เคยคิดบ้างปะว่าจะเก็บvespa ไห้ลูกไห้หลาน

ชื่อกระทู้: เคยคิดบ้างปะว่าจะเก็บvespa ไห้ลูกไห้หลาน

มาตรฐาน เคยคิดบ้างปะว่าจะเก็บvespa ไห้ลูกไห้หลาน

ผมก็เป็นคนหนึ่ง ทีคิดว่าจะเก็บรถให้ลูก ไม่ขาย จะเก็บ แล้วจะอยู่กับเราต่อไป

มีความคิดว่า ผมเองต้องเก็บตังซื้อ vespa สามปี จะได้นานมาก

อยากไห้ลูกบอกเพื่อนว่ารถนะ ของพ่อเราเอง มันเป็นตำนาน ทีพ่อกับแม่

เคยใช้ รักกันจีบกัน จนถึงตัวเขาเอง ทีต้องรักและดูแลมัน
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Talking -*-

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yamapee1234 อ่านข้อความ
    ผมก็เป็นคนหนึ่ง ทีคิดว่าจะเก็บรถให้ลูก ไม่ขาย จะเก็บ แล้วจะอยู่กับเราต่อไป

มีความคิดว่า ผมเองต้องเก็บตังซื้อ vespa สามปี จะได้นานมาก

อยากไห้ลูกบอกเพื่อนว่ารถนะ ของพ่อเราเอง มันเป็นตำนาน ทีพ่อกับแม่

เคยใช้ รักกันจีบกัน จนถึงตัวเขาเอง ทีต้องรักและดูแลมัน
    เห็นด้วยครับ เด๋วจาปลูกฝังให้ลูกมันชอบตั้งแต่เด็กๆเลย แต่ตอนนี้ต้องหาแม่ของมันก่อน ^^em94

ไม่มีอะไรที่ทำให้คนเราแน่นอน...

Junior Member กระเพรา's Avatar
    สถานที่
    Fat Bee scooterclub Chiang Rai
    ขอบคุณ
    0

Cool

เก็บไว้ให้ลูกหลาน แน่นอน เพราะยิ่งนาน รถยิ่งหายาก และมีคุณค่ามาก ในการเก็บรักษา และสิ่งสำคัญเวลาลูกหลานเห็นรถก็จะนึกถึงเราเสมอ ตัวตายแต่ vespa never die
    ชีวิตอยู่ที่เรากำหนดให้เป็นไป ไม่ใช่อยู่ที่ ดวง

กุ่ย^_^'s Avatar
    สถานที่
    กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking ^_^

ผมคิดว่าลูกหลานเราต้องคิดเก็บรักษาตำนานของเราไว้แน ่ๆครับและไม่แน่เขาอาจจะสร้างตำนานไปเรื่อยๆอย่างไม่ มีที่สิ้นสุดเหมือนตอนที่พวกเรากำลังทำกันอยู่ตอนนี้

รถผมมีล้อผมจะไปไหนก็ได้

มาปิติ เพิ่มรุ่งเรือง
    52 ม.5 ต.หนองหญ้า อ.เมือง
    จ.กาญจนบุรี 71000
    081-0058397

Cr@ve Scooter Club terng's Avatar
    สถานที่
    สมาคมหื่นสกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

เก็บไว้เเน่นอนครับ....ตอนเเก่ๆ จะทำพินัยกรรมแปะไว้ในรถ พอลูกหลานมาค้นเจอ..จะเอาให้ขนลุกเลย
    กลางคืนดึกๆ...ก็จะมานั่งค่อมที่ตัวรถ ....ถ้าคนอื่นขี่ที่ไม่ใช่หลาน ก็จะขอนั่งซ้อนไปด้วย..
    เอาให้อยู่ไม่สุขเลย 555 หลอนๆๆ

ไม่เคยคิด......................................... ..................จะขายคับ เก็บไว้แน่นอนเลยครับ
    ถ้าลูก-หลานไม่เอา ก็เผาตามกันไปเลย

Senior Member pb_scooter's Avatar
    สถานที่
    เด็กปราจีน
    ขอบคุณ
    0

ก้อคิดนะครับ แต่กลัวลูกหลานจะเอาไปขายกินหมดอ่ะดิ เพราะรถมันมีราคา... em89
    Lambretta
    Pl@yBoy_Scooter

Sk@

Rider

Senior Member name's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน นานา

ถ้าอาแปะเจ้าของรถผมคิดแบบคุณ ผมก็คงยังไม่มีvespaขี่ ขอบคุณครับอาแปะ
    Stage-1 สายหัวเทียน,เปลี่ยนคาร์บู,ใส่ CDI

กุ่ย^_^'s Avatar
    สถานที่
    กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ name อ่านข้อความ
    ถ้าอาแปะเจ้าของรถผมคิดแบบคุณ ผมก็คงยังไม่มีvespaขี่ ขอบคุณครับอาแปะ
    อืมใช่ๆๆรถผมได้มาก็เพราะเหตุนี้แต่พอเราแก่ก็คงจะมี ความรู้สึกเหมือนกับแปะแกที่ไม่อยากขายให้เราไม่แน่อ นาคตอาจจะมีเด็กหนุ่มมาตามตือจีบรถเราเหมือนที่เราเค ยทำก็ได้ถึงเวลานั้นเราจะทำกันยังงัยดีอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กุ่ย^_^ : 20-02-2007 เมื่อ 15:36

รถผมมีล้อผมจะไปไหนก็ได้

มาปิติ เพิ่มรุ่งเรือง
    52 ม.5 ต.หนองหญ้า อ.เมือง
    จ.กาญจนบุรี 71000
    081-0058397

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากให้ลูกเท่ ตอนนั้นคงขับยานกัน แต่ลูกเรายังขับอะไรก็ไม่รู้

Exclamation -*-

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun อ่านข้อความ
    อ้าวเป็นงั้นไป มัยพูดงี้อ่ะem98 em93

ไม่มีอะไรที่ทำให้คนเราแน่นอน...

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

em87 คิดไปถึงโน่นกันเลยหรอ เมียผมยังหาไม่ได้เลยจะมีลูกมีหลานได้ยังไง

วอนเพื่อนๆช่วยทีน๊ะ เหอๆem97

My Bike running on LPG

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.ไวไว อ่านข้อความ
    em87 คิดไปถึงโน่นกันเลยหรอ เมียผมยังหาไม่ได้เลยจะมีลูกมีหลานได้ยังไง

วอนเพื่อนๆช่วยทีน๊ะ เหอๆem97
    คิดมากนะคูณ มันเป็น อะ นา งอ นะ

ผมต้องมีเวสป้าห้าคันเลยดิ จะมีลูกห้าคนนะ แม่พันธุ์ดีนะ

แหล่มเลย
    .

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามันรักเหมือนที่เรารัก มันก็จะลงตัวแต่ถ้ามันไม่รักมันก็อาจจะช้ำนิดนึงเพรา ะคงบังคับให้ชอบไม่ได้
    ถ้าตอนนี้ใครเก็บได้ถึงลูกหลานถือว่าใจแข็งมาก เพราะเดี๋ยวนี้เปลี่ยนรถกันเป็นว่าเล่น ไหนจะเรื่องของ แต่ง ระดับความลึกของปีรถ มันเป็นแรงกระตุ้นชั้นดีที่ต้องขาย คงจะเป็นเหมือนที่ใครก็พูดว่า " สมบัติผลัดกันชม "
    เลขบัญชี 368-208181-0
    ณัฐวุฒิ ณีระสิงห์ ณ อยุธยา ธ. ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ สาขาย่อยโลตัสคลอง 3
    [email protected] 085-178-0405 ....

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักกัน...................

Talking 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yoshiki อ่านข้อความ
    คิดมากนะคูณ มันเป็น อะ นา งอ นะ

ผมต้องมีเวสป้าห้าคันเลยดิ จะมีลูกห้าคนนะ แม่พันธุ์ดีนะ

แหล่มเลย
    5555