รบกวนหน่อยครับอาการนี้เกิดจาก

ชื่อกระทู้: รบกวนหน่อยครับอาการนี้เกิดจาก

Member zippo851's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนหน่อยครับอาการนี้เกิดจาก

ทำไม เวลาบิดเครื่องมันอั้น เกียร์4ก็อั้นเหมือนเร่งๆมันไม่ไหลครับ
    ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zippo851 อ่านข้อความ
    ทำไม เวลาบิดเครื่องมันอั้น เกียร์4ก็อั้นเหมือนเร่งๆมันไม่ไหลครับ
    ขอบคุณครับ
    ฮะเดาว่า คลัชลื่นนนนนนน

enola's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    คุณโอ๊ตเป็นผู้ดูแลบอร์ดชั่วคราวไปซะแล้ว เอาใจช่วยครับ เพื่อนๆได้ประโยชน์ นี่ขนาดเลิกเล่นแล้วนะเนี้ย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ enola อ่านข้อความ
    คุณโอ๊ตเป็นผู้ดูแลบอร์ดชั่วคราวไปซะแล้ว เอาใจช่วยครับ เพื่อนๆได้ประโยชน์ นี่ขนาดเลิกเล่นแล้วนะเนี้ย
    ครับ ช่วยๆกันไป ครับ
    ข้อมูลเดาบ้างลืมบ้าง ผิดบ้าง อย่าว่ากันครับเจตนาดีครับ

sema's Avatar
    สถานที่
    หมูนอกคอก (ไม่ออกทริปใช้งานประจำวัน)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volume c อ่านข้อความ
    ครับ ช่วยๆกันไป ครับ
    ข้อมูลเดาบ้างลืมบ้าง ผิดบ้าง อย่าว่ากันครับเจตนาดีครับ
    ผมอ่านกระท้ที่คุณตอบเกิบทุกกระทู้ให้ความรุ้ดดีมากเ ลยครับ ผมติดตามทุกวันเลย
    หมูนอกคอกไม่ออกทริบใช้งานทุกวัน เหมามหาชัย

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volume c อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับพี่..
    ลองแก้ดูเดี๋ยวรู้เองครับ..
    ขอบคุณมากๆครับ

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

วิ่งไม่ออก เช็คที่คาร์บูด้วยนะครับ

ถ้าครัชลื่น จะมีอาการคือ เครื่องเร่งขึ้นแต่เสียง แต่วิ่ง

ไม่ไป คาร์บูก็คืออีกจุดที่ต้องเช็คเหมือนกันครับ

แต่จากประสบการณ์คาร์บูที่ทำให้วิ่งไม่ออกจะเป็นกับ

คาร์บูลูกเล็กเช่น เวฟ ดรีม ประมาณนี้ครับ

แต่ถ้าเร่งขึ้นเสียงไป รถไม่ไปครัชแน่นอนครับ
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bankinmylab อ่านข้อความ
    วิ่งไม่ออก เช็คที่คาร์บูด้วยนะครับ

ถ้าครัชลื่น จะมีอาการคือ เครื่องเร่งขึ้นแต่เสียง แต่วิ่ง

ไม่ไป คาร์บูก็คืออีกจุดที่ต้องเช็คเหมือนกันครับ

แต่จากประสบการณ์คาร์บูที่ทำให้วิ่งไม่ออกจะเป็นกับ

คาร์บูลูกเล็กเช่น เวฟ ดรีม ประมาณนี้ครับ

แต่ถ้าเร่งขึ้นเสียงไป รถไม่ไปครัชแน่นอนครับ

ผมก็ว่าอย่างนั้นอ่ะเหมือนรถกำลังมันเหลืออ่ะ...
    แบบว่าอยากจะมีเกียร์ 5 อิอิ ขำๆ
    บ้านผมเรียกว่า มันดั้นอยากจะไปอีกแต่ไม่ไปเกี่ยวกัย สเตอ มั้ยครับ

Senior Member BankInMyLab's Avatar
    สถานที่
    เมาล์กริบ 110 ดีกรี
    ขอบคุณ
    0

สเตอ ก็มีส่วนครับ เมื่อก่อนผมใส่ 14-38 มันมากับรถผม

อะนะครับ ผมหนัก 53 ตอนนั้นใส่คาร์บูดรีม วิ่งได้ 60เอง

- - เต็มที่สุดๆแล้วนะ แบบว่าอั้นได้ใจจริงๆ บิดต่อไม่ไป

พอเปลี่ยนเป็นแดชก็ได้ 80นิดๆอะครับ

แต่ตอนนี้ลงแบบทั่วไปแล้ว 14-34 กดได้ยัน 100Upอะ

ครับ

ปล.ไฟ CDI นะครับ และตัวผมก็ผอมไม่อ้วนอะครับ
    ก็ซ่อมเอง งบไม่ถึง ทำไงได้ เครื่องดัง แต่วิ่ง

เงียบพัง ดังวิ่ง !!!!

คำเตือน : ไม่ควรขับเกิน 80 กิโลเมตร/ชั่วโมง อาจจะทำให้รถเบรคไม่อยู่ และเสียหลัก บางเจ็บได้

Honda Steed 400 Old School

C92-95 Thailand Club

Clubman Thailand Club
    (Honda Clanman 400)

MAOGRIB 110 DEGREE

Junior Member kimoto's Avatar
    สถานที่
    No
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น่าจะมาจากสเตอตามพี่เค้าหละคับ

เพราะเหนจากเจ้าตัวบอกแค่ว่าเปนที่เกียร์4
    ถ้าเปนที่ระบบอื่นคงเปนตั้งแต่เริ่มออกตัวแล้วหละคับ
    ฝากเนื้อฝากตัวอีกครั้งค้าบบพี่

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ......

ช่วยได้มากมายเลย......

ปัญหาที่ผมต้องแก้ไขหมดที่ละปํญหา....
    จากครัชมาก่อนคงไม่เป็นไรเพราะลองกำแล้วเข้าเกียร์แล ้วปล่อย โดดเลยครับ
    สเตอคงไม่มีปัญหาเพราะมันเป็น 14/35
    คาบูของผมก็ว่าปานกลาง s90 ไม่น่าจะมีปัญหาเพราะถอดมาล้างทำความสะอาด
    ปรับล็อคเข็มน้ำมันพอดี ทำความสะอาดหมดแล้ว

เอาไว้ซื้อกับข้าวดีกว่าค่อยๆบำรุงรักษาเก็บไว้ให้ชน รุ่นหลังได้เห็นบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zippo851 : 26-07-2009 เมื่อ 01:03

Bookmarks