จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 52

หน้าที่ 52 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 2 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 102 152 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    ช่ายๆเห็นด้วยค่ะ ยังคุยกะตั๋งอยู่ว่าพี่วีน่าจะเลื่อน เป็นห่วงกำนันหลายๆ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่ชายทั้งสองท่านครับ มานั่งทบทวนดูแล้ว
    ความรักกับความฝัน...
    .....ความฝันกับความปรารถนา
    ความปรารถนากับความปลอดภัย....

คงเลื่อนการเดินทางออกไปอย่าไม่มีกำหนดครับและก็จะใช ้เวลาที่รอเทพธิดาฟ้าพยากรณ์บอกว่าปลอดภัยถึงค่อยไปค รับ

ท้ายสุดผมก็ขอบคุณสหายทั้งหลายและพี่ชายทั้งสองในควา มปรารถนาดี เห็นมั้ยครับว่าผมน่ารักจะตาย 555

ปล. ทัพมาสด้าเขตฝั่งธนฯ ถ้าว่างเว้นจากภารกิิจเข้ามาช่วยไอ้วีคนยากย้ายอะไหล ่ด้วยนะครับ มิฉะนั้น ท่านจะมีรอยยิ้มทั้งคราบน้ำลาย - -"
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    น่ารักอย่างที่สุดครับน้องชาย...ยินดีไปช่วยนะครับ ปอลิง. เอาอะไรไปปิ้งย่างอีกดีมั๊ย..55555..ปอลิง2...พี่ว่า จะซื้อเตาบาบีคิวแบบมีฝาครอบสักชุดนึง ไม่รู้แบบไหนดี กะว่าจะไปดูที่โฮมโปร..55555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    รับทราบครับ ..บางแค พริบตาเดียว555+
    [QUOTE=chevit;7121159]กำลังจะโทรไปคุยเรื่องนี้พอดี...........ดีแล้วครับพ ี่วี ที่เลื่อนการเดินทางออกไปก่อน ขนาดเมื่ออาทิตย์ก่อนผมไปมาน้ำยังเกือบมิดคอสะพานเดช าติวงค์แล้วเลยครับ น่ากลัวมาก ด้วยความเป็นห่วงครับพี่ี[QUOTE]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ตอนบ่ายๆพี่ซิกเซ็กโทรมาครับท่านแม่ทัพท่านกังวลเรื่ องท่านแม่ทัพจะเดินทางครับ น้องก็บอกพี่ชายไปแล้วว่าพี่อ๊อคขัดขาไปแล้ว55
    พี่วินเอากุญแจรถไปซ้อนแล้ว ดูพี่ชายของเราหัวเราะได้และสบายใจขึ้นครับลูกพี่... .^_^....

ดีใจมากครับที่พี่ชายตัดสินใจไม่เดินทางตอนนี้...เพร าะจะเป็นการเสี่ยงเกินไป...แต่สุดท้ายแล้วก็เลื่อนกา รเดินทางไปอีก
    เห็นด้วบครับเพราะไม่อย่างนั้นพี่น้องเราคงระสำ่ระส่ ายเป็นแน่เพราะความเป็นห่วง...
    เลื่อนการเดินทางอย่างไม่มีกำหนดดีแล้วครับ ให้ทุกอย่างเข้าที่เข้าทางก่อนแล้วค่อยตามหาฝันครับ. ...
    สร้างปรากฏการบางแคพริบตาเดียวกันอีกแล้ว...เก็บบรรย ากาศมาให้ชมด้วยนะครับ...
    พี่น้องเราก็เป็นแบบนี่แหละครับมีเรื่องราวและเรื่อง วุ่นๆ ให้เก็บเกี่ยวอยู่ตลอดเวลา...คิดถึงครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ตอนนี้บางแคฝนตกครับ สถานการณ์แบบนี้ไม่เหมาะจะไปใหนทั้งสิ้น ก็เลย...แก้วหนึ่งใบ น้ำแข็งซักสองสามก้อน จินซักช๊อตกับโทนิค ฝานมะนาวบางๆ แล้วก็ดื่มด่ำกับบรรยากาศฝนพรำครับพี่ชาย...

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ตอนนี้บางแคฝนตกครับ สถานการณ์แบบนี้ไม่เหมาะจะไปใหนทั้งสิ้น ก็เลย...แก้วหนึ่งใบ น้ำแข็งซักสองสามก้อน จินซักช๊อตกับโทนิค ฝานมะนาวบางๆ แล้วก็ดื่มด่ำกับบรรยากาศฝนพรำครับพี่ชาย...
    พัทยาฝนตกโปรยปรายเช่นกันครับพี่ชาย ....น้องเพิ่งเก็บร้านกับอาลาดินเสร็จ แล้วก็แจ้นเข้าบ้าน
    มาหาพี่ชายตามสายลม จินโทรนิค น้ำแข็ง 2-3 ก้อน ไม่มีอะไรเหมาะกับบรรยากาศเเบบนี้ ส่งแก้วทางออนไลน์ มาให้น้องซักแก้วซิ่ครับ ....
    อย่าลืมเสียงเพลงเบา ๆ น้องยังอยู่เคียงข้างกายพี่ชายตลอด

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    พัทยาฝนตกโปรยปรายเช่นกันครับพี่ชาย ....น้องเพิ่งเก็บร้านกับอาลาดินเสร็จ แล้วก็แจ้นเข้าบ้าน
    มาหาพี่ชายตามสายลม จินโทรนิค น้ำแข็ง 2-3 ก้อน ไม่มีอะไรเหมาะกับบรรยากาศเเบบนี้ ส่งแก้วทางออนไลน์ มาให้น้องซักแก้วซิ่ครับ ....
    อย่าลืมเสียงเพลงเบา ๆ น้องยังอยู่เคียงข้างกายพี่ชายตลอด
    ถ้าเราดวลกันออนไลน์ผมเกรงว่าเราคงเข้านอนเช้าเหมือน เดิม 5555 เพราะว่าไม่มีใครยอมใครแน่นอนครับ

ขอบคุณ
    515

ถ้าเราดวลกันออนไลน์ผมเกรงว่าเราคงเข้านอนเช้าเหมือน เดิม 5555 เพราะว่าไม่มีใครยอมใครแน่นอนครับ
    หลับคาโต๊ะแน่นอนครับพี่ชาย 5555555555 เล่นไปกี่แก้วแล้วครับ ??... ส่วนตอนนี้น้องกับอาลาดิน เล่น 100 เพียว ๆ ออนเดอะร๊อคครับพี่ชาย
    เอ้าาา....ชนแก้วครับพี่ชาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    หลับคาโต๊ะแน่นอนครับพี่ชาย 5555555555 เล่นไปกี่แก้วแล้วครับ ??... ส่วนตอนนี้น้องกับอาลาดิน เล่น 100 เพียว ๆ ออนเดอะร๊อคครับพี่ชาย
    เอ้าาา....ชนแก้วครับพี่ชาย
    ไอ้ย๊ะ...

ผมพึ่งผ่านไปสองแก้วใหญ่ๆครับ ส่วนพี่ชายทั้งสองผมไม่ห่วงพี่ซิกแซกเพราะคงโซเซไปนอ นได้ แต่พี่อาลาดินนี่ผมเป็นห่วงสูงสุดครับเพราะว่านอนในห ้องน้ำมาแล้วพี่รักบอก 5555 ด้วยความเคารพครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เหมือนจะทิ้งอะไรบางอย่างไว้ที่นั่น พลังงานของคนฮิปๆ พี่น้องที่นอนเรียงรายดูหนัง นั่งทานข้าว ดื่มกาแฟ ผมคิดว่าหลายๆสิ่งมันมีเหตุผลที่ทำให้เราเป็นไปอย่าง นั้น ถึงบางครั้งเราอาจจะฟังแล้วไม่มีเหตุผล แต่ท้ายสุดของคำตอบผมก็พึงพอใจมันอยู่ดีว่าทำไมเราถึ งไปอยู่ที่ตรงนั้นด้วยกัน...

ยังไงก็ต้องขอบคุณความรัก ความอบอุ่น ความเข้าใจ ในบ้านหลังนี้ I Love You...

ขอบคุณ
    515

ไอ้ย๊ะ...

ผมพึ่งผ่านไปสองแก้วใหญ่ๆครับ ส่วนพี่ชายทั้งสองผมไม่ห่วงพี่ซิกแซกเพราะคงโซเซไปนอ นได้ แต่พี่อาลาดินนี่ผมเป็นห่วงสูงสุดครับเพราะว่านอนในห ้องน้ำมาแล้วพี่รักบอก 5555 ด้วยความเคารพครับ
    อาลาดินยิ้มแก้มแฉ่งงงงง ... เพราะพี่ชายแซวมาหา พร้อมฝากโพสบอกว่า คิดถึงคนหน้าเหมือนยอดีตนายกจังเลย .....

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ........รบกวนพี่ซิกแซ็ก...ลงที่อยู่ของพี่หรือของพี ่ชาก็ได้ครับผมจะส่งพัสดุไปให้ครับ........มีเสื่อ1ผ ืน...ตราชั่งทองของพี่ชา....และเล่มทะเบียนของนพครับ ...
    ที่อยู่ครับพี่ปุ๊ วุฒิกร คงศรี
    183/20 pty ออฟฟิต ซอยไปรษณี
    เมืองพัทยา จังหวัดชลบุรี 20150
    ขอบคูณครับพี่ปุ๊ แต่เสื่อพี่รักฝากบอกว่าไม่ต้องส่งมาครับไว้เจอกันค่ อยส่งคืน..ขอบคุณครับ
    ฝากความคิดถึง น้องเล็กและคุณนำ้ตาลด้วยครับพี่ชาย คิดถึงครับ...

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ขอบคุณพี่ชายทั้งสองท่านครับ มานั่งทบทวนดูแล้ว
    ความรักกับความฝัน...
    .....ความฝันกับความปรารถนา
    ความปรารถนากับความปลอดภัย....

คงเลื่อนการเดินทางออกไปอย่าไม่มีกำหนดครับและก็จะใช ้เวลาที่รอเทพธิดาฟ้าพยากรณ์บอกว่าปลอดภัยถึงค่อยไปค รับ

ท้ายสุดผมก็ขอบคุณสหายทั้งหลายและพี่ชายทั้งสองในควา มปรารถนาดี เห็นมั้ยครับว่าผมน่ารักจะตาย 555

ปล. ทัพมาสด้าเขตฝั่งธนฯ ถ้าว่างเว้นจากภารกิิจเข้ามาช่วยไอ้วีคนยากย้ายอะไหล ่ด้วยนะครับ มิฉะนั้น ท่านจะมีรอยยิ้มทั้งคราบน้ำลาย - -"

พึ่งกลับมาจากไปก่ออิฐบล็อคกันน้ำออก..เอ้ย!! เข้าบ้านให้เพื่อนมาครับ วันนี้วิ่งวุ่นซื้อของเนื่องจากอิฐบล็อคขาดตลาด ตอนบ่ายแก่ๆผมโทรหาพี่กำนันเพื่อจะสอบถามถึงเจตนารมย ์เรื่องการเดินทางแต่ดันกดเลข 2 ตัวท้ายผิดไปติดเบอร์ผู้หญิงรับ555+++ แล้วก็เลยวุ่นวายอย่างอื่นไม่ได้โทรอีก เมื่อเข้ามาอ่านกระทู้แล้วจึงได้ข้อสรุปและเห็นด้วยเ ป็นอย่างยิ่งครับที่พี่กำนันตัดสินใจเลื่อนการเดินทา ง เนื่องจากสถานการณ์น้ำไม่ค่อยปลอดภัย การจราจรค่อนข้างติดขัดและเอาแน่เอานอนไม่ได้ครับ

ขอบคุณ
    515

เหมือนจะทิ้งอะไรบางอย่างไว้ที่นั่น พลังงานของคนฮิปๆ พี่น้องที่นอนเรียงรายดูหนัง นั่งทานข้าว ดื่มกาแฟ ผมคิดว่าหลายๆสิ่งมันมีเหตุผลที่ทำให้เราเป็นไปอย่าง นั้น ถึงบางครั้งเราอาจจะฟังแล้วไม่มีเหตุผล แต่ท้ายสุดของคำตอบผมก็พึงพอใจมันอยู่ดีว่าทำไมเราถึ งไปอยู่ที่ตรงนั้นด้วยกัน...

ยังไงก็ต้องขอบคุณความรัก ความอบอุ่น ความเข้าใจ ในบ้านหลังนี้ I Love You...
    เขียนที่บ้าน no school today pattaya
    เวลา 23.17 นาที เสียงสายฝนและเสียงฟ้าคำรามดังกึกก้องมาเป็นระยะ น้องเพลงและน้องพรูหลับแล้ว
    เสียงทีวียังคงเปิดอยู่ พี่รักนั่งพ่นบุหรี่ไปพร้อมกับกระดกเหล้าที่อยู่ในมื อ อย่างสบายอารมณ์ อาละดินเดินวุ่นวายกับการเติมเหล้า โซดา
    อย่างเป็นระยะๆ ได้ยินเสียงโฆษาณาจากทีวี ทำให้น้องรำคาญหู จึงเดินไปปิดและกลับไปเสียบวิทยุโบราณที่พี่ชายเคยพู ดถึง
    เปิดเพลง f.m. เบาๆเหลือบมองเห็นสายตาของพี่รัก กับอาละดินทั้งสองส่งยิ้มมาให้..พร้อมชนแก้ว
    และพูดคุยกันถึงคืนวันที่มีพี่ชายเดินไปมาอยู่ในบ้าน หลังนี้ โต๊ะเก้าอี้ แก้วเบียร์ ที่นั่งตรงหน้าทีวี ยังหอมกรุ่นและภาพทรงจำเหล่า
    นั้นกลับชัดเจนมากยิ่งขึ้น ทำให้คิดถึงเหลือเกิน...วันนี้นั่งดื่มกันสามคน ต่างจากวันนั้นที่เรานั่งล้อมวงดูหนังและนั่งดื่มกัน
    ร่วมสิบชีวิต...กลิ่นอายเหล่านั้นยังคงครุกรุ่นอยู่อ ย่างหอมหวาน...เอ้าชนแก้ว...ผมขอนั่งดื่มกับเมียรักแ ละเพื่อนที่ตายแทนผมได้อย่าง
    อาละดินและนั่งให้ความคิดถึงมันทำงานของมันไปเรื่อยๆ ..ขอส่งพี่ชายนอนหลับฝันดีตรงนี้...ราตรีของคำ่คืนที ่ไร้ดาว..ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ชาย...
    ซิกแซก โนสคลู นามสกุล บ้านมาสด้าคลับ...

Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

หน้าจอคอมพิวเตอร์..ที่บ้าน
    เพิ่งกลับถึงบ้านครับ..งานเยอะ..ก่อนกลับนั่งโพสต์รู ปนิดๆหน่อยๆ เพลียๆอย่างนี้จะมีใครส่งแก้วมาให้เราบ้างมั๊ยน๊ออออ อออ..5555555...วันนี้ดีใจที่ได้ขัดขวางการเดินทางเส ี่ยงภัยของน้องชายสุดที่รักลงได้..โล่งใจอย่างบอกไม่ ถูกครับ..พี่เป็นห่วงจนทนไม่ไหวเลยต้องพูดต้องพิมพ์อ อกไปตามที่ใจคิด..และยังมีเสียงสนับสนุนจากพี่น้องอี กหลายๆเสียงตามมา...ดีใจคับที่เราทำเหมือนเป็นครอบคร ัวจริงๆ เป็นห่วงก็บอกเลยว่าเป็นห่วง ไม่มีอ้ำอึ้ง...วันไหนถ้าพี่ทำให้เป็นห่วงบ้าง ก็ช่วยกันกระทุ้งหรือเตือนสติบ้างนะ..จะชื่นใจอย่างท ี่สุดและรับฟังทุกเหตุผลครับ5555555..รักและเป็นห่วง น้องๆทุกคน ดูแลตัวเองดีๆ มีคำปรึกษาใดแลกเปลี่ยนกันได้ก็พูดกัน สื่อสารกันนะครับ..เราเป็นครอบครัวใหญ่ที่อบอุ่นมากๆ ครับ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    เพิ่งกลับถึงบ้านครับ..งานเยอะ..ก่อนกลับนั่งโพสต์รู ปนิดๆหน่อยๆ เพลียๆอย่างนี้จะมีใครส่งแก้วมาให้เราบ้างมั๊ยน๊ออออ อออ..5555555...วันนี้ดีใจที่ได้ขัดขวางการเดินทางเส ี่ยงภัยของน้องชายสุดที่รักลงได้..โล่งใจอย่างบอกไม่ ถูกครับ..พี่เป็นห่วงจนทนไม่ไหวเลยต้องพูดต้องพิมพ์อ อกไปตามที่ใจคิด..และยังมีเสียงสนับสนุนจากพี่น้องอี กหลายๆเสียงตามมา...ดีใจคับที่เราทำเหมือนเป็นครอบคร ัวจริงๆ เป็นห่วงก็บอกเลยว่าเป็นห่วง ไม่มีอ้ำอึ้ง...วันไหนถ้าพี่ทำให้เป็นห่วงบ้าง ก็ช่วยกันกระทุ้งหรือเตือนสติบ้างนะ..จะชื่นใจอย่างท ี่สุดและรับฟังทุกเหตุผลครับ5555555..รักและเป็นห่วง น้องๆทุกคน ดูแลตัวเองดีๆ มีคำปรึกษาใดแลกเปลี่ยนกันได้ก็พูดกัน สื่อสารกันนะครับ..เราเป็นครอบครัวใหญ่ที่อบอุ่นมากๆ ครับ
    ชงเหล้าแก้วนี้ให้พี่ชายดื่มให้หายเหนื่อย..เอ้าชนแก ้ว..ครับพี่ชาย...พี่ชายสมแล้วที่เป็นพี่ชายคนโตในบ้ านที่รองจากพี่สาวจิ๋ว
    เราเห็นชอบตามพี่ชายด้วยเหตุและผล...ขอบคุณที่พี่ชาย แสดงความเป็นห่วงน้องๆ และคนในครอบครัวอย่างจริงใจ
    และเป็นห่วงอย่างแท้จริง...วันนี้ทำงานเหนื่อยไม๊ครั บพี่ชาย พักผ่อนเยอะๆ นะครับอย่าให้น้องน้ำและน้องๆ ต้องเป็นห่วงนะครับ...
    รักพี่ชายมากครับ...เอ้าชนแก้ว..หมดแล้วส่งมาด้วยนะค รับเดี๋ยวน้องสาวพี่ชงให้....55555โคตรรักพี่ว่ะ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ชงเหล้าแก้วนี้ให้พี่ชายดื่มให้หายเหนื่อย..เอ้าชนแก ้ว..ครับพี่ชาย...พี่ชายสมแล้วที่เป็นพี่ชายคนโตในบ้ านที่รองจากพี่สาวจิ๋ว
    เราเห็นชอบตามพี่ชายด้วยเหตุและผล...ขอบคุณที่พี่ชาย แสดงความเป็นห่วงน้องๆ และคนในครอบครัวอย่างจริงใจ
    และเป็นห่วงอย่างแท้จริง...วันนี้ทำงานเหนื่อยไม๊ครั บพี่ชาย พักผ่อนเยอะๆ นะครับอย่าให้น้องน้ำและน้องๆ ต้องเป็นห่วงนะครับ...
    รักพี่ชายมากครับ...เอ้าชนแก้ว..หมดแล้วส่งมาด้วยนะค รับเดี๋ยวน้องสาวพี่ชงให้....55555โคตรรักพี่ว่ะ...
    เขียนที่บ้าน no school today pattaya
    เวลา 23.17 นาที เสียงสายฝนและเสียงฟ้าคำรามดังกึกก้องมาเป็นระยะ น้องเพลงและน้องพรูหลับแล้ว
    เสียงทีวียังคงเปิดอยู่ พี่รักนั่งพ่นบุหรี่ไปพร้อมกับกระดกเหล้าที่อยู่ในมื อ อย่างสบายอารมณ์ อาละดินเดินวุ่นวายกับการเติมเหล้า โซดา
    อย่างเป็นระยะๆ ได้ยินเสียงโฆษาณาจากทีวี ทำให้น้องรำคาญหู จึงเดินไปปิดและกลับไปเสียบวิทยุโบราณที่พี่ชายเคยพู ดถึง
    เปิดเพลง f.m. เบาๆเหลือบมองเห็นสายตาของพี่รัก กับอาละดินทั้งสองส่งยิ้มมาให้..พร้อมชนแก้ว
    และพูดคุยกันถึงคืนวันที่มีพี่ชายเดินไปมาอยู่ในบ้าน หลังนี้ โต๊ะเก้าอี้ แก้วเบียร์ ที่นั่งตรงหน้าทีวี ยังหอมกรุ่นและภาพทรงจำเหล่า
    นั้นกลับชัดเจนมากยิ่งขึ้น ทำให้คิดถึงเหลือเกิน...วันนี้นั่งดื่มกันสามคน ต่างจากวันนั้นที่เรานั่งล้อมวงดูหนังและนั่งดื่มกัน
    ร่วมสิบชีวิต...กลิ่นอายเหล่านั้นยังคงครุกรุ่นอยู่อ ย่างหอมหวาน...เอ้าชนแก้ว...ผมขอนั่งดื่มกับเมียรักแ ละเพื่อนที่ตายแทนผมได้อย่าง
    อาละดินและนั่งให้ความคิดถึงมันทำงานของมันไปเรื่อยๆ ..ขอส่งพี่ชายนอนหลับฝันดีตรงนี้...ราตรีของคำ่คืนที ่ไร้ดาว..ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ชาย...
    ซิกแซก โนสคลู นามสกุล บ้านมาสด้าคลับ...
    ผมพึ่งกลับมาครับ พาร่างอันครึ่งหลับครึ่งตื่นไปที่ทำงานเก่าเพื่อเอาข องบางอย่างไปคืนน้อง ขับรถผ่านถนนสายเดิมๆ เข้าไปจอดที่เดิม บอกลูกน้องเก่าว่าเอาของมาคืนฝากเป็นธุระให้หน่อยแล้ วก็ออกไปจากสถานที่แห่งนั้นที่ใช้ชีวิตมาเป็นระยะเวล า9ปี

(ขอตัวไปชงเหล้าแป๊ปนึงครับ...เดินไปเปิดไฟในห้องครั วสลัวๆพอที่จะหยิบแก้วใส่น้ำแข็งแล้วก็หยิบโทนิคเดิน มารินจินผ่านก้อนน้ำแข็ง เสียงเหล้าไหลผ่าน เสียงกระป๋องโทนิคถูกเปิด ยังคงเป็นเสียงที่ล้อเลียนเด็กชายที่ริลองเหล้า)

ในระยะเวลา9ปีมีคนถามผมว่าใจหายมั้ยที่จะไม่ได้กลับม าอีกแล้วหรือจะคิดถึงใครมั้ย ผมตอบอย่างไม่ลังเลเลยว่า ไม่ครับ ผมไม่คิดถึงใคร...ผมมีครอบครัวเล็กๆของผมอยู่2-3คนในที่ทำงานที่ยังติดต่อกันอยู่ ผมเรียกเขาทั้งหลายว่าน้องสาวนั่นแปลว่าเขาคือส่วนหน ึ่งในชีวิตผม ผมก็เลยมีความรู้สึกว่าคนในครอบครัวเดียวกันเลยทำให้ ไม่ห่างกัน คนอื่นผมไม่รู้ แต่ผมก็เก็บพวกเขาในที่ปลอดภัยในใจผมมานานแล้ว...มัน ใกล้หัวใจผมมากผมก็เลยไม่ใจหาย

ราตรีนี้ผมมนั่งดื่มเหล้ารำพึงรำพันถึงท่านทั้งหลายท ี่ผมเรียกว่าครอบครัว มีพี่อ๊อกพึ่งกลับเข้าบ้าน มีพี่รักนั่งสูบบุหรี่ พี่อาลาดินนั่งสารวนกับเหล้าของตัวเอง มีพี่ซิกแซกเดินไปเดินมาระหว่างโต๊ะคอมกับวงเหล้า มีพี่ปู่เห็นแว๊ปในบอร์ดยังไม่นอนคงนั่งดื่มในวงเหล้ าเล่าขานความเป็นไป นี่คือครอบครัวของผม...

ขอบคุณที่ห่วงใยทำให้รู้ว่า รักแท้มันมีจริงครับ ผมยกเลิกทริปของผมออกไปก่อนอย่างไม่มีกำหนด เอาเวลามาทำงานบ้านดีกว่า ผมคิดอย่างนี้ แต่ก็หวังจะเปลี่ยนแผนเหล่านั้นมาทำอะไรสนุกสนานตามป ระสา...

ณ ราตรีที่ไร้จันทร์และผมก็พึ่งกลับเข้ามาบ้าน คงยังไม่สายที่จะยกดื่มกับพี่ๆที่รักทั้งหลาย...

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

เห็นพี่ๆชนแก้วกัน ขอน้องร่วมวงสนทนาชนถ้วยมาม่ารอบดึกด้วยนะครับ
    อาจจะคุยด้วยไม่ทันเพราะมัวแต่เคี้ยว ......คิดถึงพี่ชายครับ.......

หน้าที่ 52 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 2 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 60 61 62 102 152 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks