมาจากซอง36000บาท เกือบซื้อให้อีพรหล้าแล้ว แต่ลืมไปว่าอีพรหล้าค่าตัวของแกพอๆกับกระจัง18000้เล ยหวะ 55555

ไฟท้ายละครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โกเอ็ม อ่านข้อความ
    ไฟท้ายละครับ
    ไฟท้ายไม่ได้ถามครับและไม่ได้ติดต่อกันซักพักแล้วครั บ พอดีผมได้ของๆผมแล้วก็หันตูดให้กันแยกกันเดินคนละทาง ...

ขอบคุณมากครับ ที่เสียเวลาตอบให้ถ้าเช็คได้บอกผมด้วยนะครับ จะขอบคุณอย่างสูงครับ
    ใครมีก็ช่วยตอบด้วยครับ จะได้เอามาปั้นจักที
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไฟท้ายไม่ได้ถามครับและไม่ได้ติดต่อกันซักพักแล้วครั บ พอดีผมได้ของๆผมแล้วก็หันตูดให้กันแยกกันเดินคนละทาง ...

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โกเอ็ม อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับ ที่เสียเวลาตอบให้ถ้าเช็คได้บอกผมด้วยนะครับ จะขอบคุณอย่างสูงครับ
    ใครมีก็ช่วยตอบด้วยครับ จะได้เอามาปั้นจักที
    ..........ของหาอยากมาอีกแล้ว.......นี่มันต้นตระกูล rxเลยนะครับ....สุดยอดเสร็จไวๆๆนะครับ...มูลค่าไม่อย ากคิด...ขนาดอีพอลล่ายังยอม.....และก็ถ้าไม่ไหวยังใง ช่วยชี้เป้าให้หน่อยได้ไหมครับเพราะผมมีรุ่นพี่ผมท่า นหนึ่งแกเล่นRXอย่างเดียวเลยครับแกมีRX2-RX3-RX4...แต่ยังไม่มีRX1....มันก็คือเจ้าR100นี่แหละครั บ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปุ๊ทะริ : 20-11-2010 เมื่อ 01:07

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ..........ของหาอยากมาอีกแล้ว.......นี่มันต้นตระกูล rxเลยนะครับ....สุดยอดเสร็จไวๆๆนะครับ...มูลค่าไม่อย ากคิด...ขนาดอีพอลล่ายังยอม......
    อีพรหล้าผมว่ามันยังไม่ค่อยเจ๋งครับ สมองมันแผ่วไปนิดตอนที่มีปัญหาที่ทำงาน งานยุ่ง สมาธิมันกระเจิงหมดครับ 555 แต่ได้แค่นี้คนไม่ด่าก็บุญแล้ว...

R100ผมก็ชอบครับ ผมได้ช่วงล่างของมัน แก้มข้างของมันมาใส่อีพรหล้า ขาดแค่กระจังหน้าผมก็แปลงเป็นr100ได้แล้ว...ไม่รีบคร ับ อิอิ

ขอบคุณมากครับ*.......เจ้าของบอกอา100ผมก็เช็คในเวปด ูก็ทรงเดียวกัน แต่ทรงแบบอา100มีกี่รุ่นครับเพื่อมันจะพิดรุ่นอะครับ ขอข้อมูลหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โกเอ็ม : 20-11-2010 เมื่อ 13:53

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอบคุณมากครับ*.......เจ้าของบอกอา100ผมก็เช็คในเวปด ูก็ทรงเดียวกัน แต่ทรงแบบอา100มีกี่รุ่นครับเพื่อมันจะพิดรุ่นอะครับ ขอข้อมูลหน่อยนะครับ
    พี่พีท ทองเจือมีมาสด้าR100คันหนึ่ง เป็นโรตารี่ ผมไปหาอะไหล่ร้านเดียวกับแกเลยเสือกรู้มา 5555

มีรุ่นเดียวครับที่นิยมเอามาแปลงกันก็คือ มาสด้า1200 coupe เหมือนกันทุกอย่างยกเว้นกระจังหน้า ฝากระโปรง คอนโซล กับไฟท้ายโดยประมาณนะครับ Mazda 1200 Coupe ต่างจากMazda 1000-1200 sedan2ประตูกตรงทีท้ายลาดกว่าครับ มีคนยังเข้าใจผิดที่เรียกของตัวเองว่าcoupeในห้องซื้ อขาย...

ผมเคยไปดูมาสด้า1200coupeมาคันหนึ่ง ตอนแรกผมจะเอามาแปลงเป็นR100เขาจะขายแต่ยังไม่ตั้งรา คา ผมก็บอกเขาว่าถ้าพี่ตั้งราคาได้ว่าจะขายเท่าไหร่รบกว นโทรแจ้งผมนิดนึง เขาก็ไม่ได้โทรแล้วก็เอามาลงขายในเวปนี้แหละ ผมก็เลยคิดว่าเขาไม่ผิดหรอก เพราะถ้าเขารู้ว่าผมเป็นใครเขาก็คงได้เงินไปตั้งนานแ ล้ว 5555

ผมก็เลยสั่งให้สหายทั่วปฐพีไปตามค้นหามาสด้า1200coup eมา แต่ไม่พบ เจอแต่ที่เป็นsedan ผมก็เลยไปตัดมาทั้ง2คันเอามายำเป็นอีพรหล้านี่แหละคร ับ สรุปแล้วมาสด้าsedanหายไปในปฐพีเพราะผม2คัน แล้วมาเกิดใหม่เป็นอีพรหล้า 5555555

สรุปแล้วถึงผมไม่ได้ขับมาสด้าR100แต่ผมก็ยกมาลงช่วงห น้าทั้งคัน ทั้งช่วงล่าง ซุ้มล้อ แก้มข้าง กันชนหน้า ขาดแค่หน้ากระจังกับคอนโซลแค่นั้นแหละที่ผมไปไม่ถึง เพื่อนผมจะส่งR100มาทางเรือให้ครึ่งคันผมก็บอกว่าไม่ เอาแล้ว แค่นี้ก็บ้าบิ่นพอแล้ว...

mazda 1200 coupe

mazda r100

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    พี่พีท ทองเจือมีมาสด้าR100คันหนึ่ง เป็นโรตารี่ ผมไปหาอะไหล่ร้านเดียวกับแกเลยเสือกรู้มา 5555

มีรุ่นเดียวครับที่นิยมเอามาแปลงกันก็คือ มาสด้า1200 coupe เหมือนกันทุกอย่างยกเว้นกระจังหน้า ฝากระโปรง คอนโซล กับไฟท้ายโดยประมาณนะครับ Mazda 1200 Coupe ต่างจากMazda 1000-1200 sedan2ประตูกตรงทีท้ายลาดกว่าครับ มีคนยังเข้าใจผิดที่เรียกของตัวเองว่าcoupeในห้องซื้ อขาย...

ผมเคยไปดูมาสด้า1200coupeมาคันหนึ่ง ตอนแรกผมจะเอามาแปลงเป็นR100เขาจะขายแต่ยังไม่ตั้งรา คา ผมก็บอกเขาว่าถ้าพี่ตั้งราคาได้ว่าจะขายเท่าไหร่รบกว นโทรแจ้งผมนิดนึง เขาก็ไม่ได้โทรแล้วก็เอามาลงขายในเวปนี้แหละ ผมก็เลยคิดว่าเขาไม่ผิดหรอก เพราะถ้าเขารู้ว่าผมเป็นใครเขาก็คงได้เงินไปตั้งนานแ ล้ว 5555

ผมก็เลยสั่งให้สหายทั่วปฐพีไปตามค้นหามาสด้า1200coup eมา แต่ไม่พบ เจอแต่ที่เป็นsedan ผมก็เลยไปตัดมาทั้ง2คันเอามายำเป็นอีพรหล้านี่แหละคร ับ สรุปแล้วมาสด้าsedanหายไปในปฐพีเพราะผม2คัน แล้วมาเกิดใหม่เป็นอีพรหล้า 5555555

สรุปแล้วถึงผมไม่ได้ขับมาสด้าR100แต่ผมก็ยกมาลงช่วงห น้าทั้งคัน ทั้งช่วงล่าง ซุ้มล้อ แก้มข้าง กันชนหน้า ขาดแค่หน้ากระจังกับคอนโซลแค่นั้นแหละที่ผมไปไม่ถึง เพื่อนผมจะส่งR100มาทางเรือให้ครึ่งคันผมก็บอกว่าไม่ เอาแล้ว แค่นี้ก็บ้าบิ่นพอแล้ว...

mazda 1200 coupe

mazda r100
    ...................อื่มๆๆๆของเขาดีจริงๆๆๆๆ.....ข้อ มูลแน่ๆๆอ่ะท่านแม่ทัพๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ...................อื่มๆๆๆของเขาดีจริงๆๆๆๆ.....ข้อ มูลแน่ๆๆอ่ะท่านแม่ทัพๆๆๆๆๆๆ
    ผิดพลาดประการใดก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ แต่ว่ามองมันมาครึ่งปีก็เห็นว่ามันใกล้เคียงและแตกต่ างตามนั้นครับ

ได้ความรู้อีกมากเลยครับของคุณมากครับ ต้องกลับไปดูอีกทีกลัวจะเป็น1200 coupe
    ผิดพลาดประการใดก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ แต่ว่ามองมันมาครึ่งปีก็เห็นว่ามันใกล้เคียงและแตกต่ างตามนั้นครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ได้ความรู้อีกมากเลยครับของคุณมากครับ ต้องกลับไปดูอีกทีกลัวจะเป็น1200 coupe
    sedan 2 ประตู ตูดจะเป็นแบบนี้ครับ แล้วไมล์ืก็ไม่เหมือนมาสด้าcoupeด้วย ดูดีๆนะครับ

เท่าที่คุณให้ข้อมูลมาจากรูป ผมว่าน่าจะcoupeละ จําฝากระโปงได้เหอๆ แต่ว่ามันน่าจะทําอาร้อยได้นะ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เท่าที่คุณให้ข้อมูลมาจากรูป ผมว่าน่าจะcoupeละ จําฝากระโปงได้เหอๆ แต่ว่ามันน่าจะทําอาร้อยได้นะ
    คันสีฟ้าหรือเปล่าครับ....

Bookmarks